Mimi nimeconclude kwa kusema
nijuavyo mimi hapa Tanzania.. Mzumbe university.. Ndo chuo kinachoongoza kutoa elimu bora katika fani zake inazojivunia ambazo ni
finance, accounts & management science (public administration, health services management, human resources management, local government management, public services management, records and archives mgt)
na kama mnabisha angalieni hali halisi ktk soko la ajira wanavyopeta
si hizo tu...
Hata ktk fani zingine kama BBA, PROCUREMENT, Production and operations mgt, economics... Mzumbe ni baba lao
hawa wanafunzi wa hasa wa udsm wanaleta propaganda za kiwehu sana..... Baada ya kuon hawaifikii mzumbe ktk hzo kozi tajwa hapo juu
mamia ya wanafunzi kila.mwaka wanashindwa kugraduate mzumbe... Maana kuna mtu karopoka hapo juu kuwa ukidahiliwa mzumbe lazima utamaliza.. Jambo ambalo si la kweli
kuhusu RESEARCH..... kwa kweli anayepondea jambo hili kwa mzumbe ni zaidi ya uonevu.
Kwa sababu nijuavyo mimi...
Chuo kikuu mzumbe ni chuo pekee kjnachotoa mda wa mrefu kwa ajili ya kufanya research kwa first degree........... Research ni kitu ambcho kinazingatiwa sana kwa mwanafunz wa degree ya kwanza na ndyo maana inakuwa ni rahisi sana kwa mwanafunzi aliyegraduate first degree mzumbe kufanya vzuri ktk masters degree
wanaanza kufundishwa theories kwa semwster nzima..... Then mwaka unaofuata unatakiwa utafute mada ambyo ungependa kuifanyia research..then unaandika proposoal.... Then unatakiwa ukafanye research for whole semester.... Then uandae report.. Na hatimaye kuisubmit kwa supervisor.. Na hatimaye kuipresent kwa oral presentation
hatua hizi zote unakuwa bega kwa bega na supervisors wako.. Both internal and external supervisors... Na kila hatua kuna marks zake... Kwa hyo sijaona mantiki ya kusema mwanafunzi wa mzumbe hajui kuandika dissertation......
UKIONA mwanafunzi wa masterz anashindwa kuandika dissertation basi ujue huyo first degree alisoma ktk vyuo vingine.. Na si mzumbe
msingi wa research ni first degree na syo second
NB. Udhaifu wa mwanafunzi mmoja huwezi kuutumia kama hitimisho kuwa chuo ni kibovu
juzi hapa PSRS walitangaza kaz za auditors na HR 101
cha kushangaza zaidi ya 70 % waliofanikisha wametoka Mzumb
MTASUBIRI SANA.. na propaganda zenu zitaishia baharini
kuna jamaa niliwahi kukutana naye akasema anatamani apate japo CERTIFICATE ya MZUMBE......... lakn alishindwa