Mbowe ashangazwa na kauli ya Kardinali Pengo

Mbowe ashangazwa na kauli ya Kardinali Pengo

Tatizo la Mbowe ni elimu ndogo. Eti Katiba ni maridhiano kati ya pande zote!! Yaani katiba ni maridhiano kati ya chama tawala cha wakati huu na vyama vya upinzani vya wakati huu. Kwa mantiki hiyo ndiyo maana mchakato wa kupata katiba mpya ulikwama baada ya kutumia zaidi trillion moja ya pesa (kuamzia maandalizi, tume za Waryoba hadi bunge la katiba). Ulikwama kwa sababu maridhiano kati ya CCM na vyama vya upinzani vilivyojibatiza jina la UKAWA na kuwabatiza CCM jina la INTARAHAMWE, hayakuweza kufikiwa.

Na kama mantiki ni hiyo, kamwe maridhiano hayo hayatawahi kutokea kati ya CCM na hivi vyama vya upinzani na hasa Chadema. Na hasa kwenye kipindi hiki cha awamu ya tano ambao tumeshuhudia mnyukano kati ya pande hizi kuwa mkali zaidi ukilinganisha na uliokuwepo wakati wa awamu ya nne. Sasa kama hayo maridhiano hayakuwezekana enzi hiyo ya juice ndiyo utegemee yatapatikana enzi hii ya Hapa Kazi Tu?

Katiba ya nchi si maridhiano baina ya vyama vya siasa vilivyopo. Katiba ya nchi ni mkataba kati ya wananchi wote kwa pamoja na watawala wa nchi waliopo na watakaokuwapo, wa namna nchi yao wanavyotaka iongozwe/ itawaliwe. Katiba si mkataba kati ya vyama vya siasa. Katiba si mali ya wanasiasa bali ni mali ya wananchi wote, wanachama na wasiokuwa wanachama wa vyama vya siasa, wa dini zote na wasio na dini, wa makabila yote na wasiokuwa na kabila, wa rangi zote na wasiokuwa na rangi.

My take: Si busara kabisa kwa sasa kutaka kutumia matrillion ya pesa kurudia mchakato huo wa katiba mpya ambao kwa asilimia 100% hautafanikiwa. Fedha hizo ni vyema zikaelekezwa kujenga miundombinu ya nchi hususani reli ya umeme, Stigler's gauge hydroelectric plant.

Katiba iliyopo inatosha. Kinachotakiwa sana sana ni kuifanyia marekebisho madogo hususani kuweka vipengele vinavyoruhusu wagombea binafsi kwenye nafasi za ubunge na urais, kupinga mahakamani matokeo ya kura za urais, kudhibiti harakati na maadili ya vyama vya siasa na kadhalika.
Heri mwenye akili ndogo anayejua anachosema kuliko mwenye akili kubwa lakini hajui anachosema kama wewe.
wewe ndio unajichanganya pengo he speek what he think his right na hajakulazimisha wewe ufikili kama yeye

Unapotoa maoni unatakiwa ujue impact ya maoni yako kwenye jamii kulingana na nafasi yako na influence yako kwenye jamii, hata kama maoni ni yake binafsi ila mchakato wa katiba ni muhimu kwa Taifa na kwa ulewa wa Pengo nahakika analijua hilo.....
Pengo katumia haki yake na nadhani anahaki pia ya kuonekana MJINGA pale inapobidi.........
 
neno moja zuri tu... kanisa katoliki lina namna/taratibu zake ya kutoa mapendekezo ushauri nk... kuhusu mambo ya kijamii...

ukielewa hapa basi utakuwa umeelewa mbowe ametukosea au amewakosea wakatoliki... katoloki ni taasisi sio mtu mmoja... kuna namna yake ktk kutoa maamuzi... na angekuwa amepewa ruhusa ya kufanya hivyo hasingepingwa na kiongozi wake... au angekuja kujibu kuwa ni kikao gani walitoa maamuzi hayo...
 
Back
Top Bottom