Mheshimiwa Rais Kikwete nchi inasambaratika

Mheshimiwa Rais Kikwete nchi inasambaratika

Nyerere alisema "kama mnamuona kuna mtu ana sura nzuri na mnamtaka basi nendeni mkwanywe naye kahawa, lakini urais hapana!" Mnakumbuka?
 
Jamani hoja hapa si mahakama ya Kadhi tuu,ILA ni mkanganyiko wa uongozi dhidi ya dini na watanzania??Hakujawepo kigezo cha dini moja watu kubaguliwa iwe kwenye uongozi ,shule au madaraka.Iweje awamu hii jambo hili lijipambanue kiasi hiki ?Kwamba dini fulani waliwekwa nyuma sasa ni wakati wao kuwekwa mbele na kupewa vipau mbele ili hali hata kama sifa hawana!! Wenzetu hawa kila linapotokea hili wanadakia tuu bila kuchanganua historia ilikaaje?Mitizamo inapokinzana na Kiongozi Mkuu anaegemea huko alikotoka hatua itakayofuata ni mbaya.Sasa kelele kila upande yeye amefumba masikio kwa udhaifu wa kufanya maamuzi ya msingi!!Hata kama haitatokea kipindi chake lakini ajue chimbuko lake amelikuza kwa kiasi kikubwa kwa kujikalia kimya kihasara.
Kiongozi mahiiri ni yule aonaye mbele miongo mingi ijayo.Lakini ukimkuta kiongozi anaangalia miaka miwili mitatu mbele,anaangalia wale wanaomzunguka wakati huo,shangazi ,wajomba,marafiki na wapenzi basi huyo anataka kuoona ukomo wa Taifa akiwa hai,Na kwa hali hiyo Kiongozi huyo hatufai kamwe.Shime watanzania leo tunazungumza uislamu na Ukristo kesho tutawazungumza kina John na Bakari,Pindi tutaanza kutumia maneno na misamiati ya kunolea mapanga ,simme na visu.Hiyo ndiyo TANZANIA tunayoitarajaia kwa kumuachia mtu mmoja afanye atakavyo.MUNGU UTUNUSURU ,MUNGU UTUSAIDIE kuamka usingizini tuliko.
 
huyu nae anatafuta pa kutokea hali si nzuri, hamna jipya hapo, mahakama ya kadhi, IOC, ufisadi vishaongewa sana na kila mtu kashaona kama serikali ya CCM imeshindwa, viongozi wa upinzani sasa imefika hatua tujipange na 2010, tuanze kujadili muungano wa vyama vya upinzani kwenye ngazi ya uraisi otherwise wao ndio wanaowaweka CCM madarakani kwa kugawa kura....nina uhakika viongozi wote wa upinzani wa mvuto wao kwa wanachamna wao na wakikubaliana kuungana na sisi wanachama tutaungana na hoja ikawa moja KUIONDOA CCM MADARAKANI...tutashinda.....
huu ndio wakati wao, wana support kubwa sana...wakatoriki washatoa waraka, waislamu washasema wamechoka na rongorongo za CCM...haya ni makundi makubwa sana kama akipatikana kiongozi wa kuunganisha makundi haya, tunaing'oa CCM, makiji ya Pengo kwa kingunge ni dalili tosha ya CCM kuwa na hali mbaya....
 
MW, ni kweli sasa ni wakati wa wapinzani kuunganisha nguvu ili kukiondoa chama cha mafisadi madarakani. Maana ukweli sasa tumeshaujua kwamba matatizo mengi ya nchi yetu yanasababishwa na chama cha mafisadi kuwepo madarakani. Wameshashiriki katika chaguzi tatu (1995, 2000 na 2005) za vyama vingi bila ya kupata matokeo ya kuridhisha. Sasa ni wakati muafaka wa kusikiliza maoni ya Watanzania walio wengi na pia Waziri Mkuu wa Kenya ambaye kama Watanzania tulio wengi tulivyowahi kusema mara nyingi, aliwaambia wapinzani kama wanataka kuiangusha CCM katika chaguzi kuu basi hawana budi kuunda chama kimoja chenye nguvu. Wapinzani wakumbuke kwamba, UMOJA NI NGUVU NA UTENGANO NI UDHAIFU.

