MKAKATI DHALIMU: CCM wanataka CHADEMA wasimuamini Zitto Kabwe

MKAKATI DHALIMU: CCM wanataka CHADEMA wasimuamini Zitto Kabwe

Mwaka 2010 akiwa kwenye kampeni za kumnadi Vincent Nyerere uwanja wa Mara Sekondari, Zitto aliiambia hadhira kuwa akiwa njiani kuja Musoma aliwasiliaana na DSO kupata usahihi wa taarifa kuhusu ajali iliyokuwa imetokea na idadi ya waliokufa. Ni taarifa ambazo angeweza kupewa na viongozi wa chama chake hata wa ngazi ya chini pale Musoma. Hii ya mpinzani kuwategemea TISS kupata taarifa ilitushangaza baadhi.

Ni Zitto huyuhuyu aliyedaiwa na gazeti la Kubenea kuwa na mawasiliano ya karibu sana na Jack Zoka na Rostam Aziz kipindi kile.
 
Chadema mna shida sana....Zitto mlimfukuza lakini bado anawashughulisha...

Sort out your house....mna issues za kutosha pale ufipa.
 
Nianze kwa kusema kwa uwazi na ukweli bila kujisifu kuwa nina kipawa fulani hivi ambacho mimi mwenyewe kinanishangazaga wakati mwingine wa kumuangalia mtu na kujua motive yake mapema sana.

Huyu Mhe. Zitto Kabwe toka zamani sana akiwa CHADEMA kabla hata hajafarakana na wenzake, hapa naongelea pre-2013, niliona dalili za mtu ambaye kama vile alikuwa anatumika na mfumo. Nilipokuja kusikia ugomvi wake uliompeleka ACT nikajisemea, aha! Ila kazi haijaisha, ile ilikuwa Act 1. Tena kule ni kama alikuwa ameandaliwa chama kwa sababi ameingia tu wengine wanatoka (Mrema ilikuwa hivyo hivyo).

Mnaweza msiniamini ila hata yule Katambi nadhani alikuwa BAVICHA, kila nilipokuwa namuona anaongea kuna kitu kilikuwa kinaniambia huyu mtu anatumika. Hata Mtatiro nilimuona miles away hata alipokuwa anamwaga mapovu kule Instagram hakuwa ananiimpress nilijua tu muda unakuja! Nadhani wataalamu wanaita 'power of discernment'. Google ananinong'oneza kwamba kwa kiswahili maana yake ni 'uwezo wa utambuzi'. Sijisifu na sikulazimishi uniamini ninachosema.

Sasa hivi Mhe. Zitto ndiye anaonekana kinara wa upinzani. Yeye tu sasa ndiyo ana ujasiri wa kwenda vitani na Magufuli. Zitto ndiye the perfect person wanayeona anayeweza au anayefaa kuireplace CHADEMA.

Script ya siasa za vyama vingi nchi hii haijabadilika toka 1995. Wanakiprop chama kimoja cha upinzani, kinakwenda kinashinda hapa na pale, kinakuwa na nguvu fulani halafu wanakireplace tunaanza moja and the circle continues. Naona sasa ni zamu ya ACT kushika hatamu. Kama wewe ni mjanja, hauna hili wala lile na haujali uhai wa demokrasia ya kweli, kimbilia huko kutakuwa na ka ulaji kwa muda fulani hivi kuanzia 2020.

Wanajua Zitto ataweza kupata baadhi ya masalia ya CHADEMA, wengine wataretire kabisa wapotee kwenye siasa. Hapo zamu ya ACT itakapokwisha, kitatafutwa chama kingine cha kushika hatamu and the circle continues tena na tena.....

Mimi ushauri wangu kwa CCM, Serikali na Watanzania. Ni wakati sasa tuelekeze nguvu kwenye uchumi. Kama ambavyo tumewekeza kwenye siasa, na tumewekeza kweli kweli kwa muda na pesa, tukaijua kuicheza vyema ingawa wananchi bado ni mbumbumbu kwenye siasa, kwa nini tusifanye kaparty ka kujipongeza nchi nzima, tukala korosho na gahawa, tukajipa siku mbili tatu za mapumziko au kwa muda tutakaoona unafaa halafu tukajikita sasa kwenye biashara na uchumi tuzalishe manguli wa biashara na uchumi watakaokuwa fahari ya taifa letu Afrika na ikiwezekana dunia nzima?
Hivi unaamini CCM na akili zao za makal** wana uwezo wa kumwelimisha Zitto kitu? Heshimu watu wenye vipaji vyao binafsi, Jiwe na umburula wake atamweleza nini Zitto?
 
