Mbowe atuhumiwa kuhamisha mabilioni

Mbowe atuhumiwa kuhamisha mabilioni

mkuu unaniumiza sana maana nakumbuka 2012 nikiwa CHUONI Nilitoa 5000 yangu . kwa mgongo wa ukombozi na imani nilyokuwa nayo CDM kipindi hicho yaani kama umenitonesha kidonda

Sabodo alitoa million 100.wewe gamba unalia nini?
 
IMG-20151019-WA0106.jpgWakati wewe unaambiwa ukapambane ulinde kura,uhatarishe amani ya nchi yetu, mwenzio anaekwambia hivyo anapiga hela bila wasi wasi wowote, ananufaisha familia yake na tumbo lake bila kuwajali watanzania.
 
Magazeti yaliyoandika ni
uhuru na jambo leo la propaganda za ccm na raia tanzania la kijana wao zitto kabwe
 
sasa wewe ndugu yangu mtu mzima kabisa unaamini manenoya kuskia,,kazi ipoo ndo maana lowasa anasema elimu,elimu,elimy..
 
Magazeti ya leo yameandika jamaa wapiga dili wanafanya miamala ya kufa mtu kupitia hongkong na dubai. Kweli kura ni mali.
View attachment 300421
View attachment 300420
Mbowe ahamisha mabilioni kinyemela


Atumia makampuni ya Dubai na Hong Kong


Kahongwa na Lowassa?




WAKATI Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Freeman Mbowe, akituhumiwa kuhongwa ili kumpitisha Edward Lowassa kuwa mgombea urais wa chama hicho, imefahamika kwamba amefanya uhamisho wa mabilioni ya fedha kwenye akaunti yake hivi karibuni.


Mbowe, ambaye uamuzi wake wa kumpitisha Lowassa kuwania urais pasipo kushindanishwa na mtu ndani ya chama chake na ndani ya muda mfupi unadaiwa kukigawa chama hicho, amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kumtumia mtu anayeitwa Junaid Ali, ambaye ni Meneja wa Mahusiano ya Wateja wa Benki ya Noor iliyopo Falme za Kiarabu.


Mwanasiasa huyo ambaye pia ni Mbunge wa Jimbo la Hai anayemaliza muda wake, ana makampuni mengi hapa nchini lakini amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kutumia kampuni isiyofahamika sana ijulikanayo kwa jina la Aretra World Wide Limited.


Kwa kumtumia Ali, Mbowe aliagiza fedha hizo zipelekwe katika akaunti tatu tofauti ambazo zote ziko nje ya Tanzania.
Kampuni hizo na kiasi cha fedha kilichopelekwa ni Puku Hong Kong Limited iliyotumiwa dola 230,555 (shilingi milioni 461), TanChin Trading Co. Limited iliyotumiwa dola 302,614 (shilingi milioni 605) na Hong Kong Da Web International Tradings Limited iliyotumiwa dola 489,860 (shilingi milioni 980). Jumla ya fedha zote zilizohamishwa ni zaidi ya shilingi bilioni mbili.


Makampuni yote yaliyotumiwa fedha yana ofisi zake nchini Hong Kong na yote yamefunguliwa akaunti katika benki maarufu ya HSBC.
Uchunguzi uliofanywa na gazeti hili umebaini kwamba Junaid Ali ambaye amepewa maelekezo ya kufanya malipo hayo ni mtaalamu wa masuala ya kufungua makampuni yanayojulikana kama offshore ambayo mara nyingi hutumiwa na wafanyabiashara kufanya malipo pasipo kujulikana na watu.
Makampuni ya namna hii hufunguliwa katika nchi zenye usiri mkubwa kwa watu wanaohifadhi fedha na ndiyo maana wakati wa sakata la ununuzi wa rada, Andrew Chenge na aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu (BoT), Dk. Idris Rashid, walitumiana fedha kupitia akaunti zao zilizo katika nchi zinazoongoza kwa kuwa na makampuni mengi ya namna hii.


Akimwandikia Junaid, Mbowe alisema; “ Tafadhali, nakuomba na kwa haraka, ufanye uhamishaji wa fedha kutoka katika benki yako na kwenda kwenye akaunti zifuatazo; Puku, TanChin na Hong Kong Da Web,” aliandika Mbowe.


Katika barua hiyo ambayo gazeti hili imefanikiwa kuona nakala yake, Mbowe ameitambulisha kampuni yake kwa anuani ya S.LP 293816, iliyopo katika jengo la World Trade Centre, Mtaa wa Sheikh Zayed, Dubai.
Uhamisho huo mkubwa wa fedha umefanyika katika kipindi ambacho wagombea ubunge wa chama hicho wamelalamika kwamba wamekosa msaada wa chama chao kifedha; huku kukiwa na tuhuma kwamba huenda viongozi wa juu wa Chadema; hasa Mbowe, walihongwa fedha ili kumruhusu Mbowe awanie urais.


Tayari, mmoja wa washauri wa siasa wa Chadema kutoka Marekani, Joe Costello, amewaandikia waraka viongozi wa juu wa Chadema, akisema kwamba asilimia 30 ya wana Chadema wamechukizwa na uamuzi wa Lowassa kuchaguliwa kuwa mgombea katika mazingira yanayozua maswali na hawamtaki.
Kwa kuwa kampuni hiyo ya Mbowe ni offshore, gazeti hili limeshindwa kufahamu ni kiasi gani cha fedha Mbowe amehifadhi au ameweka kwenye akaunti hiyo na chanzo cha mapato hayo ni kipi kwa vile biashara zake nyingi anafanya hapa nchini, ingawa ameanza kujitanua kimataifa.


Hata hivyo, uchunguzi wa gazeti hili umebaini kwamba Mbowe alitakiwa kupokea kiasi cha dola 330,000 (shilingi milioni 660) –takribani sawa na fedha aliyoihamishia TanChin Hong Hong, kutoka kwa wafadhili wa chama hicho waliopo nchini Japan.
Kwa mujibu wa mawasiliano baina ya viongozi wa juu wa Chadema na wafadhili hao wa kijapani kupitia kwa mtu anayefahamika kwa jina la Naomi pamoja na Mchungaji Mariko Morikubo, Chadema ilikuwa ichangiwe fedha za kijapani (Yen), milioni 40 ambazo ni sawa na dola 330,000 kabla ya mwisho wa Julai mwaka huu.


Mawasiliano ya awali baina ya wafadhili hao ambao ni makanisa ya Kikristo yaliyoko nchini Japan, yalianzishwa na aliyekuwa Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Wilbrod Slaa, ambaye aliomba msaada wa magari pamoja na fedha kwa ajili ya kusaidia Chadema kwenye uchaguzi huo.


Ndani ya Chadema, ni viongozi wakuu watatu ndiyo wanaonekana kushiriki katika mazungumzo hayo; Mbowe, Slaa na Reginald Munisi ambaye ni Mkurugenzi wa Uchaguzi wa chama hicho.


Barua pepe za awali kutoka kwa Slaa kwenda kwa akina Naomi wa Japan zinaonekana kuanza kuandikwa mwanzoni mwa mwaka huu, lakini Mbowe aliingilia kati ulipofika wakati wa kupokea malipo.


Akiandika kupitia barua pepe ya Jumatatu, Aprili 20, 2015, Mariko aliwataka viongozi wa Chadema kumpa taarifa muhimu kuhusu namna atakavyofanya malipo, namba ya akaunti ya Chadema pamoja na mambo mengine.


“ Salamu kutoka Japan. Takaboshi (wafadhili hao wa Chadema) wanakutana kesho jijini Tokyo, Japan. Wanajadiliana kuhusu suala la kuwatumia fedha. Tafadhali naomba namba ya akaunti yenu ya benki ya chama ili wafahamu namna ya kuwatumia,” ilisema barua pepe (email hiyo).


Barua pepe hiyo iliandikwa saa 3:32 asubuhi na ilipofika saa 9:29, Munisi aliijibu lakini badala ya kuwapa akaunti ya Chadema kama wafadhili hao walivyotaka, yeye aliwapa nambari ya akaunti binafsi ya Mbowe.


