Mbunge Joseph Mbilinyi Sugu mara moja moja acha "UTOTO"

Mbunge Joseph Mbilinyi Sugu mara moja moja acha "UTOTO"

sishangai! Kwa elimu yako ya india ni sawa. Ulipata muda wa kufuatilia mikutano ya tsvangirai huko zimbabwe? Mikutano yake ilijaza sana lakini matokeo ilikua tofauti. Let me tell you, watu wanahudhuria mikutano ya cdm kuangalia helkopta na ile ya babu kuona kikongwe chenye zaidi ya miaka 60 lakini kina girlfriend!!

point taken,tutafutane mkuu.
 
wewe ndio ulivyoandika hakuna point hapo
mie sijaongelea kupendwa kwa mbunge sugu mbeyaa mjini mie nimeongelea kujitambua kwa Mbunge sugu kuwa yeye ni mbunge na act kama Mbunge sio kuact kama mtangazaji wa planet bongo

mhhhh mbona mimi nimeelewa vyema kabisa hakuna tusi ila aksent poa ....huwezi linganisha hiii ya mtandaooni ali ukalinganisha na ile f.k yuuu ya nanii ndani ya jengo takatifu ambalo umeapa kwa biblia au kuraani .....
 
Kuact kama Mbunge ni ku act vipi? Alafu unajua maana yak u act kweli? Hivi unajua Mbunge ni mwanadamu mwenye hisia anafurahi, anachukia na ana hisia? Kwa kuandika, “CDM: We riding high in the sky with them choppers...n people on the ground all over understand n love our messages ...” kuna tatizo gani? Je, ni uongo kwenye Operation yao wanayofanya hawaendi na Choppers? Ni si kweli kuwa watu wengi wanahudhuria mikutano yao ikionyesha kuwa wanawapenda?

Bado sana... Nasema bado sana....

Bado sana kuelewa ubaya na aina ya uwasilishwaji wa hiyo message kwa mtu mwenye cheo cha Mbunge..
Kama haujakaa darasani kwanzia miaka 16
 
mhhhh mbona mimi nimeelewa vyema kabisa hakuna tusi ila aksent poa ....huwezi linganisha hiii ya mtandaooni ali ukalinganisha na ile f.k yuuu ya nanii ndani ya jengo takatifu ambalo umeapa kwa biblia au kuraani .....

Sikaongelea maana ya ule ujumbe ila nimeongelea namna alivyokosea alivyowasilisha ule ujumbe ndio tatizo mkuu kulingana na hadhi yake mkuu
 
wewe ndio ulivyoandika hakuna point hapo
mie sijaongelea kupendwa kwa mbunge sugu mbeyaa mjini mie nimeongelea kujitambua kwa Mbunge sugu kuwa yeye ni mbunge na act kama Mbunge sio kuact kama mtangazaji wa planet bongo
HA! kumbe wabunge wanaact ?sugu anaishi maisha yake halisi,waliomchagua walimwelewa vile alivyo na wataendelea kumwelewa ,wewe subiri wabunge wako wa maigizo uwapigie kura!kitu kingine kila ukiandika shutuma zako unailani sana bangi hivi wewe kwa kukaa kote na hiyo elimu unayojinasibisha nayo unafikiri bangi ni kitu cha kubeza eh? bangi iko poa sana na ungewajua watu wanaopiga msuba na status zao kijamii kitaifa na kimataifa ungetulia mwenyewe! acha kuponda bangi na watu uswahilini FYI kuzaliwa mjini =form six ,kuishi uswahilini=university sasa mtu akipiga darasa hadi form four halafu wa uswahilini anakuwa sawa na watu na PHD zao =sugu yuko juu sana !nutin'beats street wise! Ciao fratello!
 
Tatizo la hili jukwaa kuna watu wana ubishi wa damu, ukisema kitu wamesha kurupuka ama chama au dini!! Huu ni ujinga! Mtoa thread amesema mambo ya maana kabisa kwamba Sugu ajirekebishe katika kuongea na kuandika, asiandike kihuni huni kama zamani alipo kuwa hajawa mbunge. Mbunge ni cheo kikubwa anapaswa kuji heshimu sana. MBONA Nkamia ana sakamwa kwa kauli yake ya siongei na mbwa? Kauli hii si ngeni kuisikia mtaani lakini si sahihi kutumiwa na mbunge tena bungeni!!!

