Maskini Dada Christina Maghway Lissu! Inafaa tusaidiane

Maskini Dada Christina Maghway Lissu! Inafaa tusaidiane

Azizi Mussa

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2012
Posts
9,198
Reaction score
7,539
Salaam,
Nimemuonea huruma dada yangu Christina Mughway Lissu na kupata msukumo wa kumshauri jambo!
'Kwa kuwa sina ushahidi wowote kwamba alikuwa anazuga; Binafsi namchukulia kama mtu aliekuwa na nia njema huku akisukumwa na uzalendo kutoka ndani ya nafsi yake!.'


Ni leo mchana wakati akichangia Bajeti ya wizara ya fedha: Dada yetu mpendwa ndugu Christiana Maghway Lissu alimtaka waziri wa fedha kufafanua kwamba ni kwa sababu gani serikali inanunua magari ya/kwa bei ya juu sana 'Mashangingi?' na wakati bajeti ya nchi ni finyu.Dada yetu huyu aliongeza kwa kusema thamani ya magari hayo ni sawa na dispensary!.

Dada Christina Lissu; Haukuwahi kupata taarifa kwamba suala la kupinga ununuzi wa mashangingi kwa kodi za wananchi badala ya kununua magari ya bei ya kati lilikuwa ni suala la muda mrefu, au umesahau tu?Haukupata habari kwamba hoja ilitolewa kwamba tatizo ilikuwa ni serikali ya ccm na wabunge wake na hivyo ni wapinzani ambao walitakiwa kuhakikisha wanasukumu hoja hiyo?, au pengine umesahau?Haukusikia kwamba wapinzani walikubaliana kugomea magari hayo ili kushinikiza hoja hiyo, au pengine umesahau tu dada yangu mpendwa.

Dada yangu Lissu Christina: Historia inaonesha kwamba baada ya kambi ya upinzani kukubaliana kugomea magari hayo ili kuishinikiza serikali kutoendelea kuyanunua na hivyo kutumia kodi vibaya, Kiongozi wa kambi aliliacha gari na baadae kulichukua kimiani,Haukupata kuisikia historia hiyo dada christina?Kama hukuipata au umesahau; ningependa kukumbusha ili twende pamoja Dada Christina!.Unadhani ni nini ilikuwa mantiki na msingi wa jambo hilo? je! unaamini bado kwamba msingi wa tatizo hilo uko ndani ya CCM tena CCM peke yake kama chama? Tafadhali dada christina! hebu tutafakari pamoja.

Dada Christina, kama utakuwa na kumbukumbu kidogo,utakumbuka kwamba suala hili la kupinga ununuzi wa mashangingi kwa bei ya juu, lilikuwa linaenda pamoja na kupinga posho za "kupasha viti moto".Sijui kama unakumbuka kwamba waliojaribu kutekeleza hayo kwa vitendo waliitwa wasaliti na kushughulikiwa
vibaya!
Hivi dada yangu unaweza kukumbuka hata kama ni kwa mbaali, kwamba ni kina nani waliokuwa wamekwamisha issue hii? na ushawahi kufikiri katika hali ya utulivu kwamba waliojaribu kuyasimamia hayo seriosly wako katika hali gani leo kisiasa? je! nawe ungependa kuelekea huko?

Dada Cristina! Binafsi nimejifunza kutokana na historia.Kuna baadhi ya mambo katika siasa, hata uwe na nia nzuri kiasi gani, hauwezi kufanikisha mwenyewe kama wenzako hawaungi mkono kile unachokitetea kwa dhati yake naili upate watu wanaofikiri katika utaratibu fulani, unatakiwa kuanzia mbali.Mambo ya namna hiyo yanahitaji mpango madhubuti kweli kweli ili kuweza kufanikiwa zaidi ya kuongea simple tu bungeni mbele ya watu wanaoona hoja yako kama kituko moyoni wakipiga makofi mezani.

Dada lissu Christina; Suala la posho zisizo za lazima, Mashangingi na mambo mengine kama hayo, ni suala linalowachukiza wananchi wengi ila kwa bahati mbaya suala hilo ni pana zaidi ya CCM na serikali hii unayoiona.Hivi wakati unatoa hoja yako, uliangalia ni nani yu nyuma yako,kushoto kwako na kulia kwako?.Nikuulize tu kaswali ka kizushi; Hivi mfano waziri wakati anajibu akaamua kusema "Sasa seerikali itanunua Landrover tu, hakuna mchezo hapa!" hivi ni kina nani watakaopitisha hilo? Tehe! nakutania tu dada yangu Christina! lakini hivi unadhani tatizo ni waziri?

Dada Cristina, nakushauri; kama mambo haya yanakukera kweli kwa dhati ya moyo wako kama ambavyo nimeamini, basi mambo haya yanataka mkakati zaidi ya kuchangia bungeni.Tutafakari pamoja.Je! ni mkakati wa siri au wa wazi! tehe! tehe! tehe!. Any way ambacho nina uhakika nacho ni kwamba unahitajika mkakati.