“ Mpendwa Mariko, nakushukuru sana kwa ufuatiliaji wako. Namba ya akaunti ni 02J1039056202. Jina la mwenye akaunti ni Freeman Mbowe. Au mnaweza kufanya hivyo kwa kutumia akaunti dada ya benki ya Citibank ya Marekani iliyopo jijini New York. Namba ya akaunti hiyo ya fedha za kigeni (dola ya Marekani) ni 36072436,” ilisema sehemu ya barua pepe hiyo ya Munisi ambaye wiki iliyopita alifanya mkutano na waandishi wa habari kulalamika kuhusu masuala ya Daftari la Kudumu la Wapiga Kura.


Baada ya kuona Wajapani wanachelewa kutuma fedha, Mbowe alifunga safari yeye mwenyewe kwenda nchini humo kuonana na wafadhili hao kama ambavyo barua pepe aliyowaandikia inavyosema.


“Nimewasili salama hapa Guangzhou, China. Nawashukuru kwa mawasiliano yenu na Dk. Slaa na utayari wenu wa kuniona Tokyo. Sitakuja peke yangu bali nitafuatana na mtu ambaye, kwa bahati mbaya, hatashiriki kwenye mazungumzo yetu. Mungu awabariki sana,” aliandika Mbowe.


Gazeti hili linaendelea na uchunguzi wake kuhusu ni nani hasa alifuatana na Mbowe kwenye safari yake hiyo.


Juhudi za kumpata Mbowe kutoa maelezo kuhusu suala hili ziligonga mwamba kwa vile simu yake ilikuwa ikiita bila majibu na wasaidizi wake waliopokea walisema alikuwa kwenye mikutano ya kampeni za Lowassa.
 
kwa hiyo ww ulitaka mawio au tanzania daima liandike ubaya kuhusu bosi zao Unataka watu wakale wapi haujui ajira ni za shida siku hizi
AJIRA > PROFESSIONAL & its ethics. If Yes, inaweza kutusabibishia chuki/vita miongoni mwa jamii like Rwanda.
 
Ha ha ha ha asante mkuu sina hoja ya ziada.
Mbowe ahamisha mabilioni kinyemela


Atumia makampuni ya Dubai na Hong Kong


Kahongwa na Lowassa?




WAKATI Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Freeman Mbowe, akituhumiwa kuhongwa ili kumpitisha Edward Lowassa kuwa mgombea urais wa chama hicho, imefahamika kwamba amefanya uhamisho wa mabilioni ya fedha kwenye akaunti yake hivi karibuni.


Mbowe, ambaye uamuzi wake wa kumpitisha Lowassa kuwania urais pasipo kushindanishwa na mtu ndani ya chama chake na ndani ya muda mfupi unadaiwa kukigawa chama hicho, amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kumtumia mtu anayeitwa Junaid Ali, ambaye ni Meneja wa Mahusiano ya Wateja wa Benki ya Noor iliyopo Falme za Kiarabu.


Mwanasiasa huyo ambaye pia ni Mbunge wa Jimbo la Hai anayemaliza muda wake, ana makampuni mengi hapa nchini lakini amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kutumia kampuni isiyofahamika sana ijulikanayo kwa jina la Aretra World Wide Limited.


Kwa kumtumia Ali, Mbowe aliagiza fedha hizo zipelekwe katika akaunti tatu tofauti ambazo zote ziko nje ya Tanzania.
Kampuni hizo na kiasi cha fedha kilichopelekwa ni Puku Hong Kong Limited iliyotumiwa dola 230,555 (shilingi milioni 461), TanChin Trading Co. Limited iliyotumiwa dola 302,614 (shilingi milioni 605) na Hong Kong Da Web International Tradings Limited iliyotumiwa dola 489,860 (shilingi milioni 980). Jumla ya fedha zote zilizohamishwa ni zaidi ya shilingi bilioni mbili.


Makampuni yote yaliyotumiwa fedha yana ofisi zake nchini Hong Kong na yote yamefunguliwa akaunti katika benki maarufu ya HSBC.
Uchunguzi uliofanywa na gazeti hili umebaini kwamba Junaid Ali ambaye amepewa maelekezo ya kufanya malipo hayo ni mtaalamu wa masuala ya kufungua makampuni yanayojulikana kama offshore ambayo mara nyingi hutumiwa na wafanyabiashara kufanya malipo pasipo kujulikana na watu.
Makampuni ya namna hii hufunguliwa katika nchi zenye usiri mkubwa kwa watu wanaohifadhi fedha na ndiyo maana wakati wa sakata la ununuzi wa rada, Andrew Chenge na aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu (BoT), Dk. Idris Rashid, walitumiana fedha kupitia akaunti zao zilizo katika nchi zinazoongoza kwa kuwa na makampuni mengi ya namna hii.


Akimwandikia Junaid, Mbowe alisema; " Tafadhali, nakuomba na kwa haraka, ufanye uhamishaji wa fedha kutoka katika benki yako na kwenda kwenye akaunti zifuatazo; Puku, TanChin na Hong Kong Da Web," aliandika Mbowe.


Katika barua hiyo ambayo gazeti hili imefanikiwa kuona nakala yake, Mbowe ameitambulisha kampuni yake kwa anuani ya S.LP 293816, iliyopo katika jengo la World Trade Centre, Mtaa wa Sheikh Zayed, Dubai.
Uhamisho huo mkubwa wa fedha umefanyika katika kipindi ambacho wagombea ubunge wa chama hicho wamelalamika kwamba wamekosa msaada wa chama chao kifedha; huku kukiwa na tuhuma kwamba huenda viongozi wa juu wa Chadema; hasa Mbowe, walihongwa fedha ili kumruhusu Mbowe awanie urais.


Tayari, mmoja wa washauri wa siasa wa Chadema kutoka Marekani, Joe Costello, amewaandikia waraka viongozi wa juu wa Chadema, akisema kwamba asilimia 30 ya wana Chadema wamechukizwa na uamuzi wa Lowassa kuchaguliwa kuwa mgombea katika mazingira yanayozua maswali na hawamtaki.
Kwa kuwa kampuni hiyo ya Mbowe ni offshore, gazeti hili limeshindwa kufahamu ni kiasi gani cha fedha Mbowe amehifadhi au ameweka kwenye akaunti hiyo na chanzo cha mapato hayo ni kipi kwa vile biashara zake nyingi anafanya hapa nchini, ingawa ameanza kujitanua kimataifa.


Hata hivyo, uchunguzi wa gazeti hili umebaini kwamba Mbowe alitakiwa kupokea kiasi cha dola 330,000 (shilingi milioni 660) –takribani sawa na fedha aliyoihamishia TanChin Hong Hong, kutoka kwa wafadhili wa chama hicho waliopo nchini Japan.
Kwa mujibu wa mawasiliano baina ya viongozi wa juu wa Chadema na wafadhili hao wa kijapani kupitia kwa mtu anayefahamika kwa jina la Naomi pamoja na Mchungaji Mariko Morikubo, Chadema ilikuwa ichangiwe fedha za kijapani (Yen), milioni 40 ambazo ni sawa na dola 330,000 kabla ya mwisho wa Julai mwaka huu.


Mawasiliano ya awali baina ya wafadhili hao ambao ni makanisa ya Kikristo yaliyoko nchini Japan, yalianzishwa na aliyekuwa Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Wilbrod Slaa, ambaye aliomba msaada wa magari pamoja na fedha kwa ajili ya kusaidia Chadema kwenye uchaguzi huo.


Ndani ya Chadema, ni viongozi wakuu watatu ndiyo wanaonekana kushiriki katika mazungumzo hayo; Mbowe, Slaa na Reginald Munisi ambaye ni Mkurugenzi wa Uchaguzi wa chama hicho.


Barua pepe za awali kutoka kwa Slaa kwenda kwa akina Naomi wa Japan zinaonekana kuanza kuandikwa mwanzoni mwa mwaka huu, lakini Mbowe aliingilia kati ulipofika wakati wa kupokea malipo.


Akiandika kupitia barua pepe ya Jumatatu, Aprili 20, 2015, Mariko aliwataka viongozi wa Chadema kumpa taarifa muhimu kuhusu namna atakavyofanya malipo, namba ya akaunti ya Chadema pamoja na mambo mengine.


" Salamu kutoka Japan. Takaboshi (wafadhili hao wa Chadema) wanakutana kesho jijini Tokyo, Japan. Wanajadiliana kuhusu suala la kuwatumia fedha. Tafadhali naomba namba ya akaunti yenu ya benki ya chama ili wafahamu namna ya kuwatumia," ilisema barua pepe (email hiyo).


