Mechanical engineers wa Tanzania wana msaada gani kwa nchi?

Mechanical engineers wa Tanzania wana msaada gani kwa nchi?

Acheni kusingizia serikali, mbona wanasiasa wanatoboa huku mazingira ya kisiasa sio sawa! Mfano Msigwa kachukua Jimbo la iringa mjini bila kuwepo siasa Safi!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Habari wanaJF?

Hivi hawa MECHANICAL ENGINEERS wana kazi gani hapa nchini Tanzani?

Nashindwa kuwaelewa kabisa kwa sababu wana ujuzi na hicho walichokisomea lakini wanshindwa kutumia huo ujuzi wao kusaidia jamii. Au elimu yenu ipo kwenye makaratasi? mfano kwa sasa tumekumbwa na janga la COVID19 ambapo tunatakiwa tuwe na vifaa vya kutosha kama VENTILATORS. Cha kushangaza hawa wenye ujuzi wao wamekaa tu na vyeti vyao badala ya kuingia maabara kutengeneza hivi vifaa ili kusaidia watu wenye maambukizi ya ugonjwa wa COrona.

Nyie ni watu wa aina gani? kwanini mnataka tuagize hivi vifaa huko nchi za nje wakati tuna wataalamu wanakula mishahara ya bure? changamkeni acheni uzwazwa wa kulalalia mavyeti yenu.
kwanini mnapenda kuwa nyuma na kujifananisha na watu waliosoma Political Science?

Hakika aliyesoma Political Science au Sociology nchini Tanzania ana msaada mkubwa sana kuliko engineers na doctors.

Kweli elimu siyo vyeti, elimu ni kile ulichonacho kichwani mwako.


Karibuni kwa michango wakuu,

Ahsanteni.
maengineer wa kwetu hawawezi kutengeneza mitambo,ila wamefundishwa ku operate mitambo tu
 
Tsh 95000
Unafaham kipato cha mtanzania wa kawaida ili aishi kwa siku?

Mkuu Tshs 95000/= ni kubwa sana? mbona Mtanzani huyo huyo huwa anaenda baa/club na anatumia kiasi kikubwa kuliko Tshs 95000/= Katika biashara lazima ujue mteja wako ni nani (know your customer) kama huna uwezo wa kununua ujue manufacturer hajakulenga wewe ammlenga mtu mwenye kipato cha juu mfano kuna simu zinauzwa Afrika ila Marekani haziingii.

Unadhani watanunua wangapi? Yule anayepata Wastani wa dollar 1 kwa siku?

Already replied hereinabove

Hapo ndipo tunawaambia hizi mambo government has to subsidise to make things happen/affordable....

Hiyo siyo kazi ya serikali kupanga bei mkuu. Ungesema kwamba serikali ipunguze kodi kama njia mojawapo ya kuhakikisha mfanya biashara hapati hasara ningekuelewa (kutengeneza mazingira bora ya biashara)

Ila kwa vile mnaakili za panzi you guys hamuwezi kuona tunajadili nini at far end.

Hongera wewe usiye na akili ya panzi mkuu.
 
maengineer wa kwetu hawawezi kutengeneza mitambo,ila wamefundishwa ku operate mitambo tu
Hicho ndicho ninachojaribu kuwaeleza kuwa waache ukitonga but waende mbali zaidi ili wawe watengenezaji. Kwanini wazungu waweze sisi tusiweze?

Wanasema umasikini wakati uwezo wa kufikiri mdogo. Geuza huo uwezo na ujuzi wako kuwa mtaji wako na si vinginevyo. Ukionesha uwezo wako hakika utasaidiwa.
 
Kwanza, sipo kwa ajili ya kukejeli taaluma ya mtu hapa bali kukumbushana tu kwamba hata kama uwezo wa kufanya mambo makubwa hawana kwa sababu ya mtaji n.k basi waoneshe ujuzi wao hata kwa kutengeneza vifaa ambavyo havihitaji mitaji mikubwa sana.

