Mechanical engineers wa Tanzania wana msaada gani kwa nchi?

Mechanical engineers wa Tanzania wana msaada gani kwa nchi?

Kwanza, ulichokisema hakinishawishi hata kidogo mkuu. Uwezo na ujuzi wako ni mtaji tosha kabisa. Show your ability/skills the world will support you. Sasa jitu linakaa ndani na kulalia mavyeti yake. haliwezi hata kuweka ujuzi wake into practice ila anapambna na theories tu ambazo hazina manufaa yoyote.

Pili, unaposema utayari wa serikali unamaanisha nini? kama wewe haupo tayari kuonesha ujuzi na uwezo wako kivipi serikali itakuwa tayari na wewe?

Tatu, Umesoma taaluma ya Uhandisi, Udaktari/Phamsia bado unataka uajiriwe? huo ni uoga wa maisha na uzwazwa na kutokuamini uwezo na ujuzi wako ulioupata huko mshuleni. Smart and intelligent people cannot be employed kwa sababu hawatakuwa huru kuonesha uwezo na ujuzi wao na ndiyo maana huwa wanataka wawe huru na siyo kutumikishwa.

Nne, sitaki uje na lame excuse kwamba mfumo wa elimu yetu mbaya. Kama mfumo mbaya ulienda shule ili iweje? ulienda kupoteza muda wako au? Maana ya mtu msomi ni kwamba ukishapata maarifa yatumie vyema kuisaidia jamii, rekebisha na kuyaweka sawa yale mambo ambayo hayko sawa.

Tano, ukiona msomi mwenye shahada ya uhandisi, Udaktari n.k analalamika kuhusu mfumo wa elimu tambua kwamba wewe bado ni mjinga wa kutupwa na ulienda shule kupoteza muda wako huko shuleni kusoma kitu ambacho hakikusaidii.
Unaandika kwa chuki kama mtu mwenye stress zake zilizo jaa kifuani unaedhani unaweza kupata auheni kwa kutukana mainjinia.

Ugua pole

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wewe mropokaji kumbe nilikuwa sifaham

Mimi nikuulize sehemu tatu au nne kisha toa maelezo ya kina.

1. Naomba uweke hapa ratio ya wageni vs wazawa viwanda vifutavyo

A) Tanga cement

B) mbeya cement

C) Atlascopco

D) Geita gold mine

2. IP reference yako kusema hayo unayoyasema by company names
Huyo ni mropokaji anaeandamwa na chuki + msongo wa mawazo. Anadhani kutukana na kuropokea pamoja na ubishi bila hoja utapunguza msongo alio nao kifuani..

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Juzi Cuomo kasema hata Elon Musk hana uwezo wa kutengeneza ventilators yeye mwenyewe. Mtu ana kampuni ya magari ya umeme lakini hawezi kutengeneza ventilators hivyo ni teknolojia ngumu inatumika. Kama Telsa models zote vifaa vyake wametengeneza wao, then ventilators wanategemea kuagiza nchi zingine baadhi ya components zake apo ujue ni ngumu.

Pia sina hakika kama mechanical engineers ndo hasa wanatakiwa kuhusika utengenezaji, yawezekana sio wahusika wakubwa.
 
Mimi binafsi serikali ilivyotangaza na kukazia watu kutumia sanitizers nilikuja na wazo la kutengeneza ndoo ya maji ambayo itakuwa na sensors pindi mtu akitaka kunawa sabuni itatoka bila kufungua na pia akiweka mkoni kwenye bomba maji yatatoka bila kufungua hii ingesaidia sana kutokuchukua baadhi ya vimelea wakati wa kufunga bomba nia yangu nili aim taasisi kubwa kubwa ila shida challenges ni nyingi.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kuna dogo wikiendi iliyopita nimemsikiliza clouds kipindi cha asubuhi ameunda hizo ndoo zinaitwa 'covid fighter' unaweza mcheki mitandaoni.. kwasasa anachohitaji ni sapoti tu kusambaza ziwafikie wengi. Serikali na wadau ndio wanapoingia hapa sijui amefikia wapi. Ni ndoo ya sensa sabuni na maji vyote automatic.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Lawayer Noble proffesion ina mchango gani kwa taifa?

Pamoja na kuipaka rangi hiyo fani ya ulawyer lkn eneo la UDSM kuna mjanja kawapiga eneo la Mlimani city kuanzia wanafunzi mpaka Maprofesa hawaelewi walisaini nini,sasa huo unoble unaupima kwa nini?