Barua pepe hiyo iliandikwa saa 3:32 asubuhi na ilipofika saa 9:29, Munisi aliijibu lakini badala ya kuwapa akaunti ya Chadema kama wafadhili hao walivyotaka, yeye aliwapa nambari ya akaunti binafsi ya Mbowe.


" Mpendwa Mariko, nakushukuru sana kwa ufuatiliaji wako. Namba ya akaunti ni 02J1039056202. Jina la mwenye akaunti ni Freeman Mbowe. Au mnaweza kufanya hivyo kwa kutumia akaunti dada ya benki ya Citibank ya Marekani iliyopo jijini New York. Namba ya akaunti hiyo ya fedha za kigeni (dola ya Marekani) ni 36072436," ilisema sehemu ya barua pepe hiyo ya Munisi ambaye wiki iliyopita alifanya mkutano na waandishi wa habari kulalamika kuhusu masuala ya Daftari la Kudumu la Wapiga Kura.


Baada ya kuona Wajapani wanachelewa kutuma fedha, Mbowe alifunga safari yeye mwenyewe kwenda nchini humo kuonana na wafadhili hao kama ambavyo barua pepe aliyowaandikia inavyosema.


"Nimewasili salama hapa Guangzhou, China. Nawashukuru kwa mawasiliano yenu na Dk. Slaa na utayari wenu wa kuniona Tokyo. Sitakuja peke yangu bali nitafuatana na mtu ambaye, kwa bahati mbaya, hatashiriki kwenye mazungumzo yetu. Mungu awabariki sana," aliandika Mbowe.


Gazeti hili linaendelea na uchunguzi wake kuhusu ni nani hasa alifuatana na Mbowe kwenye safari yake hiyo.


Juhudi za kumpata Mbowe kutoa maelezo kuhusu suala hili ziligonga mwamba kwa vile simu yake ilikuwa ikiita bila majibu na wasaidizi wake waliopokea walisema alikuwa kwenye mikutano ya kampeni za Lowassa.
 
Magazeti yaliyoandika ni
uhuru na jambo leo la propaganda za ccm na raia tanzania la kijana wao zitto kabwe
Mbowe ahamisha mabilioni kinyemela


Atumia makampuni ya Dubai na Hong Kong


Kahongwa na Lowassa?




WAKATI Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Freeman Mbowe, akituhumiwa kuhongwa ili kumpitisha Edward Lowassa kuwa mgombea urais wa chama hicho, imefahamika kwamba amefanya uhamisho wa mabilioni ya fedha kwenye akaunti yake hivi karibuni.


Mbowe, ambaye uamuzi wake wa kumpitisha Lowassa kuwania urais pasipo kushindanishwa na mtu ndani ya chama chake na ndani ya muda mfupi unadaiwa kukigawa chama hicho, amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kumtumia mtu anayeitwa Junaid Ali, ambaye ni Meneja wa Mahusiano ya Wateja wa Benki ya Noor iliyopo Falme za Kiarabu.


Mwanasiasa huyo ambaye pia ni Mbunge wa Jimbo la Hai anayemaliza muda wake, ana makampuni mengi hapa nchini lakini amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kutumia kampuni isiyofahamika sana ijulikanayo kwa jina la Aretra World Wide Limited.


Kwa kumtumia Ali, Mbowe aliagiza fedha hizo zipelekwe katika akaunti tatu tofauti ambazo zote ziko nje ya Tanzania.
Kampuni hizo na kiasi cha fedha kilichopelekwa ni Puku Hong Kong Limited iliyotumiwa dola 230,555 (shilingi milioni 461), TanChin Trading Co. Limited iliyotumiwa dola 302,614 (shilingi milioni 605) na Hong Kong Da Web International Tradings Limited iliyotumiwa dola 489,860 (shilingi milioni 980). Jumla ya fedha zote zilizohamishwa ni zaidi ya shilingi bilioni mbili.


Makampuni yote yaliyotumiwa fedha yana ofisi zake nchini Hong Kong na yote yamefunguliwa akaunti katika benki maarufu ya HSBC.
Uchunguzi uliofanywa na gazeti hili umebaini kwamba Junaid Ali ambaye amepewa maelekezo ya kufanya malipo hayo ni mtaalamu wa masuala ya kufungua makampuni yanayojulikana kama offshore ambayo mara nyingi hutumiwa na wafanyabiashara kufanya malipo pasipo kujulikana na watu.
Makampuni ya namna hii hufunguliwa katika nchi zenye usiri mkubwa kwa watu wanaohifadhi fedha na ndiyo maana wakati wa sakata la ununuzi wa rada, Andrew Chenge na aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu (BoT), Dk. Idris Rashid, walitumiana fedha kupitia akaunti zao zilizo katika nchi zinazoongoza kwa kuwa na makampuni mengi ya namna hii.


Akimwandikia Junaid, Mbowe alisema; " Tafadhali, nakuomba na kwa haraka, ufanye uhamishaji wa fedha kutoka katika benki yako na kwenda kwenye akaunti zifuatazo; Puku, TanChin na Hong Kong Da Web," aliandika Mbowe.


Katika barua hiyo ambayo gazeti hili imefanikiwa kuona nakala yake, Mbowe ameitambulisha kampuni yake kwa anuani ya S.LP 293816, iliyopo katika jengo la World Trade Centre, Mtaa wa Sheikh Zayed, Dubai.
Uhamisho huo mkubwa wa fedha umefanyika katika kipindi ambacho wagombea ubunge wa chama hicho wamelalamika kwamba wamekosa msaada wa chama chao kifedha; huku kukiwa na tuhuma kwamba huenda viongozi wa juu wa Chadema; hasa Mbowe, walihongwa fedha ili kumruhusu Mbowe awanie urais.


Tayari, mmoja wa washauri wa siasa wa Chadema kutoka Marekani, Joe Costello, amewaandikia waraka viongozi wa juu wa Chadema, akisema kwamba asilimia 30 ya wana Chadema wamechukizwa na uamuzi wa Lowassa kuchaguliwa kuwa mgombea katika mazingira yanayozua maswali na hawamtaki.
Kwa kuwa kampuni hiyo ya Mbowe ni offshore, gazeti hili limeshindwa kufahamu ni kiasi gani cha fedha Mbowe amehifadhi au ameweka kwenye akaunti hiyo na chanzo cha mapato hayo ni kipi kwa vile biashara zake nyingi anafanya hapa nchini, ingawa ameanza kujitanua kimataifa.


Hata hivyo, uchunguzi wa gazeti hili umebaini kwamba Mbowe alitakiwa kupokea kiasi cha dola 330,000 (shilingi milioni 660) –takribani sawa na fedha aliyoihamishia TanChin Hong Hong, kutoka kwa wafadhili wa chama hicho waliopo nchini Japan.
Kwa mujibu wa mawasiliano baina ya viongozi wa juu wa Chadema na wafadhili hao wa kijapani kupitia kwa mtu anayefahamika kwa jina la Naomi pamoja na Mchungaji Mariko Morikubo, Chadema ilikuwa ichangiwe fedha za kijapani (Yen), milioni 40 ambazo ni sawa na dola 330,000 kabla ya mwisho wa Julai mwaka huu.


Mawasiliano ya awali baina ya wafadhili hao ambao ni makanisa ya Kikristo yaliyoko nchini Japan, yalianzishwa na aliyekuwa Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Wilbrod Slaa, ambaye aliomba msaada wa magari pamoja na fedha kwa ajili ya kusaidia Chadema kwenye uchaguzi huo.


Ndani ya Chadema, ni viongozi wakuu watatu ndiyo wanaonekana kushiriki katika mazungumzo hayo; Mbowe, Slaa na Reginald Munisi ambaye ni Mkurugenzi wa Uchaguzi wa chama hicho.


Barua pepe za awali kutoka kwa Slaa kwenda kwa akina Naomi wa Japan zinaonekana kuanza kuandikwa mwanzoni mwa mwaka huu, lakini Mbowe aliingilia kati ulipofika wakati wa kupokea malipo.


Akiandika kupitia barua pepe ya Jumatatu, Aprili 20, 2015, Mariko aliwataka viongozi wa Chadema kumpa taarifa muhimu kuhusu namna atakavyofanya malipo, namba ya akaunti ya Chadema pamoja na mambo mengine.