Naipenda logic yako. Ila kinachonichanganya ni kwamba baada ya kuingia Magufuli naona kama vile Script ilibadilika. Maana enzi za JK Zitto alikuwa na nguvu sana kiasi kwamba hata mawaziri walimuogopa. Zitto alikuwa ni Zitto kwelikweli. kwenye misafara ya JK alikuwa hapungui. Zitto wa PAC? acha mchezo. na hata chama kilipoanzishwa, ilionekana nguvu ya system ipo mle. na hata kitendo cha kusimamisha wagombea nchi nzima, haikuwa mchezo wa kuigiza. pia ACT kuwashambulia viongozi wa UKAWA, nayo ilikuwa sehemu ya majukumu yao. lakini Magufuli aliposhika usukani naona mabadiliko makubwa. Zitto hakutoka nje wapinzani walipogomea hotuba ya Magufuli bungeni, na Magufuli alimpongeza. Lakini taratibu Zitto aliisoma namba, akabadilisha gia. Ndiyo tukampata Zitto huyu wa sasa.
Kinachonifanya nisite kuinunua theory yako moja kwa moja ni kwamba ACT imeshambuliwa sana na JPM, viongozi wake wa juu wengi wamevutwa mashati na chama kimedhoofu. Hakuna Taasisi ya ACT, ila kuna Zitto wa ACT. Kama ingekuwa kukiimarisha chama ili kije kuwa mbadala wa CHADEMA, wasingewatoa akina Mughwira na Kitila.

Mimi naona hii ishu ya Zitto ni ya kwake peke yake. anatumia tu chama kama kifaa, lakini sioni institution ya ACT. Namuona Zitto, ama kama mtu ambaye baada ya kukosa alichotarajia kutoka serikali ya JPM, sasa anaishambulia ili kupandisha bei yake, ama kutokana na style ya Magufuli, pengine ameamua kuwa mpinzani kweli kweli, re-awakening?
 
Ni dhahiri kabisa CCM wameingiwa na hofu kubwa sana baada ya kugundua kuna uwezekano wa UKAWA kuimarisha wigo wa ushirikiano kwa kumjumuisha Zitto Kabwe na ACT yake.

Viongozi wa Chadema wamekuwa wakitamka na kufanya mengi ambayo more often than not yamekuwa construed kama “uchochezi, uvunjifu wa amani, kukiuka sheria, nk”. As a result, tumeshuhudia kamata kamata za uonevu mkubwa dhidi ya viongozi na wanachama wa chama hiki.

Wakati viongozi wa Chadema wakiwa wanapata treatment hiyo kutoka kwa CCM na serekali yake, imedhihirika kuwa Zitto hakumbwi na kashi kashi kwa kiwango hicho pamoja na ukweli kwamba huwa anatoa matamko ambayo mara nyingi yanakuwa even harsher kuliko hata ya viongozi wengine wa upinzani.

Mnyetishaji mmoja ndani ya Lumumba (ambaye inasemekana yupo CCM ya kina Nape, January, nk) ametoboa siri nzito kuwa huu ni mkakati mahususi wa kutaka kudhoofisha uhusiano unaoanza kuchipuka kati ya UKAWA (hususani Chadema) na ACT ya Zitto. CCM wamedhamiria kupandikiza mbegu ya mashaka kwenye mind ya viongozi wa Chadema eti wajiulize “ kwanini Zitto hafanyiwi kama sisi, lazima atakuwa anatumiwa na CCM kutuhujumu!!”

Chanzo: mnyetishaji ndani ya CCM (Lumumba).


My take:

UKAWA (Chadema in particular) msikubali kabisa kabisa kabisa njama hizi ovu za CCM za kuwatenganisha wapinzani kama walivyofanya kupitia kwa yule propesa Lipumba.
Umoja wa wapinzani wote (incl Zitto) ni silaha mojawapo muhimu sana katika kufanikisha crusade hii dhidi ya ukandamizaji wa demokrasia.
Zitto tena na ukawa? Si huwa anaitwa msaliti huyu jamaa
 
Naipenda logic yako. Ila kinachonichanganya ni kwamba baada ya kuingia Magufuli naona kama vile Script ilibadilika. Maana enzi za JK Zitto alikuwa na nguvu sana kiasi kwamba hata mawaziri walimuogopa. Zitto alikuwa ni Zitto kwelikweli. kwenye misafara ya JK alikuwa hapungui. Zitto wa PAC? acha mchezo. na hata chama kilipoanzishwa, ilionekana nguvu ya system ipo mle. na hata kitendo cha kusimamisha wagombea nchi nzima, haikuwa mchezo wa kuigiza. pia ACT kuwashambulia viongozi wa UKAWA, nayo ilikuwa sehemu ya majukumu yao. lakini Magufuli aliposhika usukani naona mabadiliko makubwa. Zitto hakutoka nje wapinzani walipogomea hotuba ya Magufuli bungeni, na Magufuli alimpongeza. Lakini taratibu Zitto aliisoma namba, akabadilisha gia. Ndiyo tukampata Zitto huyu wa sasa.
Kinachonifanya nisite kuinunua theory yako moja kwa moja ni kwamba ACT imeshambuliwa sana na JPM, viongozi wake wa juu wengi wamevutwa mashati na chama kimedhoofu. Hakuna Taasisi ya ACT, ila kuna Zitto wa ACT. Kama ingekuwa kukiimarisha chama ili kije kuwa mbadala wa CHADEMA, wasingewatoa akina Mughwira na Kitila.

Mimi naona hii ishu ya Zitto ni ya kwake peke yake. anatumia tu chama kama kifaa, lakini sioni institution ya ACT. Namuona Zitto, ama kama mtu ambaye baada ya kukosa alichotarajia kutoka serikali ya JPM, sasa anaishambulia ili kupandisha bei yake, ama kutokana na style ya Magufuli, pengine ameamua kuwa mpinzani kweli kweli, re-awakening?
Unamaanisha baada ya kukosa alichotegemea ndo kaamua kuwa mpinzani wa Kweli?
 
Ni dhahiri kabisa CCM wameingiwa na hofu kubwa sana baada ya kugundua kuna uwezekano wa UKAWA kuimarisha wigo wa ushirikiano kwa kumjumuisha Zitto Kabwe na ACT yake.

Viongozi wa Chadema wamekuwa wakitamka na kufanya mengi ambayo more often than not yamekuwa construed kama “uchochezi, uvunjifu wa amani, kukiuka sheria, nk”. As a result, tumeshuhudia kamata kamata za uonevu mkubwa dhidi ya viongozi na wanachama wa chama hiki.

Wakati viongozi wa Chadema wakiwa wanapata treatment hiyo kutoka kwa CCM na serekali yake, imedhihirika kuwa Zitto hakumbwi na kashi kashi kwa kiwango hicho pamoja na ukweli kwamba huwa anatoa matamko ambayo mara nyingi yanakuwa even harsher kuliko hata ya viongozi wengine wa upinzani.

Mnyetishaji mmoja ndani ya Lumumba (ambaye inasemekana yupo CCM ya kina Nape, January, nk) ametoboa siri nzito kuwa huu ni mkakati mahususi wa kutaka kudhoofisha uhusiano unaoanza kuchipuka kati ya UKAWA (hususani Chadema) na ACT ya Zitto. CCM wamedhamiria kupandikiza mbegu ya mashaka kwenye mind ya viongozi wa Chadema eti wajiulize “ kwanini Zitto hafanyiwi kama sisi, lazima atakuwa anatumiwa na CCM kutuhujumu!!”

Chanzo: mnyetishaji ndani ya CCM (Lumumba).


