MDAHALO WA IJUMAA: Waziri Mkuu akiachwa na wengine kubadilishwa itaridhisha?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,085
Likes
8,631
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,085 8,631 280
Badala ya kuvunja baraza kama wengine wanavyotarajia au kutegemea Rais anaweza kufanya tu mabadiliko makubwa (major reshuffling) ambayo yatagusa karibu wizara zote lakini yasimguse Waziri Mkuu. Hii itakuwa ni katika kuonesha kuwa ana imani na Waziri wake Mkuu lakini hana imani na mawaziri wengine na itakuwa ni njia rahisi ya kupunguzia serikali mzigo wa kikao cha Bunge kumpitisha Waziri Mkuu mpya au kutengeneza WM wa zamani ambaye ataanza kupata mafao ya ki-waziri mkuu mapema zaidi kuliko kama angeachwa kumaliza ngwe nzima.

Najiuliza zaidi kuwa kama WM ataachwa kura ya kutokuwa na imani naye bado itaendelea kwani ilikuwa predicated na wazo kwamba mawaziri wakijiuzulu au kuondolewa basi WM hatopigiwa kura ya kutokuwa na imani naye...?
 
K

Keil

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2007
Messages
2,214
Likes
8
Points
135
K

Keil

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2007
2,214 8 135
Je, watakaoteuliwa hawawezi kufanya ufisadi?

Ngereja kabla ya kuteuliwa kuwa Waziri alipiga kelele sana kuhusu extension ya mkataba wa TICTS, na alimpiga madongo mazito Waziri wa Mawasiliano na Uchukuzi zama hizo. Few years later, na yeye amekuwa fisadi na si ajabu ni fisadi kuliko hata huyo Waziri wa wakati huo.

Kama hakuna hatua zitakazochukuliwa kwa waliofanya ufisadi, then ni sawa na kutwanga maji kwenye kinu. Hata tubadilishe Waziri Mkuu au kuweka mawaziri wote wapya, hakuna la maana, sana sana wanazidi kutafuta namna ya kujificha.

Kikwete alipoingia madarakani alikuja na almost wote wapya, kama kubadilisha mawaziri ingekuwa suluhu, basi walioingia zama za JK wasingefanya ufisadi.

Ufisadi ni mwendelezo. Mwanakijiji nikukumbushe tu kwamba Mama Zakhia Meghji alipohojiwa kuhusu gharama kubwa za Ujenzi wa Twin Towers, alisema kwamba ni gharama za kawaida na kwamba Tanzania inaingia gharama hizo kwa kuwa wanataka kujenga Jengo la Benki Kuu ambalo lina hadhi. Sikutegemea kauli km hiyo, lakini sidhani kwamba aliisema toka moyoni, alikuwa akifunika madudu fulani, japo baadaye walikuja kumfunga Liyumba.

Mama Meghji huyo huyo alitaka kufunika uozo wa KAGODA, sijui ni kitu gani kilikuja kutokea akabadilisha kauli yake kwamba alikuwa misled na Ballali.

Baada ya Msabaha kufanya madudu ya Richmond, alihamishwa. Akawekwa Karamagi, yeye ndo akaua kabisa, akahamisha mkataba wa Richmond na kuwapa Dowans. Wote wakaondoka, tukaletewa Ngeleja ambaye wote tunajua madudu yanayoendelea Wizara ya Nishati na Madini. Juzi amediriki kulidanganya Bunge kuhusu Kiwira. Madudu ya Kiwira yalifanyika zama za Mkapa na Yona, ajabu ni kwamba Ngeleja anaendelea kufunika uozo huo kwa kupulizia perfume.

Kama tunataka ku-deal na tatizo la ufisadi na uwajibikaji wa mawaziri, suluhisho sio kubadilisha Baraza au kuleta awamu nyingine ya CCM, bali ni kuleta utawala mpya kabisa wa chama tofauti. Chama tofauti kikiingia kina jeuri ya kufumua uozo wote uliofanywa zama za Mwinyi, Mkapa, na JK. Lakini kama ni mawaziri wa CCM, tusitegemee lolote la maana.

