Mke wangu kaniambia hanipendi - ushauri tafadhali

Mke wangu kaniambia hanipendi - ushauri tafadhali

Vitu viwili tu vya kusema hapa

Kwanza...rafiki yako afanye utaratibu kujua kama amepona kabisa tatizo lake la kiafya..yaani hana tatizo la kiafya na yuko sawa kichwani kwamba hana psychological disorder

Pili. Kama hana basi ina maana hakuna sababu ya kuishi na mtu wa hivyo.akikuwekea sumu?

Maana mimi siwezi hata kufikiria kwamba wife anafanya jambo kubwa kama hilo la kukopesha hela muhim bila kuniambia...kisha tena aniambie rasmi kwamba hanipendi

Huyo mrudishe kwa wazazi wake na awaeleze kinagaubaga kilichotokea ....ataendelea kuishi bila yeye.
 
Sio kila ndoa huwa "Wanakubali kutokubaliana" namaanisha talaka!!!

Basi waende wakazini kila mmoja kivyake, kwani hata kiongozi wa chama cha siasa maarufu sana tunaona mkewe wa kwanza anamburuza mahakamani na mchumba wa sasa nae anaburuzwa mahakamani na mumewe. Yote yamo hayo.
 
Kama huyo mkeo aliugua sana,anaweza akawa ameathirika pia na ugonjwa wa akili....anahitaji ushauri na uvumilivu pia....nna mfano hai#nna rafiki yangu yeye ameugua huo ugonjwa wa akili,hospital wamemwambia it can take more thn five years kupona kabisa,huyu rafiki amemaliza hadi na chuo nw anafanya kazi...kwamtu asiemjua kiundani hawezi kuishi nae kabisa,manake mmnaweza mkawa mnaongea vizuri na kucheka kabisa,haphapo akakubadilikia na kukutukana,hasira na hata kukupiga.so u better mpeleka kwa mwanasaikolojia who knws unaweza kuta mwenzio bado ana element za uchizi.
 
Asimame kama Baba wa nyumba na kua na maamuzi, amemlea hivyo na yeye ndio amekua kisababishi cha maneno hayo, ayalipie gharama zake
 
Let her go. it's hard, it's hart just for a while but it's safety 4ever. Paka jau haishi na msela siku zote..
 
ok, mwambie na wewe humpendi tena ungetamani angekuwa ameondoka kabisa
 
Basi waende wakazini kila mmoja kivyake, kwani hata kiongozi wa chama cha siasa maarufu sana tunaona mkewe wa kwanza anamburuza mahakamani na mchumba wa sasa nae anaburuzwa mahakamani na mumewe. Yote yamo hayo.

Wewe sijui ni Mdada au Mmama ila ngoja nikueleza kwamba duniani umeletwa kuishi sio kama anavyoishi fulani au fulani wa pale; umeletwa wewe kama mwanadamu uishi uutu wako wewe kama wewe na sio kuishi kama mtu au watu fulani wanavyokuambia, kukueleza au kuona! Sikatai usiambiwe au usitafute mifano bora ya kuangalia na kuiga bali jaribu na wewe kuwa na maisha yako, fikra zako...nk ndo maana kuna utashi ambao ni uwezo wako binafsi wa kufikiri na kupambanua mambo bila kuweka fikra za watu wengine; pia watu ambao watakushauri na mifano ya kuiga na kujifunza. Utakuwa sio binadamu wa kawaida kama utapokea ushauri au kushuhudia na kuamini jambo ambalo wewe kama wewe hujalitolea maoni yako, fikra zako na ulinganifu kwa jamii yako na kulikumbatia kama lako na kuliona sahihi sana; jamii ya watu makini watakushangaa bila wewe kujua au wewe kujua.

