Mchezo (mwingine ) mchafu kumchagua DG mpya DAWASCO


G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
110
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 110 0
Wakati tuko bize na huu wa NHC kuna mwingine unaendelea kule DAWASCO (ambao kuna wakati walinipiga mkwara nisianike data za deal nzima ya Privatization yao).



Naam katika hii game ya MICHEZO ya KIFISADI na KIHUNI inaendelea kwenye ajira serikalini, kama tunavyojua ile ya NHC dili lilikuwa linachongwa na mzee LUHANJO wa IKULU, sasa kule DAWASCO main player ni waziri MARK MWANDOSYA

Nyeti ni kuwa Waziri huyu anaendeleza civil war na sasa hiviniongeavyo kuna open conflict kati yake na BODI ya shirika hili la umma ambalo tarehe 25 January, walishortlist six candidates for the post of its CEO.

Habarai zinaendelea kusema kuwa waombaji ilitakiwa wawe wamefayiwa interview mwanzoni mwa February lakini hiz interview zenyewe hazikufanyika kwa sababu tarehe 27 January kwa sababu zisizoeleweka ikaibuka shortlist nyingine yenye majina mapya 7! hivyo zoezi zima likawa kama mazingaombwe na kuwachanganya hao ma candidates na if the anything the whole thing went from farse to confusion!


Naaam, kimbembe chote hiki kilianza paleee bosi wa sasa bwana ALEX KAAYA alipofikia kikomo cha mkataba wake na baada ya hapo bodi ya DAWASCO ikamwandikia MWANDOSYA barua kumwomba aaprove mkataba wa kumwongezea muda wa miaka mingine 4 bwana Kaaya.

Mwandosya akagoma, na akawapiga mikwara bodi kuwa wamwachie yeye kazi ya kumchagua CEO mpya wa DAWASCO. Na kilichomuudh bwana mwandosya ni bodi kumu overule na kuamua kufuata sheria na wakatengeneza short-list yao wao ambayo ilikuwa na 6 candidates.

Kujibu mapigo waziri Mwandosya alitoa amri kwa vijana wake watoe short slit yake na wa Cancel ileeee ya mwanzo ya bodi. So far kinachoendelea kule DAWASCO ni total confusion btn waziri na bodi ambao wanatunishiana misuli na kila mmoja nataka kuonyesha ubosi


Na kwa jinsi mambo yanavyoeendelea tuko njiani kuona NHC deja vu!
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,066
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,066 280
tatizo si Mwandosya wala Luhanjo.....
tatizo ni Kikwete period,,,,,,,,
kila mtu serikalini anajifanyia lake kwa sababu mkuu yuko too busy
na safari na mengineyo........
 
M

matambo

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
728
Likes
13
Points
0
M

matambo

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
728 13 0
kwani nani yuko juu?waziri au bodi ya wakurugenzi?
 
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,525
Likes
7
Points
135
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,525 7 135
Tatizo ni mfumo mzima na utawala, hali kama hizi zipo kila sehemu ila kuna kazi kubwa sana katika watoto wa maskini katika Taifa letu Tanzania maana kila sehemu ukienda utakuta mambo haya
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,371
Likes
1,189
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,371 1,189 280
tatizo si Mwandosya wala Luhanjo.....
tatizo ni Kikwete period,,,,,,,,
kila mtu serikalini anajifanyia lake kwa sababu mkuu yuko too busy
na safari na mengineyo........
Tatizo siyo Kikwete wala Mwandosya wala Luhanjo; tatizo ni sisi wenyewe watanzania kwa kukubali kuona serikali inaendesha mambo yake nyuma ya pazia. Hatuna hata sheria yoyote inatupa uhuru wa kupata taarifa za mambo yafanywayo na serikali, na tunasema mswano
 
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2008
Messages
2,720
Likes
33
Points
145
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2008
2,720 33 145
..let them beat around the bush. but all that we want is a competent guy to manage DAWASCO, period!!
You know, wenyewe wanasema wako kwenye mchakato... Na wakikosea, watasema "tulikuwa hatujajipanga vizuri"
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Siku zote kukitokea changes kuna watu wanachukua muda kuelewa!