Alutta Continua
 
Anzisheni mahakama ya kikiristu ,kama mna sheria au sheria zake mnazijua tuone kama mna ubavu ,afu sijui kama mtazifuata maana hamjazizoea na wala sijaona kanisa linazifundisha ,sasa ugonvi upo wwapi? Au rudini katika misitu ya Kongo huko historia inaeleza ndipo wengi mlipotokea ,si raia wa pande hili la Tanzania au sivyo.

Hayo maneno yako kabisa au? I cant believe it!
 
Hakuna ushahidi wowote kwamba nchi inasambaratika kwa sababu ya Kikwete. Tatizo si Rais, ni FREEDOM iliyopo sasa hivi. Zamani wakati wa Nyerere, Makanisa na Wakristo walikuwa na sauti kubwa kuliko Waislamu. Waislamu wengi hawakupata nafasi za kusoma nje ya nchi au kuongoza Taifa letu. Hali ya kimaisha ya Waislamu ilianza kubadilika wakati wa Mwinyi. Waislamu wengi wameweza kusoma na kupata nafasi za kuongoza Taifa letu. Kwa mujibu wa takwimu nyingi zinaonyesha kwamba Waislamu ni wengi zaidi kuliko dini yoyote ndani ya Tanzania. Sasa hivi tunaona hayo ktk uchaguzi nyingi ambazo madiwani ni Waislamu au katibu kata ambao pia ni Waislamu. Mabadiliko haya yanaonyesha kwamba Waislamu watakuja kudominate ktk kila kona ya siasa, biashara, kazi nk. Mabadiliko haya yamewafanya hadi Makanisa kuanza kumlaumu Rais; hata hivyo Rais hana uhusiano wowote na udini ktk uongozi wake. Zipo njia nyingi za kutatua haya matatizo.

Ukisoma madrassa tabu tupu! Kila wakati unafikiria unaonewa na unataka ubebwebebwe tu! Mliomba ardhi wapi mkanyimwa kujenga angalau chuo kikuu kimoja ukiachilia ile 'asante Mkapa' ya pale Morogoro? Maendeleo hayaji kwa kulalamika, jengeni shule zishindane na za kikristo kama mtaweza, hospitali zitoe huduma nzuri kama za kikristo ambazo hata za serikali hazisogezi pua hapo! Mnachofikiria kila kukicha ni Mahakama za Kadhi ambazo ni utatuzi wa migogoro ya ndoa na talaka (sijui tena kama mtamalizana kwa mawe hapo) na mirathi tu na umatonya kwa OIC!
 
mko more concerned na Mahakama ya kadhi kuliko ile anti terrorism law ambayo imekunyanganyeni liberty zenu zote kama binadamu

mnakazi kweli kweli nyie

Unaogopa antiterrorism act kuliko sheria za kupiga mawe, kukata watu mikono, kujilipua na kulipua wasio na hatia? Be realistic, kama wewe sio evil minded kwa nini unahofia sana hii sheria?
 
JK anachojua ni kutabasamu tu, sijui ni dharau au namna gani? Ndio maana msafara wake ulipigwa mawe! Haijawahi kutokea nchi hii msafara wa rais ukapigwa mawe isipokuwa wa kwake!
 
