Mawaziri vivuli wa CHADEMA wana uwezo mdogo!

Mawaziri vivuli wa CHADEMA wana uwezo mdogo!

Katika watu wenye kushukuru uwepo wa Chadema wewe ni nambari one. Kwani kwa uwepo wao unafanya wewe uishi kwa riziki upatayo. Lazima kila ukilala unafikiria kesho niandike nini kuhusu Chadema, MBOWE au Lowassa.
Pole sana, ila ungejikita hata kuanzisha bustani ya mchicha ungepata kipato kizuri na heshima kuliko hayo ufanyayo sasa hivi
Tungekuwa tunajibu hoja ingepeneza
 
Because it is impossible to convince someone stupid that he is stupid,
I wont say you are stupid, you just have bad luck when it comes to thinking.
JF si sehemu ya kujifunza kiingereza....tumia lugha ya mama unatia aibu.
 
Tunaweza kumlaumu Mbowe kumbe anashindwa kutoa mchango kwa kukosa wasaidizi wenye ueledi bungeni.Kazi kubwa ya mawaziri vivuli ni kuja na mpango mbadala kwa lengo la kuboresha mpango wa serikali,hadi sasa hakuna hata kivuli mmoja aliyeweza kuleta/kuandaa mpango mbadala.

Hili huenda limesababishwa na;
1.Jazba

2.Kutokuwa na elimu na uzoefu wa sehemu/sekta husika mfano....Mnyika hana ueledi na masuala ya nishati na miamba,Msigwa hana ueledi na mambo ya diplomasia na kimataifa,Silinde hajui masuala ya fedha na uchumi,Sugu hana ajualo kwenye tasnia ya habari.

3.Upendeleo,kupachikana wadhifa bila kujali uwezo.

Kambi ya upinza inaweza kuwa bora endapo watazingatia yafuatayo;
1.Mbowe na wenzake wajenge utamaduni wa kujisomea,si vitabu vya hadithi...bali majarida ya uchumi,maliasili ili kupata taarifa muhimu zitakazowawezesha kujenga hoja...na sio kuja na "hear say"...bungeni.

2.Waachane kutumia pesa kwenye propaganda bali waajiri wataalamu kwenye sekta kama Uchumi,Elimu,Afya,Kilimo...kwa dhumuni la kutafsiri,kuchambua na kuwapa uelewa wabunge.Mfano kama Mbowe angekuwa na mshauri wa kiuchumi asingeleta bungeni hoja ya deni la taifa kwa namna alivyohoji ni dhahiri hana uelewa nalo....mtaalamu angemuelekeza ni jambo gani la kuuliza kuhusu deni la taifa.

Nawasilisha.
Nasikia Msigwa alipewa Uwaziri Kivuli wa Mambo ya Nje, Kikanda na Afrika Mashariki kwasababu tu aliwahi kuishi Afrika Kusini kwa miezi tatu "Kusomea Uchungaji"! Teh! Teh! Teh! Teh!
 
Mimi nikadhani unajibu hoja, Kumbe na kiongozi umeteleza kuliko mleta mada!!!.Aidha kakukera hivyo ukamjibu tu Majibu mepesi ama kumchokoza.

Yeye kasema 1.Wale mawaziri vivuli wameteuliwa kwa kupeana vyeo kiupendeleo ilhali hawana sifa. 2.Kutokana na kutokuwa na weledi wa wizara zao, wameshindwa kuleta hoja mbadala za kuboresha hoja za serikali.

Ulichotakiwa kufanya, ni kujibu hizi hoja mbili. Aidha kwa kukanusha madai hayo ama kukubali na kutoa sababu.

Baada ya kujibu hoja zake, ungehitimisha na maelezo yako haya uliyoleta, ukianza na paragraph ya mwisho ikiwa ni mfano kwamba, mbona hata watendaji wa serikali walioteuliwa hawana weledi wa hizo ofisi ( na wameweza Kufanya kazi).
Lazima useme hawa watanzania wameweza Kufanya kazi ili u justify kuteuliwa kwa mawaziri vivuli wasio na weledi kwa matumaini kuwa with time na wao wataweza. Ukisema watendaji walioteuliwa hawana weledi wa ofisi zao na wanashindwa ku deliver, unaiua hoja yako. Mtu atahoji, Kumbe unajua mtu asiye mweledi akiteuliwa anashindwa kudeliver, sasa kwanini unatetea hawa mawaziri kuteuliwa.
Hakuna kazi ngumu kama kubishana na mtu anaye ujua ukweli na kuushuhudia lakini anauficha na hataki kuuongelea maana utapoteza nguvu nying kurumbana naye .

