Mbowe; Maandamano Hapana

Mbowe; Maandamano Hapana

Joseph Ludovick

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2013
Posts
384
Reaction score
508
Katika muktadha wa kisiasa nchini Tanzania, suala la maandamano linaibua hisia kali, hasa pale yanapohusiana na masuala nyeti kama vile utekaji na mauaji. CHADEMA imetangaza maandamano ya nchi nzima, ikidai kuwa lengo ni kulaani matukio haya na kushinikiza vyombo vya dola kuchunguza.

Hata hivyo, kwa kuzingatia nia njema ya Rais Samia Suluhu Hassan katika kuimarisha maridhiano na kuchukua hatua madhubuti za kuhakikisha uchunguzi wa kina unafanyika, ni vyema kujiuliza ikiwa kweli maandamano ni njia bora zaidi ya kutatua suala hili, au kuna njia mbadala zenye tija zaidi ambazo zinaweza kuleta mabadiliko ya kudumu bila kuhatarisha amani ya taifa.

Moja ya athari kuu za maandamano ni uwezekano wa kuvuruga amani na utulivu. Tanzania, kama taifa linaloheshimu amani na maridhiano, imeweza kuzuia ghasia kubwa zinazohusiana na maandamano katika siku za nyuma. Hata hivyo, maandamano makubwa yanapokuwa na mvuto mkubwa wa hisia za kisiasa, kuna hatari ya kutokea vurugu ambazo zinaweza kuathiri ustawi wa raia.

Kwa mfano, maandamano makubwa yanaweza kuvuruga biashara na shughuli za kiuchumi, hasa kwa wafanyabiashara wadogo wanaotegemea kipato cha kila siku. Aidha, maandamano yanaweza kusababisha migongano kati ya vikundi vya raia na vyombo vya usalama, jambo ambalo linaweza kupelekea uvunjifu wa haki za binadamu au hata kupoteza maisha ya watu.

Pia, maandamano mara nyingi husababisha hofu miongoni mwa raia. Hofu hii inaweza kuwa ni ya kiusalama ambapo raia wanaogopa kutoka nje kwa kuhofia vurugu au kukamatwa. Hofu hii inapozidi, inaweza kusababisha wananchi wengi kukosa huduma muhimu au kushindwa kutimiza majukumu yao ya kila siku, jambo linaloweza kudhoofisha uchumi wa ndani wa taifa.

Aidha, maandamano yanapokuwa ya kisiasa, kuna hatari ya kuibua mgawanyiko wa kijamii na kisiasa. Tanzania ina historia ya maridhiano na umoja, lakini maandamano yenye hisia kali yanaweza kufarakanisha watu kwa misingi ya itikadi za kisiasa au kijamii, na hivyo kudhoofisha jitihada za pamoja za kujenga taifa moja lenye mshikamano.

Badala ya kutumia maandamano, kuna njia nyingi za kuhakikisha kuwa haki inapatikana na ukweli unafahamika bila kuhatarisha amani ya nchi. Njia mojawapo ni kupitia majadiliano ya ana kwa ana kati ya viongozi wa serikali na upinzani. Rais Samia ameonyesha nia ya maridhiano na ameweka mazingira ya kidemokrasia ambapo majadiliano ya wazi yanawezekana.

Kwa kutumia majukwaa haya, vyama vya siasa kama CHADEMA vinaweza kuwasilisha malalamiko yao kwa njia ya heshima na yenye tija, badala ya maandamano ambayo yanaweza kuleta migogoro.Vile vile, ni vyema kutumia vyombo vya habari na mitandao ya kijamii kwa namna sahihi.

Haya ni majukwaa yenye nguvu ambayo yanaweza kutumika kuhamasisha na kuelimisha umma kuhusu matukio ya utekaji na mauaji bila kuchochea ghasia. Kwa mfano, kuanzisha kampeni za amani zinazolenga kujenga mshikamano wa kitaifa, kuhimiza uwajibikaji wa vyombo vya dola, na kuhamasisha serikali kufanya uchunguzi huru ni njia mbadala ambayo inaweza kuwa na athari chanya kwa muda mrefu.Vile vile, kutumia vikao vya kitaifa vya kutafuta suluhu ni njia bora ya maridhiano.