Kama umegundua na kuthibitisha kwamba huyo kiongozi wa chama cha siasa amefanya mambo hayo, wewe kama mtu uliyepoteza muda wako kulifuatilia hilo jambo umefanya nini? Au ndo umepoteza muda wako bure kuijua na kuifuatilia hiyo habari na kuja kulipepeta huku JF? Wewe kama mwanaharakati, mwanaJF; The Greater thinker (naamini ulivyoingia JF ulijvunia na bado unajivunia hii hadhi) je hapo ndo umekuwa "The Great Thinker" au "Sink Great"? Je dada yangu au mama yangu huyu jamaa aliye leta hii shida huku kwa msaada wewe kama dada yake au mama yake huu ndo ushauri ambao ungempa kwa usomi wako wote kuanzia primary, sekondary (kama ulipita) hadi chuo kikuu (kama ulifika)? Kama wewe ungefanikiwa kuchaguliwa kuwa mshauri wa taasisi za kimataifa kwa niaba ya nchi yako huoni kama ungetuaibisha na kuiabisha nchi yetu kwa shauri zako, mfano jambo hili tata la kaka yetu? Je unadani wakienda kuzini hiyo huyo mtoto wao atajifunza nini? Kwani wewe na mumeo (kama yupo) mkiwa kwenye ugomvi, moja ya hatua za kumaliza ugomvi ni kutoka nje au kutafuta suluhu?

Cha zaidi nakuombea kwa Mungu aliye Baba wa hekima yote kama uko serikalini usifanye maamuzi kama haya kwa maana kaya, vijiji, tarafa, wilaya, mikoa na nchi kwa ujumla vitaanguka tu maneno kama hayo yatakapo nenwa nawe!!! Mwenyezi Mungu Mungu wa Rehema, Nguvu, Hekima yote na Upendo akusaidie!!!
 
Wewe sijui ni Mdada au Mmama ila ngoja nikueleza kwamba duniani umeletwa kuishi sio kama anavyoishi fulani au fulani wa pale; umeletwa wewe kama mwanadamu uishi uutu wako wewe kama wewe na sio kuishi kama mtu au watu fulani wanavyokuambia, kukueleza au kuona! Sikatai usiambiwe au usitafute mifano bora ya kuangalia na kuiga bali jaribu na wewe kuwa na maisha yako, fikra zako...nk ndo maana kuna utashi ambao ni uwezo wako binafsi wa kufikiri na kupambanua mambo bila kuweka fikra za watu wengine; pia watu ambao watakushauri na mifano ya kuiga na kujifunza. Utakuwa sio binadamu wa kawaida kama utapokea ushauri au kushuhudia na kuamini jambo ambalo wewe kama wewe hujalitolea maoni yako, fikra zako na ulinganifu kwa jamii yako na kulikumbatia kama lako na kuliona sahihi sana; jamii ya watu makini watakushangaa bila wewe kujua au wewe kujua.

Kama umegundua na kuthibitisha kwamba huyo kiongozi wa chama cha siasa amefanya mambo hayo, wewe kama mtu uliyepoteza muda wako kulifuatilia hilo jambo umefanya nini? Au ndo umepoteza muda wako bure kuijua na kuifuatilia hiyo habari na kuja kulipepeta huku JF? Wewe kama mwanaharakati, mwanaJF; The Greater thinker (naamini ulivyoingia JF ulijvunia na bado unajivunia hii hadhi) je hapo ndo umekuwa "The Great Thinker" au "Sink Great"? Je dada yangu au mama yangu huyu jamaa aliye leta hii shida huku kwa msaada wewe kama dada yake au mama yake huu ndo ushauri ambao ungempa kwa usomi wako wote kuanzia primary, sekondary (kama ulipita) hadi chuo kikuu (kama ulifika)? Kama wewe ungefanikiwa kuchaguliwa kuwa mshauri wa taasisi za kimataifa kwa niaba ya nchi yako huoni kama ungetuaibisha na kuiabisha nchi yetu kwa shauri zako, mfano jambo hili tata la kaka yetu? Je unadani wakienda kuzini hiyo huyo mtoto wao atajifunza nini? Kwani wewe na mumeo (kama yupo) mkiwa kwenye ugomvi, moja ya hatua za kumaliza ugomvi ni kutoka nje au kutafuta suluhu?

Cha zaidi nakuombea kwa Mungu aliye Baba wa hekima yote kama uko serikalini usifanye maamuzi kama haya kwa maana kaya, vijiji, tarafa, wilaya, mikoa na nchi kwa ujumla vitaanguka tu maneno kama hayo yatakapo nenwa nawe!!! Mwenyezi Mungu Mungu wa Rehema, Nguvu, Hekima yote na Upendo akusaidie!!!

Hivi wewe kwa akili zako timamu unafikiri ni nani anaweza kusoma hilo bandiko lako?
 