Ufisadi wote mkubwa unaofanyika, una mikono ya Ikulu. Ufisadi mkubwa uliofanyika zama za Mkapa, JK ameshindwa kushughulikia, maana akisema ashughulikie mwisho wa siku Mkapa na watu watakwenda Segerea na JK hayuko tayari hilo. Hata akija mwingine yeyote kutoka CCM, stori itakuwa ni hiyo. Mawaziri wakipewa "ulaji" [wakiteuliwa] wanaendeleza ufisadi kwa kuwa wanaamini kwamba yeyote mwingine atakayekuja kuteuliwa hatakuja kufunua mdomo kumwangamiza, so wanaendelea kutafuna kama mchwa au dumuzi (scania).
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,513
Likes
2,461
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,513 2,461 280
Badala ya kuvunja baraza kama wengine wanavyotarajia au kutegemea Rais anaweza kufanya tu mabadiliko makubwa (major reshuffling) ambayo yatagusa karibu wizara zote lakini yasimguse Waziri Mkuu. Hii itakuwa ni katika kuonesha kuwa ana imani na Waziri wake Mkuu lakini hana imani na mawaziri wengine na itakuwa ni njia rahisi ya kupunguzia serikali mzigo wa kikao cha Bunge kumpitisha Waziri Mkuu mpya au kutengeneza WM wa zamani ambaye ataanza kupata mafao ya ki-waziri mkuu mapema zaidi kuliko kama angeachwa kumaliza ngwe nzima.

Najiuliza zaidi kuwa kama WM ataachwa kura ya kutokuwa na imani naye bado itaendelea kwani ilikuwa predicated na wazo kwamba mawaziri wakijiuzulu au kuondolewa basi WM hatopigiwa kura ya kutokuwa na imani naye...?
Mkuu kwa jinsi hoja ile ilivyoanzishwa inaonekana tatizo kubwa si waziri mkuu bali wale mawaziri. Ilisemwa kwamba Mawaziri wanaotuhumiwa kwa ufisadi ndani ya wizara zao wajiuzulu na kama hawajiuzulu basi wamuweke rehani waziri mkuu. Mawaziri hawakujiuzulu hivyo ukaanza mchakato wa kumuweka rehani waziri mkuu kwa kuanzisha mchakato wa kupeleka hoja ya kupiga kura ya kutokuwa na imani na PM. Hivyo basi mawaziri wakiondoka/wakiondolewa watakuwa wametimiza lile sharti la kwanza kwamba mawaziri wajiuzulu (wajuizulu ama waondolewe/wasiwepo) hivyo basi basi waziri mkuu ataondoka rehani.

Hapa kuna mtego mwingine tena. Waziri Mkuu alikuwa anawekwa rehani kwa kushindwa kuwasimamia mawaziri hivyo wakiondoka wakaja wengine waziri mkuu atakuwa amepata uwezo wa kuwasimamia? Naona vicious cycle hapa
 
kookolikoo

kookolikoo

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
2,560
Likes
42
Points
145
kookolikoo

kookolikoo

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
2,560 42 145
itabidi ajifunze kutokana na makosa yaani aanze kuwasimamia ipasavyo.
Mkuu kwa jinsi hoja ile ilivyoanzishwa inaonekana tatizo kubwa si waziri mkuu bali wale mawaziri. Ilisemwa kwamba Mawaziri wanaotuhumiwa kwa ufisadi ndani ya wizara zao wajiuzulu na kama hawajiuzulu basi wamuweke rehani waziri mkuu. Mawaziri hawakujiuzulu hivyo ukaanza mchakato wa kumuweka rehani waziri mkuu kwa kuanzisha mchakato wa kupeleka hoja ya kupiga kura ya kutokuwa na imani na PM. Hivyo basi mawaziri wakiondoka/wakiondolewa watakuwa wametimiza lile sharti la kwanza kwamba mawaziri wajiuzulu (wajuizulu ama waondolewe/wasiwepo) hivyo basi basi waziri mkuu ataondoka rehani. Hapa kuna mtego mwingine tena. Waziri Mkuu alikuwa anawekwa rehani kwa kushindwa kuwasimamia mawaziri hivyo wakiondoka wakaja wengine waziri mkuu atakuwa amepata uwezo wa kuwasimamia? Naona vicious cycle hapa
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,085
Likes
8,631
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,085 8,631 280
Nimeuliza hili kwa sababu dalilii ya kukamilika kwa illusion kunakaribia! Kwamba, wataingia wengine na WM atabakia, JK atabakia na tutaambiwa "tuwape nafasi" na kuwa "hawa wanafaa"!!!
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
32,796
Likes
15,240
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
32,796 15,240 280
Serikali ya sisiemu yote ni janga la kitaifa,we fikiria prezda anashirikiana na mawaziri kuiibia nchi.
 
