Mbowe: Zitto kajiharibia mwenyewe kwa kurubuniwa na CCM

Mbowe: Zitto kajiharibia mwenyewe kwa kurubuniwa na CCM

Sijawahi kuona Mchagga katili na asiye na shukrani kama MBOWE, Pamoja na wanayomtuhumu nayo ZITTO yote , bado alitakiwa kuwa na mshipa wa aibu kwa kuwa ZITTO amekitoa Chama mbali sana. Ndiyo anayea kambi hivyo huyo MBOWE anachezea watu wa KIGOMA.

mkuu umenena zitto hata kama kalubuniwa bado hakutakiwa kufanyiwa hayo kama wanavyosema zitto bado ni mtu makini naimani hiyo kuteleza sio kuanguka.
 
habari picture,
mkutano uko wapi hapa, jukwa liko wapi hapa coz naona makundi mawili, je, kazi ya chopa nini??? time will tell

"Asiejua maana usimpe maana"
Nani alikuambia ukimbie shule kisa fimbo za mwalimu wa hisabati zimekuwa nyingi? Sasa angalia kusoma hujui picha nayo huwezi itambua.

attachment.php
 
Sijawahi kuona Mchagga katili na asiye na shukrani kama MBOWE, Pamoja na wanayomtuhumu nayo ZITTO yote , bado alitakiwa kuwa na mshipa wa aibu kwa kuwa ZITTO amekitoa Chama mbali sana. Ndiyo anayea kambi hivyo huyo MBOWE anachezea watu wa KIGOMA.

Kila mmoja alichangia kukua kwa chama, Zitto alichangia ndio lakin hakupaswa kusaliti chama na wala hukupaswa kujiona yeye ni bora kuliko chama ila ilimpasa kukitumikia chama chake kwa kujitolea zaid na kuhakikisha maadui wanaotaka chama kianguke hawafanikiwi ila siyo yeye kujiwekea uadui na chama…!!

ukwel ni kwamba mbowe amechangia kwa kias kikubwa chama kufika hapa kilipo na kamwe hatuwez kukubal adui yetu atuchagulie kiongozi…………………………………

…………………………never never ever
 
Sijawahi kuona Mchagga katili na asiye na shukrani kama MBOWE, Pamoja na wanayomtuhumu nayo ZITTO yote , bado alitakiwa kuwa na mshipa wa aibu kwa kuwa ZITTO amekitoa Chama mbali sana. Ndiyo anayea kambi hivyo huyo MBOWE anachezea watu wa KIGOMA.

Nilishawahi kusikia kuwa hii kitu inayoitwa CHADEMA ilianza zamani, huenda hata kabla hata Zito hajazaliwa; kwa maana ya Chagga Development Association. Sasa inakuwaje tena Zito ndo awe ameitoa mbali ?
 
Pamoja na Wema wote Zitto aliowafanyia bado jitu linathubutu kusimama mbele ya hadhara na kuongea ujinga.

Mbowe Zero kabisa!

Hebu tutajie mema ma3 aliyoyafanya Zito akiwa CDM? Ambayo sasa ameondoka na yenyewe yameondoka.

Ninyi CCM ndiyo tuwashangae kwa wema wote aliowafanyia Baba wa Taifa JK. Nyerere mmeshindwa kumuenzi kwa kuweka miiko ya uongozi kwenye Katiba, hata kuwakataza tu viongozi wasiwe na account nje mmeshindwa?
 
mbowe3-300x169.jpg

MWENYEKITI wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Freeman Mbowe, amewataka wananchi wa Mkoa wa Kigoma kuijua historia ya mageuzi ya Mkoa huo ili kuepuka kuwalaumu viongozi wanaosimamia vyama hivyo pindi wanapochukua maamuzi magumu.

Alisema wananchi wengi wamekuwa wakishabikia na kuwahukumu viongozi hao bila kuangalia chimbuko la vyama hivyo, vilikotoka na hatimaye kufikia hatua vilipo sasa hususan katika mkoa huo ambao umekuwa chimbuko la mabadiliko.

Akijibu swali lililoulizwa na mtu ambaye alijitambulisha kwa jina la Cheche wa Cheche, katika mkutano wa hadhara wa ‘Oparesheni Delete CCM’, uliofanyika kwenye kijiji cha Mnanila Manyovu mkoani hapa jana, Mbowe alisema Mkoa wa Kigoma ulizalisha viongozi wengi maarufu katika mageuzi.

Alisema utumishi ndani ya chama hicho haupimwi kutokana na mtu kutoka mkoa gani, bali hupimwa kutokana na ujasiri, uwezo wa mtu na kamwe kiongozi makini hawezi kumpiga vita mtu kwa sababu ya kabila au dini yake.