" Salamu kutoka Japan. Takaboshi (wafadhili hao wa Chadema) wanakutana kesho jijini Tokyo, Japan. Wanajadiliana kuhusu suala la kuwatumia fedha. Tafadhali naomba namba ya akaunti yenu ya benki ya chama ili wafahamu namna ya kuwatumia," ilisema barua pepe (email hiyo).


Barua pepe hiyo iliandikwa saa 3:32 asubuhi na ilipofika saa 9:29, Munisi aliijibu lakini badala ya kuwapa akaunti ya Chadema kama wafadhili hao walivyotaka, yeye aliwapa nambari ya akaunti binafsi ya Mbowe.


" Mpendwa Mariko, nakushukuru sana kwa ufuatiliaji wako. Namba ya akaunti ni 02J1039056202. Jina la mwenye akaunti ni Freeman Mbowe. Au mnaweza kufanya hivyo kwa kutumia akaunti dada ya benki ya Citibank ya Marekani iliyopo jijini New York. Namba ya akaunti hiyo ya fedha za kigeni (dola ya Marekani) ni 36072436," ilisema sehemu ya barua pepe hiyo ya Munisi ambaye wiki iliyopita alifanya mkutano na waandishi wa habari kulalamika kuhusu masuala ya Daftari la Kudumu la Wapiga Kura.


Baada ya kuona Wajapani wanachelewa kutuma fedha, Mbowe alifunga safari yeye mwenyewe kwenda nchini humo kuonana na wafadhili hao kama ambavyo barua pepe aliyowaandikia inavyosema.


"Nimewasili salama hapa Guangzhou, China. Nawashukuru kwa mawasiliano yenu na Dk. Slaa na utayari wenu wa kuniona Tokyo. Sitakuja peke yangu bali nitafuatana na mtu ambaye, kwa bahati mbaya, hatashiriki kwenye mazungumzo yetu. Mungu awabariki sana," aliandika Mbowe.


Gazeti hili linaendelea na uchunguzi wake kuhusu ni nani hasa alifuatana na Mbowe kwenye safari yake hiyo.


Juhudi za kumpata Mbowe kutoa maelezo kuhusu suala hili ziligonga mwamba kwa vile simu yake ilikuwa ikiita bila majibu na wasaidizi wake waliopokea walisema alikuwa kwenye mikutano ya kampeni za Lowassa.
 
AJIRA > PROFESSIONAL & its ethics. If Yes, inaweza kutusabibishia chuki/vita miongoni mwa jamii like Rwanda.
Mbowe ahamisha mabilioni kinyemela


Atumia makampuni ya Dubai na Hong Kong


Kahongwa na Lowassa?




WAKATI Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Freeman Mbowe, akituhumiwa kuhongwa ili kumpitisha Edward Lowassa kuwa mgombea urais wa chama hicho, imefahamika kwamba amefanya uhamisho wa mabilioni ya fedha kwenye akaunti yake hivi karibuni.


Mbowe, ambaye uamuzi wake wa kumpitisha Lowassa kuwania urais pasipo kushindanishwa na mtu ndani ya chama chake na ndani ya muda mfupi unadaiwa kukigawa chama hicho, amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kumtumia mtu anayeitwa Junaid Ali, ambaye ni Meneja wa Mahusiano ya Wateja wa Benki ya Noor iliyopo Falme za Kiarabu.


Mwanasiasa huyo ambaye pia ni Mbunge wa Jimbo la Hai anayemaliza muda wake, ana makampuni mengi hapa nchini lakini amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kutumia kampuni isiyofahamika sana ijulikanayo kwa jina la Aretra World Wide Limited.


Kwa kumtumia Ali, Mbowe aliagiza fedha hizo zipelekwe katika akaunti tatu tofauti ambazo zote ziko nje ya Tanzania.
Kampuni hizo na kiasi cha fedha kilichopelekwa ni Puku Hong Kong Limited iliyotumiwa dola 230,555 (shilingi milioni 461), TanChin Trading Co. Limited iliyotumiwa dola 302,614 (shilingi milioni 605) na Hong Kong Da Web International Tradings Limited iliyotumiwa dola 489,860 (shilingi milioni 980). Jumla ya fedha zote zilizohamishwa ni zaidi ya shilingi bilioni mbili.


Makampuni yote yaliyotumiwa fedha yana ofisi zake nchini Hong Kong na yote yamefunguliwa akaunti katika benki maarufu ya HSBC.
Uchunguzi uliofanywa na gazeti hili umebaini kwamba Junaid Ali ambaye amepewa maelekezo ya kufanya malipo hayo ni mtaalamu wa masuala ya kufungua makampuni yanayojulikana kama offshore ambayo mara nyingi hutumiwa na wafanyabiashara kufanya malipo pasipo kujulikana na watu.
Makampuni ya namna hii hufunguliwa katika nchi zenye usiri mkubwa kwa watu wanaohifadhi fedha na ndiyo maana wakati wa sakata la ununuzi wa rada, Andrew Chenge na aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu (BoT), Dk. Idris Rashid, walitumiana fedha kupitia akaunti zao zilizo katika nchi zinazoongoza kwa kuwa na makampuni mengi ya namna hii.


Akimwandikia Junaid, Mbowe alisema; " Tafadhali, nakuomba na kwa haraka, ufanye uhamishaji wa fedha kutoka katika benki yako na kwenda kwenye akaunti zifuatazo; Puku, TanChin na Hong Kong Da Web," aliandika Mbowe.


Katika barua hiyo ambayo gazeti hili imefanikiwa kuona nakala yake, Mbowe ameitambulisha kampuni yake kwa anuani ya S.LP 293816, iliyopo katika jengo la World Trade Centre, Mtaa wa Sheikh Zayed, Dubai.
Uhamisho huo mkubwa wa fedha umefanyika katika kipindi ambacho wagombea ubunge wa chama hicho wamelalamika kwamba wamekosa msaada wa chama chao kifedha; huku kukiwa na tuhuma kwamba huenda viongozi wa juu wa Chadema; hasa Mbowe, walihongwa fedha ili kumruhusu Mbowe awanie urais.


Tayari, mmoja wa washauri wa siasa wa Chadema kutoka Marekani, Joe Costello, amewaandikia waraka viongozi wa juu wa Chadema, akisema kwamba asilimia 30 ya wana Chadema wamechukizwa na uamuzi wa Lowassa kuchaguliwa kuwa mgombea katika mazingira yanayozua maswali na hawamtaki.
Kwa kuwa kampuni hiyo ya Mbowe ni offshore, gazeti hili limeshindwa kufahamu ni kiasi gani cha fedha Mbowe amehifadhi au ameweka kwenye akaunti hiyo na chanzo cha mapato hayo ni kipi kwa vile biashara zake nyingi anafanya hapa nchini, ingawa ameanza kujitanua kimataifa.


Hata hivyo, uchunguzi wa gazeti hili umebaini kwamba Mbowe alitakiwa kupokea kiasi cha dola 330,000 (shilingi milioni 660) –takribani sawa na fedha aliyoihamishia TanChin Hong Hong, kutoka kwa wafadhili wa chama hicho waliopo nchini Japan.
Kwa mujibu wa mawasiliano baina ya viongozi wa juu wa Chadema na wafadhili hao wa kijapani kupitia kwa mtu anayefahamika kwa jina la Naomi pamoja na Mchungaji Mariko Morikubo, Chadema ilikuwa ichangiwe fedha za kijapani (Yen), milioni 40 ambazo ni sawa na dola 330,000 kabla ya mwisho wa Julai mwaka huu.


Mawasiliano ya awali baina ya wafadhili hao ambao ni makanisa ya Kikristo yaliyoko nchini Japan, yalianzishwa na aliyekuwa Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Wilbrod Slaa, ambaye aliomba msaada wa magari pamoja na fedha kwa ajili ya kusaidia Chadema kwenye uchaguzi huo.


Ndani ya Chadema, ni viongozi wakuu watatu ndiyo wanaonekana kushiriki katika mazungumzo hayo; Mbowe, Slaa na Reginald Munisi ambaye ni Mkurugenzi wa Uchaguzi wa chama hicho.


Barua pepe za awali kutoka kwa Slaa kwenda kwa akina Naomi wa Japan zinaonekana kuanza kuandikwa mwanzoni mwa mwaka huu, lakini Mbowe aliingilia kati ulipofika wakati wa kupokea malipo.