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2009
Messages
525
Likes
9
Points
35
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2009
525 9 35
Nigekuwa Pinda, hiyo nafasi nisingeikubali tena. Nina wasiwasi hata Lowasa atakuwa "aliingizwa town"
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,513
Likes
2,461
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,513 2,461 280
Nimeuliza hili kwa sababu dalilii ya kukamilika kwa illusion kunakaribia! Kwamba, wataingia wengine na WM atabakia, JK atabakia na tutaambiwa "tuwape nafasi" na kuwa "hawa wanafaa"!!!
Tatizo ni usimamiaji na si wasimamiwaji!
 
GHOST RYDER

GHOST RYDER

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
1,025
Likes
18
Points
135
GHOST RYDER

GHOST RYDER

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
1,025 18 135
Nimeuliza hili kwa sababu dalilii ya kukamilika kwa illusion kunakaribia! Kwamba, wataingia wengine na WM atabakia, JK atabakia na tutaambiwa "tuwape nafasi" na kuwa "hawa wanafaa"!!!
Itakuwa imekidhi haja ya mtoa Hoja ZK aliyesema, '' Naomba mnisikilize kwa ukamiki, sie tuna mamlaka na mtu mmoja tu na huyu ni waziri mkuu, kwa kuwa ameshindwa kuwawajibisha hawa mawaziri (Ubavu ambao hana kwa mfumo wa utawala wa ******) sie tutamwajibisha'' mwsiho wa Nukuu

Pili, Mdahalo wa IJUMAA Ungenoga sana kama ungeangazaia Mdudu anayeitafuna Mahakama Nchini maamuzi yanajulikana hata kabla ya hukumu tena wiki mbili kabla, hapa nazungumzia heart breaker ya leo SINGIDA, sitaki kuamini kinachokwenda kutokea leo. WEKA MASIKIO WAZI
 
TaiJike

TaiJike

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2011
Messages
1,475
Likes
178
Points
160
TaiJike

TaiJike

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2011
1,475 178 160
Msitu ni ule ule, ngedere ni wale wale, sitegemei watakaoteuliwa upya kama watafanya maajabu chini WM. Nachofikiri ni kuondolewa kwa malipo ya WM pindi anapoachia chaka na awe kama wazee wengine wanaostaafu na kuishi kwa kutegemea pensheni zao badala ya kuendelea kuifilisi nchi.
 
Graph Theory

Graph Theory

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
4,029
Likes
1,668
Points
280
Graph Theory

Graph Theory

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
4,029 1,668 280
Mimi napendekeza asiondoe waziri yeyote na pia asimwonoe WM ili serikali yake iliyotukuka iendelee kuchapa kazi.
.
"WASIOSOMA NI CHAKULA CHA WASOMI".
 
kookolikoo

kookolikoo

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
2,560
Likes
42
Points
145
kookolikoo

kookolikoo

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
2,560 42 145
Msitu ni ule ule, ngedere ni wale wale, sitegemei watakaoteuliwa upya kama watafanya maajabu chini WM. Nachofikiri ni kuondolewa kwa malipo ya WM pindi anapoachia chaka na awe kama wazee wengine wanaostaafu na kuishi kwa kutegemea pensheni zao badala ya kuendelea kuifilisi nchi.
cha msingi ni kuimarisha checks & balances. bunge likiendedelea kutimiza majukumu yake ya kikatiba kutakuwa na mabadiliko.
 
THINKINGBEING

THINKINGBEING

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2010
Messages
2,761
Likes
884
Points
280
THINKINGBEING

THINKINGBEING

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2010
2,761 884 280
Hata wote wakiondoka alafu mpangaji namba moja wa magogoni abaki yuleyule ni ubatili mtupu.
 
vipik2

vipik2

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2011
Messages
1,431
Likes
304
Points
180
vipik2

vipik2

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2011
1,431 304 180
Mkuu kwa jinsi hoja ile ilivyoanzishwa inaonekana tatizo kubwa si waziri mkuu bali wale mawaziri. Ilisemwa kwamba Mawaziri wanaotuhumiwa kwa ufisadi ndani ya wizara zao wajiuzulu na kama hawajiuzulu basi wamuweke rehani waziri mkuu. Mawaziri hawakujiuzulu hivyo ukaanza mchakato wa kumuweka rehani waziri mkuu kwa kuanzisha mchakato wa kupeleka hoja ya kupiga kura ya kutokuwa na imani na PM. Hivyo basi mawaziri wakiondoka/wakiondolewa watakuwa wametimiza lile sharti la kwanza kwamba mawaziri wajiuzulu (wajuizulu ama waondolewe/wasiwepo) hivyo basi basi waziri mkuu ataondoka rehani.