Akitoa mfano wa viongozi waliotegemewa na wanachi wa mkoa huo katika kuendeleza mageuzi, Mbowe, alisema Daniel Nsanzugwanko, Aman Kabourou na Zitto Kabwe walionyesha umahiri wao katika kuongoza vyama vya siasa enzi zao kabla ya kurubuniwa na kuvisaliti.

Akifafanua zaidi kuhusu lawama ambazo zimekuwa zikielekezwa kwake na chama anachokiongoza, hususan kuondolewa kwa aliyekuwa Naibu Katibu Mkuu wa chama hicho, Zitto Kabwe, Mbowe alisema kuwa kamwe hawezi kumzibia kwa kuwa ndiye aliyemtafuta na kumuingiza katika siasa akiwa kijana mdogo.

Labda nilazimike kutoa ufafanuzi huu ili muelewe ukweli wake. Mimi ndiye nilimwingiza Zitto katika siasa akiwa kijana madogo, nilimwita akitokea masomoni Ujerumani, kisha nikamshauri akagombee ubunge katika jimbo la Kigoma Kaskazini, nikampa pesa na gari ambalo mpaka sasa hajalirudisha,” alifafanua.

Alisema Zitto ndiye aliyetia mchanga kitumbua chake kwa kusaliti chama kutokana na kukubali kurubuniwa na viongozi wa CCM, jambo ambalo lisingelivumiliwa ndani na nje ya chama.

Huku akishangiliwa na umati mkubwa uliofurika katika Uwanja wa Community Centre mjni Kigoma, Mbowe alisema kuwa, atahakikisha anakilinda chama hicho kwa gharama yoyote bila kumwonea mtu ili kukijengea imani kwa watanzania.

Akizungumzia usaliti wa aliyewahi kuwa Mbunge wa Kigoma Mjini kupitia chama hicho, Dk. Aman Kabourou, alisema kwamba akiwa kijana mwanzilishi wa chama hicho, alishiriki kikamilifu kumpigania Dk. Kabourou kumleta nchini na hatimaye kugombea ubunge mwaka 1993 katika uchaguzi mdogo.

“Nyinyi vijana wengi inawezekana hamjui hiki chama kilianza vipi katika mkoa huu. Mimi nilishiriki kikamilifi kumwezesha Dk. Kabourou kuwania ubunge wa Kigoma Mjini kwa kutoa nauli ya kumleta kutoka Uingereza alikokuwa akiishi, yeye na mkewe na pia nikampa pesa kumwezesha kufanya kampeni, leo hii mnanihukumu Mbowe,” aliongeza.

Alisema kuwa kuna baadhi ya watu wanafikiri kuwa anampiga vita Zitto, jambo ambalo si kweli kwa kuwa amemlea, amekula na kulala nyumbani kwake kabla hajakua kiuchumi.

Jana, Mbowe alifanya ziara yake katika jimbo la Manyovu, Kigoma mjini katika uwanja wa Community Centre Mwanga, Munawila na Mahembe ambako aliendelea kuwasisitiza wananchi kuwapa dola upinzani kwa kuanzia uchaguzi wa serikali za mitaa.

Chanzo:Tanzania daima

Lakini kwa nini Zitto asirudi kundini?
 
hiv wew ni mwanasiasa kwel? unayeweza hata siku moja ukagombea hata ujumbe wa mtaa?

Usihangaike naye huyo kwani jina lake linatoa tafsiri kamili ya kimtokacho.
Msalani=Choo cha shimo tu.
Maliwatoni=Bafu + Choo cha (ku-flush) maji
 
Una uhakika gani kama hayo maneno kayasema Mbowe? Hayo yameandikwa na Tanzania Daima ikidai imemnukuu Mbowe. Kama nia yako ni kupata kauli ya Zitto ungeanza na Mbowe aje ku comfirm taarifa ya Tanzania Daima
Hivi Tanzania Daima ni gazeti la nani vile?
Hivi maana ya kunukuu ni ipi? Labda tuanzie hapo mkuu mkulu wa Kaya IKWETE
 
Last edited by a moderator:
Sijawahi kuona Mchagga katili na asiye na shukrani kama MBOWE, Pamoja na wanayomtuhumu nayo ZITTO yote , bado alitakiwa kuwa na mshipa wa aibu kwa kuwa ZITTO amekitoa Chama mbali sana. Ndiyo anayea kambi hivyo huyo MBOWE anachezea watu wa KIGOMA.

ukatili wa MBOWE ni upi hebu tuthibitishie humu.... NA HUU UKATILI WA EL KUMWAGIA SUMU MZEE WA RELI MPAKA AKAWA KAMA NYANI NGADU je huu si ukatili? yani ww unaona wa MBOWE ndio ukatili.. hata aibu huoni pttuuuuuuu!!!!!
 