Pili, scope ya uzi huu ni wahandisi waliosoma nchini Tanzani tu. Wahandisi hao siyo competent, hawana soko hata kidogo. Kama wana uwezo kwanini msiuoneshe katika mambo madogo tu ambayo hayahitaji mtaji mkubwa?

Tatu, msomi ushindwe kutengeneza mazingira yako mwenyewe unasubiri serikali ndiyo ikutengeneze na ikupe ujuzi. Si ndiyo? we have to change our mind. Uwezo na ujuzi ni mtaji tosha kabisa. na ukionesha uwezo na ujuzi hakika Dunia itakusapoti.

Nne, Wahandisi wa U.S walianza kuonesha uwezo wao ndipo serikali ikaamua kuwawasapoti kutokana na jitihada zao.

Sasa utukejeli mara ngapi,threads nzima unawakejeli engineers.

Ila wewe si umesema Lawyer ni noble proffession,sasa Wanasheria na wahasibu ktk thread wamefuata nini? Au umesahau kama wewe ndio umewaingiza.

Nani kakwambia wanasayansi US wameanza kuonesha uwezo wao,alafu serikali ikawasupport hebu nipe mfano mmoja tu?
Wenzenu ulaya serikali yao imewawekea Lab kuanzia elimu ya awali mpaka chuo na bado final year project wanafunzi wanapewa hela ya kutosha na kama serikali wakiiona nzuri wanaisupport.Wana center kibao ya kitafiti za maswala ya kisayansi leo TBS kuna bidhaa nyingine wanazipima kwa macho sababu hawan maabara inayojitosheleza.Sasa ikiwa TBS yenyewe hali mbaya vipi huyo Engineers atakuwa na hali gani.Mack Zuckerburg,Bill gates,Steve Jobs tokea wadogo wanazijua Computer,huku TZ mtu Computer anaijulia chuo .

Najua unapayuka payuka siku tembelea kwenye final year presentation pale CoET au CoICT
wakiwa wanafanya projects zao zile za final years tena kwa gharama za mifuko yao ,lkn serikali yako haioni.Hizi mashine ndogo ndogo za kusaga nafaka na kukoboa Watoto wa Mechanical Engineer wamezitengeneza kibao,hizi mashine za kupukuchua mahindi zipo kubao pale CoET,serikali yako inashindwa hata kuzipromoti wahisani wazione.CoICT kuna systems kibao pale ambazo zinaweza kuwa solution kwa taasisi za kiserikali,tena zimefanyiwa tafiti ktk taasisi hizi za kiserikali lkn taasisi na serikali hawazioni,washazoea system ya kawaida wanainunua kwa bilion 1 huku nyingine washapiga,wakati wanafunzi ukiwapa milion 100 wanakutengenezea system uitakayo ww na wataisupport kwa gharama nafuu kuliko hiyo uliyoinunua toka nje.

Kuna madogo wa Computer science UDOM 2014 wamebuni system ya kusimamia kesi mahakamani,ili kupunguza msongamano wa kesi mahakamani na kuondoa mfumo wa kuhifadhi taarifa kwenye mafile mahakamani,wameenda mpaka mahakamani kufanya research lkn mwisho wa siku si mahakama wala serikali yako haijathubutu kuwatafuta wale vijana kuboresha uendeshaji wa mahakama.

Sasa jiulize ikiwa watu historia wanashindwa kufanya research hizi kwenye makabila yetu 126 mila na tamaduni zao,machifu wao na zana walizokuwa wakitumia, je huyu mtu wa Science ndio ataweza.Watu wana idea kibao kuna dogo Mzanzibar kasoma UDOM anaitwa Salim kamaliza 2014 katengeneza Compiler kwa designed zake,lkn serikali yako imeshindwa kumwona.