Akiandika kupitia barua pepe ya Jumatatu, Aprili 20, 2015, Mariko aliwataka viongozi wa Chadema kumpa taarifa muhimu kuhusu namna atakavyofanya malipo, namba ya akaunti ya Chadema pamoja na mambo mengine.


" Salamu kutoka Japan. Takaboshi (wafadhili hao wa Chadema) wanakutana kesho jijini Tokyo, Japan. Wanajadiliana kuhusu suala la kuwatumia fedha. Tafadhali naomba namba ya akaunti yenu ya benki ya chama ili wafahamu namna ya kuwatumia," ilisema barua pepe (email hiyo).


Barua pepe hiyo iliandikwa saa 3:32 asubuhi na ilipofika saa 9:29, Munisi aliijibu lakini badala ya kuwapa akaunti ya Chadema kama wafadhili hao walivyotaka, yeye aliwapa nambari ya akaunti binafsi ya Mbowe.


" Mpendwa Mariko, nakushukuru sana kwa ufuatiliaji wako. Namba ya akaunti ni 02J1039056202. Jina la mwenye akaunti ni Freeman Mbowe. Au mnaweza kufanya hivyo kwa kutumia akaunti dada ya benki ya Citibank ya Marekani iliyopo jijini New York. Namba ya akaunti hiyo ya fedha za kigeni (dola ya Marekani) ni 36072436," ilisema sehemu ya barua pepe hiyo ya Munisi ambaye wiki iliyopita alifanya mkutano na waandishi wa habari kulalamika kuhusu masuala ya Daftari la Kudumu la Wapiga Kura.


Baada ya kuona Wajapani wanachelewa kutuma fedha, Mbowe alifunga safari yeye mwenyewe kwenda nchini humo kuonana na wafadhili hao kama ambavyo barua pepe aliyowaandikia inavyosema.


"Nimewasili salama hapa Guangzhou, China. Nawashukuru kwa mawasiliano yenu na Dk. Slaa na utayari wenu wa kuniona Tokyo. Sitakuja peke yangu bali nitafuatana na mtu ambaye, kwa bahati mbaya, hatashiriki kwenye mazungumzo yetu. Mungu awabariki sana," aliandika Mbowe.


Gazeti hili linaendelea na uchunguzi wake kuhusu ni nani hasa alifuatana na Mbowe kwenye safari yake hiyo.


Juhudi za kumpata Mbowe kutoa maelezo kuhusu suala hili ziligonga mwamba kwa vile simu yake ilikuwa ikiita bila majibu na wasaidizi wake waliopokea walisema alikuwa kwenye mikutano ya kampeni za Lowassa.
 
IMG-20151019-WA0107.jpgha ha ha ha nafurahishwa na watanzania wanao piga kelele pasi ya kujua ni kitu gani kinaendelea.shtuka wewe mtanzania unaefuata siasa za mihemko.
 
Mbowe ahamisha mabilioni kinyemela


Atumia makampuni ya Dubai na Hong Kong


Kahongwa na Lowassa?




WAKATI Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Freeman Mbowe, akituhumiwa kuhongwa ili kumpitisha Edward Lowassa kuwa mgombea urais wa chama hicho, imefahamika kwamba amefanya uhamisho wa mabilioni ya fedha kwenye akaunti yake hivi karibuni.


Mbowe, ambaye uamuzi wake wa kumpitisha Lowassa kuwania urais pasipo kushindanishwa na mtu ndani ya chama chake na ndani ya muda mfupi unadaiwa kukigawa chama hicho, amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kumtumia mtu anayeitwa Junaid Ali, ambaye ni Meneja wa Mahusiano ya Wateja wa Benki ya Noor iliyopo Falme za Kiarabu.


Mwanasiasa huyo ambaye pia ni Mbunge wa Jimbo la Hai anayemaliza muda wake, ana makampuni mengi hapa nchini lakini amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kutumia kampuni isiyofahamika sana ijulikanayo kwa jina la Aretra World Wide Limited.


Kwa kumtumia Ali, Mbowe aliagiza fedha hizo zipelekwe katika akaunti tatu tofauti ambazo zote ziko nje ya Tanzania.
Kampuni hizo na kiasi cha fedha kilichopelekwa ni Puku Hong Kong Limited iliyotumiwa dola 230,555 (shilingi milioni 461), TanChin Trading Co. Limited iliyotumiwa dola 302,614 (shilingi milioni 605) na Hong Kong Da Web International Tradings Limited iliyotumiwa dola 489,860 (shilingi milioni 980). Jumla ya fedha zote zilizohamishwa ni zaidi ya shilingi bilioni mbili.


Makampuni yote yaliyotumiwa fedha yana ofisi zake nchini Hong Kong na yote yamefunguliwa akaunti katika benki maarufu ya HSBC.
Uchunguzi uliofanywa na gazeti hili umebaini kwamba Junaid Ali ambaye amepewa maelekezo ya kufanya malipo hayo ni mtaalamu wa masuala ya kufungua makampuni yanayojulikana kama offshore ambayo mara nyingi hutumiwa na wafanyabiashara kufanya malipo pasipo kujulikana na watu.
Makampuni ya namna hii hufunguliwa katika nchi zenye usiri mkubwa kwa watu wanaohifadhi fedha na ndiyo maana wakati wa sakata la ununuzi wa rada, Andrew Chenge na aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu (BoT), Dk. Idris Rashid, walitumiana fedha kupitia akaunti zao zilizo katika nchi zinazoongoza kwa kuwa na makampuni mengi ya namna hii.


Akimwandikia Junaid, Mbowe alisema; " Tafadhali, nakuomba na kwa haraka, ufanye uhamishaji wa fedha kutoka katika benki yako na kwenda kwenye akaunti zifuatazo; Puku, TanChin na Hong Kong Da Web," aliandika Mbowe.


Katika barua hiyo ambayo gazeti hili imefanikiwa kuona nakala yake, Mbowe ameitambulisha kampuni yake kwa anuani ya S.LP 293816, iliyopo katika jengo la World Trade Centre, Mtaa wa Sheikh Zayed, Dubai.
Uhamisho huo mkubwa wa fedha umefanyika katika kipindi ambacho wagombea ubunge wa chama hicho wamelalamika kwamba wamekosa msaada wa chama chao kifedha; huku kukiwa na tuhuma kwamba huenda viongozi wa juu wa Chadema; hasa Mbowe, walihongwa fedha ili kumruhusu Mbowe awanie urais.


Tayari, mmoja wa washauri wa siasa wa Chadema kutoka Marekani, Joe Costello, amewaandikia waraka viongozi wa juu wa Chadema, akisema kwamba asilimia 30 ya wana Chadema wamechukizwa na uamuzi wa Lowassa kuchaguliwa kuwa mgombea katika mazingira yanayozua maswali na hawamtaki.
Kwa kuwa kampuni hiyo ya Mbowe ni offshore, gazeti hili limeshindwa kufahamu ni kiasi gani cha fedha Mbowe amehifadhi au ameweka kwenye akaunti hiyo na chanzo cha mapato hayo ni kipi kwa vile biashara zake nyingi anafanya hapa nchini, ingawa ameanza kujitanua kimataifa.


Hata hivyo, uchunguzi wa gazeti hili umebaini kwamba Mbowe alitakiwa kupokea kiasi cha dola 330,000 (shilingi milioni 660) –takribani sawa na fedha aliyoihamishia TanChin Hong Hong, kutoka kwa wafadhili wa chama hicho waliopo nchini Japan.
Kwa mujibu wa mawasiliano baina ya viongozi wa juu wa Chadema na wafadhili hao wa kijapani kupitia kwa mtu anayefahamika kwa jina la Naomi pamoja na Mchungaji Mariko Morikubo, Chadema ilikuwa ichangiwe fedha za kijapani (Yen), milioni 40 ambazo ni sawa na dola 330,000 kabla ya mwisho wa Julai mwaka huu.


Mawasiliano ya awali baina ya wafadhili hao ambao ni makanisa ya Kikristo yaliyoko nchini Japan, yalianzishwa na aliyekuwa Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Wilbrod Slaa, ambaye aliomba msaada wa magari pamoja na fedha kwa ajili ya kusaidia Chadema kwenye uchaguzi huo.