Kesi kibao kubwa za serikali na makampuni makubwa tunashindwa mahakamani huo unoble unaupima kwa nini?

Hiyo accountants unafanya vizuri wapi?Hela kibao kwenye taasisi binafsi na mashirika ya uma zinapigwa na kama hujui accountants kazi zao zitaanza kufanywa na Maprogrammer ambao hawa unawaponda wewe watu wa Computer Science,Computer Engineer,Software Engineer ,Bussines Information System nk na wanafanya hivi sababu kurahisisha ukaguzi nakupunguza upotevu wa hela.

Engineer watanzania unamlaumu je umemuwekea mazingira gani?

Kuna mainjinia kibao nje ya nchi O level na A level wamesoma Tanzania ila Degree wamesomea nje na wanafanya mambo makubwa mf kuna Mtanzania yupo Boing USA kasoma Azania na Ilboru so husiwalaumu mainjinia wa Tanzania kwani mazingira yenyewe mabovu.

Hebu watembelee wanafunzi wa Engineering ambao wapo mwaka wa mwisho wanao andaa hizi projects zao,waulize bajeti zao kiasi gani na serikali wamewapa kiasi gani? na projects zao wanafanya kwenye mazingira gani?

Alafu jaribu kusearch USA au nchi yoyote iliyopiga hatua alafu angalia miundo mbinu na wanafunzi wao wa Engineering wanapewa kiasi gani kwa projects zao wanazozifanya mwaka wa mwisho,ndipo utagundua elimu yetu na yao mbingu na ardhi.

Tanzania kuna watu wa Historia lkn vumbuzi zote za historia za masalia ya kale wamefanya wazungu toka nje,vipi hawa nao vilaza au hawajui?Mwisho wa siku tumekubali na kuamini kwamba KWAMBA MWAFRIKA KATOKANA NA NYANI.Wanashindwa kukanisha hata hii statements ya unyani unayotukandamiza Africa.

Unawakejeli mainjinia na madokta lkn ukiumwa hawa ndio wanakutibu,sometimes una surrender mpaka kalio lako kuchomwa sindano,unawakejeli mainjinia lkn bado unapita kwenye barabara waluzotengeneza wao ,unatumia simu ambayo miundo mbinu yao baadhi imekuwa designed na kuwa maintained na wao.
Kama hajaelewa hata hapa ...basi aliemroga kafa miaka mingi iliyopita

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Yaani huyu RAYAN THE DON amepiga kwenye kidonda hasa(hit the spot)
Yuko sawa kabisa nyie ma Mechanical Engineers tena wale wa U of D Mlimani mnaojifanya the ma ELITIST wa taaluma zote(useless)
Hebu angalia hii prototype(mfano hai) wa ventilator ambayo imetengenezwa na vifaa vya kawaida tu kuvipata au kutengezwa
kwa fundi mchundo,
Yaani huwezi kutafuta motor kutoa kwenye kifaa chohote halafu ukaongeza na rheostat in series with motor to control voltage hence controling the speed, ukaifunga na hilo gurudumu la kuchonga lenye muundo wa mviringo wa yai(oval), kila mzunguko unakandamiza huo mfuko wa hewa(breathing bag) na kujaza hewa(oxygen) kwenye mapafu
Huu ni mfano hai(concept), sasa wa mlimani mashindwa haya tu
kazi kujipa vititle tu eti Eng A Kazibure, kwakuwa tu umemaliza kadegree ka Engineering
Sisi huku tumemaliza ninenteen kweusi lakini bado unaambiwa tengeneza portfolio ya kazi yenye kushadidi ujuzi na ubora wako ndio tutakuuita Chartered Engineer
Angalia chini video hiyo , hii na uhakika ukitengeza prototype ya kivyako na Mzee Jiwe akaiiona, lazima utapata ruzuku ya kukamilsha, siyo unataka eti maabara ya kisasa kwahiyo ndio viteb=ndea kazi (bollocks)

 
Kitu kidogo sana hicho kuki design aisee, dont blame on us, you better start with your government bro. Niliwahi kuandaa proposal ya project plus drawings na kila detail lakini nahisi jamaa washavutia ganja hayo makaratasi.
Au mtu ameitekeleza kimyakimya au kuuza nje. Bongo nyoko, mleta mada hajui
 
Wamekuwa sales people?

Mkuu maabara ni sehemu yoyote ambayo unaweza kufanya mazoezi kwa vitendo.

Nani akufanye uwe motivated if you don't show what you have? show your skills the world will support you.