Vijana wa ccm wengi wenu mmebeba unafiki na uongo na mnadhani yeyote anaye kosoa serikali ni chadema sasa sjijajua kuwa wananchi wote ni lazima tukubaliane na matakwa ya serikali hata kama mengine ni thahir yanaoneka kuto kwenda sawa? Nadha kuna haja ya kuachana na utumwa wa fikra na kuanza kujadili kila kitu katika uhalisia wake bila upendeleo ,mimi unafiki siwezi nyeusi ibaki kiuwa nyeusi na nyeupe ibaki kuwa nyeupe.
 
Hakuna kazi ngumu kama kubishana na mtu anaye ujua ukweli na kuushuhudia lakini anauficha na hataki kuuongelea maana utapoteza nguvu nying kurumbana naye .

Vijana wa ccm wengi wenu mmebeba unafiki na uongo na mnadhani yeyote anaye kosoa serikali ni chadema sasa sjijajua kuwa wananchi wote ni lazima tukubaliane na matakwa ya serikali hata kama mengine ni thahir yanaoneka kuto kwenda sawa? Nadha kuna haja ya kuachana na utumwa wa fikra na kuanza kujadili kila kitu katika uhalisia wake bila upendeleo ,mimi unafiki siwezi nyeusi ibaki kiuwa nyeusi na nyeupe ibaki kuwa nyeupe.
Jibu hoja wacha hasira.
 
Post zako huwa ni zisizo na mchango wowote kitaifa zaid ya umbea,mipasho,nk tumia mda wako kutafakar mambo ya msingi sio chuki dhidi ya wapinzani unalishwa maneno machafu na wewe unayabeba bila kutumia kichwa chako,maendeleo hayaji kwa kiwachukia wapinzani na kuwananga kila siku bali kwa msikamano na jitihada za ziada ili kujikwamua kama taifa

Tukirud kwenye hoja yako mbona kuna viongozi wengi sana wameteuliwa awamu hii wakiwemo wakurugenzi,makatibu tawala nk ambao hawana sifa za kutosha kushika nyadhifa hizo? Mbona hujaongelea hilo kama ndio hoja yako kuu? Acha utumwa wa fikra kuamin kuwa mpinzani ni adui yako.
Tunapenda chadema iwe m badala wa ccm, sio tuwaige hawa ma sisiemu.
Usihalalishe dhambi kwa kuona watu wanaifanya.

Kama ni madhaifu ya sisiemu na chadema inakua nayi itakosa maana ya upinzani na kuwa chama m badala kwa taifa.

Chama kinajipanga kuchukua dora, kinapaswa kije na mbinu tofauti na za kuleta tija kwa taifa,

Wasifanye makosa kana ya ccm.
 
Tunapenda chadema iwe m badala wa ccm, sio tuwaige hawa ma sisiemu.
Usihalalishe dhambi kwa kuona watu wanaifanya.

Kama ni madhaifu ya sisiemu na chadema inakua nayi itakosa maana ya upinzani na kuwa chama m badala kwa taifa.

Chama kinajipanga kuchukua dora, kinapaswa kije na mbinu tofauti na za kuleta tija kwa taifa,

Wasifanye makosa kana ya ccm.
Siiamini chadema kushika serikali kwa sasa lakini ninaamin wanamawazo mazuri ya kuisaidia serikali iliyopo kwa sasa tatizo ni ile imani iliyo jengeka kwa wana ccm wenza kwamba upinzani ni uadui na hii dhana inazidi kuchochewa na walio juu sasa kama mtu huna uwezo wa kupambanua mambo kwa mapana utaungana nao lakini mimi kamwe nitasimamia ninacho ona ni sahihi bila kuyumbiswa na maamuzi ya mtu mwingine sipendi kuwa mnafiki katika kufunika mabaya eti kisa yapo upande wangu, nipo radhi kuitwa mwana ukawa ikiwa kusimamia ukweli na kuwa na mawazo huru ni kuwa mwana ukawa.
 
no..sogeza mbele miaka kama 20 zaidi
Kutakuwa hakuna haja endapo walipo serikalin kwa sasa watayafanya yale yanayo iendeleza nchi na sio kuirudisha nyuma kwa kasi maana swala la nani wa kupewa nchi ni maamuzi ya wanao ongozwa na sio kamati au halmashauri kuu ya chama chochote zaid ya hapo yaamuliwe yaliyo amuliwa zanzibar.
 
Hakuna kazi ngumu kama kubishana na mtu anaye ujua ukweli na kuushuhudia lakini anauficha na hataki kuuongelea maana utapoteza nguvu nying kurumbana naye .