Kwa mfano, kupitia TCD, au baraza la Amani la taifa zinazojumuisha wawakilishi wa serikali, upinzani, mashirika ya kijamii, na wadau wa haki za binadamu, ni hatua kubwa kuelekea kuimarisha uwajibikaji wa pamoja. Majukwaa haya yanaweza kuwa na jukumu la kufanya uchunguzi wa kina na kutoa mapendekezo ya kitaifa juu ya namna bora ya kushughulikia masuala haya bila kutumia maandamano. Iliwezekana kwa kikosi kazi cha rais kuhusu haki jinai, haiwezi kushindikana kwenye mengine.

Ni muhimu pia kujenga utamaduni wa kushirikisha raia moja kwa moja katika utatuzi wa changamoto za kitaifa. Hii inaweza kufanyika kwa njia ya mikutano ya umma, ambapo raia wanaweza kuzungumza moja kwa moja na viongozi wao, kupaza sauti zao bila kuhatarisha amani ya nchi. Ushiriki wa wananchi kwenye mazungumzo haya ni njia bora ya kuhakikisha kuwa kila upande unasikilizwa na kwamba matatizo yanashughulikiwa kwa umakini.

Katika nyakati hizi ngumu, Tanzania inahitaji kutafuta njia za amani za kushughulikia matatizo yake. Maandamano, ingawa ni haki ya kisheria, yanaweza kuleta athari mbaya kwa amani ya nchi, uchumi, na mshikamano wa kijamii. Kwa hiyo, ni vyema kuzingatia njia mbadala za kutafuta maridhiano, kama vile majadiliano, matumizi ya vyombo vya habari kwa uwajibikaji, kutumia majukwaa yaliyopo, na kushirikisha raia katika mazungumzo ya moja kwa moja. Njia hizi zitaleta mabadiliko ya kudumu bila kuhatarisha ustawi wa taifa, na kuhakikisha kuwa haki inapatikana kwa kila mmoja.
 
Katika muktadha wa kisiasa nchini Tanzania, suala la maandamano linaibua hisia kali, hasa pale yanapohusiana na masuala nyeti kama vile utekaji na mauaji. CHADEMA imetangaza maandamano ya nchi nzima, ikidai kuwa lengo ni kulaani matukio haya na kushinikiza vyombo vya dola kuchunguza. Hata hivyo, kwa kuzingatia nia njema ya Rais Samia Suluhu Hassan katika kuimarisha maridhiano na kuchukua hatua madhubuti za kuhakikisha uchunguzi wa kina unafanyika, ni vyema kujiuliza ikiwa kweli maandamano ni njia bora zaidi ya kutatua suala hili, au kuna njia mbadala zenye tija zaidi ambazo zinaweza kuleta mabadiliko ya kudumu bila kuhatarisha amani ya taifa.
Moja ya athari kuu za maandamano ni uwezekano wa kuvuruga amani na utulivu. Tanzania, kama taifa linaloheshimu amani na maridhiano, imeweza kuzuia ghasia kubwa zinazohusiana na maandamano katika siku za nyuma. Hata hivyo, maandamano makubwa yanapokuwa na mvuto mkubwa wa hisia za kisiasa, kuna hatari ya kutokea vurugu ambazo zinaweza kuathiri ustawi wa raia. Kwa mfano, maandamano makubwa yanaweza kuvuruga biashara na shughuli za kiuchumi, hasa kwa wafanyabiashara wadogo wanaotegemea kipato cha kila siku. Aidha, maandamano yanaweza kusababisha migongano kati ya vikundi vya raia na vyombo vya usalama, jambo ambalo linaweza kupelekea uvunjifu wa haki za binadamu au hata kupoteza maisha ya watu. Pia, maandamano mara nyingi husababisha hofu miongoni mwa raia. Hofu hii inaweza kuwa ni ya kiusalama ambapo raia wanaogopa kutoka nje kwa kuhofia vurugu au kukamatwa. Hofu hii inapozidi, inaweza kusababisha wananchi wengi kukosa huduma muhimu au kushindwa kutimiza majukumu yao ya kila siku, jambo linaloweza kudhoofisha uchumi wa ndani wa taifa. Aidha, maandamano yanapokuwa ya kisiasa, kuna hatari ya kuibua mgawanyiko wa kijamii na kisiasa. Tanzania ina historia ya maridhiano na umoja, lakini maandamano yenye hisia kali yanaweza kufarakanisha watu kwa misingi ya itikadi za kisiasa au kijamii, na hivyo kudhoofisha jitihada za pamoja za kujenga taifa moja lenye mshikamano.

