Mkopo nimepewa 25000 (Elfu ishirini na Tano)

Mkopo nimepewa 25000 (Elfu ishirini na Tano)

Usiwashangae ni siasa zimewaharibu. Wangekuwa na watoto wanadaiwa ada Chuo kikuu wangeelewa. Wao kwa akili zao wanaona ni kama vile unampinga JPM.
Tunamuomba Rais aangalie vijana wapewe hela zote. We are not interested with statistics.

Kwel mkuu
 
Mkuu pokea tu hicho kiasi, hayo mengine ni MBELE KWA MBELE... !!!! Piga Shule tu!! Hata Mimi NILIISOMA NAMBA sana nilipokua Chuo, Ila Saivi mambo sio Mabaya sana!!! Si unajua tena SHATI BOVU SI MGONGO WAZI.?
 
Mkuu ushauri wako ni mzuri sana lakin tatizo kubwa lililopo sasa ada ni kubwa sana iyo 25000 ambayo analipiwa ni kiasi kidgo mno yani hata apewe hizo pesa zote hatoweza lipa ada then akabaki na kitu chochote, labda kwa kumsaidia atafute iyo amount kwa semester hii alipe apewe mkopo alaf akifika chuo appeal wanaweza msaidia kupandisha hicho kiwango ila kwa kusema alipie ada kutoka kwenye boom ataishi maisha magumu sana kwa sasa unaeza kuta ada ni 1500000 embu niambie anaigawa vipi iyo pesa hapo mpka ije ilipe hilo den

Nashukuru mkuu kunipa wazo la ku-appeal, chakukumbusha ni kwamba ada ni Tsh1000000/=
 
Mkuu! Kama kweli anatoka kwenye familia masikini na anamaanisha hivyo! Basi tayali anaishi maisha magumu tena bila ata kuwa na huo mkopo! sasa itakuwaje akipata mkopo maisha yawe magumu kuliko aliyonayo sasa!!!??? Mie nimejaribu kumpa long term solution kwa sababu nafahamu uwezekano wa kuappeal na akafanikiwa ni mdogo sana ukizingatia kuna ambao hawakupata kitu kabisa. Any way, ulichotoa wewe na nilichotoa mie vyote ni ushauri tu, kwa hiyo anazo option mbili, kazi ni kwake kuchagua the best option au kuchanganya zote mbili.

Hiyo nzuri
 
huo mkopo hata kw mtu wa veta fundi cherehani haumtoshi.pole jembe nenda mjin kafuatilie acha kulia lia
 
Ninavyojua mie hiyo ni percentage ambayo serikali inakulipia kwenye ada yako! Sivyo?! Kama ni hivyo boom najua bado liko palepale na kizuri ni kuwa nyie wadogo zetu nasikia limepanda mpaka laki7 kwa mwanzo wa semister na laki5 katikati mwa semister, akili kumkichwa, hiyo 25 msaada wake katika swala zima la elimu yako ni mdogo mno, cha msingi capitalize katika hiyo laki7, omba ndugu wakusaidie kukamilisha pesa ya ada kwanza (bahati mbaya ata ada yenyewe haujasema ni shilingi ngapi) maswala ya malazi na vitu vingine shughulika nayo baada ya kulipa ada kwanza. Na ukifika chuo soma, sio uanze kuendekeza starehe za kipuuzi, hili linatosha kukupa hasira ya kukomaa.

Kweli, cha kukumbusha ada ni Tsh1000000/=
 
Mkuu nimejaribu uliza hilo tatizo ni kwa wote wamepata mikopo lakin hali ni hiyo hiyo wanapewa asilimia 0 au 2% ukijitahid sana kwa faculty ambazo ni non priority hivyo hata ukiappeal hapo possibilty ya kupata itakuwa ndogo sana maana walichokifanya ni kupunguza lawama wawape meals and accomodation ada wajilipie wenyewe.

Lakini kwa ninachokiona hapa tatizo halijaisha maana watz wengi ni masikin uwezo wa kulipa 1.5m hawana hivyo huwa wanategemea watoto wapate mikopo na wengi wao hujilipia ada wenyewe kutoka kwenye mikopo yao sasa hapa nadhani hakuna namna ni apambane hivo hvo kibishi

Aksante
 
Mkuu huyu dogo kasema anatoka familia masikin inamaana hana uwezo wa kulipa iyo ada na ukwel ni kwamba kama hana huo uwezo basi hatoweza ilipa pia hata akipewa pesa ya mkopo kwa sababu wanapewa laki saba kwa muhula huu unaoanza vipindi vingine laki tano sasa tuanzie hapo kwenye laki saba toa direct cost hapo ambapo zimepanda hatari mana tcu nao wameongeza fee yao hapo udsm wanalipa 97400, huko udom ndo usiguse kabisa ni hatari direct cost yao ni nzito sijui dogo anasoma wapi nimeassume hivyo vyuo viwil alaf weka pesa ya hostel hapo unakuta ashatumia laki mbil na zaid kwa direct cost na hostel tu

je hicho kiasi kitakachobaki kitatosha lipa ada tuassume ada ni 1.5m au 1.3m?

Hata akilipa kiasi chote kilichobaki ada bado atabakiwa na deni kubwa tu, sasa ataishije hapo chuo kama pesa yote ameamua lipa ada yani mi sion kwa kutokea hapo labda achangishiwe pesa zimsaidie vnginevyo hatoboi

Et ee mkuu,aksante
 
Mkuu utasoma tu vizuri. Mimi najua wewe unayo solution. Just sit down and think
 
Mkuu umeshajaribu kucheki na wahusika maana kuna wengine wamepata mara mbili.
 
Hongera kwa kupata Boom. Boom ni 100%. Cha muhimu kula. Ada utaipata tu kwa Msaada wa Mungu.
 
Back
Top Bottom