Shida yetu as a society tunashindwa kutofaitisha shule na ujasiriamali. Mechanical engineers wanaweza kuwa effective kama kuna uwekezaji kwenye viwanda. Na hiyo ni zaidi ya knowledge ya uhandisi wa mitambo. Kujidanganya unatengeneza ventilators bila kujua zinaenda wapi ni kujitakia umaskini.
Nakupa mfano mdogo, Temdo Arusha wanatengeneza incinerators nzuri sana. Ila hazina soko. Unajiuliza mahospitali yote haya, wananunua wapi???
Kitu kingine, uhandisi wa aina zote unategemeana. Usiseme mechanical engineers tu...civil wamefanya nini? Electrical nao je? Chemical engineers????
Mwisho wa siku usidanganye watu eti kuna maabara ya kutengeneza hizo machine. Maabara zipo mahospitalini. Wahandisi wanaziita workshops.
 
Yaani huyu RAYAN THE DON amepiga kwenye kidonda hasa(hit the spot)
Yuko sawa kabisa nyie ma Mechanical Engineers tena wale wa U of D Mlimani mnaojifanya the ma ELITIST wa taaluma zote(useless)
Hebu angalia hii prototype(mfano hai) wa ventilator ambayo imetengenezwa na vifaa vya kawaida tu kuvipata au kutengezwa
kwa fundi mchundo,
Yaani huwezi kutafuta motor kutoa kwenye kifaa chohote halafu ukaongeza na rheostat in series with motor to control voltage hence controling the speed, ukaifunga na hilo gurudumu la kuchonga lenye muundo wa mviringo wa yai(oval), kila mzunguko unakandamiza huo mfuko wa hewa(breathing bag) na kujaza hewa(oxygen) kwenye mapafu
Huu ni mfano hai(concept), sasa wa mlimani mashindwa haya tu
kazi kujipa vititle tu eti Eng A Kazibure, kwakuwa tu umemaliza kadegree ka Engineering
Sisi huku tumemaliza ninenteen kweusi lakini bado unaambiwa tengeneza portfolio ya kazi yenye kushadidi ujuzi na ubora wako ndio tutakuuita Chartered Engineer
Angalia chini video hiyo , hii na uhakika ukitengeza prototype ya kivyako na Mzee Jiwe akaiiona, lazima utapata ruzuku ya kukamilsha, siyo unataka eti maabara ya kisasa kwahiyo ndio viteb=ndea kazi (bollocks)


Kudos. The truth must be told so that they can change their stupid mind.
Wanasema kuwa capital hawana wakati unaweza kutumia ujuzi na material ambayo ni affordable ukatengeneza ventilator.
 
Tulimezeshwa madesa tu, shortly mfumo wa elimu ya Tz ni kupata vyeti tu mkuu, sijaponda popote, nilikuwa Telecom

Sent using Jamii Forums mobile app

Naona shida kubwa ipo hata baada ya kutoka Chuo
Made a yanaua creativity. Na mazoezi nayo yanaua vision.
Ina maana tungekuwa tunatoka Chuo na kwenda workshop zenye machines za kuchonga, kuunga na kufanya fabrication au manufacturing, mango yangekuwa tofauti. Kuna wakati mwingine mtu najifunza kadri anavyofanya kazi
 
HAKUNA Engineer Tanzania

Kuna mifano tu ya Engineers au tuwaite Wahandisi wa Vyeti tu.

That's it !!!

Sent using Jamii Forums mobile app

Hahahah.

You nailed it brother. Hawa wahandisi wa vyeti hawewezi hata kutengeneza pikipiki halafu wanaleta ubishi usiyo na maana na kuanza kusingizia serikali. Wakati wao wenyewe ni mzigo kwa serikali kwa kutokutumia ujuzi wao kutatua matatizo madogo madogo.

Kwa kipindi kama hiki ndipo wangejitokeza kuonesha uwezo na ujuzi wao kwa kutengeneza appliances za kusaidia kupambana na hili gonjwa la COVID19 but wamelalia vyeti wanasubiri kuajiriwa.
 
Shida yetu as a society tunashindwa kutofaitisha shule na ujasiriamali. Mechanical engineers wanaweza kuwa effective kama kuna uwekezaji kwenye viwanda. Na hiyo ni zaidi ya knowledge ya uhandisi wa mitambo. Kujidanganya unatengeneza ventilators bila kujua zinaenda wapi ni kujitakia umaskini.