Badala ya kutumia maandamano, kuna njia nyingi za kuhakikisha kuwa haki inapatikana na ukweli unafahamika bila kuhatarisha amani ya nchi. Njia mojawapo ni kupitia majadiliano ya ana kwa ana kati ya viongozi wa serikali na upinzani. Rais Samia ameonyesha nia ya maridhiano na ameweka mazingira ya kidemokrasia ambapo majadiliano ya wazi yanawezekana. Kwa kutumia majukwaa haya, vyama vya siasa kama CHADEMA vinaweza kuwasilisha malalamiko yao kwa njia ya heshima na yenye tija, badala ya maandamano ambayo yanaweza kuleta migogoro.Vile vile, ni vyema kutumia vyombo vya habari na mitandao ya kijamii kwa namna sahihi. Haya ni majukwaa yenye nguvu ambayo yanaweza kutumika kuhamasisha na kuelimisha umma kuhusu matukio ya utekaji na mauaji bila kuchochea ghasia. Kwa mfano, kuanzisha kampeni za amani zinazolenga kujenga mshikamano wa kitaifa, kuhimiza uwajibikaji wa vyombo vya dola, na kuhamasisha serikali kufanya uchunguzi huru ni njia mbadala ambayo inaweza kuwa na athari chanya kwa muda mrefu.Vile vile, kutumia vikao vya kitaifa vya kutafuta suluhu ni njia bora ya maridhiano. Kwa mfano, kupitia TCD, au baraza la Amani la taifa zinazojumuisha wawakilishi wa serikali, upinzani, mashirika ya kijamii, na wadau wa haki za binadamu, ni hatua kubwa kuelekea kuimarisha uwajibikaji wa pamoja. Majukwaa haya yanaweza kuwa na jukumu la kufanya uchunguzi wa kina na kutoa mapendekezo ya kitaifa juu ya namna bora ya kushughulikia masuala haya bila kutumia maandamano. Iliwezekana kwa kikosi kazi cha rais kuhusu haki jinai, haiwezi kushindikana kwenye mengine. Ni muhimu pia kujenga utamaduni wa kushirikisha raia moja kwa moja katika utatuzi wa changamoto za kitaifa. Hii inaweza kufanyika kwa njia ya mikutano ya umma, ambapo raia wanaweza kuzungumza moja kwa moja na viongozi wao, kupaza sauti zao bila kuhatarisha amani ya nchi. Ushiriki wa wananchi kwenye mazungumzo haya ni njia bora ya kuhakikisha kuwa kila upande unasikilizwa na kwamba matatizo yanashughulikiwa kwa umakini.

Katika nyakati hizi ngumu, Tanzania inahitaji kutafuta njia za amani za kushughulikia matatizo yake. Maandamano, ingawa ni haki ya kisheria, yanaweza kuleta athari mbaya kwa amani ya nchi, uchumi, na mshikamano wa kijamii. Kwa hiyo, ni vyema kuzingatia njia mbadala za kutafuta maridhiano, kama vile majadiliano, matumizi ya vyombo vya habari kwa uwajibikaji, kutumia majukwaa yaliyopo, na kushirikisha raia katika mazungumzo ya moja kwa moja. Njia hizi zitaleta mabadiliko ya kudumu bila kuhatarisha ustawi wa taifa, na kuhakikisha kuwa haki inapatikana kwa kila mmoja.
Wewe ni nani kuwachosha watanzania kwa andiko refu lesilo na point yoyote, eti maandamano hapana! Wewe ni nani kuwakataza wananchi wenye hoja na kero zao wasiandamane? Unafikiri kuandamana ni zawadi inayopaswa kutolewa na CCM? Acha hizi akili mbovu!
 