Hapa kuna mtego mwingine tena. Waziri Mkuu alikuwa anawekwa rehani kwa kushindwa kuwasimamia mawaziri hivyo wakiondoka wakaja wengine waziri mkuu atakuwa amepata uwezo wa kuwasimamia? Naona vicious cycle hapa

Kimbunga: Kwa maelezo yako sasa naona Waziri mkuu atawekwa rehani ambayo itakuwa inapanda bei kadri tunavyoelekea 2015, tutarajie misuguano zaidi ndani ya CCM ikisaidiwa na nguvu ya umma, wabunge hawawezi kukaa kimya wakiona wanainchi wanazidi kuwa hoi kisa wao wanatoka upande wa CCM, Wengi wao wamepita kwa taaabu sana na CCM yao toka majimboni kwao hilo wanalijua vizuri tu, hivyo hawatakubali 2015 kazi iwe kubwa mara mbili na amini maneno yangu kabla ya uchaguzi wa 2015 upinzani utavuna mavuno makubwa sana mpaka watakosa maghala.
 
de'levis

de'levis

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2011
Messages
1,195
Likes
438
Points
180
de'levis

de'levis

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2011
1,195 438 180
waziri mkuu kaachwa na hajaguswa bali kuna mabadiliko makubwa katika baraza la mawaziri. ambapo j. makamba, H.kigwangala,S.masele C.tizeba na wengine wamo katika baraza la mawaziri...na kesho ndio kuna press conference pale ikulu..leo asubuhi kurugenzi ya mwasiliano ikulu itavialika vyombo vya habari hapo kesho saa tisa alasiri pale ikulu.
 
de'levis

de'levis

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2011
Messages
1,195
Likes
438
Points
180
de'levis

de'levis

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2011
1,195 438 180
Itakuwa imekidhi haja ya mtoa Hoja ZK aliyesema, '' Naomba mnisikilize kwa ukamiki, sie tuna mamlaka na mtu mmoja tu na huyu ni waziri mkuu, kwa kuwa ameshindwa kuwawajibisha hawa mawaziri (Ubavu ambao hana kwa mfumo wa utawala wa ******) sie tutamwajibisha'' mwsiho wa Nukuu

Pili, Mdahalo wa IJUMAA Ungenoga sana kama ungeangazaia Mdudu anayeitafuna Mahakama Nchini maamuzi yanajulikana hata kabla ya hukumu tena wiki mbili kabla, hapa nazungumzia heart breaker ya leo SINGIDA, sitaki kuamini kinachokwenda kutokea leo. WEKA MASIKIO WAZI
nasubiri hukumu itoke then tutajulishana mchawi ni nani...maana mchezo mchafu ulikuwepo
 
M

Mkwe21

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
2,049
Likes
649
Points
280
M

Mkwe21

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
2,049 649 280
Naona System Ndio Tatizo!! sisi wenye nchi Tunachotaka na Hawa Wahujumu Uchumi Tuwaone wakifuatiliwa na Takukuru na Kwenye Mahakama wakijibu tuhuma zao!! Sio watu waendelee Kuponda Mali walizochuma Kifisadi (usd 410,000 kwa miezi 16!!!!!) Halafu tusema kubadilisha inatosha!! That is a joke!!
Pia waziri Mkuu ameprove failure ya kuwasimamia mawaziri wenzake na sioni sababu yoyote ya yeye Kuendelea Kuwepo
Tumkumbuke mzee wa kararacha alionjeshwa Unaibu mkuu kidogo ila alifanya wonders!! Sasa iweja kwa huyu full Waziri Mkuu unashindwa Hata kuwajibisha mkurugenzi wa Halmashauri? Kuna Haja gani sasa ya Huyu Mtendaji?
 
zumbemkuu

zumbemkuu

JF Bronze Member
Joined
Sep 11, 2010
Messages
9,460
Likes
1,375
Points
280
zumbemkuu

zumbemkuu

JF Bronze Member
Joined Sep 11, 2010
9,460 1,375 280
halafu moja mbili tatu........watabadilishwa wizara tu na sio kuondoshwa. katika 50 labda 20 tu ndo watakuwa wapya, na hao wapya wana historia ya kuvurunda kwenye maofisi kabla ya kuingia kwenye siasa, ni swala la mda tu..............ngoja tusubiri.
 
zumbemkuu

zumbemkuu

JF Bronze Member
Joined
Sep 11, 2010
Messages
9,460
Likes
1,375
Points
280
zumbemkuu

zumbemkuu

JF Bronze Member
Joined Sep 11, 2010
9,460 1,375 280
naibu kuwa waziri kamili ndo mabadiliko tunayotaka haswaa.
 

Forum statistics

Threads 1,273,063
Members 490,259
Posts 30,469,410