Ukisoma madrassa tabu tupu! Kila wakati unafikiria unaonewa na unataka ubebwebebwe tu! Mliomba ardhi wapi mkanyimwa kujenga angalau chuo kikuu kimoja ukiachilia ile 'asante Mkapa' ya pale Morogoro? Maendeleo hayaji kwa kulalamika, jengeni shule zishindane na za kikristo kama mtaweza, hospitali zitoe huduma nzuri kama za kikristo ambazo hata za serikali hazisogezi pua hapo! Mnachofikiria kila kukicha ni Mahakama za Kadhi ambazo ni utatuzi wa migogoro ya ndoa na talaka (sijui tena kama mtamalizana kwa mawe hapo) na mirathi tu na umatonya kwa OIC!

Sasa wewe unapinga nini? kama si kuogopa. Kila wakati Rais anapokuwa Muislamu nyie mnamlaumu. Mlianza na Mwinyi, sasa hivi Kikwete. Ni Kanisa ndilo linalolalamika na si Waislamu.
 
Jamani hoja hapa si mahakama ya Kadhi tuu,ILA ni mkanganyiko wa uongozi dhidi ya dini na watanzania??Hakujawepo kigezo cha dini moja watu kubaguliwa iwe kwenye uongozi ,shule au madaraka.Iweje awamu hii jambo hili lijipambanue kiasi hiki ?Kwamba dini fulani waliwekwa nyuma sasa ni wakati wao kuwekwa mbele na kupewa vipau mbele ili hali hata kama sifa hawana!! Wenzetu hawa kila linapotokea hili wanadakia tuu bila kuchanganua historia ilikaaje?Mitizamo inapokinzana na Kiongozi Mkuu anaegemea huko alikotoka hatua itakayofuata ni mbaya.Sasa kelele kila upande yeye amefumba masikio kwa udhaifu wa kufanya maamuzi ya msingi!!Hata kama haitatokea kipindi chake lakini ajue chimbuko lake amelikuza kwa kiasi kikubwa kwa kujikalia kimya kihasara.
Kiongozi mahiiri ni yule aonaye mbele miongo mingi ijayo.Lakini ukimkuta kiongozi anaangalia miaka miwili mitatu mbele,anaangalia wale wanaomzunguka wakati huo,shangazi ,wajomba,marafiki na wapenzi basi huyo anataka kuoona ukomo wa Taifa akiwa hai,Na kwa hali hiyo Kiongozi huyo hatufai kamwe.Shime watanzania leo tunazungumza uislamu na Ukristo kesho tutawazungumza kina John na Bakari,Pindi tutaanza kutumia maneno na misamiati ya kunolea mapanga ,simme na visu.Hiyo ndiyo TANZANIA tunayoitarajaia kwa kumuachia mtu mmoja afanye atakavyo.MUNGU UTUNUSURU ,MUNGU UTUSAIDIE kuamka usingizini tuliko.

Kumlaumu Rais is nonsense. Utamlaumu vipi Rais wakati matatizo haya yalikuwepo tangu wakati Nyerere? Haya ndiyo matunda ya FREEDOM. Waacheni Waislamu wadai haki zao, na nyie mkitaka daini haki zenu vilevile; sio mnapinga tu.
 
WaTz kamwe hatubaguani kwa dini. Unalihusishaje kanisa na masuala ya mahakama ya kidini?

Hii ni njozi, delusion, ni wishy washy thinking kusema "kamwe hatubaguani." You wish kwamba hatubaguani. Unafumbia macho tatizo. Tumemeshanza kuangaliana kidini dini! Tuache kujifanya hatuoni.

Kila ukitokea uteuzi siku hizi tunaangalia ni Jafari au ni Jeffry. Wabunge wameshaanza kurushiana vijembe vya kidin. Rais mstaafu kazabwa bao hadharani. Wadini wengine wanataka kuandamana, wadini wengine wanaandika waraka wa uchaguzi. Kuna nyufa zimeshaanza kujitokeza, kuna nyufa, kuna nyufa, tusijifanye hatuoni.

