Maswali magumu kuhusu Al shabaab na Al Qaeda

Maswali magumu kuhusu Al shabaab na Al Qaeda

Status
Not open for further replies.

singidadodoma

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2013
Posts
4,394
Reaction score
1,538
1. Nani anafunza wanamgambo hawa mafunzo ambao wamekuwa wakileta simanzi nchi Kenya kila leo?

2. Somali hakuna kiwanda cha siraha nani anamwaga siraha za kila namna?

3. Nani analeta chuki africa na kugharamia rebals wanapofanya uasi na kwa faida ya nani?

mwisho nani kaleta Al qaeda na ISIS Wanaosumbua dunia leo kwa kutumia uislam haliyakuwa uislam umeharamisha wanayoyafanya?
 
WALE WALIOTUAMBUKIZA IBADA ZAO.. wamegeuza afrika kisiwa cha biashara .. je kiwanda cha silaha kifungwe? kama hapana soko ni wapi? kwetu sisi tuliopokea mapokeo bila kuchuja na kuendelea kupokea mapokeo bila kujali hata uhai wetu...
 
WALE WALIOTUAMBUKIZA IBADA ZAO.. wamegeuza afrika kisiwa cha biashara .. je kiwanda cha silaha kifungwe? kama hapana soko ni wapi? kwetu sisi tuliopokea mapokeo bila kuchuja na kuendelea kupokea mapokeo bila kujali hata uhai wetu...

Tusiwasingizie ,kwani ni UJINGA wetu wenyewe WAAFRIKA.Hivi umewahi kuona SIMBA akimla SIMBA mwenzake?
 
jibu la miss chaga limeenda shule,ukisoma mambo ya industrial military complex utapata idea vizuri.
kamwe dunia haitakaa iwe na amani kwasasa.
 
1. Hawa jamaa wanapewa mafunzo pale kwa wazee wa oldonyo sambu
2. Zile "siraha" wanapewa na "wathungu"
3. Hiyo "movie" nzima inachezeshwa na "wathungu"
Kama bado iko na maswali ingine wee ulisa tu...
 
Tusiwasingizie ,kwani ni UJINGA wetu wenyewe WAAFRIKA.Hivi umewahi kuona SIMBA akimla SIMBA mwenzake?
Simba dume anakuala watoto wa dume lingine ikitafsiri wote simba.... Tunambiwa tulane tumekubali kisa
tunahisi baba si mmoja tumekibali huku wao wakitupa mbinu rahisi za kumalizana na wao wakineemesha miili yao huku wakiwa wanajua ni falasy
 
Simba dume anakuala watoto wa dume lingine ikitafsiri wote simba.... Tunambiwa tulane tumekubali kisa
tunahisi baba si mmoja tumekibali huku wao wakitupa mbinu rahisi za kumalizana na wao wakineemesha miili yao huku wakiwa wanajua ni falasy

Umeona eh,halafu tunawalaumu Wazungu,wache tumalizane mpaka tupate AKILI.
 
1. Hawa jamaa wanapewa mafunzo pale kwa wazee wa oldonyo sambu
2. Zile "siraha" wanapewa na "wathungu"
3. Hiyo "movie" nzima inachezeshwa na "wathungu"
Kama bado iko na maswali ingine wee ulisa tu...

Ndugu yangu ukiletewa Kinyesi kwenye sahani utakula kisa huyo mthungu kakwambia?Ndugu yangu UJINGA wetu ndiyo unaotumaliza..........

Hivi kuna mtu alirudi toka Makabaurini akasema DINI ipi ni ya kweli?Ni IMANI tu lakini hatuna haki hata siku moja ya kuhukumu dini ya mtu mwingine.
 
Upuuzi mtupu na akili ndogo! Kukataa kuwa responsible na actions zako za kipuuzi!
Uchonganishwe na ndugu yako wa damu na mgeni, halafu ulete justification ni yule mgeni ndiye kanichonganisha! Halafu tukuone una akili?
 
