Mmasai, Mmeru, Mpare, na Mkwere? eeh!!!


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,756
Likes
7,642
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,756 7,642 280
Mimi naogopa watu wanapotambulisha kiongozi au mtu yeyote yule na kutanguliza au kumalizia kwa jina la kabila lake, kwani bado sijaelewa ni kwanini "Mmasai, Mmeru, Mkwere" itumike kumtambulisha mtu anayejulikana tayari kuwa ni mtu wa kabila fulani. Kutumia vielelevyo hivyo vya kikabila inahitaji kuonesha nini? Kwani Mnyakyusa Mwakyembe, na Mhaya Karamagi, na hata Mngoni Nchimbi au yule Mpare Mgonja n.k makabila yao yanahusiana vipi na ufisadi au uadilifu?

Kama ni muhimu kujua kabila la kiongozi ili tuweze kupima ufisadi na uadilifu haiwezekani kuwa tuna sentiments za kikabila au ukuu wa kikabila na kuona makabila mengine duni!? Lakini yawezekana kuna sababu za kutumia vitambulisho vya kikabila wanapozungumziwa baadhi ya viongozi (maana si wote) naomba mnidokeze na mimi nianze kutumia maana mara zote huwa natetemeka sana ninapoona hili; labda ndio uzee wenyewe huu. Au ndiyo nimepoteza sense yangu ya mizaha na utani wa jadi?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,662
Likes
43,621
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,662 43,621 280
Mimi naogopa watu wanapotambulisha kiongozi au mtu yeyote yule na kutanguliza au kumalizia kwa jina la kabila lake, kwani bado sijaelewa ni kwanini "Mmasai, Mmeru, Mkwere" itumike kumtambulisha mtu anayejulikana tayari kuwa ni mtu wa kabila fulani. Kutumia vielelevyo hivyo vya kikabila inahitaji kuonesha nini? Kwani Mnyakyusa Mwakyembe, na Mhaya Karamagi, na hata Mngoni Nchimbi au yule Mpare Mgonja n.k makabila yao yanahusiana vipi na ufisadi au uadilifu?

Kama ni muhimu kujua kabila la kiongozi ili tuweze kupima ufisadi na uadilifu haiwezekani kuwa tuna sentiments za kikabila au ukuu wa kikabila na kuona makabila mengine duni!? Lakini yawezekana kuna sababu za kutumia vitambulisho vya kikabila wanapozungumziwa baadhi ya viongozi (maana si wote) naomba mnidokeze na mimi nianze kutumia maana mara zote huwa natetemeka sana ninapoona hili; labda ndio uzee wenyewe huu. Au ndiyo nimepoteza sense yangu ya mizaha na utani wa jadi?
Unapotetemeka huwa unalegea..?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,756
Likes
7,642
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,756 7,642 280
Unapotetemeka huwa unalegea..?
Nyani leo umeamkia upande gani, maana kutaka kujua ninalegea au kinyume chake sijui inahusiana vipi na mada iliyopo halafu sijui inakusaidiaje kujadili mada hii.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,662
Likes
43,621
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,662 43,621 280
Nyani leo umeamkia upande gani, maana kutaka kujua ninalegea au kinyume chake sijui inahusiana vipi na mada iliyopo halafu sijui inakusaidiaje kujadili mada hii.
Samahani kaka...huku leo tumeamka na thunderstorms na miti kibao imeanguka. Pia nilisahau kuwa leo ni Jummanne na si Ijumaa. Kwa kweli udadisi wangu wa kutaka kujua ulegevu wako hausaidii chochote mada hii. Kwa hili nimekosea na naomba tusameheane. Ila na wewe leo sijui umeamka vibaya maana si kawaida yako kung'aka kwa vitu vidogo vidogo...eniwei tuendelee na mapambano ya fikra.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,756
Likes
7,642
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,756 7,642 280
Samahani kaka...huku leo tumeamka na thunderstorms na miti kibao imeanguka. Pia nilisahau kuwa leo ni Jummanne na si Ijumaa. Kwa kweli udadisi wangu wa kutaka kujua ulegevu wako hausaidii chochote mada hii. Kwa hili nimekosea na naomba tusameheane. Ila na wewe leo sijui umeamka vibaya maana si kawaida yako kung'aka kwa vitu vidogo vidogo...eniwei tuendelee na mapambano ya fikra.
I knew it!! kwa sababu na sisi tumepata bonge la snow and I almost nitelezed kwenye mtaro, ikabidi niangalie pembeni isije kuwa njama za mafisadi kukiharibu kibasikweli changu. The worst part hata lunch sijaleta na kibasikeli cha kusukuma na mkono hakiendi kwenye sno inakuwa kama mchangani! so, I understand my friend. Poleni huko.
 
B

betina madiwa

Member
Joined
Jan 7, 2018
Messages
5
Likes
0
Points
3
B

betina madiwa

Member
Joined Jan 7, 2018
5 0 3
Mimi naogopa watu wanapotambulisha kiongozi au mtu yeyote yule na kutanguliza au kumalizia kwa jina la kabila lake, kwani bado sijaelewa ni kwanini "Mmasai, Mmeru, Mkwere" itumike kumtambulisha mtu anayejulikana tayari kuwa ni mtu wa kabila fulani. Kutumia vielelevyo hivyo vya kikabila inahitaji kuonesha nini? Kwani Mnyakyusa Mwakyembe, na Mhaya Karamagi, na hata Mngoni Nchimbi au yule Mpare Mgonja n.k makabila yao yanahusiana vipi na ufisadi au uadilifu?

Kama ni muhimu kujua kabila la kiongozi ili tuweze kupima ufisadi na uadilifu haiwezekani kuwa tuna sentiments za kikabila au ukuu wa kikabila na kuona makabila mengine duni!? Lakini yawezekana kuna sababu za kutumia vitambulisho vya kikabila wanapozungumziwa baadhi ya viongozi (maana si wote) naomba mnidokeze na mimi nianze kutumia maana mara zote huwa natetemeka sana ninapoona hili; labda ndio uzee wenyewe huu. Au ndiyo nimepoteza sense yangu ya mizaha na utani wa jadi?
Duuuh
 

Forum statistics

Threads 1,214,117
Members 462,499
Posts 28,501,799