Katika muktadha wa kisiasa nchini Tanzania, suala la maandamano linaibua hisia kali, hasa pale yanapohusiana na masuala nyeti kama vile utekaji na mauaji. CHADEMA imetangaza maandamano ya nchi nzima, ikidai kuwa lengo ni kulaani matukio haya na kushinikiza vyombo vya dola kuchunguza. Hata hivyo, kwa kuzingatia nia njema ya Rais Samia Suluhu Hassan katika kuimarisha maridhiano na kuchukua hatua madhubuti za kuhakikisha uchunguzi wa kina unafanyika, ni vyema kujiuliza ikiwa kweli maandamano ni njia bora zaidi ya kutatua suala hili, au kuna njia mbadala zenye tija zaidi ambazo zinaweza kuleta mabadiliko ya kudumu bila kuhatarisha amani ya taifa.
Moja ya athari kuu za maandamano ni uwezekano wa kuvuruga amani na utulivu. Tanzania, kama taifa linaloheshimu amani na maridhiano, imeweza kuzuia ghasia kubwa zinazohusiana na maandamano katika siku za nyuma. Hata hivyo, maandamano makubwa yanapokuwa na mvuto mkubwa wa hisia za kisiasa, kuna hatari ya kutokea vurugu ambazo zinaweza kuathiri ustawi wa raia. Kwa mfano, maandamano makubwa yanaweza kuvuruga biashara na shughuli za kiuchumi, hasa kwa wafanyabiashara wadogo wanaotegemea kipato cha kila siku. Aidha, maandamano yanaweza kusababisha migongano kati ya vikundi vya raia na vyombo vya usalama, jambo ambalo linaweza kupelekea uvunjifu wa haki za binadamu au hata kupoteza maisha ya watu. Pia, maandamano mara nyingi husababisha hofu miongoni mwa raia. Hofu hii inaweza kuwa ni ya kiusalama ambapo raia wanaogopa kutoka nje kwa kuhofia vurugu au kukamatwa. Hofu hii inapozidi, inaweza kusababisha wananchi wengi kukosa huduma muhimu au kushindwa kutimiza majukumu yao ya kila siku, jambo linaloweza kudhoofisha uchumi wa ndani wa taifa. Aidha, maandamano yanapokuwa ya kisiasa, kuna hatari ya kuibua mgawanyiko wa kijamii na kisiasa. Tanzania ina historia ya maridhiano na umoja, lakini maandamano yenye hisia kali yanaweza kufarakanisha watu kwa misingi ya itikadi za kisiasa au kijamii, na hivyo kudhoofisha jitihada za pamoja za kujenga taifa moja lenye mshikamano.