Moja ya chanzo cha tatizo, kwa mawazo yangu, ni kwamba serikali hii haina jinsi ya kusimamia na ku update wananchi kuhusu hizi debate nchini. Swala la Kadhi, kwa mfano, ni juzi Pinda amedhihirisha bungeni kwamba alienda kwa Kikwete akapata maagizo kwenda kuwaambia Waislam waanzishe hii mahakama kivyao. Kabla ya hapo ilikuwa inaonekana uongozi uko kimya tu, na kila wakiongea ni confusion between kauli za Waziri Chikawe, na Mufti, na Pinda, na tafsiri za magazeti, na ma blogu. Ikulu haitupi updates za misimamo ya serikali na mambo yanayoendelea nchini, hatujui Rais is working on what at any given moment. Kazi yake kutoa interview kwa foreign press tu, waandishi wa Bongo anawaogopa.

Suala la OIC nalo, debate yake nayo inaendeshwa kilevi levi. Binafsi hii OIC naona imekaa kushoto kidogo, lakini vile vile naona waislam wanayeyushwa. Why? Because, mwanzoni serikali ilisema tunyamaze, wao wameunda kamati, ghafla Waziri Membe aka take over, akasema wameona OIC haina madhara, makanisa yakamuwakia, akachomoa chomoa kwa ku spin, halafu ikawa kimyaaa, jana Membe anaibuka anasema Waislam wasubiri mpaka mwaka 2010 wakati ripoti ya mapendekezo ya mabadiliko ya OIC itakapotoka. Ripoti ikitoka watasema wasubiri mpaka 2011 OIC watakapoamua ku adapt hizo changes kwa mujibu wa mkutano wa OIC wa May/June 2009. Sasa usanii wa Waziri Membe ni huu: Huu mjadala wa kujiunga na OIC na kazi za kamati za serikali za kutathmini OIC zilianza kabla ya huu mkutano wa OIC wa mwezi uliopita, halafu leo anasema hawezi kuchukua hatua kwa sababu mkutano wa OIC umeamua kubadili structure ya IOC, tusubiri. Kabla ya maamuzi ya mkutano wa OIC majuzi, wao serikali walikuwa wameamua nini? Hapo ndo hatuelezwi kinachoendelea humo serikalini, ni kama watu wanayeyushwa, sote tubayeyushwa, wapagani, waislam, baniani, wanajimu, wakristo.

Tunahitaji moderation na updating ya hizi debates, tujue serikali imefikia wapi. Ikulu ianzishe press conference.
 
Waislamu kwanini walikubali kudanganywa? Wako tayari
kuendelea kuwa mtaji wa wanasiasa?Hawana elimu ya
kutosha kuweza kutafakari kuwa wanadanganywa? Ni kweli kuwa wamekosa kazi
na wanatumia muda mwingi kukaa vijiweni wakicheza bao,karata
na kunywa chai? Ni kweli kuwa wengi wao hawajui kusoma na hivyo
hawaelewi katiba ya nchiuhusu mambo ya dini? Ni kweli kuwa wanatumia
muda mwingi kuanzisha mijadala ili tu wapate umaarufu wakati wenzao
wa dini zingine wakiendelea kuijenga nchi?
kama dini ya kiislamu haiendani na katiba ya nchi
na sheria zilizopo lakini dini zingine zinaikubali hii kwa
kifupi ina maana kuwa dini hiyo haifai.kwa maana nyingine
waislamu waamue kuikataa dini yao na kujiunga na ukristo au
wasiwe na dini kabisa lakini huu ubabaishaji hatuwezi kuukubali
japo kuwa yote haya yanapigiwa chapuo na ndugu Kikwete aliechoka
kiuongozi.Nasema sio lazima kuiga mambo ya kipumbavu kutoka nchi
zingine la sivyo patachimbika tu.Waislamu kumbukeni wajinga ndio waliwao
na wanasiasa wametumia msemo huo kwahiyo mmerubuniwa mkarubunika
mweshowe mmefulia,OIC & MAHAKAMA YA KASI HAVIPO!!!!!!!!!!!!
Mheshimiwa Rais nchi inasambaratishwa na udini, chanzo kikiwa ilani ya uchaguzi wa chama chako cha CCM kilichoingiza mambo ya udini katika ilani ya uchaguzi, Mh rais. wewe hauioni hatari hii?

