Matokeo ya Uchaguzi Uzini - Raza (CCM) aibuka kidedea!

Matokeo ya Uchaguzi Uzini - Raza (CCM) aibuka kidedea!

Ungekuwa unazifahamu siasa za Zanzibar wala usingenishangaa, ndio maana chaguzi za bara siwezi kujilipua hivyo.

Mkuu nimekupata sasa ninaanza kunote either wewe, FF na Rejao uwa mna majibu mapema ya nani atakuwa mshindi kwenye chaguzi nilianza kuona kuanzia Igunga na leo Uzini sasa nasubiri kule Arumeru ingawa CDM wanajipa matumaini ila mwisho wake zinabaki hope tuu.
 
Tusubirie arumeru mashariki bana huko u amri ya sita sio rizki
 
Sio kila kitu konatakiwa Kuja JF. Mbinu za kivita haZitangazwi hadharani
 
All the best Nassary, nitakuwepo kukusupport
 
Cheyo alisemaga CCM ina majini yanakula kura hamkuamini! Haya sasa yana chain saw badala ya meno!
 
Hii ni mbaya sana kwa team nzima ya chadema takwimu zilizotolewa hapo hata msijipe matumaini ila mjiulize mlienda kufanya nini uko? unapoingia field au kwenye trade test at list score should be 30-45% ila kwa hii inakua kama mtoto wa mkulu pale magogoni.
Sasa mnatoka na majibu mepesi or tumejitaidi hw? kutoka Igunga, Uzini na sasa mnaenda Arumeru mnatuambia nini nyie campaigner wa CDM include top leaders? ambarrassed at all.

Logic ya kawaida tu kama unayo itakwambia kuwa mtu huchukua a split second kufanya maamuzi, kwa hiyo pamoja na kwamba uongozi wa juu wa Chadema ulifanya kampeni Uzini, kitendo cha sekunde ya mwisho cha kufanya maamuzi kinabaki kwenye mkono wa mpiga kura anapoweka tick.
Halafu unaongea kana kwamba Tanzania kumewahi kuwa na uchaguzi huru na unaofuata sheria.
 
Ieleweke kwamba ndani ya Zanzibar vyama vyenye nguvu ni viwili tu; CCM na CUF. Na katika vyama hivi kila Chama kina Anga yake za mashumbuli ambazo hua zinazitegemea, na kwa hakika Anga ya Uzini ni miongoni mwa moja kati ya Anga ambayo CCM inaitegemea ikijumuishwa na Donge na maeneo mengine kama ilivyo kwa CUF na maeneo yake. Na ushahidi wa haya angalia hata matokeo Uchaguzi wa Raisi 2010 na miaka mengine iliyopita. Kusema kwamba CUF imepata nafasi ya tatu kwa sababu ya CHADEMA kuivamia Zanzibar ni zaidi ya kusema uongo! Hata hivyo chama cha CUF chaguzi kama hizi za Wawakilishi, Wabunge na Madiwani hua hawazipanii sana na wengi wa wanachama wao hua hawaendi kupiga kura siku ya uchaguzi (Uchaguzi wa Uzini kuna watu zaidi ya 4000 hawakupiga kura) tofauti na CCM wapenda ngoma, ubwabwa, kofia za bure, wanawake wa 'kuserebuka' nao nk na hili ni kosa kubwa panapohusika siasa. By the way kwa sasa Wazanzibari kwa asilimia kubwa hawaelekezi nguvu zao katika vyama tena (wameondoa ushabiki wa kishamba) bali wanataka Zanzibar iliyo huru kwanza, na mambo mengine yatafata baadae!
 
cuf kwishney,kweli majimbo mbengine watu utafikiri kata ya knyama, hata mbunge huna kazi,hawa wakipelekwa jimbo la watu elf hamsini kama ilemela wataanza kufikiri ndo kisiwa chote raisi nusu
 
TBC taarifa ya habari saa 2:
CCM 5377
CDM 281
CUF 23
tadea 14
AFP 8

Baadhi ya watu wanaweza kuona kuwa kura 281 walizopata CHADEMA ni kidogo. Lakini ni vizuri kuangalia hayo matekeo katika context ya uchaguzi wenyewe. Huu ulikuwa ni uchaguzi wa UWAKILISHI sio ubunge (kuja DODOMA) lakini wameweza kupata nafasi ya 2 wakati CUF pamoja na 'uzawa' wakishika number 3! Kwa siasa za sasa ambapo Zanzibar imakuwa inatafakari nafasi yake kwenye muungano CHADEMA ambacho kwa wanzazibari wengi kinatafsiriwa kama chama cha 'nchi jirani' huu ni ushindi mkubwa mno. Wazawa CUF shida miiiingi sana. Ingunga number 3 na hata Uzini?
 
Siasa za kifrika ni ubabe tu, ukiwa na dola ni kulazimisha mambo hata pasipostahili.
 
Back
Top Bottom