Ni kweli kabisa Nkamia, Serukamba ni moja ya watu waliotoa kauli tata.. Ila ni mara moja hii ya sugu sio mara moja anakuwa anakosea jinsi ya kuwasilisha ujumbe hata kama anakuwa ana message nzuri ya kuongea na wananchi wake

Nakubaliana na wewe mkuu kwa asilimia mia moja
 
HA! kumbe wabunge wanaact ?sugu anaishi maisha yake halisi,waliomchagua walimwelewa vile alivyo na wataendelea kumwelewa ,wewe subiri wabunge wako wa maigizo uwapigie kura!kitu kingine kila ukiandika shutuma zako unailani sana bangi hivi wewe kwa kukaa kote na hiyo elimu unayojinasibisha nayo unafikiri bangi ni kitu cha kubeza eh? bangi iko poa sana na ungewajua watu wanaopiga msuba na status zao kijamii kitaifa na kimataifa ungetulia mwenyewe! acha kuponda bangi na watu uswahilini FYI kuzaliwa mjini =form six ,kuishi uswahilini=university sasa mtu akipiga darasa hadi form four halafu wa uswahilini anakuwa sawa na watu na PHD zao =sugu yuko juu sana !nutin'beats street wise! Ciao fratello!

Nasikitika sana kuonga nguvu kazi ya taifa kama wewe ukiongea kitu hiki
 
Umenipotezea muda wangu wa kusoma maandishi yako mengi na marefu kwa ajili ya ka sentensi kamoja alikoandika Sugu.Hapa alikua anatuandikia masela wa kitaa na tumemuelewa we endelea na usomi wako wa kunyoosha sentensi.
 
Mkuu wangu sina wivu na ubunge .... mie am trying to help kwani najua tuna watoto wanaotaka kuwa wabunge na wabunge wa sasa ndio ma role model wao...
naogopa wasije wakachagua wrong role model

Yaani watu wanabaka watoto na kuwaambukiza UKIMWI mnashindwa kuongelea,unakuja kuongelea sentensi isiyo hata na tusi ndani yake?

Vijana wa Lumumba ,hivi hizo choppa ndo zinawachanganya hivyo?

Mnashindwa kuongelea!
-kupanda kwa umeme
-ajira
-pembe za ndovu
-bunge la katiba
-mawaziri mizigo

Halafu unakuja kuposti upuuzi hapa!!!!
Kwendraaaaaaaa!
 
nimesoma zaidi ya mara mbili sijaelewa tatizo lipo wapi

Ngoja mkuu labda wadau watakuja kukuelewesha
Maana nimejaribu kuelewesha bado hujanielewa mkuu wangu
 
ikipata mda rejea historia ya matukio ya ajabu ya maisha yake hutoshangaa kuanzia malezi yake mpaka hapo
 
mimi siwakubali CDM kwakila kitu lakini unapozungumzia kuhusu Sugu na hiyo habari na ushahidi ulio tandaza hapo jukwaani niko kinyume na wewe,hatukatai kuwa ubunge unahadhi yake lakini sijaona Sugu alicho haribu zaidi ya kueleza hisia zake, nadhani mzee CTU unacho doubt ni Sugu kushindwa kutumia old English kufikisha message yake..Lakini tambua Sugu simwakilishi wa CDM tu wala wanambeya,Sugu ni mwanaharakati wa masela wa mtaa au watu wamtaa,he still the inspiration and encouragement of people for what he is doing,miaka mingi sana kijana wa kitanzania kanyimwa fursa na kanyanyaswa na hawa wazee wetu tunao watetea kuwa ndo icon lakini ndo wahuni number moja zaidi ya Sugu,ndo hao wanaotembea na wadogo zetu na kuwaachia miwaya,ndo hao wanao shiriki kwenye drug dealing,hujuma mbalimbali ambazo zinadidimiza vijana..now umemuona Sugu hooligan kwa message alioitoa..nadhani kuna zama zilikupita ndugu kama hata late HIP HOP legend Eric White aliweza kuingia White house bila business suite kwanini iwe Sugu kutamka hayo..

Siugomvi tunawekana sawa
 
Yaani watu wanabaka watoto na kuwaambukiza UKIMWI mnashindwa kuongelea,unakuja kuongelea sentensi isiyo hata na tusi ndani yake?

Vijana wa Lumumba ,hivi hizo choppa ndo zinawachanganya hivyo?

Mnashindwa kuongelea!
-kupanda kwa umeme
-ajira
-pembe za ndovu
-bunge la katiba
-mawaziri mizigo

Halafu unakuja kuposti upuuzi hapa!!!!
Kwendraaaaaaaa!