Ndani ya Chadema, ni viongozi wakuu watatu ndiyo wanaonekana kushiriki katika mazungumzo hayo; Mbowe, Slaa na Reginald Munisi ambaye ni Mkurugenzi wa Uchaguzi wa chama hicho.


Barua pepe za awali kutoka kwa Slaa kwenda kwa akina Naomi wa Japan zinaonekana kuanza kuandikwa mwanzoni mwa mwaka huu, lakini Mbowe aliingilia kati ulipofika wakati wa kupokea malipo.


Akiandika kupitia barua pepe ya Jumatatu, Aprili 20, 2015, Mariko aliwataka viongozi wa Chadema kumpa taarifa muhimu kuhusu namna atakavyofanya malipo, namba ya akaunti ya Chadema pamoja na mambo mengine.


" Salamu kutoka Japan. Takaboshi (wafadhili hao wa Chadema) wanakutana kesho jijini Tokyo, Japan. Wanajadiliana kuhusu suala la kuwatumia fedha. Tafadhali naomba namba ya akaunti yenu ya benki ya chama ili wafahamu namna ya kuwatumia," ilisema barua pepe (email hiyo).


Barua pepe hiyo iliandikwa saa 3:32 asubuhi na ilipofika saa 9:29, Munisi aliijibu lakini badala ya kuwapa akaunti ya Chadema kama wafadhili hao walivyotaka, yeye aliwapa nambari ya akaunti binafsi ya Mbowe.


" Mpendwa Mariko, nakushukuru sana kwa ufuatiliaji wako. Namba ya akaunti ni 02J1039056202. Jina la mwenye akaunti ni Freeman Mbowe. Au mnaweza kufanya hivyo kwa kutumia akaunti dada ya benki ya Citibank ya Marekani iliyopo jijini New York. Namba ya akaunti hiyo ya fedha za kigeni (dola ya Marekani) ni 36072436," ilisema sehemu ya barua pepe hiyo ya Munisi ambaye wiki iliyopita alifanya mkutano na waandishi wa habari kulalamika kuhusu masuala ya Daftari la Kudumu la Wapiga Kura.


Baada ya kuona Wajapani wanachelewa kutuma fedha, Mbowe alifunga safari yeye mwenyewe kwenda nchini humo kuonana na wafadhili hao kama ambavyo barua pepe aliyowaandikia inavyosema.


"Nimewasili salama hapa Guangzhou, China. Nawashukuru kwa mawasiliano yenu na Dk. Slaa na utayari wenu wa kuniona Tokyo. Sitakuja peke yangu bali nitafuatana na mtu ambaye, kwa bahati mbaya, hatashiriki kwenye mazungumzo yetu. Mungu awabariki sana," aliandika Mbowe.


Gazeti hili linaendelea na uchunguzi wake kuhusu ni nani hasa alifuatana na Mbowe kwenye safari yake hiyo.


Juhudi za kumpata Mbowe kutoa maelezo kuhusu suala hili ziligonga mwamba kwa vile simu yake ilikuwa ikiita bila majibu na wasaidizi wake waliopokea walisema alikuwa kwenye mikutano ya kampeni za Lowassa.
 
View attachment 300470ha ha ha ha nafurahishwa na watanzania wanao piga kelele pasi ya kujua ni kitu gani kinaendelea.shtuka wewe mtanzania unaefuata siasa za mihemko.
Mbowe ahamisha mabilioni kinyemela


Atumia makampuni ya Dubai na Hong Kong


Kahongwa na Lowassa?




WAKATI Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Freeman Mbowe, akituhumiwa kuhongwa ili kumpitisha Edward Lowassa kuwa mgombea urais wa chama hicho, imefahamika kwamba amefanya uhamisho wa mabilioni ya fedha kwenye akaunti yake hivi karibuni.


Mbowe, ambaye uamuzi wake wa kumpitisha Lowassa kuwania urais pasipo kushindanishwa na mtu ndani ya chama chake na ndani ya muda mfupi unadaiwa kukigawa chama hicho, amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kumtumia mtu anayeitwa Junaid Ali, ambaye ni Meneja wa Mahusiano ya Wateja wa Benki ya Noor iliyopo Falme za Kiarabu.


Mwanasiasa huyo ambaye pia ni Mbunge wa Jimbo la Hai anayemaliza muda wake, ana makampuni mengi hapa nchini lakini amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kutumia kampuni isiyofahamika sana ijulikanayo kwa jina la Aretra World Wide Limited.


Kwa kumtumia Ali, Mbowe aliagiza fedha hizo zipelekwe katika akaunti tatu tofauti ambazo zote ziko nje ya Tanzania.
Kampuni hizo na kiasi cha fedha kilichopelekwa ni Puku Hong Kong Limited iliyotumiwa dola 230,555 (shilingi milioni 461), TanChin Trading Co. Limited iliyotumiwa dola 302,614 (shilingi milioni 605) na Hong Kong Da Web International Tradings Limited iliyotumiwa dola 489,860 (shilingi milioni 980). Jumla ya fedha zote zilizohamishwa ni zaidi ya shilingi bilioni mbili.


Makampuni yote yaliyotumiwa fedha yana ofisi zake nchini Hong Kong na yote yamefunguliwa akaunti katika benki maarufu ya HSBC.
Uchunguzi uliofanywa na gazeti hili umebaini kwamba Junaid Ali ambaye amepewa maelekezo ya kufanya malipo hayo ni mtaalamu wa masuala ya kufungua makampuni yanayojulikana kama offshore ambayo mara nyingi hutumiwa na wafanyabiashara kufanya malipo pasipo kujulikana na watu.
Makampuni ya namna hii hufunguliwa katika nchi zenye usiri mkubwa kwa watu wanaohifadhi fedha na ndiyo maana wakati wa sakata la ununuzi wa rada, Andrew Chenge na aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu (BoT), Dk. Idris Rashid, walitumiana fedha kupitia akaunti zao zilizo katika nchi zinazoongoza kwa kuwa na makampuni mengi ya namna hii.


Akimwandikia Junaid, Mbowe alisema; " Tafadhali, nakuomba na kwa haraka, ufanye uhamishaji wa fedha kutoka katika benki yako na kwenda kwenye akaunti zifuatazo; Puku, TanChin na Hong Kong Da Web," aliandika Mbowe.


Katika barua hiyo ambayo gazeti hili imefanikiwa kuona nakala yake, Mbowe ameitambulisha kampuni yake kwa anuani ya S.LP 293816, iliyopo katika jengo la World Trade Centre, Mtaa wa Sheikh Zayed, Dubai.
Uhamisho huo mkubwa wa fedha umefanyika katika kipindi ambacho wagombea ubunge wa chama hicho wamelalamika kwamba wamekosa msaada wa chama chao kifedha; huku kukiwa na tuhuma kwamba huenda viongozi wa juu wa Chadema; hasa Mbowe, walihongwa fedha ili kumruhusu Mbowe awanie urais.


Tayari, mmoja wa washauri wa siasa wa Chadema kutoka Marekani, Joe Costello, amewaandikia waraka viongozi wa juu wa Chadema, akisema kwamba asilimia 30 ya wana Chadema wamechukizwa na uamuzi wa Lowassa kuchaguliwa kuwa mgombea katika mazingira yanayozua maswali na hawamtaki.
Kwa kuwa kampuni hiyo ya Mbowe ni offshore, gazeti hili limeshindwa kufahamu ni kiasi gani cha fedha Mbowe amehifadhi au ameweka kwenye akaunti hiyo na chanzo cha mapato hayo ni kipi kwa vile biashara zake nyingi anafanya hapa nchini, ingawa ameanza kujitanua kimataifa.


Hata hivyo, uchunguzi wa gazeti hili umebaini kwamba Mbowe alitakiwa kupokea kiasi cha dola 330,000 (shilingi milioni 660) –takribani sawa na fedha aliyoihamishia TanChin Hong Hong, kutoka kwa wafadhili wa chama hicho waliopo nchini Japan.
Kwa mujibu wa mawasiliano baina ya viongozi wa juu wa Chadema na wafadhili hao wa kijapani kupitia kwa mtu anayefahamika kwa jina la Naomi pamoja na Mchungaji Mariko Morikubo, Chadema ilikuwa ichangiwe fedha za kijapani (Yen), milioni 40 ambazo ni sawa na dola 330,000 kabla ya mwisho wa Julai mwaka huu.