Uliapa hadharani kuilinda katiba ya nchi inayokataza udini, itetee sasa. Mh. rais bora ukose kura kuliko nchi isambaratike mikononi mwako. Mh. rais wewe uliomba kuwa rais kwa ridhaa yako ili uongoze nchi, sasa ongoza nchi, suala la kusambaratika kwa nchi siyo dogo. Toa uongozi unaoendana na katiba uliyoapa kuilinda. Nchi hii ni ya watanzania wote, dini mbalimbali na makabila mbalimbali, wote tuko sawa. Rudisha umoja wa watanzania, ulioapa kuulinda, Linda katiba, na vizazi vya watanzania vitakukumbuka daima. Vinginevyo mheshimiwa rais, utakumbukwa kwa kusababisha nchi kusambaratika kwa sababu ya udini ambao umeletwa na chama chako.
 
Angalia namna ya kupresent issues. Angalia aina ya maneno unayotumia hatutaki kusumbuliwa tena.
 
Hakuna ushahidi wowote kwamba nchi inasambaratika kwa sababu ya Kikwete. Tatizo si Rais, ni FREEDOM iliyopo sasa hivi. Zamani wakati wa Nyerere, Makanisa na Wakristo walikuwa na sauti kubwa kuliko Waislamu. Waislamu wengi hawakupata nafasi za kusoma nje ya nchi au kuongoza Taifa letu. Hali ya kimaisha ya Waislamu ilianza kubadilika wakati wa Mwinyi. Waislamu wengi wameweza kusoma na kupata nafasi za kuongoza Taifa letu. Kwa mujibu wa takwimu nyingi zinaonyesha kwamba Waislamu ni wengi zaidi kuliko dini yoyote ndani ya Tanzania. Sasa hivi tunaona hayo ktk uchaguzi nyingi ambazo madiwani ni Waislamu au katibu kata ambao pia ni Waislamu. Mabadiliko haya yanaonyesha kwamba Waislamu watakuja kudominate ktk kila kona ya siasa, biashara, kazi nk. Mabadiliko haya yamewafanya hadi Makanisa kuanza kumlaumu Rais; hata hivyo Rais hana uhusiano wowote na udini ktk uongozi wake. Zipo njia nyingi za kutatua haya matatizo.


Weeeeeeeee!
Maneno uliyoandika hapa ni ya chuki ajabu.
 
Watanzania lini tutakuwa, Ni wazi tumezoea kulelewa. No wonder wanaharakati wa ARI MPYA kama kina ROSTAM hawaishi kuhalalisha UFISADI/UNYANG'AU ama MAOVU yao kwa kudai kuwa UJAMAA umetuharibu.

Haiwezekani eti sisi wananchi tutukanane, tujibizane, tuchukiane, tudharauliane, tuwe wabinafsi na hata tunaanza kupambana waziwazi halafu tuanze kumlaumu KIONGOZI/MTAWALA wetu kuwa ndiyo chanzo cha ukorofi wetu...

Hivi endapo RAIS atakuwa anaingilia kila mjadala wa kitaifa na kutoa msimamo wake ni lini tutajifunza kujiongoza? Ni lini asasi zinginezo zilizoundwa kwa ajili kuratibu masuala tunayoyapigia kelele zitakuwa na kujenga uhuru wake? Ni lini tutaamka na kujuana vizuri yaliyomo mioyoni mwetu na kuacha kujidanganya kuwa wote tunapendana, tunaheshimiana, tunavumiliana na tuna nia njema kwa jamii yetu na taifa letu? Ni kweli

RAIS wetu ana mapungufu mengi yakiwemo mapungufu yake binafsi na mapungufu ya kimfumo. Ni kweli taifa letu limeingia katika hatua moja ya hatari sana ambayo inahitaji uongozi madhubuti ambao yawezekana usipatikane kutoka kwa RAIS wetu ama chama tawala na wala bunge ambapo napo kumejaa wanaoshabikia kusambaratika huku kwa ama ujinga, chuki ama kwa minajili ya kulinda maslahi/machafu yao.

