Mgawanyo viti maalum Bunge la 11

Mgawanyo viti maalum Bunge la 11

Mama regina lowassa ndani. Wakati huohuo lowassa speaker wa bunge.

Mradi mwingine wa Kula fedha za Rafiki yake Jakaya aliepa akiwa Bagamoyo kuwa Urafiki wao utatenganishwa na Kifo!!!
 
Kwa mgawanyo huu wale wasanii wa bongo movie imekula kwao
 
[h=2]Formula inakataa[/h]
[h=2]360[/h][h=2]100 x 30 = ni 108 siyo wabunge 113[/h]
 
Hivi viti ingekuwa hata Wanaume wapo eligible,UKAWA wangempatia Julius Mtatiro, na ndugu yetu Mchambuzi na Makamanda machachari wengine.

Tutamuomba mhe rais magufuli ampe ubunge wa kuteuliwa na Rais km alivyofanya mhe Kikwete kwa Mhe mbatia!!
 
Last edited by a moderator:
Anna Mngwiru wa ACT alikuwa Chadema Miaka yote lakini hakuwahi kufikiriwa Viti Maalum pamoja na uwezo wake mkubwa sana wa Uelewa na kujieleza aliowazidi wagombea wote 7 wa Urais 2015 .Naamini aliwazidi wabunge wengi tu wa Viti Maalum katika bunge lililoisha

Viti maalum kutoka Vyama vyote hutumiwa kama Shukran na kuridhishana ndio sababu inaonekana hawana kazi kwa kuwa wengi wao sio Competent.
 
Mgawanyo viti maalumu kwa kila chama

CCM 63
CHADEMA 43
CUF 7
ACT 0
NCCR 0

Hii ni kwa mujibu wa NEC... Kila chama kimevuna mavuno yake...heko lowasa kura za urais zimetuongezea viti wapinzani

Kwa mgawanyo huu..ina maana idadi ya wabunge itakuwa ni 364 ambapo CCM itakuww na around 188 wa kuchaguliwa na 63 viti maalum hivyo jumla ni viti 251. Hii ni zaidi ya theluthi mbili ya kura za wabunge zinazohitajika kupitisha jambo lolote bungeni kwa njia ya kura. UKAWA have just missed it kuweza kukwamisha anything not on their favour. Labda kama wakifanikiwa kushinda rufaa zao jambo ambalo naliona ni unlikely. Viti vya UKAWA vyote ni 121 walitakiwa wapate around 123 tu.
 
Kwa chadema hivyo ni viti vya ndugu, jamaa, marafiki na mahawara.

Ushahidi ni bunge lililopita.
 
Mgawanyo wa wabunge wa viti maalum umemalizika.Katika mgawanyo huo Chadema tumepata viti 43,huku CCM 62,CUF 7,NCCR &CUF 0!Tafakari sasa kama Lowasa ni asset ama liability
 
Hivi makubaliano ndani ya UKAWA yapo vipi? Najua viti hivyo vimetokana na kura za uRais alizopata Lowassa.

Je vitakuwa mali ya CDM pekee au wana UKAWA wengine wana mgao?

Inaweza kuwa chanzo cha mfarakano kama hawakuweka vitu wazi toka mwanzo!
 
Ni pamoja na kura zote za wabunge.

Hivi makubaliano ndani ya UKAWA yapo vipi? Najua viti hivyo vimetokana na kura za uRais alizopata Lowassa.

Je vitakuwa mali ya CDM pekee au wana UKWAW wengine wana mgao?
 
Kwa mgawanyo huu..ina maana idadi ya wabunge itakuwa ni 364 ambapo CCM itakuww na around 188 wa kuchaguliwa na 63 viti maalum hivyo jumla ni viti 251. Hii ni zaidi ya theluthi mbili ya kura za wabunge zinazohitajika kupitisha jambo lolote bungeni kwa njia ya kura. UKAWA have just missed it kuweza kukwamisha anything not on their favour. Labda kama wakifanikiwa kushinda rufaa zao jambo ambalo naliona ni unlikely. Viti vya UKAWA vyote ni 121 walitakiwa wapate around 123 tu.

you are missing somethin mya friend
 
Back
Top Bottom