-kupanda kwa umeme
-ajira
-pembe za ndovu
-bunge la katiba
-mawaziri mizigo
Kwani haya yameongelewa wapi..?
Si hapa hapa JF

Hivi vyote vimeshawahi kuongelea hapa hapa na tulishaongelea haya sana tu

Na hili pia linahitaji kuongelewa...
 
Mitandao ya kijamii imekuwa kama ni moja ya nyenzo ya mawasiliano baina ya "mtu na mtu" na hata "mtu na watu"

Wafanyabiashara mbalimbali wamekuwa wakitumia mitandao hii kama njia moja ya mawasiliano na wateja wao hivyo hivyi na wanasiasa wamekuwa wakitumia mitandao hii kwa ajili ya kuwasiliana na wananchi wao au tuseme wapiga kura wao


ila kuna kitu nimekiona sio sawa kinachoendelea ndani ya mitandao hii ya kijamii.. nayo ni aina ya uwasilishwaji wa ujumbe kutoka kwa watu hao kwenda kwa wananchi wao..

sijui niseme ni usela, au utoto content inaweza kuwa ni nzuri ila sasa kwa jinsi ilivyoandikwa inakuwa ni utumbo kama sio ushuzi mpaka unakaa unasema huyu kweli na umri huu anaweza kufanya hili anayoyafanya

naweza kusema kuwa ni elimu ila pia nasema ni kutojitambua kwani kuna watu wengi hawana degree wala masters ila kwa umri wao wanafanya mambo ambayoni ya kistaarabu, uongeaji wao na uandishi wao unafuata staha

Mbunge wa Mbeya Mh Joseph Mbilinyi aliwaandikia maelfu ya wafuasi wake au tuseme wapiga kura wake message hii


CDM: We riding high in the sky with them choppers...n people on the ground all over understand n love our messages ...


sio mara moja au mara mbili uandishi wa Mh huyu unakuwa ni wa utata na usioendana na hadhi yake ya
mbunge na watu wa aina hii ndio wanafanya ubunge kuwa kama ni kazi ya wahuni na wavuta bangi ndio maana sitashangaa kesho Afande Sele nae anasema anataka kwenda bungeni.

wote tunaelewa sugu alikuwa msela na mwanamziki wa bongo fleva lakini pia aelewe nyakati zinabadilikka aangalie na muktadha wa kuandika na kuongea maneno ajue neno gani alitumie wapi akiwa chini ya kivuli gani

sugu kama anajua yeye shule haipo aajiri basi mtu wa kuwa anamwandikia alieyeenda shule mtu ajue ni jinsi gani ya kuandika na kufikisha ujumbe kwa watu na watu wakamwelewa....
sio anaandika ujumbe kwa wananchi wake au wapiga kura wake anaandika kama vile yuko studio na p funk wanarekodi nyimbo...

Ubunge una hadhi yake katika jamii na ndio maana wenzetu wana ma PA sidhani sugu kama ane... kama anae basi atakuwa ni MGOSI MKOLONI ambaye nae ni wale wale..

Sugu ajitambue ajue Mbeya, Tanzania wako wanamwangilia yeye basi aact kama Mbunge sio anakuwa kama Mvuta Bangi
kutoka Uswahilini na kuanza kuandika ushuzi kama wavuta bangi wengine tu , Sugu ajitofautishe yeye na mtoto wa miaka 16 ambaye kazoea kuvaa supra na suluari za kubana ambaye kakurupuka asubuhi na kuanza kupost utumbo

Aangalie mfano kutoka kwa wanasiasa wenzake kama vile
ZITTO KABWE, SLAA, NA MH JAKAYA MRISHO KIKWETE




Mh sugu wewe ni mtu mzima bwana acha utoto kuwa kama Mbunge basi ni hayo tu

Japo ni maelezo mengi nahic kama kuna kitu ulitaka kumsaidia Mh Sugu, lakin kwa lugha uliyotumia m naona kama ulidhamilia kumtukana na kumdhalilisha mbunge ambae kwa kipindi husika aliaminiwa na wasomi na wasio wasomi wa jimbo la Mbeya.