I doubt, they may not be wrong only that we do not have full information. We only have one sided information and probably coming from loosers....
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,512
Likes
7,305
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,512 7,305 280
..let them beat around the bush. but all that we want is a competent guy to manage DAWASCO, period!!
You know, wenyewe wanasema wako kwenye mchakato... Na wakikosea, watasema "tulikuwa hatujajipanga vizuri"
huyo COMPETENT GUY hawezi kupatikana katika utaratibu kama huu, wa kuleteana vi memo, we angalia watu wameshakaa chini na kuchagua watu wao sita ili wafanyiwe final interview, sasa huyo wa saba katoaka wapi?
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,512
Likes
7,305
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,512 7,305 280
kwani nani yuko juu?waziri au bodi ya wakurugenzi?
Tatizo ni system yetu kuwa mbovu, ukiangalia kiundani Waziri sio mwajiliwa wa wizara yoyte, maana anaweza leo kuwa waziri wa mawasiliano kesho akawa waziri katika wizara nyingine, lakini kuna watendaji wakuu ambao ni waajiriwa,
sasa hapa ndio inapokuwa mchanganyiko mkuu
 
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2008
Messages
1,283
Likes
61
Points
145
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2008
1,283 61 145
Tatizo ni thithi
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
142
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 142 160
watanzania tuamke na tukubali kwamba tatizo sio waziri, bodi au nini... Tatizo ni mfumo. Its a high time ile kamisheni ya ajira ipewe muscles za kuweza kuajiri hata executive positions, ingawa na yenyewe bado... Au hata agencies za kimataifa zifanye hiyo kazi
Tusitegemee chochote kwani iwe bodi au waziri, kila mmoja anavutia kwake.

Mizegwe kama hiyo ipo kwenye upatikanaji wa DG wa MSD, mamlaka ya hifadhi za jamii, TTB, na hata bima

Tunahitaji wizara husika kubadili mfmo wa kazi
 
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
160
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 160
Kwa nini wasiandike kwa Watanzania wote kuapply baada ya hapo waangalie vigezo wanavyotaka? sasa hii ya bodi kuandika short list na wote wanabodi wakaweka majina ya ndugu zao kuna la maana hapo?
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
142
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 142 160
Kwa nini wasiandike kwa Watanzania wote kuapply baada ya hapo waangalie vigezo wanavyotaka? sasa hii ya bodi kuandika short list na wote wanabodi wakaweka majina ya ndugu zao kuna la maana hapo?
Hata wakitangaza nini, mchujo ndio huleta mfarakano... Na pia kuna wakati hata huko juu wanapofanya 'venting' huendeleza kuharibu mambo
 
H

Hekima Ufunuo

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
220
Likes
1
Points
0
H

Hekima Ufunuo

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
220 1 0
Kuna tatizo gani kwa aliyemaliza muda wake? ametekeleza majukumu yake kwa kiwango gani, performance appraisal yake iko ngapi katika viwango vya asilimia?

Upande wangu.
Mimi naona kuna mabadiliko kwa kiasi fulani katika swala zima la usambazaji wa maji katika jiji letu. ingawaje kuna maeneo ambayo hali siyo njema katika upatikanaji wake.

Kuna matatizo ambayo ni utendaji wa serikali na mengine ni utendaji wa Mkurugenzi wa dawasco moja kwa moja. Hekima yangu inaniambia kama umri unamruhusu na hakuna lolote linalotufanya sisi wakazi wa DSM tulalamike basi hakuna haja ya yeye kubadilishwa kwa sababu tu Waziri Hamtaki.
 
