Mbowe ashangazwa na kauli ya Kardinali Pengo

Mbowe ashangazwa na kauli ya Kardinali Pengo

HAONI KWELI MKUU MAANA HAPO ALIPO ANAPUMULIA MASHINE SASA KATIBA MPYA YEYE ITAMSAIDIA NINI, CHA MSINGI NI KUWA AKAEPEMBENI VIJANA TUNAHITAJI KATIBA MPYA YEYE ASUBIRI MAZISHI TU
Unaweza ukatangulia kabla yake, kamuulize gwajima kama hakutembea kwa whilechair wakati alikuwa mzima
 
Mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe amesema kauli ya Askofu wa Kanisa Katoliki Jimbo Kuu la Dar es Salaam, Mwadhama Polycarp Kardinali Pengo kuhusu mchakato wa Katiba imewasikitisha.

Mbowe ambaye pia ni Kiongozi wa Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni amesema kiongozi huyo wa dini anapaswa kulinda heshima aliyonayo ndani na nje ya kanisa.

Akizungumza na Mwananchi, Mbowe amesema, “Askofu Pengo ni kiongozi wa kanisa, anaheshimika na wananchi ambao si wale anaowaongoza lakini kwa kauli yake kuhusu Katiba, imetushangaza na imenisikitisha.”

Mbowe amesema, “Suala la elimu, chakula na maisha yetu yanalindwa na Katiba, ndiyo msingi wa mifumo ya rasilimali za Taifa. Anaposema haoni umuhimu wa Katiba anatufikirisha, anataka kusema mchakato wa Katiba uliogharimu mabilioni ya fedha leo hauna maana?”

Amesema umefika wakati mchakato wa Katiba uliokwama ukaendelezwa na hasa kuanzia katika rasimu ya Katiba iliyoandaliwa na Tume ya Mabadiliko ya Katiba chini ya mwenyekiti, Jaji mstaafu Joseph Warioba.

“Katiba ni maridhiano, tunahitaji kupata maridhiano ya pande zote, nirudie tu kwamba alichokisema Askofu Pengo kinasikitisha,” amesema Mbowe.

Kardinali Pengo Jumamosi iliyopita alinukuliwa akisema kauli iliyotolewa hivi karibuni na Askofu wa Jimbo la Rulenge-Ngara, Severine Niwemugizi kuwa Katiba mpya ndiyo kipaumbele cha wananchi ni maoni yake binafsi na si msimamo wa Kanisa Katoliki nchini.

Alisema hilo alipotoa ufafanuzi kuhusu sitofahamu iliyojitokeza miongoni mwa Watanzania na waumini wa kanisa hilo kutokana na kauli ya Askofu Niwemugizi.

“Napenda kutamka moja kwa moja kwamba huo si msimamo wa kanisa na hauwezi kuwa msimamo wa kanisa kwa sababu sisi tuna utaratibu wetu wa kuishauri Serikali au kuzungumzia masuala ya jamii,” alisema.

Hivi karibuni Askofu Niwemugizi alinukuliwa na vyombo vya habari akisema kipaumbele cha kwanza cha Watanzania ni Katiba mpya na kuongeza yeye binafsi ni miongoni mwa watu walioipinga Katiba Inayopendekezwa.


Chanzo: Mwananchi
NA yeye katoa maoni yake na sio msimamo wa kanisa, tatizo liko wapi!?
 
Mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe amesema kauli ya Askofu wa Kanisa Katoliki Jimbo Kuu la Dar es Salaam, Mwadhama Polycarp Kardinali Pengo kuhusu mchakato wa Katiba imewasikitisha.

Mbowe ambaye pia ni Kiongozi wa Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni amesema kiongozi huyo wa dini anapaswa kulinda heshima aliyonayo ndani na nje ya kanisa.

Akizungumza na Mwananchi, Mbowe amesema, “Askofu Pengo ni kiongozi wa kanisa, anaheshimika na wananchi ambao si wale anaowaongoza lakini kwa kauli yake kuhusu Katiba, imetushangaza na imenisikitisha.”

Mbowe amesema, “Suala la elimu, chakula na maisha yetu yanalindwa na Katiba, ndiyo msingi wa mifumo ya rasilimali za Taifa. Anaposema haoni umuhimu wa Katiba anatufikirisha, anataka kusema mchakato wa Katiba uliogharimu mabilioni ya fedha leo hauna maana?”