Kwa kipindi hiki hujui ventilators zinaenda wapi mkuu? Kipindi kama hiki ndipo pa kuonesha uwezo na ujuzi wao kwa sababu ventilators zinahitajika kwa wingi sana ili kusaidia watu waliokumbwa na ugonjwa wa Korona.
 
Au elimu yenu ipo kwenye makaratasi? mfano kwa sasa tumekumbwa na janga la COVID19 ambapo tunatakiwa tuwe na vifaa vya kutosha kama VENTILATORS. Cha kushangaza hawa wenye ujuzi wao wamekaa tu na vyeti vyao badala ya kuingia maabara kutengeneza hivi vifaa ili kusaidia watu wenye maambukizi ya ugonjwa wa COrona.
Haya mainjinia ingieni MAABAR mutengenezeVENTILLATORS
 
Kwanza ungejiuliza yafatayo
Investment yoyote inahitaji:-

1. Mtaji/ capital ..... je upo?

2. Availability ya resources .... je vipo?

3. Utayari wa serikali .... imewaandaaje wasomi wetu.

Mtaji
Unahita fedha na eneo, hakuna fedha kwa maana yoyote.... wanatengeneza kivipi?

a) conceptual phase inagharama zake

b) design phase inagharama zake

c) Implementation/manufacturing inagharama zake

d) Testing/quality assurance inagharama zake

Lawama zote ipewe serikali ya ccm kushindwa kuwekeza kwa vijana kivitendo. Wamewekeza katika kuimba ccm, ccm, ccm ushenzi mtupu

HAKUNA Karakana zilizoboreshwa kitaalamu....manufacturing centre zikiwa na: -

I) Raslimali watu
II) Malighafi
III) mitambo .... vitendea kazi mbalimbali
IV) vijana walioandaliwa vema

Cha ajabu siku hizi hata sehemu za kufanya Elimu kwa vitendo nikama hazipo.

Serikali isipokuwa na sera wala mikakati bora katika uwekezaji kwa wasomi wetu tutarajie kuwa na taifa la wajinga katika secta zote. Biashara, uzalishaji nk

Ndio maana nadharia ya kujiajiri inabakia midomoni kwa wanasiasa na Vilaza wengine wasioweza kuchanganua mahitajio sahihi ya kiuwezo ilikujiajiri.

Vijana wasomi wa discipline mbalimbali wapo wanazubaa tu sababu sera na mikakati yetu haiwajengi wala kuwawezesha kujiajili.

CCM NDIO TATIZO
CCM NDIO TATIZO, du! Kwa mawazo haya tutafika kweli! Kuna ushahidi gani kuwa vyama vya upinzani ndio mwarobaini wakati ndio mabingwa wa kufukuzana uendeshaji wa vyama ukihojiwa!
 
Kwa kipindi hiki hujui ventilators zinaenda wapi mkuu? Kipindi kama hiki ndipo pa kuonesha uwezo na ujuzi wao kwa sababu ventilators zinahitajika kwa wingi sana ili kusaidia watu waliokumbwa na ugonjwa wa Korona.

ICU zimejaa ventilators. Why do you want specifically this time around? Ventilators are need for many uses, including the hospitals.
 
Hizo ventilators wanatengenezea P*mbu zako?? Acha dharau wewe.
Habari wanaJF?

Hivi hawa MECHANICAL ENGINEERS wana kazi gani hapa nchini Tanzani?

Nashindwa kuwaelewa kabisa kwa sababu wana ujuzi na hicho walichokisomea lakini wanshindwa kutumia huo ujuzi wao kusaidia jamii. Au elimu yenu ipo kwenye makaratasi? mfano kwa sasa tumekumbwa na janga la COVID19 ambapo tunatakiwa tuwe na vifaa vya kutosha kama VENTILATORS. Cha kushangaza hawa wenye ujuzi wao wamekaa tu na vyeti vyao badala ya kuingia maabara kutengeneza hivi vifaa ili kusaidia watu wenye maambukizi ya ugonjwa wa COrona.

Nyie ni watu wa aina gani? kwanini mnataka tuagize hivi vifaa huko nchi za nje wakati tuna wataalamu wanakula mishahara ya bure? changamkeni acheni uzwazwa wa kulalalia mavyeti yenu.
kwanini mnapenda kuwa nyuma na kujifananisha na watu waliosoma Political Science?

Hakika aliyesoma Political Science au Sociology nchini Tanzania ana msaada mkubwa sana kuliko engineers na doctors.

Kweli elimu siyo vyeti, elimu ni kile ulichonacho kichwani mwako.


Karibuni kwa michango wakuu,

Ahsanteni.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom