Mke wa pili ...!A curse or blessing?


Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,866
Likes
291
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,866 291 180
Hapa naongelea wanaume wanaofanya maamuzi ya kuachana na wake zao na kuoa mke mwingine au wake wengine - kutokana na sababu wanazozijua wao. Kwa waliofiwa na wake zao - poleni sana - hii mada haiwahusu au kama itawagusa - samahani sana...

Baada ya kufatilia kwa takribani miaka 40 - ndiyo arobaini na ushee - nimeonelea kuwa wanaume wengi ambao wameoa mara ya pili au zaidi wamekubwa na misukasuko mingi ya kimaisha kuliko wale ambao wamekuwa kwenye mahusiano ya ndoa na mke mmoja tu. Wanaume wengi ambao wameo mara ya pili au zaidi "wameharibikiwa" sana katika maisha katika njia nyingi mbalimbali....

Ninayo mifano zaidi ya 50 ya wanaume ambao "wameoa tena" na uzee wao umeishia pabaya sana ... Wengi wamegeuka kuwa ombaomba na masikini wa kutupwa pamoja na kwamba kabla ya "kuoa tena" walikuwa na maisha mazuri ya wastani au ya juu...

Ninapenda kuuliza, "kuoa tena" ni kujongezea mabalaa au ni changamoto za maisha...

Note: Wale ambao wanweza kuoa zaidi ya mwanamke mmoja kuishi nao hamuhusiki hapa...
 
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
4,889
Likes
1,416
Points
280
Age
28
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
4,889 1,416 280
Kweli kabisa, jinsi unavyozidi kuongeza mke ndivyo majukumu unayazidisha. Mimi napendelea kuwa na mke mmoja tu. Sema inabidi mtu uwe makini kumchagua maana one mistake, one goal.
 
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
16,245
Likes
315
Points
180
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined Apr 16, 2011
16,245 315 180
Kuna hii belief ambayo wanajamii tunayo saaana kua mtu akitenda baya... mabaya hatimae yatamkuta.... Which tokana na mambo na maisha yanavoenda huo msemo unazidi kukatisha tamaa hasa kwa wale ambao ni observers... Hivo mara nyingi kuna kile kitu cha kusema.. "huyu kaacha Mkewe kenda kwa bibi mdogo?? atashangaa mambo yatavo pinda!!" Bahati mbaya saaana (au sijui niseme nzuri) waweza kuta huyo mtu wala mabaya yasimkute na maisha yake yakashamiri vile vile.... Daima inapendeza kua Mke/mume wa kwanza ndio awe wa kudumu awe wa kufa na kuzikana.... BUT kumbuka kua kuna watu wameoa/olewa na Vimeo.... yaaaoni kuondoka kwake na faraja na ushamiri wa maisha..... Kama alivo sema Apolllo hapo juu.... ONE MISTAKE, ONE GOAL... Na there is no turning back...

Tukirudi kwa wale ambae anaoa mke wa pili (yaani wawe wawili ama watatu ama zaidi) I support uliloongea... thou nao kuna exceptions for kuna wengine anaoa mke wa pili na mafanikio yanaongezeka maradufu (take note si kwamba na support but ndo reality yenyewe) Hivo basi kweli sio woote huwa tatizo.....
 
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
4,889
Likes
1,416
Points
280
Age
28
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
4,889 1,416 280
^ AshaD. Sure, umeongea ukweli. Inabidi watu wawe makini kumchagua mwenza, wasiwe na papara wa wajifunze kumsoma mtu kwa kuanza na mapungufu yake sio uzuri wa mtu. Hakuna kitu kizuri katika mapenzi kama kumpata mwenza ambaye mnaendana na ambaye mnapendana kwa dhati. Yaani ni raha ya ajabu katika maisha.
 
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2011
Messages
8,122
Likes
1,797
Points
280
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2011
8,122 1,797 280
Hapa naongelea wanaume wanaofanya maamuzi ya kuachana na wake zao na kuoa mke mwingine au wake wengine - kutokana na sababu wanazozijua wao. Kwa waliofiwa na wake zao - poleni sana - hii mada haiwahusu au kama itawagusa - samahani sana...

Baada ya kufatilia kwa takribani miaka 40 - ndiyo arobaini na ushee - nimeonelea kuwa wanaume wengi ambao wameoa mara ya pili au zaidi wamekubwa na misukasuko mingi ya kimaisha kuliko wale ambao wamekuwa kwenye mahusiano ya ndoa na mke mmoja tu. Wanaume wengi ambao wameo mara ya pili au zaidi "wameharibikiwa" sana katika maisha katika njia nyingi mbalimbali....

Ninayo mifano zaidi ya 50 ya wanaume ambao "wameoa tena" na uzee wao umeishia pabaya sana ... Wengi wamegeuka kuwa ombaomba na masikini wa kutupwa pamoja na kwamba kabla ya "kuoa tena" walikuwa na maisha mazuri ya wastani au ya juu...