Amesema umefika wakati mchakato wa Katiba uliokwama ukaendelezwa na hasa kuanzia katika rasimu ya Katiba iliyoandaliwa na Tume ya Mabadiliko ya Katiba chini ya mwenyekiti, Jaji mstaafu Joseph Warioba.

“Katiba ni maridhiano, tunahitaji kupata maridhiano ya pande zote, nirudie tu kwamba alichokisema Askofu Pengo kinasikitisha,” amesema Mbowe.

Kardinali Pengo Jumamosi iliyopita alinukuliwa akisema kauli iliyotolewa hivi karibuni na Askofu wa Jimbo la Rulenge-Ngara, Severine Niwemugizi kuwa Katiba mpya ndiyo kipaumbele cha wananchi ni maoni yake binafsi na si msimamo wa Kanisa Katoliki nchini.

Alisema hilo alipotoa ufafanuzi kuhusu sitofahamu iliyojitokeza miongoni mwa Watanzania na waumini wa kanisa hilo kutokana na kauli ya Askofu Niwemugizi.

“Napenda kutamka moja kwa moja kwamba huo si msimamo wa kanisa na hauwezi kuwa msimamo wa kanisa kwa sababu sisi tuna utaratibu wetu wa kuishauri Serikali au kuzungumzia masuala ya jamii,” alisema.

Hivi karibuni Askofu Niwemugizi alinukuliwa na vyombo vya habari akisema kipaumbele cha kwanza cha Watanzania ni Katiba mpya na kuongeza yeye binafsi ni miongoni mwa watu walioipinga Katiba Inayopendekezwa.


Chanzo: Mwananchi
Yale yale ya Lema na Muro. Ni kina Mbowe waliwatumia KKKT kumrubuni Sumaye wakidhania watashinda. Lowassa akaenda Tabora kutafuta Walutheri. Leo alitakiwa awe mtu wa mwisho kutilia shaka nia njema ya Askofu Pengo.
 
Mbowe anazidi kuonyesha ukilaza wake alichozungumzia Pengo ni kuondoa upotoshaji unaofanywa na watu kama mbowe na vigazeti vyao uchwara kwani kila akizungumza askofu au padri wa kanisa katoriki utasikia wameripoti kama kauli ya kanisa alichosema wenye mamlaka ya kutoa msimamo wa kanisa katoriki ni baraza la maaskofu pekee
 
Mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe amesema kauli ya Askofu wa Kanisa Katoliki Jimbo Kuu la Dar es Salaam, Mwadhama Polycarp Kardinali Pengo kuhusu mchakato wa Katiba imewasikitisha.

Mbowe ambaye pia ni Kiongozi wa Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni amesema kiongozi huyo wa dini anapaswa kulinda heshima aliyonayo ndani na nje ya kanisa.

Akizungumza na Mwananchi, Mbowe amesema, “Askofu Pengo ni kiongozi wa kanisa, anaheshimika na wananchi ambao si wale anaowaongoza lakini kwa kauli yake kuhusu Katiba, imetushangaza na imenisikitisha.”

Mbowe amesema, “Suala la elimu, chakula na maisha yetu yanalindwa na Katiba, ndiyo msingi wa mifumo ya rasilimali za Taifa. Anaposema haoni umuhimu wa Katiba anatufikirisha, anataka kusema mchakato wa Katiba uliogharimu mabilioni ya fedha leo hauna maana?”

Amesema umefika wakati mchakato wa Katiba uliokwama ukaendelezwa na hasa kuanzia katika rasimu ya Katiba iliyoandaliwa na Tume ya Mabadiliko ya Katiba chini ya mwenyekiti, Jaji mstaafu Joseph Warioba.

“Katiba ni maridhiano, tunahitaji kupata maridhiano ya pande zote, nirudie tu kwamba alichokisema Askofu Pengo kinasikitisha,” amesema Mbowe.

Kardinali Pengo Jumamosi iliyopita alinukuliwa akisema kauli iliyotolewa hivi karibuni na Askofu wa Jimbo la Rulenge-Ngara, Severine Niwemugizi kuwa Katiba mpya ndiyo kipaumbele cha wananchi ni maoni yake binafsi na si msimamo wa Kanisa Katoliki nchini.

