Mkabila yasiyotahiri wanaume haya hapa…..

Mkabila yasiyotahiri wanaume haya hapa…..

Wamasai,wameru na watu wa kaskazini waliokua wanakwenda jando walienda kula na kuchoma nyama??
mababu zenu hawakutairi wakato*** bibi zenu wakawazaa baba zenu nao hawakutairi wakwato*** mama zenu mkazaliwa nyie mmekutana na baraka za kutairiwa juzi tu wazungu wamewaletea hospitali mnajifanya mnatukana watu. Learn from history utamaduni wa kutahiri haukuwepo kwenye jamii za kiafrika bali umeletwa na wazungu juzi tu.
 
Waalagwa (pia wanaitwa Wasi)
Waakiek
Waarusha
Waassa
Wabarabaig
Wabembe
Wabena
Wabende
Wabondei
Wabungu (au Wawungu)
Waburunge
Wachagga
Wadatoga
Wadhaiso
Wadigo
Wadoe
Wafipa
Wagogo
Wagorowa (pia wanaitwa Wafiome)
Wagweno
Waha
Wahadzabe (pia wanaitwa Watindiga)
Wahangaza
Wahaya
Wahehe
Waikizu
Waikoma
Wairaqw (pia wanaitwa Wambulu)
Waisanzu
Wajiji
Wajita
Wakabwa
Wakaguru
Wakahe
Wakami
Wakara (pia wanaitwa Waregi)
Wakerewe
Wakimbu
Wakinga
Wakisankasa
Wakisi
Wakonongo
Wakuria
Wakutu
Wakw'adza
Wakwavi
Wakwaya
Wakwere (pia wanaitwa Wanghwele)
Wakwifa
Walambya
Waluguru
Waluo
Wamaasai
Wamachinga
Wamagoma
Wamakonde
Wamakua (au Wamakhuwa)
Wamakwe (pia wanaitwa Wamaraba)
Wamalila
Wamambwe
Wamanda
Wamatengo
Wamatumbi
Wamaviha
Wambugwe
Wambunga
Wamosiro
Wampoto
Wamwanga
Wamwera
Wandali
Wandamba
Wandendeule
Wandengereko
Wandonde
Wangasa
Wangindo
Wangoni
Wangulu
Wangurimi (au Wangoreme)
Wanilamba (au Wanyiramba)
Wanindi
Wanyakyusa
Wanyambo
Wanyamwanga
Wanyamwezi
Wanyanyembe
Wanyaturu (pia wanaitwa Warimi)
Wanyiha
Wapangwa
Wapare (pia wanaitwa Wasu)
Wapimbwe
Wapogolo
Warangi (au Walangi)
Warufiji
Warungi
Warungu (au Walungu)
Warungwa
Warwa
Wasafwa
Wasagara
Wasandawe
Wasangu (Tanzania)
Wasegeju
Washambaa
Washubi
Wasizaki
Wasuba
Wasukuma
Wasumbwa
Waswahili
Watemi (pia wanaitwa Wasonjo)
Watongwe
Watumbuka
Wavidunda
Wavinza
Wawanda
Wawanji
Waware (inaaminika lugha yao
imekufa)
Wayao
Wazanaki
Wazaramo
Wazigula
Wazinza
Wazyoba

Kwa hiyo nchi nzima au!
 
Kama tohara Ni muhimu,mbona kwa wanawake inazuiwa⁉
 
Hivi wakuu,naomba kuuliza!

Ni kwa nini binadamu tunamkosoa Mungu?Hivi si tunaamini Mungu ni mjuzi wa yote?Kama ameweza kuiumba akili ya binadamu yenye uwezo wa kustaajabisha inawezekanaje ashindwe kuliondoa hilo GOVI?Kama ameumba ulimwengu wenye sayari na nyota na viumbe vyote vilivyomo, alishindwa vipi kuliacha hilo GOVI lisiwepo?

Mie nafikiri wengi mnajadili kwa sababu mna matatizo ya mob sychology tu!GOVI lina umuhimu ndio maana Mungu aliliumba!Wale wote mnaotahiri mtaulizwa mbele ya Mungu, KWA NINI MLIKOSOA UUMBAJI WAKE!

POLENI!

Kumbe govi lina umuhimu wake.
Nlikua sijui unaweza nsaidia huo umuhimu
 
Kumbe govi lina umuhimu wake.
Nlikua sijui unaweza nsaidia huo umuhimu

Umuhimu wake zaidi ya kutuhifadhia magonjwa wanaume....hakuna la zaidi,ni km appendix (kidole tumbo) kina umuhimu gani kwenye mwili wa binaadamu?si kumkosoa M/Mungu ila ni kutumia akili alizotujalia..
 
Wahehe wa wapi wacha urongo wewe !!

mkuu acha kubisha, Usaid kupitia shirika la kimarekani la Jhpiego na mchip wanendesha mradi wa tohara kwa wanaume unaitwa Voluntary male circumcision chini ya kauli mbiu " Dondosha Mkono wa Sweta" katika mikoa ambayo hakuna tohara kwa wanaume yaani sehemu zile ambazo tohara kwa wanume sio lazima. Mikoa hiyo ni Iringa, Njombe, Mbeya Tabora, kagera, Shinyanga.
Niko kwenye field team tangu mwaka juzi tumetahiri maelfu ya vijana na wazee mkoa wa Iringa.
 
Mimi sielewi, hivi nyinyi wanawake hua mnajiskia raha mkifanya na mtu asiyetahiriwa?
 
Mkuu ujinga si tusi Bali ni kuto jua hapa unaonyesha ujinga, haya makabila unayajua au umeambiwa?

Liache hilo lijamaa ni zumbukuku, ilimradi aonekane ametoa maoni yake humu.
 
tafit zinaonyesha asilimia 70% dunian hawajatahiriwa, hasa wazungu weng ndo hawatahiri, but africa and latin americj ndo wanaongoza kwa tohara na ndo wanaongoza kwa maambukiz ya ukimwi, hahaha
 
Japo mila na desturi ndo huendesha watu,siku hizi watu wameziweka pembeni na kufanya kulingana na sayansi na teknology inavoenda,saiv ukiwa na govi ni kupenda kwako na unavoichukulia jamii yako kuna dogo alikwenda kukatwa peke yake hospital bila home kujua hii ni baada ya kuona ucheleweshwaj,naapreciate sana courageous action n' decisions kama hiz,cyo kurusha lawama kwa wengine tu
 
Wewe unauliza ili iweje wewe ni shoja au vp? Wewe mwenye uliogopa kutahiriwa.njoo kwetu tarime utahiriwe bila ngazi nyambafuu wewe
 
Back
Top Bottom