Mishahara ya viongozi wa Tanzania


N

Ngonidema

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
2,469
Likes
1,788
Points
280
N

Ngonidema

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2015
2,469 1,788 280
Hbr wakuu?

Nijuavyo rais wa Tanzania ni kati ya marais wanaopokea mishahara mikibwa Duniani, Sasa naomba Magufuli nae ajitumbue kwa kupunguza mshahara wake.
 
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Messages
10,867
Likes
9,394
Points
280
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2013
10,867 9,394 280
Hbr wakuu!? Nijuavyo rais wa Tanzania ni kati ya marais wanaopokea mishahara Mukibwa Dunia, Sana naomba Magufuli nae ajitumbue kwa kupunguza Mshahara wake!!
anapokea kiasi gani?
 
Chachu Ombara

Chachu Ombara

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2012
Messages
5,303
Likes
5,683
Points
280
Chachu Ombara

Chachu Ombara

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2012
5,303 5,683 280
Huo mshahara wa rais kwa mwezi mmeutoa wapi?
 
Bak byzo I.T

Bak byzo I.T

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2014
Messages
227
Likes
34
Points
45
Bak byzo I.T

Bak byzo I.T

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2014
227 34 45

Kumlipa rais dola 192,000 ni uendawazimu kwa nchi kama Tanzania, kazi gani anayofanya hadi alipwe hivyo?
Alafu eti kima cha chin cha mshahara ni laki tatu!!!
Alafu anasema asiye taka aache kazi.
 
Lavan Island

Lavan Island

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2015
Messages
1,578
Likes
1,015
Points
280
Lavan Island

Lavan Island

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2015
1,578 1,015 280
Jamani kuna mtu anayejua mshahara wa raisi wa Tanzania ni kiasi gani? Kuna mtu kaniambia ni $200,000 na kitu kwa mwaka...sikuamini lakini akanihakikishia kuwa taarifa zake ni za uhakika. Bado ninasita kuamini ingawaje sina taarifa zozote na sijawahi kuona mahala popote pale kuhusu mshahara wa raisi.

Na mshahara wa makamu wa raisi..?
Waziri mkuu..?
Spika wa bunge..?
Mkuu wa majeshi ya ulinzi, polisi,magereza..?
Jaji mkuu..?

Kama kuna mtu anayejua...ni wapi tunaweza kupata taarifa hizi?
Nenda Kwenye jarida la fobes huko ndio utakuta mishahara ya viongozi wengi wakiwemo wakuu wa nchi cha kufanya we andika title na jina la unaetaka kujua salary yake yani mpaka housegirl wa Magu utakuta salary yake imeorodheshwa
 
leodigardcyrilo

leodigardcyrilo

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
3,002
Likes
1,402
Points
280
Age
26
leodigardcyrilo

leodigardcyrilo

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
3,002 1,402 280
sasa kumbe hakuna mwenye uhakika
 
bramaq

bramaq

Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
12
Likes
2
Points
5
bramaq

bramaq

Member
Joined Mar 27, 2012
12 2 5
Breakdown............

Bei ya Mafuta katika vituo vya mafuta ni kati ya shilingi 1,200 kwa jiji la Dar es Salaam na shiling 1,500 kwa mji wa Musoma, Mbunge amekuwa akipata lita moja ya mafuta kwa shilingi 2,500 ikiwa ni shilingi elfu moja juu zaidi kwa gharama ya Musoma ambayo ni mji wenye bei ya juu ya mafuta aina ya petroli.

Kama hiyo haitoshi, Mbunge mmoja anapatiwa Lita 1,000 za mafuta kila mwezi ambapo kiasi hicho ni sawa na Sh 2,500,000. Licha ya fedha hizo, kila Mbunge sasa anapewa asilimia 40 ya fedha hizo kwa ajili ya matengenezo ya magari yao, kiasi ambacho ni sawa na Sh 1,000,000.

Kiasi hicho cha fedha ni mbali na Sh 765,000 kwa ajili ya matumizi ya ofisi yake kwa mwezi, na pia anapatiwa mshahara wa dereva kiasi cha Sh 100,000 kila mwezi.