1. Nani anafunza wanamgambo hawa mafunzo ambao wamekuwa wakileta simanzi nchi kenya kila leo?

2. Somali hakuna kiwanda cha siraha nani anamwaga siraha za kila namna?

3. Nani analeta chuki africa na kugharamia rebals wanapofanya uasi na kwa faida ya nani?

Mwisho nani kaleta al qaeda na isis wanaosumbua dunia leo kwa kutumia uislam haliyakuwa uislam umeharamisha wanayoyafanya?
united states of america.
wanampango wa muda mrefu afrika ya mashariki mpaka congo.
Yaani wanataka bahari ya hindi mpaka atlantiki wapasafishe
mkishachinjano mkaisha watakuja kaa wao.
 
1. Nani anafunza wanamgambo hawa mafunzo ambao wamekuwa wakileta simanzi nchi Kenya kila leo?

2. Somali hakuna kiwanda cha siraha nani anamwaga siraha za kila namna?

3. Nani analeta chuki africa na kugharamia rebals wanapofanya uasi na kwa faida ya nani?

mwisho nani kaleta Al qaeda na ISIS Wanaosumbua dunia leo kwa kutumia uislam haliyakuwa uislam umeharamisha wanayoyafanya?
USA mkuu ndiyo chanzo na anayebisha abishe tuu
 
Upuuzi mtupu na akili ndogo! Kukataa kuwa responsible na actions zako za kipuuzi!
Uchonganishwe na ndugu yako wa damu na mgeni, halafu ulete justification ni yule mgeni ndiye kanichonganisha! Halafu tukuone una akili?

ndugu wa damu kwa maana ipi?
kama unaoengelea dini mbona hata dini ya wazungu wanagombana mfano ukraine.
ukisema rangi mbona hata waafrika kwa waafrika wanatwangana,mfano congo na rwanda.
kwahiyo post yako haina mantiki mkuu
 
WALE WALIOTUAMBUKIZA IBADA ZAO.. wamegeuza afrika kisiwa cha biashara .. je kiwanda cha silaha kifungwe? kama hapana soko ni wapi? kwetu sisi tuliopokea mapokeo bila kuchuja na kuendelea kupokea mapokeo bila kujali hata uhai wetu...

Hii kitu ukiwa ni msomaji sana kwenye mitandao inachanganya sana as ujuavyo kwa sasa ndiyo source ya haraka ya info mbalimbali, kuna dhahania nyingi sana ikiwemo Udini na mengineyo mengi ya kimaslahi zaidi. Ila katika yoote mi nina-conclude kwa jambo moja tu "ujinga" baasi!!

Nisingependa wale wafia dini waanze kujibizana na kutukanana nami na wala sijakariri mtandao wowote au kifungu chochote ili muanze kunidai reference!! Mi naeleza kisicholenga dini ingawa huwezi kuzungumzia ugaidi bila kugusa dini japo kidogo!!

Sometimes tusiwasingizie Wazungu!! Ni upuuzi wetu wenyewe.....!! Mfano Bagbo alipogoma kuondoka madarakani jeshi likagawanyika utamlaumu mzungu kwa mauaji yalojitokeza pale?? Hivi jeshi la Bagbo lingetoshana nguvu na jeshi la aliyekuwa amechaguliwa (Lilipata msaada kutoka kwa wazungu) si ile vita ingekuwa endelevu mpaka leo??

Utashi wetu uko wapi sasa??

Ingawa kwa udadisi mdogo niliosoma kona mbali mbali za mitandao ni kwamba baada ya marekani kuweza kumaliza vita baridi kwa kuivunja USSR ugomvi wake mkubwa ulihamia kwa rasilimali ya mafuta!! Aliona kwamba wanaotoa/kuzalisha rasilimali ya mafuta wakikaa pamoja itakuwa ni fimbo kuubwa ya kuweza kumtandika yeye na marafiki zake hasa ikizingatiwa kuwa wanaozalisha rasilimali hiyo si watu ambao angeweza kukaa nao meza moja na kupanga majambo (refer maisha na ukorofi wa Waarabu) na pia tayari walishakuwana na umoja wao (OPEC) na walishaanza kukaa pamoja na kuweka mikakati ya kupanga bei na vitu kama hivyooo!!.

Hivyo mikakati ilianza lengo likiwa ni kuweka viongozi wao ambao watatii mamlaka ya Marekani (as kinara) kama ilivyo Afrika na baadhi ya nchi za Asia na kilichotokea ndo hikiii tunachokishuhudia!! Magaidi kutoka nje ya malengo yao na pia kwenda nchi nyingine bila ya kuusoma mchezo wanaanza kuiga na kulipuana wenyewe kwa wenyewe. Hebu tujiulize swali dogo, nilisoma jinsi magaidi wa ISIL wanavyokwepa technology mpya ya drones ya kuwashoot isijue mahali walipo!! Kwa akili ipi waliyonayo kama si mbinu wamepenyezewa na hao hao waliozitengeneza??