Alisema hilo alipotoa ufafanuzi kuhusu sitofahamu iliyojitokeza miongoni mwa Watanzania na waumini wa kanisa hilo kutokana na kauli ya Askofu Niwemugizi.

“Napenda kutamka moja kwa moja kwamba huo si msimamo wa kanisa na hauwezi kuwa msimamo wa kanisa kwa sababu sisi tuna utaratibu wetu wa kuishauri Serikali au kuzungumzia masuala ya jamii,” alisema.

Hivi karibuni Askofu Niwemugizi alinukuliwa na vyombo vya habari akisema kipaumbele cha kwanza cha Watanzania ni Katiba mpya na kuongeza yeye binafsi ni miongoni mwa watu walioipinga Katiba Inayopendekezwa.


Chanzo: Mwananchi
Mwenyenzi Mungu atusamehe mana alisema tusimnyooshee mpakwa mafuta wa Bwana mkono,lkn kwa huyu mzee kweli hatendi haki.
Askofu mwenzake alitoa mawazo yake kama mtanzania wa kawaida na kama Askofu na akasema atakuwa tayari kama ataitwa mchochezi kwa maoni yake hakusema maoni ya kanisa.Serikali haijasema kitu ila askofu mwenzake yeye kaguswa!Duh!
Lkn kama aliona mwenzake anaingiza kanisa kwenye siasa kwa kofia ya uaskofu!Mbona na yeye pia katoa mawazo yake kama askofu na kama mtanzania wa kawaida!
Mimi naona kama na yeye anataka kuwaziba maaskofu wenzake midomo!Labda ni yeye tu ndio anayestahili kutoa mawazo yake kwa niaba ya wenzake!
Lakini labda tungemwelewa kidogo kama angeonye uchungu wa mabilioni shilingi yaliyoenda na maji tangu kuanzishwa kwa mchakato hadi uandishi wa rasimu ya katiba mpya!
Na hata hayo aliyopendekeza,kama yakipatikana ulinzi wake mkubwa ni hiyo katiba amboyo si kipaumbele chake!Na hata yasipopatikana,ni hiyo katiba isiyo kipaumbele chake ndio kitatuwezesha kudai!
 
Mbowe anazidi kuonyesha ukilaza wake alichozungumzia Pengo ni kuondoa upotoshaji unaofanywa na watu kama mbowe na vigazeti vyao uchwara kwani kila akizungumza askofu au padri wa kanisa katoriki utasikia wameripoti kama kauli ya kanisa alichosema wenye mamlaka ya kutoa msimamo wa kanisa katoriki ni baraza la maaskofu pekee
 
Misimamo ya Pengo kuhusu katiba mpya inaeleweka since day 1; hivi si ndio huyu aliye enenda kinyume na msimamo wa maaskofu wenzie huko huko TEC? Mnalikumbuka SAGA la Gwajima na Pengo!? Gwajima alimtuhumu Pengo kwamba anatenda kinyume na makubaliano yao wao wenyewe, yaani maaskofu wa Roman Catholic kuhusu katiba so leo sioni kwanini Mbowe anamshangaa.
 
Mkuu,

Kuwasiliana na Ikulu sio
Lazima waende Ikulu

Hata kutoa tamko kwenye vyombo vya habari linalohusu serikali ni njia mojawapo ya kuwasiliana na serikali.

Tamko la kanisa katoliki hutolewa na Baraza la Maaskofu nchini.

Kumbuka pia kwa sasa Niwemugizi hana cheo chochote kwenye Baraza la Maaskofu.

Asante!
 
Kwa nini hampendi kuheshimu fikra na maoni ya wengine? Hayo ni maoni yake binafsi kama Raia wa Tanzania na ana uhuru na Haki kikatiba.
Shame!
wanapenda wasikie wayapendayo wao...hapo ndio unaona binadamu wote ni bure kila mtu anataka askie kile akiwazacho tu.
 
wanapenda wasikie wayapendayo wao...hapo ndio unaona binadamu wote ni bure kila mtu anataka askie kile akiwazacho tu.
Inasikitisha sana mkuu. Haswa ukizingatia hayo matusi na maneno machafu wanayomporomoshea Kiongozi wa Dini!
 
kwa hivo mbowe hataki kuskia maoni na mawazo tofauti na akipendacho yeye....kila mtu anauamuzi wake bana tusipangiane vitu vya kuongea
 
Jana thread zote zilizomjadili Pengo ziliwekwa ndani ya uzi mmoja , tena uleule uliompa airtime Pengo , hata zile ambazo zilifika page kibao .