My take:

UKAWA (Chadema in particular) msikubali kabisa kabisa kabisa njama hizi ovu za CCM za kuwatenganisha wapinzani kama walivyofanya kupitia kwa yule propesa Lipumba.
Umoja wa wapinzani wote (incl Zitto) ni silaha mojawapo muhimu sana katika kufanikisha crusade hii dhidi ya ukandamizaji wa demokrasia.


zitto alikuwa CDM,

Lini CDM walimwamini zitto?

mkiwa nyumbu muwe mnakumbuka pia

mlimtukana zitto matusi yote, leo kawa LULU??
 
zitto alikuwa CDM,

Lini CDM walimwamini zitto?

mkiwa nyumbu muwe mnakumbuka pia

mlimtukana zitto matusi yote, leo kawa LULU??
sawa msukule, wahusika wamekusikia!
 
Mwaka 2010 akiwa kwenye kampeni za kumnadi Vincent Nyerere uwanja wa Mara Sekondari, Zitto aliiambia hadhira kuwa akiwa njiani kuja Musoma aliwasiliaana na DSO kupata usahihi wa taarifa kuhusu ajali iliyokuwa imetokea na idadi ya waliokufa. Ni taarifa ambazo angeweza kupewa na viongozi wa chama chake hata wa ngazi ya chini pale Musoma. Hii ya mpinzani kuwategemea TISS kupata taarifa ilitushangaza baadhi.

Ni Zitto huyuhuyu aliyedaiwa na gazeti la Kubenea kuwa na mawasiliano ya karibu sana na Jack Zoka na Rostam Aziz kipindi kile.

Mambo kama hayo yanapovujishwa au kuwekwa wazi yanakuwa sehemu ya mchezo wenyewe. Ni sawasawa na vurugu mechi ya Mo. Kujifanya amateur ni sehemu ya skillset wanayohitaji kuwa nayo.
 
Hivi unaamini CCM na akili zao za makal** wana uwezo wa kumwelimisha Zitto kitu? Heshimu watu wenye vipaji vyao binafsi, Jiwe na umburula wake atamweleza nini Zitto?

Hivi kile anachotumia ni kipaji au elimu?
 
Naipenda logic yako. Ila kinachonichanganya ni kwamba baada ya kuingia Magufuli naona kama vile Script ilibadilika. Maana enzi za JK Zitto alikuwa na nguvu sana kiasi kwamba hata mawaziri walimuogopa. Zitto alikuwa ni Zitto kwelikweli. kwenye misafara ya JK alikuwa hapungui. Zitto wa PAC? acha mchezo. na hata chama kilipoanzishwa, ilionekana nguvu ya system ipo mle. na hata kitendo cha kusimamisha wagombea nchi nzima, haikuwa mchezo wa kuigiza. pia ACT kuwashambulia viongozi wa UKAWA, nayo ilikuwa sehemu ya majukumu yao. lakini Magufuli aliposhika usukani naona mabadiliko makubwa. Zitto hakutoka nje wapinzani walipogomea hotuba ya Magufuli bungeni, na Magufuli alimpongeza. Lakini taratibu Zitto aliisoma namba, akabadilisha gia. Ndiyo tukampata Zitto huyu wa sasa.
Kinachonifanya nisite kuinunua theory yako moja kwa moja ni kwamba ACT imeshambuliwa sana na JPM, viongozi wake wa juu wengi wamevutwa mashati na chama kimedhoofu. Hakuna Taasisi ya ACT, ila kuna Zitto wa ACT. Kama ingekuwa kukiimarisha chama ili kije kuwa mbadala wa CHADEMA, wasingewatoa akina Mughwira na Kitila.

Mimi naona hii ishu ya Zitto ni ya kwake peke yake. anatumia tu chama kama kifaa, lakini sioni institution ya ACT. Namuona Zitto, ama kama mtu ambaye baada ya kukosa alichotarajia kutoka serikali ya JPM, sasa anaishambulia ili kupandisha bei yake, ama kutokana na style ya Magufuli, pengine ameamua kuwa mpinzani kweli kweli, re-awakening?

Bado ni mapema, usitegemee haya mambo kutokea au kufanyika siku moja. Wanaplay a long game. Ndiyo kitu pekee ninachopenda ninapofuatilia siasa zetu hizi, kusoma jinsi actors wote hawa wanavyokuwa directed in real life na wengine wakaplay along bila kujua wanaowazunguka au wanaowasapoti. Namuonea huruma TL.