Mawasiliano ya awali baina ya wafadhili hao ambao ni makanisa ya Kikristo yaliyoko nchini Japan, yalianzishwa na aliyekuwa Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Wilbrod Slaa, ambaye aliomba msaada wa magari pamoja na fedha kwa ajili ya kusaidia Chadema kwenye uchaguzi huo.


Ndani ya Chadema, ni viongozi wakuu watatu ndiyo wanaonekana kushiriki katika mazungumzo hayo; Mbowe, Slaa na Reginald Munisi ambaye ni Mkurugenzi wa Uchaguzi wa chama hicho.


Barua pepe za awali kutoka kwa Slaa kwenda kwa akina Naomi wa Japan zinaonekana kuanza kuandikwa mwanzoni mwa mwaka huu, lakini Mbowe aliingilia kati ulipofika wakati wa kupokea malipo.


Akiandika kupitia barua pepe ya Jumatatu, Aprili 20, 2015, Mariko aliwataka viongozi wa Chadema kumpa taarifa muhimu kuhusu namna atakavyofanya malipo, namba ya akaunti ya Chadema pamoja na mambo mengine.


" Salamu kutoka Japan. Takaboshi (wafadhili hao wa Chadema) wanakutana kesho jijini Tokyo, Japan. Wanajadiliana kuhusu suala la kuwatumia fedha. Tafadhali naomba namba ya akaunti yenu ya benki ya chama ili wafahamu namna ya kuwatumia," ilisema barua pepe (email hiyo).


Barua pepe hiyo iliandikwa saa 3:32 asubuhi na ilipofika saa 9:29, Munisi aliijibu lakini badala ya kuwapa akaunti ya Chadema kama wafadhili hao walivyotaka, yeye aliwapa nambari ya akaunti binafsi ya Mbowe.


" Mpendwa Mariko, nakushukuru sana kwa ufuatiliaji wako. Namba ya akaunti ni 02J1039056202. Jina la mwenye akaunti ni Freeman Mbowe. Au mnaweza kufanya hivyo kwa kutumia akaunti dada ya benki ya Citibank ya Marekani iliyopo jijini New York. Namba ya akaunti hiyo ya fedha za kigeni (dola ya Marekani) ni 36072436," ilisema sehemu ya barua pepe hiyo ya Munisi ambaye wiki iliyopita alifanya mkutano na waandishi wa habari kulalamika kuhusu masuala ya Daftari la Kudumu la Wapiga Kura.


Baada ya kuona Wajapani wanachelewa kutuma fedha, Mbowe alifunga safari yeye mwenyewe kwenda nchini humo kuonana na wafadhili hao kama ambavyo barua pepe aliyowaandikia inavyosema.


"Nimewasili salama hapa Guangzhou, China. Nawashukuru kwa mawasiliano yenu na Dk. Slaa na utayari wenu wa kuniona Tokyo. Sitakuja peke yangu bali nitafuatana na mtu ambaye, kwa bahati mbaya, hatashiriki kwenye mazungumzo yetu. Mungu awabariki sana," aliandika Mbowe.


Gazeti hili linaendelea na uchunguzi wake kuhusu ni nani hasa alifuatana na Mbowe kwenye safari yake hiyo.


Juhudi za kumpata Mbowe kutoa maelezo kuhusu suala hili ziligonga mwamba kwa vile simu yake ilikuwa ikiita bila majibu na wasaidizi wake waliopokea walisema alikuwa kwenye mikutano ya kampeni za Lowassa.
 
kampeni hizi sio za lelemama,pesa imetumika ki kwelikweli,pia kumbuka chadema inaenda sambamba NA ccm,
Ona ccm walipofikia,his a zote tbl kwisha!sigara kwisha,
Ninaamini baada ya kampeni kuna watu watakuwa MUFILISI!
SIO RAIS ETI KUWEPO KWA MABILIONI YAKUKWAPUA!
N.B
****
TUMIA AKILI!
Mkuu CCM ni WEZI wala mimi sina muda tena wa kujiuliza mara mbilimbili wakati wameiba mpaka TUMESHAWAJUA WALIVYO.Tatizo ni pale tunapotaka mbadala wa hawa CCM wakati kumbe ni wezi walewale.LEO CHADEMA WANAIBA-UKIWAULIZA WANAKUAMBIA MBONA CCM NAO WAMEIBA.Mnachagua mbunge wa CHADEMA asiposaidia wananchi ukiwauliza wanakuambia mbona mlikuwa na wabunge wa CCM na hawakuwasaidia.Sasa hawa Wakishika DOLA(God forbid) si Watatuambia mbona CCM walitawala miaka 54 NA HAWAKULETA Maendeleo.Yaani kwao kwa vile CCM Wanafanya basi na wao wanafanya.Ni UPUUZI TU.
 
Mbowe hana cha kupoteza, CHADEMA wanapoteza kiti cha urais, Magufuli anashinda na Mbowe anatajirika.
 
Mbowe ahamisha mabilioni kinyemela


Atumia makampuni ya Dubai na Hong Kong


Kahongwa na Lowassa?




WAKATI Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Freeman Mbowe, akituhumiwa kuhongwa ili kumpitisha Edward Lowassa kuwa mgombea urais wa chama hicho, imefahamika kwamba amefanya uhamisho wa mabilioni ya fedha kwenye akaunti yake hivi karibuni.


Mbowe, ambaye uamuzi wake wa kumpitisha Lowassa kuwania urais pasipo kushindanishwa na mtu ndani ya chama chake na ndani ya muda mfupi unadaiwa kukigawa chama hicho, amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kumtumia mtu anayeitwa Junaid Ali, ambaye ni Meneja wa Mahusiano ya Wateja wa Benki ya Noor iliyopo Falme za Kiarabu.


Mwanasiasa huyo ambaye pia ni Mbunge wa Jimbo la Hai anayemaliza muda wake, ana makampuni mengi hapa nchini lakini amefanya uhamisho huo wa fedha kwa kutumia kampuni isiyofahamika sana ijulikanayo kwa jina la Aretra World Wide Limited.


Kwa kumtumia Ali, Mbowe aliagiza fedha hizo zipelekwe katika akaunti tatu tofauti ambazo zote ziko nje ya Tanzania.
Kampuni hizo na kiasi cha fedha kilichopelekwa ni Puku Hong Kong Limited iliyotumiwa dola 230,555 (shilingi milioni 461), TanChin Trading Co. Limited iliyotumiwa dola 302,614 (shilingi milioni 605) na Hong Kong Da Web International Tradings Limited iliyotumiwa dola 489,860 (shilingi milioni 980). Jumla ya fedha zote zilizohamishwa ni zaidi ya shilingi bilioni mbili.


Makampuni yote yaliyotumiwa fedha yana ofisi zake nchini Hong Kong na yote yamefunguliwa akaunti katika benki maarufu ya HSBC.
Uchunguzi uliofanywa na gazeti hili umebaini kwamba Junaid Ali ambaye amepewa maelekezo ya kufanya malipo hayo ni mtaalamu wa masuala ya kufungua makampuni yanayojulikana kama offshore ambayo mara nyingi hutumiwa na wafanyabiashara kufanya malipo pasipo kujulikana na watu.
Makampuni ya namna hii hufunguliwa katika nchi zenye usiri mkubwa kwa watu wanaohifadhi fedha na ndiyo maana wakati wa sakata la ununuzi wa rada, Andrew Chenge na aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu (BoT), Dk. Idris Rashid, walitumiana fedha kupitia akaunti zao zilizo katika nchi zinazoongoza kwa kuwa na makampuni mengi ya namna hii.


Akimwandikia Junaid, Mbowe alisema; " Tafadhali, nakuomba na kwa haraka, ufanye uhamishaji wa fedha kutoka katika benki yako na kwenda kwenye akaunti zifuatazo; Puku, TanChin na Hong Kong Da Web," aliandika Mbowe.


Katika barua hiyo ambayo gazeti hili imefanikiwa kuona nakala yake, Mbowe ameitambulisha kampuni yake kwa anuani ya S.LP 293816, iliyopo katika jengo la World Trade Centre, Mtaa wa Sheikh Zayed, Dubai.
Uhamisho huo mkubwa wa fedha umefanyika katika kipindi ambacho wagombea ubunge wa chama hicho wamelalamika kwamba wamekosa msaada wa chama chao kifedha; huku kukiwa na tuhuma kwamba huenda viongozi wa juu wa Chadema; hasa Mbowe, walihongwa fedha ili kumruhusu Mbowe awanie urais.


