Mbunge anapotumia muda mwingi kutoa shukrani | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge anapotumia muda mwingi kutoa shukrani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makene, Jul 4, 2011.

  1. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,477
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Je utaratibu huu wa mbunge kabla ya kutoa mchango wake anakuwa na orodha ndefu ya watu wa kuwapa shukrani, nashukuru mtoto wangu mdogo, nashukuru bla bla.
    Je haya ndiyo mambo wananchi wanahitaji kusikia toka kwa wawakilishi wao pale bungeni?
     
  2. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hata mwenyekiti kaliona hilo na kalisemea lakini mchangiaji anadai ni kuonewa wivu. Sisi kama watazamaji salamu hizo zinatu bore saana. kama msululu wa salamu aliokuwa nao Ghasia asubuhi ni kero. Anakumbushia hadi msiba mbichi wamama yake Anne - alitaka amuone anatiririsha machozi sijui!!!!!!!!
     
  3. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,807
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Huku ni kutumia muda vibaya.......shukrani naziita time stealer.... maana kuna wabunge mpaka leo wanampongeza makinda kwa kuwa spika..... that is crap......wananchi hatutaki kusikia mambo ya kurudia rudia kila siku.........
     
  4. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 0
    Bunge halina kanuni. Angalia mabunge ya wenzetu full itifaki, hakuna huu upuuzi. Ukitaja kujua hilo chukua mfano mdogo tu siku Hu Jin Tao , presidaa wa China siku alipokuwa pale national stadium akifungua uwanja, ilikuwa ni aibu kwa mawaziri wetu. yaani mara huyu anasoma messeji kwenye simu mara wanapiga stori. Lakini wachina walikuwa na nidhamu ya hali ya juu, hata hotuba zao hazikuwa na upuuzi mwingi wa kutaka kumshukuru kila mtu mpaka mtoto wako.
     
  5. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,002
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    mbunge wa magamba anashukuru, anatambulisha wageni wake wawili watatu, analaumu maandamano na migomo kisha anaunga mkono hoja anakaa anasubiri posho huku amelala na kutoka udenda kidogo siku imeenda. wamefanya hivyo kwa karibu miaka 50 sasa.
     
  6. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,826
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    kizazi cha bongofleva mpaka bungeni kutajana majina tuuuu na shukrani inaudhi kweli hawa ghasia katumia dk kumi nzima anashukuru tuuuu wakati hotuba yake mbovuuu no mshahara kuongezwa.
     
  7. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #7
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,083
    Likes Received: 370
    Trophy Points: 180
    Hili tatizop nafikiri liko kuanzia ngazi za juu maana kama mawaziri wanatumia mpaka hotuba za bajeti kushukuru usitegemee mbunge aache kutumia njia hiyo hiyo
    Ilitakiwa kwenye issue kama bajeti kusiwe na kitu kama hicho ila ndo hivyo wanatumia muda kuwashukuru mpaka watoto wao
     
  8. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    unamaana wanapaishana mpk maproducer RA, papaa mkwele, papaa ngeleja, pededjeeee masha
     
  9. M

    Mohammad Waziri Member

    #9
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ina nikumbusha baadhi ya nyimbo za densi ambazo badala ya kutoa ujumbe mwimbaji anatumia muda mwingi zaidi kutaja majina. Mwisho wa siku hata madhumuni ya wimbo unakuwa hauoni. Ni aibu na ina chekesha.
     
  10. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #10
    Jul 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,616
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huyu mbunge wa Dodoma mzushi!
     
  11. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #11
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,477
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mzushi sana, hiyo nafasi angetumia mbunge mwingine kwa tija ya maendeleo kwa watu walalahoi wa nchi hii.
     
  12. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #12
    Jul 4, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,831
    Likes Received: 642
    Trophy Points: 280
    namuangalia Tundu Lissu akichangia bajeti ya Ofisi ya Rais, kaanza na points straight!! kwa wapambanaji kama hawa hawana muda wa kupoteza ila wana magamba dakika wanazopewa kuchangia hoja ni nyingi sana kwao ndio maana wanaanza kutaja majina hadi ya vimada wao katika shukrani+mipasho+vijembe
     
  13. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #13
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 55,521
    Likes Received: 17,006
    Trophy Points: 280
    Ni jambo la kupoteza muda, kwa kuwa hawana hoja. Halina maana kabisa. Nimemsikia Spika akiwaambia msipoteze muda kwa kupongezana, lakini haya majitu hayasikii.
     
  14. Fred Katulanda

    Fred Katulanda Verified User

    #14
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 1, 2011
    Messages: 229
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    [h=6]Wanakera sana hawa! Nilikuwa naangalia Bunge kwenye Tv Mbunge anatoa salam bungeni kwa mjukuu wake anayedai ndo anajifunza kuzungumza eti kila akimuona kwenye televisheni, anasema "aona babu Malole kwenye Tv" unauma sana kugawa muda wetu kwa salamu za kinafiki[/h]
     
  15. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #15
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,175
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Umenisemea mama, leo umenyoosha kweli.
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 55,521
    Likes Received: 17,006
    Trophy Points: 280
    Ukweli hubaki kuwa ukweli hata kama si mtam.
     
  17. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    huku ni kukosa uzalendo na kukosa hoja , wabunge wengi wa magamba hawafanyi utafiti kabla ya kungea na hata ukiwasikiliza utaona hoja zao ni dhaifu. ili kupoteza muda wanaanza na salamu zisizo na kichwa wala mkia ili mradi waonekane wameongea, kisha uorodhesha mrorongo wa matatizo ya jimbo lake na baadaye wanaunga mkono 100%.

    Inahitajika sheria kalina spika mzalendo ili kukomesha ujinga huu
     
  18. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #18
    Jul 4, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,224
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Mm huwa siwaelewagi pale wa kushukuriwa ni wananchi peke yake hayo mengine fanyia ndani kwako ccm kuna baadhi ya wabunge ni hewa sana ,
     
  19. N

    Nkomoji JF-Expert Member

    #19
    Jul 5, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inauma sana ndugu yangu!hii inaashiria ni kiasi gani wabunge wetu hawataki kwenda majimboni,badala yake pongezi zote zinatolewa mjengoni!ni upuuzi!
     
Loading...