Mughwira na Kitila kuondoka baada tu ya Zitto kwenda ndiyo ikwambie hii story siyo mpya inachezwa tena na tena kwa sababu hakuna anayekumbuka au kusoma haya mambo kwa undani. Ilitokea kwa Seif hadi Mrema.
 
Kumbe kweli CDM ni Nyumbu sasa niameamini. Kashfa zote ZZK chanzo ni CDM hawa watu wa akili za samaki
 
Mbona zinztumika mbinu zilezile za kuwatumia vijana waanzishe threads kumsifia mtu (ie Zitto kwenye uzi huu!). Kwani Zitto lazima aingie UKAWA?
 
Je, CCM inampaisha Zitto Kabwe ili aje kuchukua nafasi ya CHADEMA?


Nianze kwa kusema kwa uwazi na ukweli bila kujisifu kuwa nina kipawa fulani hivi ambacho mimi mwenyewe kinanishangazaga wakati mwingine wa kumuangalia mtu na kujua motive yake mapema sana.

Huyu Mhe. Zitto Kabwe toka zamani sana akiwa CHADEMA kabla hata hajafarakana na wenzake, hapa naongelea pre-2013, niliona dalili za mtu ambaye kama vile alikuwa anatumika na mfumo. Nilipokuja kusikia ugomvi wake uliompeleka ACT nikajisemea, aha! Ila kazi haijaisha, ile ilikuwa Act 1. Tena kule ni kama alikuwa ameandaliwa chama kwa sababi ameingia tu wengine wanatoka (Mrema ilikuwa hivyo hivyo).

Mnaweza msiniamini ila hata yule Katambi nadhani alikuwa BAVICHA, kila nilipokuwa namuona anaongea kuna kitu kilikuwa kinaniambia huyu mtu anatumika. Hata Mtatiro nilimuona miles away hata alipokuwa anamwaga mapovu kule Instagram hakuwa ananiimpress nilijua tu muda unakuja! Nadhani wataalamu wanaita 'power of discernment'. Google ananinong'oneza kwamba kwa kiswahili maana yake ni 'uwezo wa utambuzi'. Sijisifu na sikulazimishi uniamini ninachosema.

Sasa hivi Mhe. Zitto ndiye anaonekana kinara wa upinzani. Yeye tu sasa ndiyo ana ujasiri wa kwenda vitani na Magufuli. Zitto ndiye the perfect person wanayeona anayeweza au anayefaa kuireplace CHADEMA.

Script ya siasa za vyama vingi nchi hii haijabadilika toka 1995. Wanakiprop chama kimoja cha upinzani, kinakwenda kinashinda hapa na pale, kinakuwa na nguvu fulani halafu wanakireplace tunaanza moja and the circle continues. Naona sasa ni zamu ya ACT kushika hatamu. Kama wewe ni mjanja, hauna hili wala lile na haujali uhai wa demokrasia ya kweli, kimbilia huko kutakuwa na ka ulaji kwa muda fulani hivi kuanzia 2020.

Wanajua Zitto ataweza kupata baadhi ya masalia ya CHADEMA, wengine wataretire kabisa wapotee kwenye siasa. Hapo zamu ya ACT itakapokwisha, kitatafutwa chama kingine cha kushika hatamu and the circle continues tena na tena.....

Mimi ushauri wangu kwa CCM, Serikali na Watanzania. Ni wakati sasa tuelekeze nguvu kwenye uchumi. Kama ambavyo tumewekeza kwenye siasa, na tumewekeza kweli kweli kwa muda na pesa, tukaijua kuicheza vyema ingawa wananchi bado ni mbumbumbu kwenye siasa, kwa nini tusifanye kaparty ka kujipongeza nchi nzima, tukala korosho na gahawa, tukajipa siku mbili tatu za mapumziko au kwa muda tutakaoona unafaa halafu tukajikita sasa kwenye biashara na uchumi tuzalishe manguli wa biashara na uchumi watakaokuwa fahari ya taifa letu Afrika na ikiwezekana dunia nzima?
 
Pona ya upinzani ni kuwaachia siasa za uchaguzi cccm na kuunda vuguvugu la kudai katiba mpya na Tume huru ya uchaguzi.

Vinginevyo, wanacheza kamari wasiyoweza kumanga.
Hakuna ni kupambana yaaani uiachie ccm
 
Back
Top Bottom