R

Rafikikabisa

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2009
Messages
252
Likes
36
Points
45
R

Rafikikabisa

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2009
252 36 45
Kwa nini wasiandike kwa Watanzania wote kuapply baada ya hapo waangalie vigezo wanavyotaka? sasa hii ya bodi kuandika short list na wote wanabodi wakaweka majina ya ndugu zao kuna la maana hapo?
Kwani utaratibu wa kupata DG wa DAWASCO unasemaje? Je bodi ina mamlaka ya kutafuta DG au ni jukumu la Waziri? Kama ni jukumu la bodi waziri hawezi kuingilia hila kama ni Waziri pia bodi haiwezi kumuingilia.

Lakini katika mashirika yetu mengi ni Waziri/Rais. Kwa hiyo waziri anaweza kuwa na mechanism za kufanya katika kutafuta DG. Kupata DG haliwezi kuwa jukumu la bodi.
 
Njilembera

Njilembera

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2008
Messages
1,445
Likes
178
Points
160
Njilembera

Njilembera

JF-Expert Member
Joined May 10, 2008
1,445 178 160
TATIZO NI THITHI!

Sawa kabisa nakubaliana na huyu, na hali kadhalika nakubaliana na wale wanaodai ni mfumo mpaya, mpaya kabisa.

Ukitaka CEO na Deans na HoDs kwenye vyuo vikuu, mfumo wa sasa(umeasisiwa na UDSM kusema kweli), ni kuwa wanateuliwa watu watatu, wanapewa jukumu la ku-search wanaofaa!Unajua nini hao watatu wanachaguliwa na mkuu aliye madarakani, yaani Mkandala akitaka Deputy VC wake yeye ndiye anayechagua search team, itamletea nani!!!? Haya madudu yanaacha mianya mingi ya hicho kitu kitamu cha kutamanika RUSHWA! Na thithi thote hatujali tunapoona sera mpya ambayo inaweza kufungua hio mianya, uliza kule UDSM kama wamewahi hata kukohoa kuhusu anayeteua search team. Hivi vijimambo vya kukaa kimya..THITHI...

Taasisi zetu zinaendeshwa kwa mikutano kibao tena inayochukua muda mrefu (ndio ni lazima na vibahasha viwepo), lakini amini usiamini, zaidi ya 80% ya wanaohudhuria hawafungui mdomo isipokuwa wanapokula kuku, sambusa, juisi, mapapai.

Ni kwa nini Bodi ya NHC haikuachagua mtu wao! Yaani taasisi nyeti kama NHC inaweza ikathubutu kuwa na BODI Mpya, MANAGEMENT Mpya kwa wakati...ni lazima kuna vitu vinajengwa...nitaanza kupayuka niachie hapa....
 
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
2,255
Likes
136
Points
160
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
2,255 136 160
Awali ya yote naunga mkono hatua ya Waziri Mwandosya kutoapprove extension ya mkataba wa DG juu kwa juu, ata kama mtu atakuwa amefanya vizuri ni muhimu baada ya mkataba nafasi itangazwe na kushindaniwa kwa haki.

Lakini swali ni je hiyo nafasi ilitangazwa ili watu waaply na kushindanishwa ili kupata hizo shortlists?
 
A

Audax

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2009
Messages
444
Likes
1
Points
33
A

Audax

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2009
444 1 33
siri kali-mmmhhhhhhhhhhhhhhhhhh!!!!!!!!1
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
10
Points
0
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 10 0
Every important post in Tanzania is Political..!!!

Politicians are Gods in our country; this really sucks.

It doesn't have to be this way.
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,292
Likes
4,656
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,292 4,656 280
thawathawa umethema kweli kabitha

Every important post in Tanzania is Political..!!!

Politicians are Gods in our country; this really sucks.

It doesn’t have to be this way.
Yah! piga shule yako, soma professional yeyote at the end of the day mwanasiasa ndiye anayekuamulia maisha. nchi yetu hii ndiyo maana watu hawarudi kila kona 'umimi'
 

Forum statistics

Threads 1,214,253
Members 462,617
Posts 28,506,716