Ninapenda kuuliza, "kuoa tena" ni kujongezea mabalaa au ni changamoto za maisha...

Note: Wale ambao wanweza kuoa zaidi ya mwanamke mmoja kuishi nao hamuhusiki hapa...
I beg to differ,..hebu kwanza tuambie huo utafiti wako wa zaidi ya miaka 40 umetumia vigezo vipi na samplie size yako tujuze,...mambo ya kuharibikiwa ama kutokuharibikiwa inachangiwa na mambo mengi _mengi...mbona mzee Mandela maisha yake yamenyooka,..na wengine wengi ninaowafahamu ingawa nikiwataja hapa hautawajua.....
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,866
Likes
291
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,866 291 180
@Ashadii: Kuoa mke wa pili mambo yakanyooka siyo sustainable - onaweza ikawa miaka mitano lakini haitazidi kumi - unakuta mwanaume amerudi mpaka kuwa mdoeaji wa Bia. Ukifuatilia sana unaambiwa huyu aliachana na mke akaoa mke wa pili akajenga maghorofa, akanunua magari, lakini baada ya muda mambo yakaanza kuharibika...

Mke wa pili anaweza akakunyanyua lakini utabakia hapo lazima utarudi chini kwa kasi ya ajabu... Kaa chini piga hesabu ya "matajiri" unaowafahamu ambao wanaweza kuwa kwenye miaka ya sitini au zaidi kidogo - waliosimama mpaka sasa ukifuatilia sana lazima utakuta ni wale wenye ndoa ambazo "hawakuoa tena"!
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,866
Likes
291
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,866 291 180
I beg to differ,..hebu kwanza tuambie huo utafiti wako wa zaidi ya miaka 40 umetumia vigezo vipi na samplie size yako tujuze,...mambo ya kuharibikiwa ama kutokuharibikiwa inachangiwa na mambo mengi _mengi...mbona mzee Mandela maisha yake yamenyooka,..na wengine wengi ninaowafahamu ingawa nikiwataja hapa hautawajua.....
Sample size? Sipingani na wewe kuhusu "mambo yanayochangia mtu kuharibikiwa" lakini kubwa zaidi kutokana na utafiti wangu linalochangia mtu "kuharibikiwa" ni "kuoa tena" : Mandela ni exceptional human being - and are very few indeed - na ndiyo maana mpaka leo kwenye sherehe mbalimbali mke wake wa kwanza uwa anakuwepo - last time nilimwona kwenye "birthday party" ya Madiba!
 
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
16,245
Likes
315
Points
180
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined Apr 16, 2011
16,245 315 180
@Ashadii: Kuoa mke wa pili mambo yakanyooka siyo sustainable - onaweza ikawa miaka mitano lakini haitazidi kumi - unakuta mwanaume amerudi mpaka kuwa mdoeaji wa Bia. Ukifuatilia sana unaambiwa huyu aliachana na mke akaoa mke wa pili akajenga maghorofa, akanunua magari, lakini baada ya muda mambo yakaanza kuharibika...

Mke wa pili anaweza akakunyanyua lakini utabakia hapo lazima utarudi chini kwa kasi ya ajabu... Kaa chini piga hesabu ya "matajiri" unaowafahamu ambao wanaweza kuwa kwenye miaka ya sitini au zaidi kidogo - waliosimama mpaka sasa ukifuatilia sana lazima utakuta ni wale wenye ndoa ambazo "hawakuoa tena"!
Narudia tena sio kwamba na Support but tuangalie logic;

Swali....
  • Wangapi pia wameoa wana Mke mmoja na bado maisha ni mabaya or just Sustainable??
  • Wangapi wameoa wana Mke mmoja but ana vimada kumi kidogo?? What's the difference??
 
RR

RR

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2007
Messages
6,781
Likes
259
Points
180
RR

RR

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2007
6,781 259 180
Utafiti huu unafika hadi kwa mahawara aka smoli hauses?
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,687
Likes
345
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,687 345 180
"........ watakuwa mwili moja"

kwa hakika huwezi kutegemea kuuvunja mwili mmoja bila madhara.
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,866
Likes
291
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,866 291 180
Narudia tena sio kwamba na Support but tuangalie logic;

Swali....
  • Wangapi pia wameoa wana Mke mmoja na bado maisha ni mabaya or just Sustainable??
  • Wangapi wameoa wana Mke mmoja but ana vimada kumi kidogo?? What's the difference??
  • Umeoa na una mke mmoja - sustainability may be good enough - Uweze kufa "bachelor"!
  • Kimada hata akiwa mmoja siyo MKE - BTW: Ukiwa na vimada kumi ni lazima "utaharbikiwa" kimaisha!
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,866
Likes
291
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,866 291 180
Utafiti huu unafika hadi kwa mahawara aka smoli hauses?
Small house - hawara - kimada - etc: Wote hawa si WAKE bali ni waharibifu wa maisha ya watu mmoja mmoja na jamii kwa ujumla
 
