Mke/Mume ni Bora kuliko Mama kuliko chochote!

Mke/Mume ni Bora kuliko Mama kuliko chochote!

Mbona ulikuwa unawatoroka hao wazazi wako unaenda kwa chalii.

Ukipata jipu la maeneo nyeti mzazi wako yupi atakuja akukamue?[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
Aiseee!! Before hujareplay text ya mtu
Au kuandika unachoandika uanze kwanza kuangalia id au uingie
Kwa profile uangalie ndo uandike unachoandika

Mm namleta mtu gheto anachana
Na,wazaz wke anakuja kwa mumewe
 
kila mtu ana umuhimu wake kwa wakati wake ila kusema mama/baba unampa nafasi ya juu kuliko mume /mke , hapana.
 
Kwa kweli mki mesh mke na mme kuna raha zaidi ya wengine wote. Mkiwaacha wazazi wenu ili kufanya maisha yenu lazima mmaanishe. Wagiliki walipovuka bahari kwenda vitani walichoma moto boti zao kumaanisha lazima washinde ili kurudi salama, huwezi kuingia kwenye ndoa ukiwa na mawazo ya wazazi. Ukioa au kuolewa nafasi ya wazazi inakuwa imechukuliwa na mwenza wako
 
Ukishaoa mkuu.
Baada ya Mungu kwenye mambo yako anayefuatia ni mkeo...na sio mwingine.
Ok kama ni kwenye ndoa basi mkeo ndio kipaumbele, mama atapewa kipaumbele na mshua hahahaaa
 
Wakuu hili ni jambo la msingi na lenye baraka.
Kumthamini mkeo/mumeo kuliko mtu mwingine yeyote!

Watu wengi huwa wanadharau hili na kuwapa wake/waume zako second priority na ile ya kwanza ikawa kwa mama au watoto.
.
Kweli hapo utakuwa umechemsha...
Wazazi au Watoto wananafasi kubwa sana kwenye maisha yetu.
Ila mke/mume nafasi yake ni kubwa zaidi.
Sio ndugu yako huyo, ni sehemu ya mwili wako kabisa.

Swali, wewe kwako ninani unampa nafasi ya juu zaidi?
1. Mke/Mume
2. Wazazi
3. Watoto...
Karibuni tujadili kidogo hili.
ulichokiandika kinaeza kua sahihi lkn dunia ya sasa imebadilika mapenzi sio ya uhakika ndo maana mke hapew nafasi ya kwanza
 
Ukioa hiyo nafasi anaichukua mkeo...
Kiwatengu Umekimbilia wapi tena
Wazazi na mke/mume ni tofauti sana kuvilingajisha. Sio vizuri kusema eti mama na baba walikuwa mke na mume. ..huko ni kukosa akili ya kufanya uchambuzi. Wazazi ni nafasi ya 2 kutoka kwa Mungu. Waheshimu baba na mama siku zako zipate kuwa nyingi hapa duniani. Mke Mungu mwenyewe amesema tuishi nao kwa akili. Mpaka hapo huoni tofauti ni kubwa sana?
 
Kama unatambua nini maana ya ndoa,wa kwanza ni mkeo.Uliwahi sikia mama anakushauri nini mfanye familia yakobiwe na maisha mazuri? Au anakupiga mizinga tu!Nina rafiki yangu anampenda na kumsikiliza mama yake kuliko mkewe,mwaka wa 7 anafanya kazi nzuri tu kaajiliwa,lakini,mama yake akiamka tu,ameleta mtoto wa ndugu yake,jama ndo anasomesha,kila kitu kwake,anapanga nyumba ya vyimba viwili na sebure mpaka leo kiwanja hana! Haya ni mapenzi ya mzazi au ni uzezeta tu?!
 
Kumbe kuna jambo ambalo watu wengi hawalijui katika maisha yao ya kila siku. Baba na mama ni kweli wana umuhimu kuwepo katika maisha yaani kuwa hai na kuendelea kuwaona na hata kuwatumia kwa ushauri wakati mwingine pale utakapohitaji kulingana na kula kwao chumvi nyingi katika maisha. Lakini ukija katika umuhimu wa mke au mume kwa mwenzie katika AGANO au ndoa ni mkubwa na aufananishwi na chochote.
Narudia umuhimu wa mke kwa mume ni mkubwa na umuhimu wa mume kwa mke ni mkubwa, na ndiyo maana imeandikwa katika vitabu vya neno la MUNGU kuwa mke atamuacha baba yake na mama yake na kuambatana na mumewe vivyo hivyo na mume ataachana na mama yake na baba yake na kuambatana na mkewe , Mwanzo 1:26-29, na Efeso 5:21-32 na 1Korinto 7:1mpaka mwisho na Zaburi 45 :10-12-imeandikwa, sikia, binti , utazame, utege sijui lako, uwasahau watu wako na nyumba ya baba yako.
Naye mfalme(mume)atautamani uzuri wako, maana ndiye bwana wako,nawe umsujudie.
Sasa basi ufahamu kuwa hata wazazi wako walikuwa na wazazi nao waliachwa wawe na maisha yao ya ndoa na ndiyo ukamilifu wa hilo agano, na siyo tena una mume alafu eti mama ndiyo muhimu kuliko mume au mke hata hiyo ndoa haitadumu hata siku moja, na haitakuwa na maana ya kuoa au kuolewa kwa mujibu wa MUNGU anayeishi.
Pia kibinadamu itakuwa haina maana ya kufanya hata hiyo send off kwa mwanamke!
Turudi kwenye neno tusitumie akili zetu tu!
 
Dunia na vyote vitapita lakini neno litabaki palepale. Katika swala la umuhimu wa mke/mume katika ndoa/AGANO itabakia vilevile. Ukitaka ndoa yako ikose amani mfanye mama au baba yako ni muhimu kuliko mwenzi wako kama hayo mahusiano hayatakuwa na sarakasi za kufa mtu!
 
Muke au mume sio ndugu Bali ni rafiki ,,that y kuna kitu kinaitwa talaka,,,# unampa taraka na baada ya taraka unaweza enda oa mama yake au olewa na baba yake simply becoz urafiki wenu umeisha,,but mama au baba hii kitu haipogiiiiiiii
 
Back
Top Bottom