Maskini Dada Christina Maghway Lissu! Inafaa tusaidiane

Maskini Dada Christina Maghway Lissu! Inafaa tusaidiane

Tangu uandike ile habari yenye heading "Hofu ya kutokea kosa kubwa la kihistoria" ambapo ndani ya habari ukaelezea kwa jinsi gani CHADEMA wakae na Zitto ili wamalize tofauti zao haraka, vinginevyo chama kingekufa nikaanza kukupuuza tangu hapo. Unaweza ukawa sahihi kwa maneno yako katika hili ila way of presentation ikawa poor. Lakini wewe ni mtu ambae hueleweki kabisa katika baadhi ya maandiko yako na mitazamo yako ambayo mara nyingi yanakuja katika sura ya ushauri hasa kwa vyama vya upinzani.
 
Nadhani kwa mbaali mleta uzi alikua anataka kumsifia mbunge wa mahakama, anyway binafsi kama msimamo wangu, sioni tatizo lolote kwa kiongozi mkubwa kama waziri, rais, spika wa bunge kutumia magari hayo ya bei mbaya (kwa issue ya security n.k) lakini haniingi akilia kwa mkuu wa mkoa, mkuu wa wilaya, mkurugenzi sijui mhasibu wa wilaya etc kua na magari ya jinsi hiyo, kweli hilo ni ufujaji wa pesa za uma pasipo sababu ya msingi. Nimewhi kwenda wilaya fulani ambayo kwasasa ni miongoni mwa mikoa mipya, kitu kilichonishangaza and of course nashangaa hadi leo ni hiki, muda mfupi tu wa wilaya hiyo kua mkoa nimekutana na mashangingi ya ukweli na yote mapya, nilicho jiuliza ni hiki, kama mkoa huo tu ulipewa shangingi zaidi ya 10, unazungumzia Tsh2.0Bilion so pesa za siasa zinapatikana kirahisi sana, mbona za maendeleo hua tunaambiwa jamani kasungura ketu bado kadogo? Kumbe ndio maana haitakuja kutokea eti pesa za posho za wabunge kua hakuna.

Kwenye ile issue ya mbunge 1 kutochukua posho, ningempongeza sana kama kweli angekua mwadilifu kweli kweli, lakini si ni mbunge huyo huyo ambaye maisha yake mtaani hayatafsiri kabisa kile kipato chake halali? Uwe na magari kadhaa, unao mkpo wa serikali, nyumba ya kupanga ya NSSF na unalo Nissani Safari la kukodi toka kwa Nimrod Mkono, guys kwa kipato kipi? Ninachokijua, mbunge kama hachukui posho, net pay yake haiwezi zidi Tsh 4M, kwa kipato hicho, je inawezeka kua na style hiyo ya maisha? Miongoni mwa wapinzani wakubwa wa kufutwa kwa posho za vikao ni wabunge wa ccm, kwa CHADEMA yupo yule mbunge wa Kisukuma but rafudhi ya Ki-visiwani, kitu cha ajabu sana rafiki wa karibu sana wa mbunge huyu asiyechukua posho, hao ndio rafiki zake, mkuu huwezi kusoma lakini hta picha tu huwezi kuitafsiri!!!?
 
nilijiuliza hapa hi Lissu si ndo ile ile ya 'antpasy' kumbe hii kuwekana sitatizo la ssiem ni kasumba ya wabongo ACT tanzania ndo jibu la matatizo ya watanganyika si CDm.mzee ndesamburo na lucy owenya nilijua ilikua bahat mbaya tu kumbe ipo tena huko unyaturuni
 
Ndugu yangu Zogwale , labda kama tu hujanielewa.Mimi sijamshangaa Dada Christina hata Kidogo.Nakubaliana kabisa na hoja yake.Soma vizuri tu utanielewa.Ninachosema ni kwamba hayo mambo yana force behind inayosukuma hata hayo magari yakaendelea kununuliwa.Ni zaidi ya tunavyo zungumza kirahisi rahisi tu.Na ndio maana nachelea kumhurumia dada yangu (sio kumshangaa!) kwa sababu na hisi hajui kwa undani force zilizopo nyuma ya kile anachokipinga, ndio maana namuuliza kama ameitafakari vizuri historia?
Mkuu sasa nimekupata sorry kwa kusoma fasta zaidi. Ni kweli unavyosema. Na sasa wanakuambia eti kibali maalum cha PM na TEMESA wanaratibu ulaji!!!! Hizi 20% zitatumaliza!!! Toyota Motors will always rock!! Manisani tehe tehe!!! Viongozi waongo waongo tu, siku ya kiama watakuta madhambi yao.
 
Back
Top Bottom