Badala ya kutumia maandamano, kuna njia nyingi za kuhakikisha kuwa haki inapatikana na ukweli unafahamika bila kuhatarisha amani ya nchi. Njia mojawapo ni kupitia majadiliano ya ana kwa ana kati ya viongozi wa serikali na upinzani. Rais Samia ameonyesha nia ya maridhiano na ameweka mazingira ya kidemokrasia ambapo majadiliano ya wazi yanawezekana. Kwa kutumia majukwaa haya, vyama vya siasa kama CHADEMA vinaweza kuwasilisha malalamiko yao kwa njia ya heshima na yenye tija, badala ya maandamano ambayo yanaweza kuleta migogoro.Vile vile, ni vyema kutumia vyombo vya habari na mitandao ya kijamii kwa namna sahihi. Haya ni majukwaa yenye nguvu ambayo yanaweza kutumika kuhamasisha na kuelimisha umma kuhusu matukio ya utekaji na mauaji bila kuchochea ghasia. Kwa mfano, kuanzisha kampeni za amani zinazolenga kujenga mshikamano wa kitaifa, kuhimiza uwajibikaji wa vyombo vya dola, na kuhamasisha serikali kufanya uchunguzi huru ni njia mbadala ambayo inaweza kuwa na athari chanya kwa muda mrefu.Vile vile, kutumia vikao vya kitaifa vya kutafuta suluhu ni njia bora ya maridhiano. Kwa mfano, kupitia TCD, au baraza la Amani la taifa zinazojumuisha wawakilishi wa serikali, upinzani, mashirika ya kijamii, na wadau wa haki za binadamu, ni hatua kubwa kuelekea kuimarisha uwajibikaji wa pamoja. Majukwaa haya yanaweza kuwa na jukumu la kufanya uchunguzi wa kina na kutoa mapendekezo ya kitaifa juu ya namna bora ya kushughulikia masuala haya bila kutumia maandamano. Iliwezekana kwa kikosi kazi cha rais kuhusu haki jinai, haiwezi kushindikana kwenye mengine. Ni muhimu pia kujenga utamaduni wa kushirikisha raia moja kwa moja katika utatuzi wa changamoto za kitaifa. Hii inaweza kufanyika kwa njia ya mikutano ya umma, ambapo raia wanaweza kuzungumza moja kwa moja na viongozi wao, kupaza sauti zao bila kuhatarisha amani ya nchi. Ushiriki wa wananchi kwenye mazungumzo haya ni njia bora ya kuhakikisha kuwa kila upande unasikilizwa na kwamba matatizo yanashughulikiwa kwa umakini.

Katika nyakati hizi ngumu, Tanzania inahitaji kutafuta njia za amani za kushughulikia matatizo yake. Maandamano, ingawa ni haki ya kisheria, yanaweza kuleta athari mbaya kwa amani ya nchi, uchumi, na mshikamano wa kijamii. Kwa hiyo, ni vyema kuzingatia njia mbadala za kutafuta maridhiano, kama vile majadiliano, matumizi ya vyombo vya habari kwa uwajibikaji, kutumia majukwaa yaliyopo, na kushirikisha raia katika mazungumzo ya moja kwa moja. Njia hizi zitaleta mabadiliko ya kudumu bila kuhatarisha ustawi wa taifa, na kuhakikisha kuwa haki inapatikana kwa kila mmoja.
Tuondolee upumbavu wako hapa.
 
Wewe ni nani kuwachosha watanzania kwa andiko refu lesilo na point yoyote, eti maandamano hapana! Wewe ni nani kuwakataza wananchi wenye hoja na kero zao wasiandamane? Unafikiri kuandamana ni zawadi inayopaswa kutolewa na CCM? Acha hizi akili mbovu!
Chawa unajifanya una hasira kuliko boss wako Mbowe. Katangaza mbele ya waandishi wa habari kwamba maandamano yanasubiri mazungumzo ya viongozi wa baraza la maaskofu na serikali.
 
Chawa unajifanya una hasira kuliko boss wako Mbowe. Katangaza mbele ya waandishi wa habari kwamba maandamano yanasubiri mazungumzo ya viongozi wa baraza la maaskofu na serikali.
Hata kama maaskofu wapo nyuma ya maandamano huoni kwamba ni jambo la maana kwani hali ilivyo ya mauaji na kuzuia mikutano ya kisiasa sio jambo nzuri kidemokrasia?
 
Hata kama maaskofu wapo nyuma ya maandamano huoni kwamba ni jambo la maana kwani hali ilivyo ya mauaji na kuzuia mikutano ya kisiasa sio jambo nzuri kidemokrasia?
Hayati Magufuli alizuia mikutano hii na kuamuru kila mbunge afanye mkutano jimboni kwake na hakuna lolote lililoharibika kwenye suala zima la uendeshaji wa nchi.
 