Hivi wewe kwa akili zako timamu unafikiri ni nani anaweza kusoma hilo bandiko lako?

Wewe usome usisome ila na uhakika umesoma, umeelewa na umeguswa; na kuna falsafa ina sema " aliyeoneshwa aibu yake huchukia wengine wanapoiona na hukejeli kioo kilichomwonesha, kwa kudhani anasifa zote hukimbilia kioo kingine lakini mwishoni anakuta bado ukweli ni uleule na hana budi kuubugia kiuchungu" Je unadhani ndo wewe? Cha maana wewe elewa kama unaona huwezi kunywa maji kalale uongeze afya!!!
 
Nadhani badala ya kukimbilia kwa rafiki angemkalisha chini mkewe amuulize kwa nini anamchukia....

Kuna watu wanaongea kinyume nyume...
 
Asiogope kufanya jambo la busara, hekima na maarifa lililopo mbele yake ... KUACHANA NAYE KWA USALAMA.
 
Basi waende wakazini kila mmoja kivyake, kwani hata kiongozi wa chama cha siasa maarufu sana tunaona mkewe wa kwanza anamburuza mahakamani na mchumba wa sasa nae anaburuzwa mahakamani na mumewe. Yote yamo hayo.

Nivyema ungesaidia kujibu hoja japo kwa kutoa ushauri jinsi ya kumsadia ndugu huyu na hasa kwenye jambo la msingi kama hili, na hiyo ndio hekima,busara za watu wenye kusujudu kwa Allah.
 
Nivyema ungesaidia kujibu hoja japo kwa kutoa ushauri jinsi ya kumsadia ndugu huyu na hasa kwenye jambo la msingi kama hili, na hiyo ndio hekima,busara za watu wenye kusujudu kwa Allah.

Fatilia huu mjadala toka mwanzo utakuta nasaha zangu humo. Na laiti ungeisoma vizuri hiyo post uliyoijibu na ungekuwa kidogo una uelewa wa "human psychology" ungeelewa namaanisha nini.

Hata "Abaa sajadah" alisujudu. Unamjuwa Abaa sajadah" wewe?
 
Hivi wewe kwa akili zako timamu unafikiri ni nani anaweza kusoma hilo bandiko lako?

Badilika basi, Unajua unaniumiza sana moyo wangu kutokana na maneno yako yasiokuwa na weledi,jenga jamii yenye nidhamu hata kama wapo waliokukosea ktk maisha yako tambua tumepata nafasi moja tu ya kuishi hapa duniani.
 
Fatilia huu mjadala toka mwanzo utakuta nasaha zangu humo. Na laiti ungeisoma vizuri hiyo post uliyoijibu na ungekuwa kidogo una uelewa wa "human psychology" ungeelewa namaanisha nini.

Hata "Abaa sajadah" alisujudu. Unamjuwa Abaa sajadah" wewe?

Alisujudu kwa ALLAH mwenye sifa zote njema aliyetukuka Mola mlezi wa ulimwengu swalah na salamu zimshukie Mtume Muhamad S.A na swahiba zake,aliyetupasa kufundisha mema kwa watu wake.
IBilis nia yake kutuangamiza

Illaa ibliisa abaa an yakuuna ma'a alssaajidiina..AL HIJR 15:31
any inawezekana sijasoma human psychology kama kozi lakini nimezaliwa na Doctor of philosophy aliyenikuza ktk malezi manzuri ya kuishi na kujua tabia za watu,long live to mother unanajivuna kwa sababu yake.
Natumahini utajipima.
Nakuo
 
Alisujudu kwa ALLAH mwenye sifa zote njema aliyetukuka Mola mlezi wa ulimwengu swalah na salamu zimshukie Mtume Muhamad S.A na swahiba zake,aliyetupasa kufundisha mema kwa watu wake.
IBilis nia yake kutuangamiza

Illaa ibliisa abaa an yakuuna ma'a alssaajidiina..AL HIJR 15:31
any inawezekana sijasoma human psychology kama kozi lakini nimezaliwa na Doctor of philosophy aliyenikuza ktk malezi manzuri ya kuishi na kujua tabia za watu,long live to mother unanajivuna kwa sababu yake.
Natumahini utajipima.
Nakuo

Elimu ya mwenzako sio yako. Soma.
 
Back
Top Bottom