Nafikiri hata wana jamvi wenzangu watakubaliana nami kuwa si busara kumkosoa mtu kwa kuanza na kumfananisha na mtoto au na wavuta bangi na siamin kama kwa thread yako mh sugu atakuwa amesaidika zaid ya kuhic kudhalilishwa.
 
mimi siwakubali CDM kwakila kitu lakini unapozungumzia kuhusu Sugu na hiyo habari na ushahidi ulio tandaza hapo jukwaani niko kinyume na wewe,hatukatai kuwa ubunge unahadhi yake lakini sijaona Sugu alicho haribu zaidi ya kueleza hisia zake, nadhani mzee CTU unacho doubt ni Sugu kushindwa kutumia old English kufikisha message yake..Lakini tambua Sugu simwakilishi wa CDM tu wala wanambeya,Sugu ni mwanaharakati wa masela wa mtaa au watu wamtaa,he still the inspiration and encouragement of people for what he is doing,miaka mingi sana kijana wa kitanzania kanyimwa fursa na kanyanyaswa na hawa wazee wetu tunao watetea kuwa ndo icon lakini ndo wahuni number moja zaidi ya Sugu,ndo hao wanaotembea na wadogo zetu na kuwaachia miwaya,ndo hao wanao shiriki kwenye drug dealing,hujuma mbalimbali ambazo zinadidimiza vijana..now umemuona Sugu hooligan kwa message alioitoa..nadhani kuna zama zilikupita ndugu kama hata late HIP HOP legend Eric White aliweza kuingia White house bila business suite kwanini iwe Sugu kutamka hayo..

Siugomvi tunawekana sawa
Mkuu kwanza kabisa nimeupenda mchango wako..
Sina tatizo na sugu kuwa mwanaharaki, sina tatizo la sugu kuwa rais wa mbeya kama anavyojiita ila mie mkuu kwenye baadhi ya post zangu nilisema kuwa iwapo mtu unauhakika unaweza kuhandle vitu viwili au vitatu kwa wakati mmoja basi uwe na double au multiple personality (white multiple personality)
Isiwe black ambayo inakuwa ni disorder

Message aliyoiwakilisha ni kama mwanasiasa..
Basi aongee kama mwanasiasa aweze kutwist kutoka sugu kwenda kwa Mh Joseph Mbilinyi...

Hiyo anatakiwa aijue sishangai hata alipofanya vurugu bungeni alishindwa kuelewa kule pale hakuwa sugu aliyekuwa anabishana na polisi kipindi kile na sasa hivi ni Mbunge ambaye pale yuko bungeni na anayoyafanya pale ni kujishushia heshima yeye, wananchi wake na familia yake japokuwa haikunishangaza sana kuwepo kwa watu walioshabikia ujinga ule
 
mkuu nikas mtei niwe na wivu wa kike kwa kipi hasa ?

Kwa sababu hujui Sugu kama ni mwanahip hop na music ndio uliompa ubunge.

Ungelijuwa usingepoteza muda wako kumfananisha John Mnyika na Sugu, Sugu siyo mwanasiasa.

Na mimi narudia kusema una wivu wa kichangudoa.
 
Japo ni maelezo mengi nahic kama kuna kitu ulitaka kumsaidia Mh Sugu, lakin kwa lugha uliyotumia m naona kama ulidhamilia kumtukana na kumdhalilisha mbunge ambae kwa kipindi husika aliaminiwa na wasomi na wasio wasomi wa jimbo la Mbeya.

Nafikiri hata wana jamvi wenzangu watakubaliana nami kuwa si busara kumkosoa mtu kwa kuanza na kumfananisha na mtoto au na wavuta bangi na siamin kama kwa thread yako mh sugu atakuwa amesaidika zaid ya kuhic kudhalilishwa.

Simtukani ila namwambia ukweli mkuu

Anavyooandika Sugu sio kama Mbunge ni kama mtoto wa miaka 16, au mvuta bangi siamini mtu mzima na akili zake timamu akaandika yale aliyoyaandika Mh Sugu
 
-kupanda kwa umeme
-ajira
-pembe za ndovu
-bunge la katiba
-mawaziri mizigo
Kwani haya yameongelewa wapi..?
Si hapa hapa JF

Hivi vyote vimeshawahi kuongelea hapa hapa na tulishaongelea haya sana tu

Na hili pia linahitaji kuongelewa...

Ndugu UZALENDO hausomewi darasani wala haupatikani kwa kuongea straight English ambayo unaiamini!UZALENDO upo moyoni mwa mtu!Kuna ma-doctor na ma-Prof kadha wa kadha wanaongea good English na wanao'igiza' wana maadili lakini wameingiza nchi yetu kwenye ufisadi wa kutisha!

MAVAZI,MANENO, au MUONEKANO haufanyi mtu aonekane ana maadili,mtu ataonekana ana maadili kwa MATENDO yake!
 
Back
Top Bottom