Hayati Magufuli alizuia mikutano hii na kuamuru kila mbunge afanye mkutano jimboni kwake na hakuna lolote lililoharibika kwenye suala zima la uendeshaji wa nchi.
Hakuna wakati mambo yaliharibiwa na kufanywa kinyemela kama wakati wa Magufuli na ndiye aliyewafunga midomo wapinzani na alipata wakati wa kupeleka Chato kila kitu alichopenda halafu utakuta mtu asiye na akili anamsifia Magufuli.
 
Hakuna wakati mambo yaliharibiwa na kufanywa kinyemela kama wakati wa Magufuli na ndiye aliyewafunga midomo wapinzani na alipata wakati wa kupeleka Chato kila kitu alichopenda halafu utakuta mtu asiye na akili anamsifia Magufuli.
Magufuli alifanya na kuanzisha miradi mingi ambayo SSH anaimalizia muda huu.

Maana yangu hizi siasa ni mradi wa wakubwa wanaotafuta pesa za hao wahisani kila suala fulani linapotokea.

Rais makini anaweza kusimamisha hizi siasa za majukwaani na nchi ikaenda kama kawaida.
 
Wanaharakati wamechukizwa na huu uzi. Kina Mange hawawezi kuupenda. Unawanyima uhuru wa kuonekana wapo kazini ili waweze kuingiziwa pesa kwenye akaunti zao.
 
FFU wa Tanzania wakioeqa amri ya oigaaa! ni bora ukutane na wanyama wakali.
. Hawajyi mtoto, mzee, kilema, moita njia, unahusika, huhusiki. Wao ni kupiga tu.

Mbowe analielewa hilo, machale yamemcheza.

 
Katika muktadha wa kisiasa nchini Tanzania, suala la maandamano linaibua hisia kali, hasa pale yanapohusiana na masuala nyeti kama vile utekaji na mauaji. CHADEMA imetangaza maandamano ya nchi nzima, ikidai kuwa lengo ni kulaani matukio haya na kushinikiza vyombo vya dola kuchunguza.

Hata hivyo, kwa kuzingatia nia njema ya Rais Samia Suluhu Hassan katika kuimarisha maridhiano na kuchukua hatua madhubuti za kuhakikisha uchunguzi wa kina unafanyika, ni vyema kujiuliza ikiwa kweli maandamano ni njia bora zaidi ya kutatua suala hili, au kuna njia mbadala zenye tija zaidi ambazo zinaweza kuleta mabadiliko ya kudumu bila kuhatarisha amani ya taifa.

Moja ya athari kuu za maandamano ni uwezekano wa kuvuruga amani na utulivu. Tanzania, kama taifa linaloheshimu amani na maridhiano, imeweza kuzuia ghasia kubwa zinazohusiana na maandamano katika siku za nyuma. Hata hivyo, maandamano makubwa yanapokuwa na mvuto mkubwa wa hisia za kisiasa, kuna hatari ya kutokea vurugu ambazo zinaweza kuathiri ustawi wa raia.

Kwa mfano, maandamano makubwa yanaweza kuvuruga biashara na shughuli za kiuchumi, hasa kwa wafanyabiashara wadogo wanaotegemea kipato cha kila siku. Aidha, maandamano yanaweza kusababisha migongano kati ya vikundi vya raia na vyombo vya usalama, jambo ambalo linaweza kupelekea uvunjifu wa haki za binadamu au hata kupoteza maisha ya watu.

Pia, maandamano mara nyingi husababisha hofu miongoni mwa raia. Hofu hii inaweza kuwa ni ya kiusalama ambapo raia wanaogopa kutoka nje kwa kuhofia vurugu au kukamatwa. Hofu hii inapozidi, inaweza kusababisha wananchi wengi kukosa huduma muhimu au kushindwa kutimiza majukumu yao ya kila siku, jambo linaloweza kudhoofisha uchumi wa ndani wa taifa.

Aidha, maandamano yanapokuwa ya kisiasa, kuna hatari ya kuibua mgawanyiko wa kijamii na kisiasa. Tanzania ina historia ya maridhiano na umoja, lakini maandamano yenye hisia kali yanaweza kufarakanisha watu kwa misingi ya itikadi za kisiasa au kijamii, na hivyo kudhoofisha jitihada za pamoja za kujenga taifa moja lenye mshikamano.