Yaani wanadamu bwana, sasa huyu kamfanya je mwenzake?

View attachment 162559
​
 
So hukutaka ahoji au ulitaka nini ? Mbona hueleweki ? Au ndio hujui hoja hiyo ilikuwa kwenye ilani ya Chadema na wabunge wa Chadema wanaendelea kutekeleza ilani yao .....
 
Hivi huyu christina aliwahi kuolewa au ana mume now?
mbona anatu ia jina la baba still?
watoto?
ana mtu now? bf?
 
betlehem ya Galilaya au ya wapi?Mbona unaonekana umekata tamaa?Umelalamika sana kuhusu mchango wa Christine(Mb).Huyo mbunge yuko kazini kuikosoa serikali.Nadhani tuthubutu kama Malawi,India; tupumzisha serikali hii ya CCM.Tukiamua tunaweza,naona mwanga kwa mbali.
 
Last edited by a moderator:
kama kununua magari wote wananunua ya aina moja ata katibu mkuu chadema kwenye kampeni za ukawa kununua v8 la m. 200 au wakiwa nchi ndo wataanza kununua bajaj na hopa?
 
betlehem ya Galilaya au ya wapi?Mbona unaonekana umekata tamaa?Umelalamika sana kuhusu mchango wa Christine(Mb).Huyo mbunge yuko kazini kuikosoa serikali.Nadhani tuthubutu kama Malawi,India; tupumzisha serikali hii ya CCM.Tukiamua tunaweza,naona mwanga kwa mbali.
mkuu silalamiki na huwa sikati tamaa.Wakati wote mimi ni mtu wa kujifunza na kutafuta altenatives.Kama mtu una uhakika kwamba hauwezi kufanikiwa tena kwenye jambo fulani kwa kutumia njia fulani katika mazingira fulani, nibora ukakaa chini kwanza kutafakari na kutafuta altenative. Ni vizuri kufanya hivyo kwa kushauriana na wenzako unaodhani kwamba mna mitizamo inayoelekea kufanana.
 
Ni kweli Bethlehemu ana tapa tapa,hata siku moja hakuna mpinzani anayeisifia serikali,na ukiona kama kuna mpinzani anayefanya hivyo,basi ujue huyo tayari ni MAMLUKI,so what this lady was doing ndo haswa kilichompeleka mjengoni,mambo ya comparison mbna yamekaa vizuri ni kweli shangingi moja ni sawa na dispensary so what is the issue here?rudi ukaongeze b7 utasomeka
 
Binafsi nilimshangaa sana huyu Christina Lissu. Sijui na yeye anatumia gari gani. Ningemuona yupo sahihi kama angekuwa anatumia magari aina ya Starlet, Vitz au Ist
 
Hivi huyu christina aliwahi kuolewa au ana mume now?
mbona anatu ia jina la baba still?
watoto?
ana mtu now? bf?

This is too Low,
Wapo wengi tu wameloewa na still wanatumia Majina yao ya Baba zao na Ukoo wao.
As days goes on unzidi kujiabisha hapa Jukwaani na ku expose how shallow minded Person you are.
 
So hukutaka ahoji au ulitaka nini ? Mbona hueleweki ? Au ndio hujui hoja hiyo ilikuwa kwenye ilani ya Chadema na wabunge wa Chadema wanaendelea kutekeleza ilani yao .....
Sio kila kitu kinachoeleweka kwa kila mtu.Baadhi ya vitu vinakuwa vimewalenga watu wa level fulani tu.Kwa hiyo kama hujaelewa, inawezekana mada haikukulenga wewe.
 
Ni kweli Bethlehemu ana tapa tapa,hata siku moja hakuna mpinzani anayeisifia serikali,na ukiona kama kuna mpinzani anayefanya hivyo,basi ujue huyo tayari ni MAMLUKI,so what this lady was doing ndo haswa kilichompeleka mjengoni,mambo ya comparison mbna yamekaa vizuri ni kweli shangingi moja ni sawa na dispensary so what is the issue here?rudi ukaongeze b7 utasomeka
Kwa hiyo anapaswa kupinga kitu anachokifanyanyeye mwenyewe? Hapo alikuwa anampiga kiaina boss wake Mbowe
 
Msingi wa huu zui Mfu ulionzishwa na Mnafiq betlehem ni Kukugusia Gari la KUB and nothing. betlehem jinsi alivyo Mnafiq haoni kuwa sasa hivi hata Ma RPC wanatumia V8, betlehem ni wa Kupuuzwa na kuonewa huruma kwa sababu ni Njaa na upofu wa akili ndio unamsumbua
 
Last edited by a moderator:
Sio kila kitu kinachoeleweka kwa kila mtu.Baadhi ya vitu vinakuwa vimewalenga watu wa level fulani tu.Kwa hiyo kama hujaelewa, inawezekana mada haikukulenga wewe.
Mkuu, binafsi siamini kama huyo jamaa haelewi. Ila najua anazuga tu kwa vile kauona ukweli
 
Back
Top Bottom