Ingawa kwingine wanasema ni kipindi cha mpito kama ilivyopita matukio mengine mfano utawala wa Warumi, ikaja kugombania makoloni(kutawala), biashara ya utumwa, nchi nyingi kupata uhuru na baadae kukaibuka magenge makubwa sana ya dawa za kulevya!! Yale magenge kwa kiwango kikubwa yamedhibitiwa na sasa umeibuka ugaidi. Ukiangalia yote hayo yanaendana na maslahi ya wachache au mataifa fulani na pia kila kimoja kimetokea katika bara tofauti!!

Kwa Afrika ni ushamba na kuiga tu hakuna lolote la msingi!! Uafrika wetu ni mzigo sana sana yaani tunashindwa kujijua tu, mbona Asia, America ya Kusini kuna Waislam lakini hawalipuani?! Angalia Nigeria, mnataka nchi itawaliwe Kiislam then mnaenda kulipua kwenye soko katika mji wenye Waislam wengi hiyo akili au matope? Mpaka muishike hiyo nchi si mtatawala Wakristo tupu? Mwingine anaenda kujipiga picha na yeboyebo eti "tutawachinja" yaan ni upuuzi mtupu kweli Miafrika ndivyo tulivyo!!!

Ni ninavyoelewa mimi kama kuna la msingi twende kistaarabu na sihitaji habari za vifungu vya vitabu au kunilazimisha fulani ni desturi yake kuua sijui aagh!!
 
Hii kitu ukiwa ni msomaji sana kwenye mitandao inachanganya sana as ujuavyo kwa sasa ndiyo source ya haraka ya info mbalimbali, kuna dhahania nyingi sana ikiwemo Udini na mengineyo mengi ya kimaslahi zaidi. Ila katika yoote mi nina-conclude kwa jambo moja tu "ujinga" baasi!!

Nisingependa wale wafia dini waanze kujibizana na kutukanana nami na wala sijakariri mtandao wowote au kifungu chochote ili muanze kunidai reference!! Mi naeleza kisicholenga dini ingawa huwezi kuzungumzia ugaidi bila kugusa dini japo kidogo!!

Sometimes tusiwasingizie Wazungu!! Ni upuuzi wetu wenyewe.....!! Mfano Bagbo alipogoma kuondoka madarakani jeshi likagawanyika utamlaumu mzungu kwa mauaji yalojitokeza pale?? Hivi jeshi la Bagbo lingetoshana nguvu na jeshi la aliyekuwa amechaguliwa (Lilipata msaada kutoka kwa wazungu) si ile vita ingekuwa endelevu mpaka leo??

Utashi wetu uko wapi sasa??

Ingawa kwa udadisi mdogo niliosoma kona mbali mbali za mitandao ni kwamba baada ya marekani kuweza kumaliza vita baridi kwa kuivunja USSR ugomvi wake mkubwa ulihamia kwa rasilimali ya mafuta!! Aliona kwamba wanaotoa/kuzalisha rasilimali ya mafuta wakikaa pamoja itakuwa ni fimbo kuubwa ya kuweza kumtandika yeye na marafiki zake hasa ikizingatiwa kuwa wanaozalisha rasilimali hiyo si watu ambao angeweza kukaa nao meza moja na kupanga majambo (refer maisha na ukorofi wa Waarabu) na pia tayari walishakuwana na umoja wao (OPEC) na walishaanza kukaa pamoja na kuweka mikakati ya kupanga bei na vitu kama hivyooo!!.

Hivyo mikakati ilianza lengo likiwa ni kuweka viongozi wao ambao watatii mamlaka ya Marekani (as kinara) kama ilivyo Afrika na baadhi ya nchi za Asia na kilichotokea ndo hikiii tunachokishuhudia!! Magaidi kutoka nje ya malengo yao na pia kwenda nchi nyingine bila ya kuusoma mchezo wanaanza kuiga na kulipuana wenyewe kwa wenyewe. Hebu tujiulize swali dogo, nilisoma jinsi magaidi wa ISIL wanavyokwepa technology mpya ya drones ya kuwashoot isijue mahali walipo!! Kwa akili ipi waliyonayo kama si mbinu wamepenyezewa na hao hao waliozitengeneza??