Badala ya kutumia maandamano, kuna njia nyingi za kuhakikisha kuwa haki inapatikana na ukweli unafahamika bila kuhatarisha amani ya nchi. Njia mojawapo ni kupitia majadiliano ya ana kwa ana kati ya viongozi wa serikali na upinzani. Rais Samia ameonyesha nia ya maridhiano na ameweka mazingira ya kidemokrasia ambapo majadiliano ya wazi yanawezekana.

Kwa kutumia majukwaa haya, vyama vya siasa kama CHADEMA vinaweza kuwasilisha malalamiko yao kwa njia ya heshima na yenye tija, badala ya maandamano ambayo yanaweza kuleta migogoro.Vile vile, ni vyema kutumia vyombo vya habari na mitandao ya kijamii kwa namna sahihi.

Haya ni majukwaa yenye nguvu ambayo yanaweza kutumika kuhamasisha na kuelimisha umma kuhusu matukio ya utekaji na mauaji bila kuchochea ghasia. Kwa mfano, kuanzisha kampeni za amani zinazolenga kujenga mshikamano wa kitaifa, kuhimiza uwajibikaji wa vyombo vya dola, na kuhamasisha serikali kufanya uchunguzi huru ni njia mbadala ambayo inaweza kuwa na athari chanya kwa muda mrefu.Vile vile, kutumia vikao vya kitaifa vya kutafuta suluhu ni njia bora ya maridhiano.

Kwa mfano, kupitia TCD, au baraza la Amani la taifa zinazojumuisha wawakilishi wa serikali, upinzani, mashirika ya kijamii, na wadau wa haki za binadamu, ni hatua kubwa kuelekea kuimarisha uwajibikaji wa pamoja. Majukwaa haya yanaweza kuwa na jukumu la kufanya uchunguzi wa kina na kutoa mapendekezo ya kitaifa juu ya namna bora ya kushughulikia masuala haya bila kutumia maandamano. Iliwezekana kwa kikosi kazi cha rais kuhusu haki jinai, haiwezi kushindikana kwenye mengine.

Ni muhimu pia kujenga utamaduni wa kushirikisha raia moja kwa moja katika utatuzi wa changamoto za kitaifa. Hii inaweza kufanyika kwa njia ya mikutano ya umma, ambapo raia wanaweza kuzungumza moja kwa moja na viongozi wao, kupaza sauti zao bila kuhatarisha amani ya nchi. Ushiriki wa wananchi kwenye mazungumzo haya ni njia bora ya kuhakikisha kuwa kila upande unasikilizwa na kwamba matatizo yanashughulikiwa kwa umakini.

Katika nyakati hizi ngumu, Tanzania inahitaji kutafuta njia za amani za kushughulikia matatizo yake. Maandamano, ingawa ni haki ya kisheria, yanaweza kuleta athari mbaya kwa amani ya nchi, uchumi, na mshikamano wa kijamii. Kwa hiyo, ni vyema kuzingatia njia mbadala za kutafuta maridhiano, kama vile majadiliano, matumizi ya vyombo vya habari kwa uwajibikaji, kutumia majukwaa yaliyopo, na kushirikisha raia katika mazungumzo ya moja kwa moja. Njia hizi zitaleta mabadiliko ya kudumu bila kuhatarisha ustawi wa taifa, na kuhakikisha kuwa haki inapatikana kwa kila mmoja.
Yaani post yako mwanzo mwisho imejaa utabiri na ramli.
Mbona Katiba na Sheria ya vyama vya siasa imeruhusu maandamano?
 
Watanzania wanawaza mitikasi ya pesa hizo siasa za wanaharakati wanaozijua ni nyinyi wachache sana mliomo humu jamvini.

Humpeleki mtu Muhimbili akatibiwe MOI wakati anajua kuwa Mbowe na washirika wake wachache ndio wanaofaidika moja kwa moja na mabilioni ya pesa za wafadhili wenu wa Ulaya na Marekani.
 
Back
Top Bottom