Mkopo nimepewa 25000 (Elfu ishirini na Tano)

Mkopo nimepewa 25000 (Elfu ishirini na Tano)

Me mwenzenu mikopo ya wanafunzi nilijua ni milioni kumikumi kumbe ni elfu ishirini kah jamani
 
Hongera kwa kupata mkopo japo unauona na mdogo.

Mie nakusauli ufanya yafuatayo:- Kwa kuwa huo unaouita mkopo wa 25,000/- ni sehemu ya ada tu lakini mambo mengine kama accomodation, meal allowance na special faculty allowance vyote unapata kwa ukamilifu wake, basi hakikikisha unasave kutoka kwenye hayo mafungu kisha unajilipia ada na pengine unaweza kuwasaidia ata na wadogo zako wengine. Sie tunaotoka kwenye familia masikini na tunafahamu tulipotoka ndivyo tulivyokuwa tunafanya. Mie niliweza kumsomesha mdogo wangu sekondari ya binafsi kwa kufanya hivyo. Lakini wewe ukitaka kununua simu ya touch screen, TV, Fridge na kujirusha utadisco ata kabla shule haijaanza.
Nimekupa uzoefu wangu, kazi ni kwako!

Mkuu ushauri wako ni mzuri sana lakin tatizo kubwa lililopo sasa ada ni kubwa sana iyo 25000 ambayo analipiwa ni kiasi kidgo mno yani hata apewe hizo pesa zote hatoweza lipa ada then akabaki na kitu chochote, labda kwa kumsaidia atafute iyo amount kwa semester hii alipe apewe mkopo alaf akifika chuo appeal wanaweza msaidia kupandisha hicho kiwango ila kwa kusema alipie ada kutoka kwenye boom ataishi maisha magumu sana kwa sasa unaeza kuta ada ni 1500000 embu niambie anaigawa vipi iyo pesa hapo mpka ije ilipe hilo den
 
Kuna watu wengine wana akili fupi kama wewe mtoa post, sasa hapo unatuambia ili iwaje? tukusaidie nini? huu ni umaskini wa akili.

Kama huna cha kuchangia ujuwe huna uwezo na maada husika,wewe unaona alivyopata ni kawaida?
 
ila kwa kusema alipie ada kutoka kwenye boom ataishi maisha magumu sana kwa sasa unaeza kuta ada ni 1500000 embu niambie anaigawa vipi iyo pesa hapo mpka ije ilipe hilo den

Mkuu! Kama kweli anatoka kwenye familia masikini na anamaanisha hivyo! Basi tayali anaishi maisha magumu tena bila ata kuwa na huo mkopo! sasa itakuwaje akipata mkopo maisha yawe magumu kuliko aliyonayo sasa!!!??? Mie nimejaribu kumpa long term solution kwa sababu nafahamu uwezekano wa kuappeal na akafanikiwa ni mdogo sana ukizingatia kuna ambao hawakupata kitu kabisa. Any way, ulichotoa wewe na nilichotoa mie vyote ni ushauri tu, kwa hiyo anazo option mbili, kazi ni kwake kuchagua the best option au kuchanganya zote mbili.
 
Ninavyojua mie hiyo ni percentage ambayo serikali inakulipia kwenye ada yako! Sivyo?! Kama ni hivyo boom najua bado liko palepale na kizuri ni kuwa nyie wadogo zetu nasikia limepanda mpaka laki7 kwa mwanzo wa semister na laki5 katikati mwa semister, akili kumkichwa, hiyo 25 msaada wake katika swala zima la elimu yako ni mdogo mno, cha msingi capitalize katika hiyo laki7, omba ndugu wakusaidie kukamilisha pesa ya ada kwanza (bahati mbaya ata ada yenyewe haujasema ni shilingi ngapi) maswala ya malazi na vitu vingine shughulika nayo baada ya kulipa ada kwanza. Na ukifika chuo soma, sio uanze kuendekeza starehe za kipuuzi, hili linatosha kukupa hasira ya kukomaa.
 
Mkuu nimejaribu uliza hilo tatizo ni kwa wote wamepata mikopo lakin hali ni hiyo hiyo wanapewa asilimia 0 au 2% ukijitahid sana kwa faculty ambazo ni non priority hivyo hata ukiappeal hapo possibilty ya kupata itakuwa ndogo sana maana walichokifanya ni kupunguza lawama wawape meals and accomodation ada wajilipie wenyewe.

Lakini kwa ninachokiona hapa tatizo halijaisha maana watz wengi ni masikin uwezo wa kulipa 1.5m hawana hivyo huwa wanategemea watoto wapate mikopo na wengi wao hujilipia ada wenyewe kutoka kwenye mikopo yao sasa hapa nadhani hakuna namna ni apambane hivo hvo kibishi
 
Mwanzoni walipopigwa chini wengine mlilalamika sana saivi board imegawanya gawanya angalau kila mtoto wa mkulima apate japo 25,000/- mnalalamika tena?
Serikali iwafanyie nini sasa?
 
Hongera kwa kupata mkopo japo unauona na mdogo.

Mie nakusauli ufanya yafuatayo:- Kwa kuwa huo unaouita mkopo wa 25,000/- ni sehemu ya ada tu lakini mambo mengine kama accomodation, meal allowance na special faculty allowance vyote unapata kwa ukamilifu wake, basi hakikikisha unasave kutoka kwenye hayo mafungu kisha unajilipia ada na pengine unaweza kuwasaidia ata na wadogo zako wengine. Sie tunaotoka kwenye familia masikini na tunafahamu tulipotoka ndivyo tulivyokuwa tunafanya. Mie niliweza kumsomesha mdogo wangu sekondari ya binafsi kwa kufanya hivyo. Lakini wewe ukitaka kununua simu ya touch screen, TV, Fridge na kujirusha utadisco ata kabla shule haijaanza.
Nimekupa uzoefu wangu, kazi ni kwako!

Thumb up to ye guy! kingine asiendekeze madem huko chuoni ataishia kuwa na madeni hadi chuo atakimbia!
 
Occtober 9,1967 akiwa katika chumba kbovu kabisa mali ya shule moja nchini Bolivia,Elnesto Che Guevara alimuita mwalimu mmoja wa shule hiyo,Bi Julia Cortez akamuonesha jinsi jengo hilo ambalo lilikuwa ni darasa,na kwa huzuni kabisa akamuonesha na kusema,"...these are not favourable environments for you to teach those children...". Bi Cortez alipotaka kujua nini Dr alimaanisha,hali ya kuwa aliongea maneno haya yakiwa yamebaki masaa machache anyongwe,ni takribani kama jioni yake tu,El Che alimwambia,...that's what we are fighting against...".

Nachotaka kusema hapa ni kuwa,hali tuliyonayo ni tete na hatuna budi kuvumilia kwa kuwa hatujapata bado lobbyst keen as that man,most of them,wapiga deal,so tuvumilie. Kwa ushauri tu ni kwamba,jaribu kujibana na kujilipia kwa hiyohiyo hela ya categories zingine,otherwise pole sana.
 
Mkuu! Kama kweli anatoka kwenye familia masikini na anamaanisha hivyo! Basi tayali anaishi maisha magumu tena bila ata kuwa na huo mkopo! sasa itakuwaje akipata mkopo maisha yawe magumu kuliko aliyonayo sasa!!!??? Mie nimejaribu kumpa long term solution kwa sababu nafahamu uwezekano wa kuappeal na akafanikiwa ni mdogo sana ukizingatia kuna ambao hawakupata kitu kabisa. Any way, ulichotoa wewe na nilichotoa mie vyote ni ushauri tu, kwa hiyo anazo option mbili, kazi ni kwake kuchagua the best option au kuchanganya zote mbili.

Mkuu huyu dogo kasema anatoka familia masikin inamaana hana uwezo wa kulipa iyo ada na ukwel ni kwamba kama hana huo uwezo basi hatoweza ilipa pia hata akipewa pesa ya mkopo kwa sababu wanapewa laki saba kwa muhula huu unaoanza vipindi vingine laki tano sasa tuanzie hapo kwenye laki saba toa direct cost hapo ambapo zimepanda hatari mana tcu nao wameongeza fee yao hapo udsm wanalipa 97400, huko udom ndo usiguse kabisa ni hatari direct cost yao ni nzito sijui dogo anasoma wapi nimeassume hivyo vyuo viwil alaf weka pesa ya hostel hapo unakuta ashatumia laki mbil na zaid kwa direct cost na hostel tu

je hicho kiasi kitakachobaki kitatosha lipa ada tuassume ada ni 1.5m au 1.3m?

Hata akilipa kiasi chote kilichobaki ada bado atabakiwa na deni kubwa tu, sasa ataishije hapo chuo kama pesa yote ameamua lipa ada yani mi sion kwa kutokea hapo labda achangishiwe pesa zimsaidie vnginevyo hatoboi
 
serikali mpya awamu ya tano imeingia madarakani vumilie mambo yatakaa sawa tu ....
 
Acheni wehu nyinyi mnashindwa mshauri mpka muanze kumuambia maneno ya kipuuzi namna hii hivi watz tumekuwaje na ni nan aliyeturoga mtu ashasema hana uwezo wa kulipa hicho kiasi kilichobaki mnaanza muongezea maumivu kwa maneno ya hovyo tubadilike

Mkuu; mie nilitaka mawazo tu! si-unajua kuna ukombozi wa kifikra,Aksante mkuu.
 
pole sana maskini jaribu kufatilia ofisini kabisa hivi vitu kuna wakati better ukaenda kabisa kwani umepangiwa kozi gani?
 
Nilisema jana, let's not celebrate kuhusu hii mikopo ya HELSB. Utaambiwa wote walioomba wamepewa mikopo ila ndio unakuta madudu kama haya. Kwanini isitoe mikopo kwa mahitaji yote ya mtu?

Siasa mbaya sana. Nakataa kushangilia kuwa vijana asilimia 90 wamepewa mkopo mpaka nijue wamepewa nini.

Kijana pole sana.

Nimeshapoa mkuu
 
Hongera kwa kupata mkopo japo unauona na mdogo.

Mie nakusauli ufanya yafuatayo:- Kwa kuwa huo unaouita mkopo wa 25,000/- ni sehemu ya ada tu lakini mambo mengine kama accomodation, meal allowance na special faculty allowance vyote unapata kwa ukamilifu wake, basi hakikikisha unasave kutoka kwenye hayo mafungu kisha unajilipia ada na pengine unaweza kuwasaidia ata na wadogo zako wengine. Sie tunaotoka kwenye familia masikini na tunafahamu tulipotoka ndivyo tulivyokuwa tunafanya. Mie niliweza kumsomesha mdogo wangu sekondari ya binafsi kwa kufanya hivyo. Lakini wewe ukitaka kununua simu ya touch screen, TV, Fridge na kujirusha utadisco ata kabla shule haijaanza.
Nimekupa uzoefu wangu, kazi ni kwako!

Tunataka watu walojaliwa hekima kama wewe,AKSANTE MKUU
 
Back
Top Bottom