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined
Aug 17, 2010
Messages
13,129
Likes
266
Points
160
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined Aug 17, 2010
13,129 266 160
Kama nakubaliana na wewe vileee.....................ngoja niangalie kwanza ndoa nazozifahamu za wababa wazeezee hivi halafu nitakuja kuchangia tena
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,866
Likes
291
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,866 291 180
Kama nakubaliana na wewe vileee.....................ngoja niangalie kwanza ndoa nazozifahamu za wababa wazeezee hivi halafu nitakuja kuchangia tena
yeah - 50+ and 60+ unakuta ameachana na mke halafu anaoa binti wa 30+! Mwisho wa siku yeye ndiye anakuwa mfungua geti na mwosha vyombo...
 
arabianfalcon

arabianfalcon

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
2,292
Likes
10
Points
135
arabianfalcon

arabianfalcon

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
2,292 10 135
Nakubaliana na Mada kabisa sababu kwenye familia yangu matatizo kama hayo yapo.
 
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined
Aug 17, 2010
Messages
13,129
Likes
266
Points
160
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined Aug 17, 2010
13,129 266 160
yeah - 50+ and 60+ unakuta ameachana na mke halafu anaoa binti wa 30+! Mwisho wa siku yeye ndiye anakuwa mfungua geti na mwosha vyombo...
Ha ha ha ha Baba Enock bwana umenichekesha kweli nimeanza kukubaliana na wewe nimepata wazee kama watano hivi nikalinganisha na usemi wako naanza kukubali kabisa.........................................
 
K

kisukari

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2010
Messages
4,038
Likes
1,439
Points
280
K

kisukari

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2010
4,038 1,439 280
huo msemo sina uhakika nao,kwa mifano yangu mimi,wapo waliooa mke wa 2,maisha yakawaendea vyema kuliko mwanzo,na wapo waliooa mke wa 2,maisha yakawaendea vibaya.kwa hiyo ni mchanganyiko.na huku niliko,talaka kila kukicha na kama sio talaka basi watu wanaongeza wake wa 2,na wengi waliofanya hivyo,kimaisha sijawaona kutatareka,wengi ni hard work na maisha yao ni mazuri tu.ila kwa mfano wangu wa karibu,my father aliongeza mke na akatutelekeza kabisa,mama yetu alikuwa single mum kwa miaka yake karibu yote.kwa sasa baba yupoyupo tu,na huyo mke wake,yeye ana kipato kizuri kabisa,hataki kumuona baba tena.na kwa upande wa mama yetu,mambo yake sio mabaya.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,156
Likes
1,818
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,156 1,818 280
huo msemo sina uhakika nao,kwa mifano yangu mimi,wapo waliooa mke wa 2,maisha yakawaendea vyema kuliko mwanzo,na wapo waliooa mke wa 2,maisha yakawaendea vibaya.kwa hiyo ni mchanganyiko.na huku niliko,talaka kila kukicha na kama sio talaka basi watu wanaongeza wake wa 2,na wengi waliofanya hivyo,kimaisha sijawaona kutatareka,wengi ni hard work na maisha yao ni mazuri tu.ila kwa mfano wangu wa karibu,my father aliongeza mke na akatutelekeza kabisa,mama yetu alikuwa single mum kwa miaka yake karibu yote.kwa sasa baba yupoyupo tu,na huyo mke wake,yeye ana kipato kizuri kabisa,hataki kumuona baba tena.na kwa upande wa mama yetu,mambo yake sio mabaya.
nimekusoma uzuri, kwa hiyo wake wawili au zaidi ni problem, that is what you concluded, from your vivid example that is.
 
M

Mtokambali

Senior Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
198
Likes
13
Points
35
M

Mtokambali

Senior Member
Joined Nov 1, 2010
198 13 35
In most cases ndoa halali si vema kuivunja kwa sababu zozote zile mkingali hai, kweli ni kualika laana maishani mwenu, na laana hiyo haikawii,just a few years unaanza kujuta
 
daughter

daughter

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2009
Messages
1,276
Likes
20
Points
135
daughter

daughter

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2009
1,276 20 135
Its 50/50 mi naona,
kama alivyosema mchangiaji mmoja hapo juu,ONE MISTAKE ONE GOAL.
Kuna uncle wangu aliishi na mke wake for more than ten years lakini ni kama alioa kabati,mwanamke anajua kuvaa tu na hana akili/mawazo ya maendeleo kabisa plus ni full mkorofi.Ilifika time wakaachana kihalali na uncle akaoa tena mke mwingine and I can say they are doing great. At least hajutii uamuzi wake. Lakini pia kuna wanaoharibikiwa vibaya sana.
 

Forum statistics

Threads 1,214,600
Members 462,703
Posts 28,517,015