Malipo haya hayaisihii hapo, bali mbunge sasa anapata Sh 300,000 kama posho kwa ajili ya dereva wake kila mwezi kwa ajili ya kutembelea jimbo. Kwa maana hiyo dereva wa Mbunge anapaswa kulipwa Sh 400,000 kila mwezi kutoka kwa Mbunge.

Mbunge pia anapewa kiasi cha Sh 45,000 kila siku kwa muda wa siku 10, ambapo anapaswa kutumia fedha hizo kutembelea jimbo kila mwezi. Kwa ajili ya kazi hii jumla anapewa Sh 450,000 kila mwezi kwa ajili ya kutembeelea jimbo.

Mshahara wa mbunge nao umeogezeka sasa kutoka Sh 1,200,000Sh 1,800,000. Jumla kwa mwezi Mbunge anapata Sh 6,915,000 kutoka serikalini.

Magari hayo wanayoendesha wabunge kila miaka mitano huwa wanakopesha Sh 40,000,000 kwa ajili ya kununua gari analotumia kwa muda wote wa miaka mitano anayokuwa bungeni.

Hata hivyo, wabunge wanapata mafao zaidi ya hayo kwani kwa muda wanaokuwa bungeni hupata posho za vikao kwa wastani wa Sh 100,000 kila siku na hiyo haiesabiki katika sehemu ya malipo yaliyotajwa hapo juu.

Bunge linalipa $ 7,000 kila mwezi kwa ajili ya nyumba anayoishi Spika wa Bunge, Samwel Sita. Nyumba ipo Masaki. Nyumba iliyokuwapo awali, ilinunuliwa na Spika wa Bunge aliyemaliza muda wake, Pius Msekwa.






Hiii hataree
 
mrisho nzunda

mrisho nzunda

Member
Joined
Dec 10, 2015
Messages
15
Likes
2
Points
5
mrisho nzunda

mrisho nzunda

Member
Joined Dec 10, 2015
15 2 5
Kama ckosei kipindi cha campaign Lowasa alisema kwamba atapunguza mshahara wa rais toka milioni mia nne hadi milioni mbili kwa mwezi.
 
ntagunga

ntagunga

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
621
Likes
158
Points
60
Age
35
ntagunga

ntagunga

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
621 158 60
Breakdown............

Bei ya Mafuta katika vituo vya mafuta ni kati ya shilingi 1,200 kwa jiji la Dar es Salaam na shiling 1,500 kwa mji wa Musoma, Mbunge amekuwa akipata lita moja ya mafuta kwa shilingi 2,500 ikiwa ni shilingi elfu moja juu zaidi kwa gharama ya Musoma ambayo ni mji wenye bei ya juu ya mafuta aina ya petroli.

Kama hiyo haitoshi, Mbunge mmoja anapatiwa Lita 1,000 za mafuta kila mwezi ambapo kiasi hicho ni sawa na Sh 2,500,000. Licha ya fedha hizo, kila Mbunge sasa anapewa asilimia 40 ya fedha hizo kwa ajili ya matengenezo ya magari yao, kiasi ambacho ni sawa na Sh 1,000,000.

Kiasi hicho cha fedha ni mbali na Sh 765,000 kwa ajili ya matumizi ya ofisi yake kwa mwezi, na pia anapatiwa mshahara wa dereva kiasi cha Sh 100,000 kila mwezi.

Malipo haya hayaisihii hapo, bali mbunge sasa anapata Sh 300,000 kama posho kwa ajili ya dereva wake kila mwezi kwa ajili ya kutembelea jimbo. Kwa maana hiyo dereva wa Mbunge anapaswa kulipwa Sh 400,000 kila mwezi kutoka kwa Mbunge.

Mbunge pia anapewa kiasi cha Sh 45,000 kila siku kwa muda wa siku 10, ambapo anapaswa kutumia fedha hizo kutembelea jimbo kila mwezi. Kwa ajili ya kazi hii jumla anapewa Sh 450,000 kila mwezi kwa ajili ya kutembeelea jimbo.

Mshahara wa mbunge nao umeogezeka sasa kutoka Sh 1,200,000Sh 1,800,000. Jumla kwa mwezi Mbunge anapata Sh 6,915,000 kutoka serikalini.

Magari hayo wanayoendesha wabunge kila miaka mitano huwa wanakopesha Sh 40,000,000 kwa ajili ya kununua gari analotumia kwa muda wote wa miaka mitano anayokuwa bungeni.

