Mbwembwe za mabinti ukweni kabla ya ndoa

Mbwembwe za mabinti ukweni kabla ya ndoa

Nadhani hili si kwenye masuala ya ndoa/mapenzi pekee.

Katika kila jambo watu huijengea jamii inayowazunguka "TASWIRA" chanya ili jamii husika iwakubali na kuwaamini.

NB: Hata wachawi hawalogi mchana.
 
Ilikuwa fursa kipindi hicho niko kigori, alinitibua mmoja tuu baasi akafelisha woote. Sikuwahi kutamani tena kufungwa pingu za maisha, hadi leo sijawahi juta na sitakaa nijute..... niko hivi hivi juzi jana na leo.

Ukibisha utakuwa na lako tuu.

Kasie.
Kweli wewe komandoo, na huduma ya muda mfupi unaipataje au nayo umeisahau kabisa?
 
Mie hata kuigiza siwezi am really...na amka mda nilio zoea, nafanya shughuli za ndani ya uwezo wangu nikichoka napumzika

chakujifanya Mie ni trekta natafta nini..kuigiza siwez mama mkwe nipende jinsi nilivyo
Hayo ndiyo maisha [emoji122] [emoji122] [emoji122].
 
Uzuri hata huko ukweni wanakupokea kwa kuigiza wanabadirikaga hasa wakiijua familia yako. Tena bora ukutane na baba mkwe kuliko mama na mawifii utajuta
Naskia kule napo kuna kamati ya ufundi....

Ukiondoka mjadala unaibuka sasa, unachambuliwa kama mchicha.
 
Nadhani hili si kwenye masuala ya ndoa/mapenzi pekee.

Katika kila jambo watu huijengea jamii inayowazunguka "TASWIRA" chanya ili jamii husika iwakubali na kuwaamini.

NB: Hata wachawi hawalogi mchana.
Hapo umesakafia kabisa mkuu.
Hata wachawi.....?
 
Hapo kuna aina tofauti ya wanawake kuna wachafu wa asili yani huyo hata ufungue darasa la usafi daily yeye haelewi somo hao ndio waigizaji wakuu kificha makucha
Wengine ni wale wanapenda kujipendekeza ukweni ili apendwe zaidi ndoa itiki kwa kujichekesha na kuleta vizawadi hawajambo
Wengine ni wale wanajiamini yeye haangalii unamuonaje anafanya impasavyo sio kufurahisha wakwe
 
Hapo kuna aina tofauti ya wanawake kuna wachafu wa asili yani huyo hata ufungue darasa la usafi daily yeye haelewi somo hao ndio waigizaji wakuu kificha makucha
Wengine ni wale wanapenda kujipendekeza ukweni ili apendwe zaidi ndoa itiki kwa kujichekesha na kuleta vizawadi hawajambo
Wengine ni wale wanajiamini yeye haangalii unamuonaje anafanya impasavyo sio kufurahisha wakwe
Kaka yangu alioa kwa kigezo cha ulokole.

Mwanamke alikua kuoga yeye binafsi ni kwa mbinde, kufagia uwanja ni kwa mbinde, vyombo vinakusanywa hata siku tatu ndio visafishwe, kufua hata nguo za mmewe hafui.

Ndoa haikumaliza hata mwezi.
 
Amani iwe nanyi ndugu zangu JF,

Poleni kwa pilikapilika za maisha na matamko/miluzi mingi inayoibuka kila kukicha.Leo hii nataka tutathimini hizi mbwembwe wanazokua nazo akina dada kwa wachumba zao na hasa ukweni wanapotambulishwa kabla ya ndoa.

Pindi tu wanapotambulishwa ukweni huwa na heshima nzuri kupita kiasi, yani unaweza kujiuliza binti huyu amezaliwa au kashushwa toka mbinguni?
Anazungumza kwa heshima na adabu zote kila wakati na huwa mnyenyekevu kwa watu wote sambamba na kuwa mtiifu kwa kila atakachoambiwa.

Anaamka asubuhi na mapema kuliko hata alivyozoea na hufanya kazi zote peke yake mpaka nyote mnasema yes huyo ndo binti wa kuoa/kuolewa na mwanangu. Kila kazi anataka aifanye yeye mwenyewe bila hata kusaidiwa.