Wewe siku ukipata muda zamia kwenye hizi fainal year presentation za Engineers CoET,CoICT,DIT,UDOM (Informatics and Virtual Educations) alafu angalia idea za wanafunzi wanavyo ziwasilisha practically,utakuja kugundua idea zipo ila tatizo serikali yako haioni wameng'ang'ania siasa..

Eti Lawyer noble professional,wanashindwa kufanya mambo yao msingi kwa ajili ya taifahili,wamejificha kwenye siasa,kutwa kudai katiba mpya na kulamba miguu ya wanasiasa.Mwisho wa siku wakapigwa Mlimani City kuanzia wanafunzi mpaka maprofesa wao hawajui walicho kisaini.

Hao wahasibu wako wenyewe mda si mrefu watu wa Computer Science,Software Engineering,Computer Engineering,Business Information system watazichukua kazi zao.
 
Tunavyolaumu CCM kama dude hivi wakati ni ndugu zetu kabisa.
Kwanza ungejiuliza yafatayo
Investment yoyote inahitaji:-

1. Mtaji/ capital ..... je upo?

2. Availability ya resources .... je vipo?

3. Utayari wa serikali .... imewaandaaje wasomi wetu.

Mtaji
Unahita fedha na eneo, hakuna fedha kwa maana yoyote.... wanatengeneza kivipi?

a) conceptual phase inagharama zake

b) design phase inagharama zake

c) Implementation/manufacturing inagharama zake

d) Testing/quality assurance inagharama zake

Lawama zote ipewe serikali ya ccm kushindwa kuwekeza kwa vijana kivitendo. Wamewekeza katika kuimba ccm, ccm, ccm ushenzi mtupu

HAKUNA Karakana zilizoboreshwa kitaalamu....manufacturing centre zikiwa na: -

I) Raslimali watu
II) Malighafi
III) mitambo .... vitendea kazi mbalimbali
IV) vijana walioandaliwa vema

Cha ajabu siku hizi hata sehemu za kufanya Elimu kwa vitendo nikama hazipo.

Serikali isipokuwa na sera wala mikakati bora katika uwekezaji kwa wasomi wetu tutarajie kuwa na taifa la wajinga katika secta zote. Biashara, uzalishaji nk

Ndio maana nadharia ya kujiajiri inabakia midomoni kwa wanasiasa na Vilaza wengine wasioweza kuchanganua mahitajio sahihi ya kiuwezo ilikujiajiri.

Vijana wasomi wa discipline mbalimbali wapo wanazubaa tu sababu sera na mikakati yetu haiwajengi wala kuwawezesha kujiajili.

CCM NDIO TATIZO

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Huko serikalini si wapo maengineer?
Unawalaumu M.engineer badala uilaumu serikali yako iliyoshindwa kuwekeza kwenye sekta ya Science na Technology

Kwataarifa yako serikali yako sasa iko bize na kupokea misaada ya fedha baada ya hapo hizo fedha zitatumika Kununulia Wapinzani,na kuendesha uchakuzi feki.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Habari wanaJF?

Hivi hawa MECHANICAL ENGINEERS wana kazi gani hapa nchini Tanzani?

Nashindwa kuwaelewa kabisa kwa sababu wana ujuzi na hicho walichokisomea lakini wanshindwa kutumia huo ujuzi wao kusaidia jamii. Au elimu yenu ipo kwenye makaratasi? mfano kwa sasa tumekumbwa na janga la COVID19 ambapo tunatakiwa tuwe na vifaa vya kutosha kama VENTILATORS. Cha kushangaza hawa wenye ujuzi wao wamekaa tu na vyeti vyao badala ya kuingia maabara kutengeneza hivi vifaa ili kusaidia watu wenye maambukizi ya ugonjwa wa COrona.

Nyie ni watu wa aina gani? kwanini mnataka tuagize hivi vifaa huko nchi za nje wakati tuna wataalamu wanakula mishahara ya bure? changamkeni acheni uzwazwa wa kulalalia mavyeti yenu.
kwanini mnapenda kuwa nyuma na kujifananisha na watu waliosoma Political Science?