Hata hivyo kumlaumu RAIS wetu kwa haya yanayoendelea sasa ambayo ukweli ni kuwa mbegu zake zilipandwa tangia enzi za Julius Nyerere, Ally Hassan Mwinyi na baadae Benjamin Mkapa ama kwa kifupi na MFUMO tulionao kwa miaka yote hii ni kumuonea. Lakini zaidi kwa mazingira yaliyokuwepo ni wazi wangi wetu hatuko tayari kusikia mtu akisema tofauti na yale tunayoamini kuwa ndiyo ya haki na ukweli ingawa tunajidai kuwa ni wanademokrasia. Ni wazi RAIS atakaposema wengi wetu hatutapima maoni ama maagizo yake kama RAIS bali tutakimbilia kupima kama MRISHO JAKAYA KIKWETE/MUISLAMU/ "Mswahili" na mengineyo mengi... Unapoongoza taifa liligubikwa na kutokuaminiana, prejudice na hata chuki miongoni mwa makundi makubwa ya jamii, ni wazi URAIS wa kukurupuka kusema bila ya kuanalyse trends za yanayoendelea na kujaribu kutambua yaliyojificha miongoni mwa wanaolalamika utabomoa zaidi ya kujenga..

Vilevile ni lazima tutambue wengi wetu tunaokimbilia kupiga kelele humu ni ama hatuna MASLAHI ya kisiasa ambayo kama RAIS anayetegemea mfumo wa kura zetu tuliojikita kwenye malumbano kuweza kuhalalisha nafasi yake, ni wazi anapaswa kutilia manani. Lakini zaidi wengi wetu humu wapo tayari kusema kila walisemalo nyuma ya pazia kwa kuficha identity zao halisi....tuondoe haya mapazia ya majina bandia tuongee kwa uwazi ili tutambue nini maana ya uongozi..

Ni kweli kuwa taifa letu lipo katika hatari ya kupasuka, lakini jukumu la kulinda hilo lisitokee linaanza na wewe unayedhani kuwa hatupaswi kuacha hali ikaendelea hivyo.

Tuache utamaduni wa kukwepa majukumu kwa kutupia lawama ama kutegemea wengine (hata kama wana dhamana ya kufanya hivyo) ndio wanapaswa kulinda misingi ya nchi ambayo sisi wenyewe ndio tunashindana kuibomoa.

omarilyas
 
Last edited:
Jk alishatoa msimamo wake pale luther house-azania front juu ya mahakama ya kadhi, nikubaliane nanyi kuwa ilani siyo katiba ya nchi na kama walioiandika walikosea au hawakuwa na maono ni vema mkuu wa nchi aliyewekwa na ilani hiyo kuisemea hoja hiyo ya manifesto kwa aidha kuipinga au kuikubali kama alivyofanya ben mkapa 1996 alipotamka hadharani kuwa licha ya kuwa amewekwa madarakani na manifesto ya ccm yeye kama kiongozi wa nchi anakiri kuwa ilani hiyo haitekelezeki na ni wajibu wake kuangalia njia mbadala ktk kufanikisha kazi za kuwaletea maendeleo wananchi.

Jk ameshatoa msimamo pale azania front ninyi mnataka aseme nini zaidi ya kile, matokeo ya hotuba ya chikawe bungeni june 2009 ndiyo msimamo wa serikali ya jk.
 
nchi itasambaratika kwa sababu ya wote mnaohisi hivyo kutokuwa na uelewa wa masuala mnayojifanya kuyachangia hapa;
1. kwanza hamjajua maana ya mahakama ya kadhi?
2. nini kinakusudiwa kuhukumiwa katika mahakama hiyo?
3. kwanini ilivunjwa huko nyuma?
4. jinsi gani inakusudiwa kuendeshwa?

kuendeleza kalumbano bila kuwa na ufahamu katika hili suala ndio kusababisha kutoeleweka kwa suala hili na ndio kunaweza kusababisha huo msamballatiko mnaohisi.
serikali imekuwa miaka yote ikishirikiana na jumuiya za kikiristo nchini, nani hajui MoU kati ya serikali na kanisa? kila mara sauti za viongozi wa kanisa zimekuwa ndio muongozo wa serikali...jee hili la waraka?? sasa kanisa ndio litoe muongozo katika uongozi wa nchi??? inamaana hii nchi ni ya kidini?? je wale ambao si wakatoliki wasemeje,je hapo hakuna halufu ya msambaratiko?? leo viongozi wakuu wa kanisa wanajibu kwa jeuri kabisa viongozi wa serikali, unazani nani anaheshimika zaidi kwa wananchi kati ya hao??? je hili haliwezi kuwa sababu ya msambaratiko?? wakati ule waislamu wakikamatwa kwa kuchanganya dini na siasa..leo kanisa linaposema dini na siasa ni kitu kimoja na serikali kuridhia, je hili nalo???
acheni unafiki na mawzzo biased kwa kuhoji na kuelekeza suala ambalo hamna elimu nalo?
kila linapokuja suala la waislamu ndio watu huwa na mtazamo hasi sana, hli suala lisingekuwa haki yao basi wasingeliomba na kwakua lilikuwepo na kuondolea kisiasa basi labda CCM iliona uhalali wake na kuliweka kwenye ilani yao....

mbona yapo mambo mengi yanayoweza kusambaratisha nchi hii;
1. siri nzito za ufisadi wa meremeta, tangold...
2. wahusika wa ufisadi wa rada, richmond, dowans...
3. ufisadi wa kagoda nk...
4. mpasauko uliopo ndani ya CCM
5. unyanyaswaji wa wananchi wanaoishi karibu na migodi
6. upendeleo wa ugawaji wa rasilimali za taifa....

hizi ni ndogo sana lakini ni hatari kuliko suala la kadhi na OIC...ACHENI UDINI...WA@#$$^%^&*&((*(&^$%....NYI
 
Enyi wana wa TANZANIA....msigandishe akili zenu na kujifanya mmesahau alama za nyakati...JK ndiye mkombozi wa nchi hii...ameletwa na MUNGU makusudi katika kipindi hiki kigumu ili kuwakomboa katika utumwa na minyororo ya UTANDAWAZI...atawatoa katika nyika na majangwa yenye nyoka wenye sumu kali....atawafanya mrudi tena katika MABONDE yenu yenye RUTUBA na ARDHI yenu yenye DHAHABU na ALMASI.....atawafungua nyoyo na akili zenu na kuwafanya mtambue haki zenu za msingi....atawafanya mtambue umuhimu wa kukaa pamoja kama TAIFA lenye misingi thabiti baada ya TABU, SHIDA, na MACHAFUKO yatakayowakumba...atawafanya WAZANZIBARI na WAZANZIBARA wafahamu umuhimu wa MUUNGANO baada ya tabu na mateso mengi yatakayowakabili...na mwisho wa yote, atawafanya MUAMKE na kuwa WAZALENDO wa KWELI, hivyo kutengeneza TAIFA lenye NGUVU, DIRA, MUELEKEO na UMOJA......................na hapo NDIPO MTAGUNDUA KWAMBA MGENI NI MGENI TU HATA KAMA ANACHEZA NGOMA ZA MAKABILA YENU, na hivyo basi mtatambua UMUHIMU wa KUWATUMIKIA Watanzania WENZENU....
 
Back
Top Bottom