Sasa nashangaa huu umebaki vipi !
Mungu ametupatia utashi na akili,hivyo basi tunapaswa kuwa na fikra huru ili tofauti iliyopo kati ya mtu A na mtu B ijipambanuwe.Unafiki ni jambo baya sana maana husababisha magonjwa ya moyo na Yale yahusuyo afya ya akili.Namaanisha kwamba,unaweza ukaongea jambo ambalo si sahihi,na ukiwa unajuwa wazi kuwa si sahihi,hivyo hupelekea kuumia sana moyoni mwako kwaunafiki uutendao na kusababisha kutoweka kwa amani ya moyo ingawa usoni utajifanya unayofuraha.
 
Tuache kukurupukia mada jamani!

kardinali amesema kauli aliyoitoa Bishop Niwemugizi sio msimamo wa kanisa katoliki.

Hii inamaanisha kwamba haijawahi kutokea viongozi wote na waumini wa kanisa katoliki wakakaa pamoja na kusema kwamba KIPAUMBELE CHA KANISA KATOLIKI NAMBA MOJA NI KATIBA MPYA

Kwa muktadha huo, alichokisema Niwemugizi ni maoni yake binafsi ila kanisa katoliki halijamtuma kulisemea kwa niaba

unapoanza kutoa kashfa na lugha za kejeli kwa kardinali ni makosa, hebu jaribu kufikiria kiundani kwamba kardinali alivyosema alikuwa anamaana gani? sio kusoma juu juu tu na kuanza kufanya analysis zisizokuwa na tija na za kupotosha ukweli.

Narudia tena, kauli ya Pengo inamaanisha kwamba, Kanisa Katoliki halijamuagiza Niwemugizi kulisemea kwa niaba, ila Niwemugizi alikuwa anatoa maoni yake binafsi kwani ni haki yake kikatiba kama mwanachi halali ww Jamhuri ya Muungano ya Tanzania.

PENGO YUKO SAHIHI NA HAKUNA ALICHOKOSEA!
 
Mbowe atambue kuwa Pengo sio KKKT. kanisa lilelaukanda ule wanae shughuli zao kwa kuegemea. CDM. sana. Pengo ni mwanazuoni mzuri na. Ataheshimika. Hivyo
Mnafk tu

Ova
 
Tuache kukurupukia mada jamani!

kardinali amesema kauli aliyoitoa Bishop Niwemugizi sio msimamo wa kanisa katoliki.

Hii inamaanisha kwamba haijawahi kutokea viongozi wote na waumini wa kanisa katoliki wakakaa pamoja na kusema kwamba KIPAUMBELE CHA KANISA KATOLIKI NAMBA MOJA NI KATIBA MPYA

Kwa muktadha huo, alichokisema Niwemugizi ni maoni yake binafsi ila kanisa katoliki halijamtuma kulisemea kwa niaba

unapoanza kutoa kashfa na lugha za kejeli kwa kardinali ni makosa, hebu jaribu kufikiria kiundani kwamba kardinali alivyosema alikuwa anamaana gani? sio kusoma juu juu tu na kuanza kufanya analysis zisizokuwa na tija na za kupotosha ukweli.

Narudia tena, kauli ya Pengo inamaanisha kwamba, Kanisa Katoliki halijamuagiza Niwemugizi kulisemea kwa niaba, ila Niwemugizi alikuwa anatoa maoni yake binafsi kwani ni haki yake kikatiba kama mwanachi halali ww Jamhuri ya Muungano ya Tanzania.

PENGO YUKO SAHIHI NA HAKUNA ALICHOKOSEA!
Pengo yeye anaongea kama nani ? Maana si msemaji wa Katoliki , au yeye ndio mkatoliki namba moja ?
 
Back
Top Bottom