Katika kipindi hiki mwanaume na ndugu zake wanakua na furaha na taswira mpya akilini mwao bila kujua wayaonayo ni mbwembwe za muda mfupi tu zisizo na uhalisia. Umeona wapi mtu anafanya kazi kama mashine pasi kupunzika?

Picha linabadilika baada ya ndoa, hapo ndipo utaifahamu tabia halisi ya mkeo/mkaza mwana. Atachelewa kuamka, atafanya kazi akijisikia na ataleta mapozi mpaka kwa watu muhimu kwako.Haya yote nimeshuhudia mara kadhaa, sasa najiuliza na huko kwenu yapo au ni huku kwetu tu?
Very true!!!
 
Kwa mie nilivyo ndivyo nikivyokuwa ma ndivyo nitaendelea kuwa. Aaagh ni inajaza amani na furaha ukisikia yaani "wewe hubadiliki" hapo na kucheka kwingiiiiii tunacheka... Mtu akitaka nichezea sindimba naye amachezeshwa eeeee... Adabu mkononi mwendo wa kuheshimiana na kuishi vizuri wakijua na mipaka nini mtu unapenda nini na upuuzi upi huupendi.

Poleni mnaokutana na walio hivyo...dawa yao ukisema unamuoa... Muache mkimbie yaani kata mawasiliano kumfunza... uone atafanyaje akikupenda hata uc*hi atatembea barabarani ili umrudie...yaani atakushangaza na akili yake itanyooka.... Wafunzeni mmezidi kuonekana ka vile wao ni Mungu wenu na maneno yenu. Akiwa wa mengine huyo atasepa na kukutukana juu na mengine....
 
Ilikuwa fursa kipindi hicho niko kigori, alinitibua mmoja tuu baasi akafelisha woote. Sikuwahi kutamani tena kufungwa pingu za maisha, hadi leo sijawahi juta na sitakaa nijute..... niko hivi hivi juzi jana na leo.

Ukibisha utakuwa na lako tuu.

Kasie.
Nakusoma vizuri, do what makes you happy.
 
Nashukuru Mungu sikupitia hayo maana akili yangu inatafsiri vibaya, haya wenye vifungo vya maisha mkuje mtiririke humu, ngoja nielekee kwa masinia maseja.
kwani wewe hujaolewa...?
 
Amani iwe nanyi ndugu zangu JF,

Poleni kwa pilikapilika za maisha na matamko/miluzi mingi inayoibuka kila kukicha.Leo hii nataka tutathimini hizi mbwembwe wanazokua nazo akina dada kwa wachumba zao na hasa ukweni wanapotambulishwa kabla ya ndoa.

Pindi tu wanapotambulishwa ukweni huwa na heshima nzuri kupita kiasi, yani unaweza kujiuliza binti huyu amezaliwa au kashushwa toka mbinguni?
Anazungumza kwa heshima na adabu zote kila wakati na huwa mnyenyekevu kwa watu wote sambamba na kuwa mtiifu kwa kila atakachoambiwa.

Anaamka asubuhi na mapema kuliko hata alivyozoea na hufanya kazi zote peke yake mpaka nyote mnasema yes huyo ndo binti wa kuoa/kuolewa na mwanangu. Kila kazi anataka aifanye yeye mwenyewe bila hata kusaidiwa.

Katika kipindi hiki mwanaume na ndugu zake wanakua na furaha na taswira mpya akilini mwao bila kujua wayaonayo ni mbwembwe za muda mfupi tu zisizo na uhalisia. Umeona wapi mtu anafanya kazi kama mashine pasi kupunzika?

Picha linabadilika baada ya ndoa, hapo ndipo utaifahamu tabia halisi ya mkeo/mkaza mwana. Atachelewa kuamka, atafanya kazi akijisikia na ataleta mapozi mpaka kwa watu muhimu kwako.Haya yote nimeshuhudia mara kadhaa, sasa najiuliza na huko kwenu yapo au ni huku kwetu tu?


Najiuliza ushamuoa huko ukweni mnafanya nini?
Si natakiwa muambatane ninyi wawili mkaanze maisha yenu?
Kwanza amke mapema yeye ni kijakazi?

Acheni hizo mmeoana nendeni mkaanze maisha yenu wawili bhaaaasii
 
Back
Top Bottom