Vijana wa ccm wengi wenu mmebeba unafiki na uongo na mnadhani yeyote anaye kosoa serikali ni chadema sasa sjijajua kuwa wananchi wote ni lazima tukubaliane na matakwa ya serikali hata kama mengine ni thahir yanaoneka kuto kwenda sawa? Nadha kuna haja ya kuachana na utumwa wa fikra na kuanza kujadili kila kitu katika uhalisia wake bila upendeleo ,mimi unafiki siwezi nyeusi ibaki kiuwa nyeusi na nyeupe ibaki kuwa nyeupe.
Ila kweli wewe mbishii!!! Hujajibu hoja. Hivi huoni kuwa huna hoja!!!! Wewe unalalamika tu bila kujibu hoja. Sema unapingana na mtoa mada kivipi. Uthibitisho ulionao juu ya kupingana nae. Sasa wewe unasema nyeusi nyeusi . Useme hiyo nyeusi ni Ipi? Unasema CCM wao wanapinga hata ukweli uliowazi. Ulweli upi? Useme huo ukweli kwa muktadha wa mada aliyoleta. Mimi siyo CCM na Sina hakika mtoa mada kama ni CCM. Ila wewe ndiye umekuja na uchama badala ya hoja.
 
Ila kweli wewe mbishii!!! Hujajibu hoja. Hivi huoni kuwa huna hoja!!!! Wewe unalalamika tu bila kujibu hoja. Sema unapingana na mtoa mada kivipi. Uthibitisho ulionao juu ya kupingana nae. Sasa wewe unasema nyeusi nyeusi . Useme hiyo nyeusi ni Ipi? Unasema CCM wao wanapinga hata ukweli uliowazi. Ulweli upi? Useme huo ukweli kwa muktadha wa mada aliyoleta. Mimi siyo CCM na Sina hakika mtoa mada kama ni CCM. Ila wewe ndiye umekuja na uchama badala ya hoja.
Ni vigumu kumuonesha mtu mzima mdomo wake ulipo eti kisa yeye kaamua kujifanya hauoni nadhan ndicho unacho ongelea wewe hakuna usicho kijua isipo kuwa unataka kujifanya hujui na kama hujaelewa ninacho simamia basi unamatatizo makubwa sana ya kifikra na uhuru wa mawazo na nadhan umefungwa kifikra ,na usijivue UCCM kwa sababu unataka kuonesha kuwa huna mlengo huo .
 
Ni vigumu kumuonesha mtu mzima mdomo wake ulipo eti yeye kaamua kujifanya hauoni nadhan ndicho unacho ongelea wewe hakuna usicho kijua isipo kuwa unataka kujifanya hujui na kama hujaelewa ninacho simamia basi unamatatizo makubwa sana ya kifikra na uhuru wa mawazo na nadhan umefungwa kifikra ,
Hahahahhahaa. Unajua nini kiongozi?! aidha una jazba, ama huna hoja na unaamini unayo. Mtoa mada aliments hoja yake kwa mifano. Akiwataja wabunge na kitu alichowalaumu. Wewe unalalamika. Jibu hoja zake. Kisha ndiyo ulalamike.
 
Hahahahhahaa. Unajua nini kiongozi?! aidha una jazba, ama huna hoja na unaamini unayo. Mtoa mada aliments hoja yake kwa mifano. Akiwataja wabunge na kitu alichowalaumu. Wewe unalalamika. Jibu hoja zake. Kisha ndiyo ulalamike.
Hakika,yeye analia lia bila kutoa hoja.
 
Hahahahhahaa. Unajua nini kiongozi?! aidha una jazba, ama huna hoja na unaamini unayo. Mtoa mada aliments hoja yake kwa mifano. Akiwataja wabunge na kitu alichowalaumu. Wewe unalalamika. Jibu hoja zake. Kisha ndiyo ulalamike.
Sina jazba kabisa ndugu yangu na uwe na amani kuu juu ya hilo sura iliyopo juu ya mtoa mada ndiyo hiyo iloyopo kwako nadhan kuna haja tuwe wakweli kabisa
 
Ccm yako mawaziri wote wanasifa mahali walipo? Au unataka tufunue makaburi yenu ili uone?
 
nyumbu wapo kazini, ni nadra watu wa ccm kusimama na CDM ktk hoja HAKUNA! na ndio maana hata Bunge live wamekataa kwani hoja za wapinzani ni kali DHIDI ya zile dhaifu za CCM. na huo ndio ukweli!
 
Back
Top Bottom