madaktari wetu hawalipwi kama madaktari wa uk/usa kwasababu hata serikali yetu haina kipato kama uk/usa
daktari wetu anapata tsh 650,000 kianzia na UK anapata £50,000 kwa mwaka kianzio apprx. £4000/month
governor wetu anapata $180,000 kwa mwaka,governor wa UK anapata £300,000=$450,000(appx fig)
angalia hata kwa wenzetu daktari anapata £50,000(junior dr) while governor anapata £300,000
polisi,walimu na manesi wanapata(kianzio) £18,000,kwahio unaweza kuona sio tz tu ni dunia nzima mtumishi wa umma analipwa hela kidogo,wakati huyu governor wa uk anapata £300,000 kuna CEOs wa benki kama barclays,lloyds,rbs,hbsc wanapata up to £7 million per year more than ten times ya huyu governor
ni muhimu tujiulize kwanza utendaji wetu kabla ya kutaka mishahara kama ya mtu/taasisi/nchi fulani
serikali inalipa kulingana na uwezo wake,hata mbunge/waziri wa tz hapati hela nyingi kama waziri/mbunge wa uk na daktari(wa kawaida serikalini) halipwi mshahara sawa na waziri wa uk,labda wa usa watupe salary zao