Hakika aliyesoma Political Science au Sociology nchini Tanzania ana msaada mkubwa sana kuliko engineers na doctors.

Kweli elimu siyo vyeti, elimu ni kile ulichonacho kichwani mwako.


Karibuni kwa michango wakuu,

Ahsanteni.
Ndo umeishia hapo ?

Huyo unayemuona hana msaada, amekuwa na msaada mkubwa sana na kusukuma maisha yako, kitu pekee ambacho haujui ni mazingira yao ya kazi. Engineers wanafanya kazi zao nyuma ya mapazia ndio maana unapata uthubutu wa kuandika unachoandika. Engineers work on things ndio maana hutowaona, political scientists and sociologists wao wanadeal na watu na ndio maana unamuona ana thamani sababu wanapofanya kazi mnawaona na camera zinakuwa pembeni yao kuwamulika.
Kisa hujawahi ingia huko ICU au Theatre ndio maana unaona Daktari Hana maana sio ?

Umewaza juu ya uwekezaji, materials availability, potential buyers wa hizo vitu, market sustainability baada ya Corona kupotea na affordability ?
 
Hebu nikuulize maswali madogo sana mawili

1. Mataala wetu wa Elimu kumundaa kijana kujiandaa kujiajili kwa fani anayosomea umekaaje?

Haijamuandaa ila kazi ya msomi ni kutatua changamoto zinazomzunguka mkuu. Usomi siyo kulalamika na kuwatwisha mzigo watu wengine/ serikali. Ulishaona tayari kuna tatizo kwanini unashindwa kutatua hiyo changamoto wakati tayari una maarifa ya kutosha? Ni maana ya kuwa msomi?

2. Unaweza kuniambia factors za ushindani wa mahitaji kwa mteja na masoko kwenye soko huria?

FACTORS

a) Umahiri (Competence)


Hapa ME wengi wao hawana umahiri. Najua utakuja na sababu kwamba mfumo wa elimu yetu ndiyo mbaya mara umasikini. Nyie ni wasomi kama mfumo ni mbaya kwanini ukubali kutumia huo mfumo mbaya ambao mwisho wa siku unajua utakuacha bila manufaa yoyote?

b) Sheria bora- Serikali kupitia wanasheria wake lazima ihakikishe inatunga sheria nzuri na bora kuhakikisha kuna mazingira mazuri katika ushindani. And we have evidenced this baada ya Rais wetu kuingia madarakani kwa kuboresha sheria za kazi ila kwa vile watanzania wengi ujuzi upo chini inasababisha kuingia mikataba na makampuni ya kigeni kwa ajili ya kutekeleza miradi yetu ila Watanzania tumebaki kuwa vibarua tu basi.

Jadili haya maswali mawili kulingana na hoja yako. Labda utanielewa naongelea nini ninaposema capital na sera wazeshi kimkakati za serikali.

Kumbuka sipo hapa kushindana ikiwa hunielewi basi ndio matokeo ya ubishi bila hoja.
 
Ndo umeishia hapo ?

Huyo unayemuona hana msaada, amekuwa na msaada mkubwa sana na kusukuma maisha yako, kitu pekee ambacho haujui ni mazingira yao ya kazi. Engineers wanafanya kazi zao nyuma ya mapazia ndio maana unapata uthubutu wa kuandika unachoandika. Engineers work on things ndio maana hutowaona, political scientists and sociologists wao wanadeal na watu na ndio maana unamuona ana thamani sababu wanapofanya kazi mnawaona na camera zinakuwa pembeni yao kuwamulika.
Kisa hujawahi ingia huko ICU au Theatre ndio maana unaona Daktari Hana maana sio ?

Umewaza juu ya uwekezaji, materials availability, potential buyers wa hizo vitu, market sustainability baada ya Corona kupotea na affordability ?

Hongereni mkuu.