Tayari, mmoja wa washauri wa siasa wa Chadema kutoka Marekani, Joe Costello, amewaandikia waraka viongozi wa juu wa Chadema, akisema kwamba asilimia 30 ya wana Chadema wamechukizwa na uamuzi wa Lowassa kuchaguliwa kuwa mgombea katika mazingira yanayozua maswali na hawamtaki.
Kwa kuwa kampuni hiyo ya Mbowe ni offshore, gazeti hili limeshindwa kufahamu ni kiasi gani cha fedha Mbowe amehifadhi au ameweka kwenye akaunti hiyo na chanzo cha mapato hayo ni kipi kwa vile biashara zake nyingi anafanya hapa nchini, ingawa ameanza kujitanua kimataifa.


Hata hivyo, uchunguzi wa gazeti hili umebaini kwamba Mbowe alitakiwa kupokea kiasi cha dola 330,000 (shilingi milioni 660) –takribani sawa na fedha aliyoihamishia TanChin Hong Hong, kutoka kwa wafadhili wa chama hicho waliopo nchini Japan.
Kwa mujibu wa mawasiliano baina ya viongozi wa juu wa Chadema na wafadhili hao wa kijapani kupitia kwa mtu anayefahamika kwa jina la Naomi pamoja na Mchungaji Mariko Morikubo, Chadema ilikuwa ichangiwe fedha za kijapani (Yen), milioni 40 ambazo ni sawa na dola 330,000 kabla ya mwisho wa Julai mwaka huu.


Mawasiliano ya awali baina ya wafadhili hao ambao ni makanisa ya Kikristo yaliyoko nchini Japan, yalianzishwa na aliyekuwa Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Wilbrod Slaa, ambaye aliomba msaada wa magari pamoja na fedha kwa ajili ya kusaidia Chadema kwenye uchaguzi huo.


Ndani ya Chadema, ni viongozi wakuu watatu ndiyo wanaonekana kushiriki katika mazungumzo hayo; Mbowe, Slaa na Reginald Munisi ambaye ni Mkurugenzi wa Uchaguzi wa chama hicho.


Barua pepe za awali kutoka kwa Slaa kwenda kwa akina Naomi wa Japan zinaonekana kuanza kuandikwa mwanzoni mwa mwaka huu, lakini Mbowe aliingilia kati ulipofika wakati wa kupokea malipo.


Akiandika kupitia barua pepe ya Jumatatu, Aprili 20, 2015, Mariko aliwataka viongozi wa Chadema kumpa taarifa muhimu kuhusu namna atakavyofanya malipo, namba ya akaunti ya Chadema pamoja na mambo mengine.


" Salamu kutoka Japan. Takaboshi (wafadhili hao wa Chadema) wanakutana kesho jijini Tokyo, Japan. Wanajadiliana kuhusu suala la kuwatumia fedha. Tafadhali naomba namba ya akaunti yenu ya benki ya chama ili wafahamu namna ya kuwatumia," ilisema barua pepe (email hiyo).


Barua pepe hiyo iliandikwa saa 3:32 asubuhi na ilipofika saa 9:29, Munisi aliijibu lakini badala ya kuwapa akaunti ya Chadema kama wafadhili hao walivyotaka, yeye aliwapa nambari ya akaunti binafsi ya Mbowe.


" Mpendwa Mariko, nakushukuru sana kwa ufuatiliaji wako. Namba ya akaunti ni 02J1039056202. Jina la mwenye akaunti ni Freeman Mbowe. Au mnaweza kufanya hivyo kwa kutumia akaunti dada ya benki ya Citibank ya Marekani iliyopo jijini New York. Namba ya akaunti hiyo ya fedha za kigeni (dola ya Marekani) ni 36072436," ilisema sehemu ya barua pepe hiyo ya Munisi ambaye wiki iliyopita alifanya mkutano na waandishi wa habari kulalamika kuhusu masuala ya Daftari la Kudumu la Wapiga Kura.


Baada ya kuona Wajapani wanachelewa kutuma fedha, Mbowe alifunga safari yeye mwenyewe kwenda nchini humo kuonana na wafadhili hao kama ambavyo barua pepe aliyowaandikia inavyosema.


"Nimewasili salama hapa Guangzhou, China. Nawashukuru kwa mawasiliano yenu na Dk. Slaa na utayari wenu wa kuniona Tokyo. Sitakuja peke yangu bali nitafuatana na mtu ambaye, kwa bahati mbaya, hatashiriki kwenye mazungumzo yetu. Mungu awabariki sana," aliandika Mbowe.


Gazeti hili linaendelea na uchunguzi wake kuhusu ni nani hasa alifuatana na Mbowe kwenye safari yake hiyo.


Juhudi za kumpata Mbowe kutoa maelezo kuhusu suala hili ziligonga mwamba kwa vile simu yake ilikuwa ikiita bila majibu na wasaidizi wake waliopokea walisema alikuwa kwenye mikutano ya kampeni za Lowassa.
Ah2lBJcZJ0bhmRKtT7K7rZ3wvjokorIDyZZvEKSpI4X5.jpg
 
Alafu utawasikia majukwaani wanawaambia vijana wakalinde kura na wanawapa viroba kabisa ili kuwatoa ufahamu!
 
Tutasikia mengi fake towards Oct.25.Tunajua ni siasa chafu za CCM.Hii ni character assasination ili kuichafua UKAWA.In any case,CCM out come Oct.25th.
HABARI HIZI ZIMEANDIKWA KATIKA MAGAZETI YA PROPAGANDA YA CCM "UHURU"
SHITS,SHITS,SHITS,STUPIDTY.
iii
 
magazeti ya leo yameandika jamaa wapiga dili wanafanya miamala ya kufa mtu kupitia hongkong na dubai. Kweli kura ni mali.
View attachment 300421
View attachment 300420
i mambo ya kuunga unga ambayo hayana ukweli wowote.kwanza hakuna uhusiano wowote kati ya kichwa cha habari yako na viambatanishi ulivyoweka!na pia hakuna uhusiano wowote kati ya kiambatanishi cha kwanza na cha pili.kiambatanishi cha kwanza,soma vizuri ,ni instruction ya tarehe 20/04/2015.ambapo hata lowassa alikuwa "hafikirii kujiunga na ukawa".sasa hayo mabilioni unayosemayako wapi?pili ili chama kijiendeshe lazima kuwe na watu wanafadhili(vinaitwa vyama rafiki au taasisi rafiki),huwezi kushika dola bila kuwa na ushirikiano ya kidpomasia na nchi nyingine.hilo ni jambo la kawaida sana.taasisi hizi hutoa misaada kusaidia ukuaji wa chama husika.sasa si rahisi kila chama kuweka kila kitu "uchi"kama unavyotaka wewe hasa kwa wapinzani wako!kinachoitwa mabiliano ni shilingi milioni 600 ambayo ni pesa ndogo sana kwa uendeshaji wa chama na hasa kipindi cha uchaguzi.ningefurahi hoja yako ingejikita kwamba "hakuna kitu/vitu vinavyofanyika "kwa maendeleo ya chama!transfer za mabilioni ya pesa kwenda nje "benki kuu"kama msimamizi wa mabenki inapaswa kujua!!hivyo si vizuri kuandika mambo ambayo pengine huna "uelewa"nayo sawaa sawa.
Unapotaka kuhamisha mabilioni kwenda "nje"hilo ni dili kati ya serikali na mhusika si kitu cha "ku-transfer"tu kama unavyotaka kuaminisha umma.
Mwandishi wa habari hii pamoja wa wewe umeonyesha uelewa mdogo wa masuala ya "kipesa"na "kibenki"kwa ujumla.nadhani mkajipange upya mje na taarifa nzuri isiyo na chembe ya shaka,otherwise,habari hii taka taka kama habari nyingine la magazeti ya uhuru na mzalendo!!
 
sitomuamini mbowe tangu nliposikia alipokea bil 10 ili lowassa aingie, walanguzi wakubwa, laana iko juu yao ngoja uchaguzi utakapoisha tutajua ukweli

uliposikia??mpaka leo hujapata uhakika na bado unamchukia??u r just hater so keep hating
 
Back
Top Bottom