Hakuna ubishi 'Zitto AMETOKA na chama mbali' (sio amekitoa chama mbali) na mchango wake kwa Chadema ni mkubwa mno, lakini hilo halihalalishi usaliti alioufanya. Chadema si chama strong Kigoma, NCCR is..miaka yote ambayo Zitto amekuwa Chadema ameshindwa kukifanya Chama kuwa strong Kigoma kama ambavyo kina Mbowe wamefanya chama kuwa strong Kilimanjaro, Slaa alivyofanya chama kuwa strong Arusha na Karatu, au hata new-comer Sugu alivyofanya chama kuwa strong Mbeya. Hakuna haja ya Mbowe kuwa na shukrani kwa Zitto, alipaswa kutimiza wajibu wake kwa chama na kwa waTanzania...sijawahi kuona sehemu Mbowe akiwashukuru Sugu, Mnyika, Mdee, Msigwa, Arfi, Lissu...why Zitto ashukuriwe!?

Ndugu unakosea sana kumfananisha zitto na hao watu hapo nadhani moyo wako unajua ukweli,zitto amekuwa chachu ya mabadiliko Tanzania nzima vijana wengi wanaobwabwaja humu walikuwa inspired na zitto kuingia kwenye siasa hao kina sugu wamekuta njia imeshafagiliwa wao ilikuwa ni kupita tu na kwa jimbo kama Mbeya ilikuwa hata likigombea jiwe ilimradi tu ni Cdm lazima lingeshinda.JF IMEKUWA SIYO SEHEMU YA GREAT THINKERS WATOTO MMEKUWA WENGI SANA
 
Nilishawahi kusikia kuwa hii kitu inayoitwa CHADEMA ilianza zamani, huenda hata kabla hata Zito hajazaliwa; kwa maana ya Chagga Development Association. Sasa inakuwaje tena Zito ndo awe ameitoa mbali ?

mtabadilisha majina sana lkn moto ni uleule mwaka wenu huu lazima muiname hata kama inauma we vumilia tu.
 
Pamoja na Wema wote Zitto aliowafanyia bado jitu linathubutu kusimama mbele ya hadhara na kuongea ujinga.

Mbowe Zero kabisa!

wema labda alifanya kwa mkeo lakn ndan ya chama alikua anatimiza majukumu jin ccm likamkumba sasa yuko hoiiii
 
Last edited by a moderator:
ukishiriki kujenga ukachoka hiyo sehemu ndio unataka kubomoa mkose wote na ambae bado anaihitaji? si uondoke kwa amani?
 
Hivi Tanzania Daima ni gazeti la nani vile?
Hivi maana ya kunukuu ni ipi? Labda tuanzie hapo mkuu mkulu wa Kaya IKWETE

Mkuu unaweza kuurudisha ufahamu wako kidogo kuwa hata Mbowe mwenyewe analinunua Tanzania Daima kama unavyonunua wewe. Mbowe sio mhariri wala sio mwandishi wa habari
 
Last edited by a moderator:
njaa mbaya asee.cheki mbowe alivyojipinda hapo..
 
Sijawahi kuona Mchagga katili na asiye na shukrani kama MBOWE, Pamoja na wanayomtuhumu nayo ZITTO yote , bado alitakiwa kuwa na mshipa wa aibu kwa kuwa ZITTO amekitoa Chama mbali sana. Ndiyo anayea kambi hivyo huyo MBOWE anachezea watu wa KIGOMA.
kakitoa chama mbali au yeye ndie chama kimemtoa mbali, ebu rudia tena kusoma maneno aliyoyasema mbowe, yeye ndie aliyemshawishi zzk kugombea ubunge, akampa gari na pesa ambazo hadi Leo hajarudisha, sasa kwa haraka haraka tu, nani kamtoa mwenzie mbali.
vua miwani ya mbao na ukereketwa wewe ndugu.zzk alirubunika mwenyewe,chezea mapesa ya ccm wewe.
 
Sijawahi kuona Mchagga katili na asiye na shukrani kama MBOWE, Pamoja na wanayomtuhumu nayo ZITTO yote , bado alitakiwa kuwa na mshipa wa aibu kwa kuwa ZITTO amekitoa Chama mbali sana. Ndiyo anayea kambi hivyo huyo MBOWE anachezea watu wa KIGOMA.

kama hujaelewa ufafanuzi huu wa kamanda mbowe basi wewe tukupigie ishara ya msalaba tu .
 
Back
Top Bottom