Hata hivyo, wabunge wanapata mafao zaidi ya hayo kwani kwa muda wanaokuwa bungeni hupata posho za vikao kwa wastani wa Sh 100,000 kila siku na hiyo haiesabiki katika sehemu ya malipo yaliyotajwa hapo juu.

Bunge linalipa $ 7,000 kila mwezi kwa ajili ya nyumba anayoishi Spika wa Bunge, Samwel Sita. Nyumba ipo Masaki. Nyumba iliyokuwapo awali, ilinunuliwa na Spika wa Bunge aliyemaliza muda wake, Pius Msekwa.






Hiii hataree
Ya zamani sana hii. Maana mkopo wa gari ni mil.90,000,000/- ambazo wamezipokea kwa shingo upande, walitaka wapewe mil.135,000,000/-.

Pia mshahara na marupurupu yanafikia 12,000,000/- kwa mwezi
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
39,257
Likes
20,375
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
39,257 20,375 280
Uzi hauwezi kuendelea kwa sababu idadi ya watu walio wajinga ni kubwa mno.
Baba hii thread ndio kwanza inaanza hii sinema bado mpya kabisa, Magufuli amekaliliwa akisema mshahara wake ni milioni 9.5. Kaingia mwenyewe kichwakichwa sasa tutajuwa yale waliyotuficha kwa miaka yote hii.

Kikwete ahojiwe kwa mshahara huu mali zote na maghorofa anayomiliki pesa ametowa wapi? Hii sinema bado ipo location.
 
mr gentleman

mr gentleman

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
2,737
Likes
3,062
Points
280
Age
35
mr gentleman

mr gentleman

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
2,737 3,062 280
Jamani kuna mtu anayejua mshahara wa raisi wa Tanzania ni kiasi gani? Kuna mtu kaniambia ni $200,000 na kitu kwa mwaka...sikuamini lakini akanihakikishia kuwa taarifa zake ni za uhakika. Bado ninasita kuamini ingawaje sina taarifa zozote na sijawahi kuona mahala popote pale kuhusu mshahara wa raisi.

Na mshahara wa makamu wa raisi..?
Waziri mkuu..?
Spika wa bunge..?
Mkuu wa majeshi ya ulinzi, polisi,magereza..?
Jaji mkuu..?

Kama kuna mtu anayejua...ni wapi tunaweza kupata taarifa hizi?
Mshahara wa rais ni million 9.5
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
46,224
Likes
33,386
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
46,224 33,386 280
Baba hii thread ndio kwanza inaanza hii sinema bado mpya kabisa, Magufuli amekaliliwa akisema mshahara wake ni milioni 9.5. Kaingia mwenyewe kichwakichwa sasa tutajuwa yale waliyotuficha kwa miaka yote hii.

Kikwete ahojiwe kwa mshahara huu mali zote na maghorofa anayomiliki pesa ametowa wapi? Hii sinema bado ipo location.
Home shopping centre
 
Nana brain

Nana brain

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2017
Messages
493
Likes
358
Points
80
Age
119
Nana brain

Nana brain

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2017
493 358 80
Jamani kuna mtu anayejua mshahara wa raisi wa Tanzania ni kiasi gani? Kuna mtu kaniambia ni $200,000 na kitu kwa mwaka...sikuamini lakini akanihakikishia kuwa taarifa zake ni za uhakika. Bado ninasita kuamini ingawaje sina taarifa zozote na sijawahi kuona mahala popote pale kuhusu mshahara wa raisi.

Na mshahara wa makamu wa raisi..?
Waziri mkuu..?
Spika wa bunge..?
Mkuu wa majeshi ya ulinzi, polisi,magereza..?
Jaji mkuu..?

Kama kuna mtu anayejua...ni wapi tunaweza kupata taarifa hizi?
Vipi! Ni mdogo au?!,maana ulivyouliza_
Kwani vipi mbona unataka sana kujua?! Unaandika kitabu?!
Acha kuongeza stress, Fanya kama unapuuza hivi_maana najua haitasaidia chochote hata ikijulikana, still wana nguvu kukuzidi
 

Forum statistics

Threads 1,274,609
Members 490,741
Posts 30,517,874