Mazao gani yanafaa kwa kilimo chalinze?


bwegebwege

bwegebwege

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2010
Messages
1,031
Likes
18
Points
135
bwegebwege

bwegebwege

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2010
1,031 18 135
Wana JF;

Mimi na wenzangu tumeamua kutafuta eneo la kilimo maeneo ya Chalinze, kama kilometa 10 - 15 kutoka pale Chalinze mjini. Mipango yetu y amuda mrefu ni kufanya kilimo cha mazao ya kudumu na cha kitaalamu. Kwa wenye uzoefu na maswala ya kilimo, hali ya udongo (Ardhi) n.k naomba mnisaidie mawazo ya nini kinafaa kulimwa pale (Mazao gain yanayostawi vema na yanayofaa kulimwa kule)
Natanguliza shukrani zangu za dhati
 
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2008
Messages
1,806
Likes
1,855
Points
280
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2008
1,806 1,855 280
Kuna mazao 3 mnaweza kulima Maembe ya kisasa (KENT, ALFONSO, etc), MANANAS (smooth caynes) ama Korosho
 
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2006
Messages
1,138
Likes
12
Points
0
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2006
1,138 12 0
panda

1. Mananasi
2. Mihogo
3. Mbaazi
4. Mkonge
 
Smarter

Smarter

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2008
Messages
454
Likes
5
Points
35
Smarter

Smarter

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2008
454 5 35
Haujauziwa shamba langu kweli wewe? Hebu please kuwa specifically kidogo. Sio gwata huko?
Pale chalinze kama hutua 50 kama unaelekea morogoro then kulia unapandisha mitaa hiyo?
Wana JF;

Mimi na wenzangu tumeamua kutafuta eneo la kilimo maeneo ya Chalinze, kama kilometa 10 - 15 kutoka pale Chalinze mjini. Mipango yetu y amuda mrefu ni kufanya kilimo cha mazao ya kudumu na cha kitaalamu. Kwa wenye uzoefu na maswala ya kilimo, hali ya udongo (Ardhi) n.k naomba mnisaidie mawazo ya nini kinafaa kulimwa pale (Mazao gain yanayostawi vema na yanayofaa kulimwa kule)
Natanguliza shukrani zangu za dhati
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,215
Likes
6,987
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,215 6,987 280
Bangi
 
N

Ndabis

Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
6
Likes
0
Points
0
N

Ndabis

Member
Joined Nov 4, 2010
6 0 0
Nmeshukuu sana kwa huo ufafanuzi. nana wewe una utaalamu wa kilimo. mimi pia ina eneo maeneo ya Kimbiji, ukipita kigamboni. mpaka sasa sijajua nilime nini. eneo lina unyevunyevu wa kutosha na kuna udongo wa mchangamchanga.
natanguliza shukurani wana JF
. vilevile sijajua misimu ya kulima.
panda

1. Mananasi
2. Mihogo
3. Mbaazi
4. Mkonge
 
bwegebwege

bwegebwege

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2010
Messages
1,031
Likes
18
Points
135
bwegebwege

bwegebwege

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2010
1,031 18 135
Haujauziwa shamba langu kweli wewe? Hebu please kuwa specifically kidogo. Sio gwata huko?
Pale chalinze kama hutua 50 kama unaelekea morogoro then kulia unapandisha mitaa hiyo?
Sitashangaa kama nimenunua shamba lako, kama utakuwa hujaliendeleza nadhani tutaanza kupelekana kortini...nimepewa hati na serikali ya kijiji though, so tuendelee kuwasiliana ili tusije kuwa tunacheza mchezi wa kukwepa risasi...
 

Forum statistics

Threads 1,205,265
Members 457,815
Posts 28,188,100