Ingawa kwingine wanasema ni kipindi cha mpito kama ilivyopita matukio mengine mfano utawala wa Warumi, ikaja kugombania makoloni(kutawala), biashara ya utumwa, nchi nyingi kupata uhuru na baadae kukaibuka magenge makubwa sana ya dawa za kulevya!! Yale magenge kwa kiwango kikubwa yamedhibitiwa na sasa umeibuka ugaidi. Ukiangalia yote hayo yanaendana na maslahi ya wachache au mataifa fulani na pia kila kimoja kimetokea katika bara tofauti!!

Kwa Afrika ni ushamba na kuiga tu hakuna lolote la msingi!! Uafrika wetu ni mzigo sana sana yaani tunashindwa kujijua tu, mbona Asia, America ya Kusini kuna Waislam lakini hawalipuani?! Angalia Nigeria, mnataka nchi itawaliwe Kiislam then mnaenda kulipua kwenye soko katika mji wenye Waislam wengi hiyo akili au matope? Mpaka muishike hiyo nchi si mtatawala Wakristo tupu? Mwingine anaenda kujipiga picha na yeboyebo eti "tutawachinja" yaan ni upuuzi mtupu kweli Miafrika ndivyo tulivyo!!!

Ni ninavyoelewa mimi kama kuna la msingi twende kistaarabu na sihitaji habari za vifungu vya vitabu au kunilazimisha fulani ni desturi yake kuua sijui aagh!!

Umesema kweli kabisa ujinga wetu
 
Huwezi tu kusema HAPANA inabidi tufanye kazi ya ziada kuwaelimisha hawa jamaa zetu,wanaona kuua ni jambo la kawaida.

nimeshasema sana wanatumia kifungu kimoja kuuwa wenzetu ....religion is ideology like other ideology smart people try to play with our mind.... now i believe after 100years religion is going to loose its meaning
 
nimeshasema sana wanatumia kifungu kimoja kuuwa wenzetu ....religion is ideology like other ideology smart people try to play with our mind.... now i believe after 100years religion is going to loose its meaning

Kwa hawa ndugu zetu sasa wanatakiwa kukifanyia kazi kifungu cha KULIPIZA KISASI,maana naona hata wale wanaolipizwa kisasi siyo wenye hatia.

Na pili waiangalie upya hizi CHUKI zisizo na msingi,wakishafanyia kazi nina uhakika hata wao wenyewe watakuwa na amani kwenye mioyo yao............
 
Kwa hawa ndugu zetu sasa wanatakiwa kukifanyia kazi kifungu cha KULIPIZA KISASI,maana naona hata wale wanaolipizwa kisasi siyo wenye hatia.

Na pili waiangalie upya hizi CHUKI zisizo na msingi,wakishafanyia kazi nina uhakika hata wao wenyewe watakuwa na amani kwenye mioyo yao............
ni vibaraka hawawezi kufanya hivyo kwa kuwa wametumwa.... mistari inaytumika kutoa adhabu nihaifiki 100 kwenye kitabu hiki lakini ndiyo utumika vibaya... mazuri laki kadhaa yameachwa .... vibaraka waendelee kutumika ila nao wataonja mauti tu.. siogopi kufa kwa kuwa wote hatuwezi kukwepa mdomo wa ardhi
 
ni vibaraka hawawezi kufanya hivyo kwa kuwa wametumwa.... mistari inaytumika kutoa adhabu nihaifiki 100 kwenye kitabu hiki lakini ndiyo utumika vibaya... mazuri laki kadhaa yameachwa .... vibaraka waendelee kutumika ila nao wataonja mauti tu.. siogopi kufa kwa kuwa wote hatuwezi kukwepa mdomo wa ardhi


Unajua wanatakiwa kujua pia KUUA ni dhambi inayokupeleka JEHANAM,wakishaelewa hivi,na pia wajue hakuna MUNGU mwenye visasi au anayesaidiwa KUHUKUMU na biandamu,kwani kila ROHO itafikiwa na MAUTI na hakika ni pamoja na HUKUMU ya aliyetuumba.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom