Mliona msajili wa vyama alivyobanwa TBC? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mliona msajili wa vyama alivyobanwa TBC?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EDOARDO, Apr 14, 2012.

  1. E

    EDOARDO Senior Member

    #1
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nilikuwa naangalia kipindi cha "This Week In Perspective" kinachorushwa na TBC1, na mada ilikuwa "FUNZO LILILOPATIKANA KATIKA UCHAGUZI MDOGO ARUMERU MASHARIKI". Hii ni baada ya kufanya tafsiri toka lugha ya kimombo.

    Miongoni mwa maswali aliyoulizwa Mheshimiwa huyo na kujikuta akitokwa jasho ni pamoja na:
    1. Siasa ya vyama vingi ilipoanza Tanzania, vyama vya siasa vilitakiwa kusajiliwa. Je, CCM nayo ilisajiliwa tena? Jibu likawa "No". "Why?" Jibu likawa "Because it was already there". Mjadala mrefu uliendelea baada ya hapo.

    2. Wewe ndiye alinukuliwa na vyombo vya habari akimtaadharisha Lema asiende Arumeru Mashariki. Ni kweli? Jibu Likawa "Exactly!". Ulifanya hivyo kwa manufaa ya nani? Jibu, "That order was given by Wazees called "Washili" from that area, so I just wanted to make sure that all political parties are respecting culture of that place".

    3. Mbona mimi nilikuwa huko muda wote wa kampeni na Lema alikuwepo na hao wazee hakumfanya chochote? Jibu, " I don't know what Happened"

    Wageni wengine walikuwa kina Prof. Baregu, Dr. Waitama na mmoja kutoka UDSM. Hili linatufundishanini?
     
  2. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,744
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    kinarudiwa lini mkùu?
     
  3. R

    Rukundo Member

    #3
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ni Dr Lwaitama...
     
  4. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,909
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    huyu mzee katia aibu sana!
     
  5. E

    EDOARDO Senior Member

    #5
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nashukuru mkuu wa kurekebisha hilo jina. Huyo Dr. yuko vizuri sana!
     
  6. E

    EDOARDO Senior Member

    #6
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sijawa na uhakika kinarudiwa lini, ila nafuatilia mkuu kisha tutajuzana!
     
  7. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,829
    Likes Received: 1,281
    Trophy Points: 280
    Du mbona aliingia sehemu mbaya namna hiyo kwenye jopo la wataalamu waliobobea
     
  8. M

    Mahoo Member

    #8
    Apr 14, 2012
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nahisi hiyo nafasi aliyonayo sio saizi yake. Tumrudishe alikokuwa mwanzo
     
  9. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #9
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,524
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kama sijakosea jumatatu saa tisa mchana
     
  10. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #10
    Apr 14, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,716
    Likes Received: 955
    Trophy Points: 280
    na huyo mwingine usiyemfahamu ni dr. Kitila Mkumbo
     
  11. Adolph

    Adolph JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Dr kitila Mkumbo nae alikuwepo.kiukweli Tendwa alibanwa sana..kwa mara ya kwanza jana nimemuona tendwa akipata kigugumizi kila sekunde..
     
  12. Imany John

    Imany John Verified User

    #12
    Apr 14, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,708
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Kwel kabsa.
     
  13. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #13
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,718
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Tendwa ni mtu wa majivuno sana .Pia nafasi aliyonayo kwa mshike mshike wa sasa hawezani na hii kasi.
     
  14. MSATULAMBALI

    MSATULAMBALI Senior Member

    #14
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 172
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ngapi kinarudiwa?:tape:
     
  15. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #15
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 5,945
    Likes Received: 2,822
    Trophy Points: 280
    Tatizo la Tendwa ni kuwa ingawa nafasi hiyo ya Msajili anapaswa kutekeleza majukumu yake akiwa huru, badala yake anaabuse hiyo nafasi kwa kujiegemeza kwa magamba, miongoni ya grave mistakes alizofanya akiwa registrar wa vyama ni hilo la kumkataza Lema asiende kwenye kampeni Arumeru, kwa madai kuwa Wazee wa huko watamdhuru, sasa amepata aibu ya mwaka, kwa kuwa Lema alikuwepo Arumeru fulltime, na hakupata madhara yoyote!!
     
  16. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #16
    Apr 14, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 8,057
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    Je, inawezekana CCM haina uhalali kisheria?
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,228
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    ' It was a miracle the washili didnt do nothing harmful to Lema'
     
  18. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #18
    Apr 14, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,123
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Ni ajabu kutegemea utendaji mzuri kutoka kwa msajili wa vyama ambaye loyalty yake iko kwa CCM.
    Amewekwa pale kutekeleza matakwa ya mabwana wakubwa haijalishi ana uwezo na vigezo au la.
    Conflict of interest at its highest degree.
     
  19. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #19
    Apr 14, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,096
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Haina uhalali!
     
  20. m

    mangwela Member

    #20
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kipindi kilikuwa kizuri sana na kilionyesha upeo na uelewa wa wageni kwenye mazungumzo. Tatizo la mkuu Tendwa ni ushabiki wa kisiasa ambao umefikia mahali anajiabisha si yeye tu bali hata yule aliye mteua na wale anaowashabikia maana kuna vitu anashabikia mpaka inakuwa kero hata kwa anaowapigia debe.Jaji anashindwa kunyumbulisha siasa na uhalisia wa mambo yalivyo tokea Arumeru. Panelist wote walikuwa objective isipokuwa jaji Tendwa pekee maana kwangu mie kila alichokuwa anajaribu kuelezea kiligeuka kuwa chukizo, fikiria suala la wazee wa Arumeru na Lema. Ukimsikiliza katikati ya maneno aliyokuwa anatamka yalijaa hila, giriba (it was pure cooked story) ili kuharibu haiba ya Lema mbele ya wanaArumeru lakini walianza na mungu na walimalinza na mungu na alisikiliza kilio chao ndo maana wakazi wa Arumeru walifanya chaguo sahihi.
     
Loading...