Vipi umahiri (competence) wenu wako ukoje?

Mkuu naongea hivyo kwa sababu kuna kesi nyingi unakuatana nazo mpaka unashangaa why watu wa kadaa hii wanakuwa hivi? unaweza kwenda hospital ukaambiwa unaumwa hiki kumbe huumwi huo ugonjwa mfano mzuri ni msanii fulani alienda hospital moja hapa TZ akaambwa anaumwa cancer wakati siyo kweli ila alipoenda Kenya, SA aliambiwa tatizo na natumai amepona.
 
Hongereni mkuu.

Vipi umahiri (competence) wenu wako ukoje?

Mkuu naongea hivyo kwa sababu kuna kesi nyingi unakuatana nazo mpaka unashangaa why watu wa kadaa hii wanakuwa hivi? unaweza kwenda hospital ukaambiwa unaumwa hiki kumbe huumwi huo ugonjwa mfano mzuri ni msanii fulani alienda hospital moja hapa TZ akaambwa anaumwa cancer wakati siyo kweli ila alipoenda Kenya, SA aliambiwa tatizo na natumai amepona.
Kwa hiyo kesi ya msanii mmoja ambaye hatujui alienda hospitali gani na alikutana na nani ndio anakufanya udharau madkatari tulionao ? Siku nenda kakae pale Moi japo kwa saa moja tu nadhani utaanza waheshimu na iheshimu kazi yao. Siku ukipelekwa Theatre wanapofanyia mtu surgery nadhani utakuja upya na thread hapa ya kuwapongeza Madktari kwa kazi yao iliyotukuka wanayofanya.
 
hahahahahaha nacheka kama mazuri vile..watu huwa wanajiuliza Africa ina maprofesa, madr, maengineer na wasomi kila mahala lakini mbona wanashindwa kuvitoa walivyosoma kwenda kwenye uhalisia? Inawezekana wakoloni walituletea elimu fake na tunahitaji ukombozi mwingine ili tupate elimu halisi.
Halafu Mzungu wa watu akisema tunakuja kufanyia utafiti wa chanjo kwenu, duu!!! Si kelele hizo, ooh mmetuona sisi manyani sio!! Hatutaki. Acheni dharau zenu eboo!! Fanyieni kwenu. Kaaaazi kwelikweli!!!
 
Ukijibu ndio huko nakuprove wrong 👇

1. Naomba uweke hapa ratio ya wageni vs wazawa viwanda vifutavyo

A) Tanga cement

B) mbeya cement

C) Atlascopco

D) Geita gold mine

2. IP reference yako kusema hayo unayoyasema by company names
To be obvious, wengi huko wanafanya kazi katika level ya technicians!!
 
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
Unawafahamu vizuri hao mechanical engineers unotuhumu kuwa hakuna wanachofanya? Unawafahamu vizuri madaktari uliowajumuisha na wahandisi kuwa wanafanya nini? Ni vema walau umetambua umuhimu wa taaluma hizi baada ya kuzuka Corona. Lakini huwatendei haki kuwanyoshea kidole na kuwaacha watunga sera wasio thamini taaluma hizi na nyinginezo kwa maslahi mapana ya wanasiasa. Unakumbuka mhandisi wakati wa Corona. Si wewe tu, hata mechanical engineers walio viwandani hutambuliwa wakati machine breakdown na kuna msururu wa malori nje yakisubiri bidhaa. Wanajeshi tunaona wazururaji tu mpaka siku nchi unaingia vitani ndio utajua umuhimu wao.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
To be obvious, wengi huko wanafanya kazi katika level ya technicians!!

Sheria ya nchi expatriate wanatakiwa Kuwa GM's, CEO's nk where applicable

Yet bado makampuni machache hawajatekeleza mengi teyari yametekeleza.

Nowadays
Plant managers, managers either electrical, mechanical or preventive or quarry or quality assurance to the bottom need be indigenous..... by country law.
 
Back
Top Bottom