Mashaka juu ya uwezo wa air defence system ya Israel Iron Dome

Mashaka juu ya uwezo wa air defence system ya Israel Iron Dome

Kiukweli leo nilikuwa nafatilia mtifuano ama mapigano yanayoendelea kati ISEAEL NA PALESTINA hasa nikifatilia uwezo halisi wa hii defence system ya Israel.

Nimeshangaa baada ya kujua kwamba kumbe ile system ili itungue kombora moja lililotoka kwa Hamas inatakiwa kurusha makombora atleats kumi ndo inapata target na kulioua kombora moja la HAMAS.

Sasa kwa staili hii naona hili naona kabisa hii system sio effiency kabisa na inawagharimu mno Waisrael.

Kwa sababu kwa data zilizopo ni kwamba HAMAS wanatengeneza kombora lao moja kwa gharama ya Tsh ml 1.3 wakati Israel wanatengeneza kombora lao moja kwa gharama ya Tzsh ml 80.

Kwa gharama izo kombora moja la HAMAS lenye thamani ya tz sh 1.3 linaigharimu ISRAEL Tzsh ml 800 je kwa staili hii ni nani anapata hasara zaidi

Mi naona hii air defence system IRON DOME ya ISRAEL siyo effience na uwezo wake ni mdogo sana yaani kifupi vita hii inaigharimu zaidi israel kuliko Palestina.

Hii IRON DOME bado siyo system tegemezi na bora kwa maana siku isreal akipiga a vita na nchi nyingine yenye silaha za kisasa kabisa ama yenye rocket launcher system kubwa itashindwa kuzuia makombora ama izo missle zitakazorushwa maa haya makombora ya HAMAS yanayorushwa ni local madw sasa vil ka.a wakiwa na sophiscated rocket launcher means iron dome haiwezi kuzuia so mi Naona iron dome siyo system bora saana
Kwenye Majeshi kuna kitu kinaitwa WAR ECONOMY hii kitu inafundishwa kabisa kwenye shule za kijeshi...Kabla ya Vita yeyote Jeshi husika hukaa chini na kuangalia kwanini tupigane vita hii,nini garama yake,muda gani utatumika mpaka vita ishe,nnaitaji askari wangapi,nini garama za siraha n.k Israel ambao wapo juu katika maswala ya kiteknologia awawezi kuwa mandezi kama unavyosema wewe! Iron Dome inatungua kombora moja kwa kombora moja no kukosea..Kinachowaelemea Waisrael ni kuwa Wapalestina wanarusha kombora nyingi kwa wakati mmoja hivyo system ya iron dome kuelemewa ila watapata tu ufumbuzi .....War Economy .... A war economy or wartime economy is the set of contingencies undertaken by a modern state to mobilize its economy for war production. Philippe Le Billon describes a war economy as a "system of producing, mobilizing and allocating resources to sustain the violence
 
Kwenye Majeshi kuna kitu kinaitwa WAR ECONOMY hii kitu inafundishwa kabisa kwenye shule za kijeshi...Kabla ya Vita yeyote Jeshi husika hukaa chini na kuangalia kwanini tupigane vita hii,nini garama yake,muda gani utatumika mpaka vita ishe,nnaitaji askari wangapi,nini garama za siraha n.k Israel ambao wapo juu katika maswala ya kiteknologia awawezi kuwa mandezi kama unavyosema wewe! Iron Dome inatungua kombora moja kwa kombora moja no kukosea..Kinachowaelemea Waisrael ni kuwa Wapalestina wanarusha kombora nyingi kwa wakati mmoja hivyo system ya iron dome kuelemewa ila watapata tu ufumbuzi .....War Economy .... A war economy or wartime economy is the set of contingencies undertaken by a modern state to mobilize its economy for war production. Philippe Le Billon describes a war economy as a "system of producing, mobilizing and allocating resources to sustain the violence
Facts kabisa mkuu. Alafu hapo ujue Israel wanaokota data za iron dome yao, utendakazi wake, mapungufu pia nk, ndivyo baadaye warekebishe palipohafifu na waongeze tech advanced zaidi ndio mitambo yao iwe up to date. Hapigani ovyo tu,ana fanya assessment kabisa.
 
Ukitaka kujua ufanisi wa huo mfumo wa ulinzi angalia namna walivyofanikiwa kuwalinda wananchi wao, wakati hospitali za Palestina zinazidiwa na watu waliojeruhiwa kwa upande wa Israel hali ni tofauti.

Pia jaribu kuangalia kiwango cha uharibifu na idadi ya vifo vilivyotokea pande zote mbili, ukiangalia kwa umakini utajua kuwa mfumo wao wa ulinzi yaani Iron Dome upo vizuri, japo hauwezi kuzuia mashambulio kwa asilimia mia ila una msaada mkubwa.

Kuhusu gharama jibu ni kwamba hakuna vita isiyokuwa na gharama, gharama zinaweza kuwa ni za kiuchumi au maisha ya watu kupotea, sasa ukifanikiwa kulinda maisha ya watu na ukapoteza pesa hii sio hasara kubwa ukilinganisha na kupoteza roho za watu. Fedha utafutwa lakini roho ikiondoka hairudi ndugu.

Namaliza kwa kusema sifurahi yanayotokea baina ya pande hizi mbili, sababu ukiangalia vizuri utaona hata nguvu kati ya pande hizo zinatofautiana. Mapigano kati ya pande hizi hayatoweza kufika mwisho ikiwa wao wenyewe hawatoamua kusitisha mapigano na kukubali kuingia mkataba wa amani, ikiwa mkataba huo utafuatwa kwa kipindi kirefu hata watoto wao watauheshimu pia.​
 
Sasa source ni Israel defence unategemea nini?waseme kuwa system yao ni weak ? Washindwe kujimwambafai na kuwaintimidate Hamas? Muwe mnatumiaga akili zenu hata kidogo basi.
Ngoja nikubaliane na ukweli kuwa IRON DOME sio efficient kama inavyodhaniwa swali ni hili
1. Kombola ambavyo Hamasi imerusha kuelekea Israel kwa wingi huo madhara yake ni mengi kama zilivyorushwa?
2. Je kombola hizi zilipoteza muelekeo na kuanguka kusipo targetiwa?
Aidha kuna ukweli huu
Zilitunguliwa na Iron Dome
au Zilianguka pasipo na madhara kwa Israel
IKUMBUKWE: Hizi kombola sio local made ni made in Iran aina ya Quas....
 
Hakuna Vita isiyo na gharama! Israel inawa cost gharama kwa sababu inatumia vifaa vilivyotengenezwa kwa Advanced Tech wakati Wapalestina vita vinawagharimu Vifo na uharibifu wa majengo na miundombinu.
Kuhusiana na Defence system hakuna Defensive System yo yote duniani ambayo ni 100% efficiently! Hata hii ya Russia S-400 ambayo ndiyo kwa sasa ni tishio ina mapungufu yake.
S-400 mapungufu yake ni nini?
 
Sawa lakini hii system ina wacost zaidi waisrael kiuchumi kuliko palestina
Hili neno ina wa cost Israel unamaanisha nini?
Unamaanisha majengo na miundo mbinu iliyoharibiwa Palestina ni costless
Unamaanisha mtu mmoja aliyeuawa kule Palestina pia ni low cost ukilinganisha na kombola la Israel la ku intercept?
Unamaana kuwa askari wa hamasi aliyeuawa mmoja ni sawa na makombola mangapi?

NB: Acha kutoa mwanao kafara ya utajiri kwa ajili ya kupata nyumba, magari na vitu( material things)
 
We huijui system hiyo
Waulize wapalestine zaidi ya90% ya makombora waliotuma yalidunguliwa lakini yao yote yalipiga targeted areas
 
Kiukweli leo nilikuwa nafatilia mtifuano ama mapigano yanayoendelea kati ISEAEL NA PALESTINA hasa nikifatilia uwezo halisi wa hii defence system ya Israel.

Nimeshangaa baada ya kujua kwamba kumbe ile system ili itungue kombora moja lililotoka kwa Hamas inatakiwa kurusha makombora atleats kumi ndo inapata target na kulioua kombora moja la HAMAS.

Sasa kwa staili hii naona hili naona kabisa hii system sio effiency kabisa na inawagharimu mno Waisrael.

Kwa sababu kwa data zilizopo ni kwamba HAMAS wanatengeneza kombora lao moja kwa gharama ya Tsh ml 1.3 wakati Israel wanatengeneza kombora lao moja kwa gharama ya Tzsh ml 80.

Kwa gharama izo kombora moja la HAMAS lenye thamani ya tz sh 1.3 linaigharimu ISRAEL Tzsh ml 800 je kwa staili hii ni nani anapata hasara zaidi

Mi naona hii air defence system IRON DOME ya ISRAEL siyo effience na uwezo wake ni mdogo sana yaani kifupi vita hii inaigharimu zaidi israel kuliko Palestina.

Hii IRON DOME bado siyo system tegemezi na bora kwa maana siku isreal akipiga a vita na nchi nyingine yenye silaha za kisasa kabisa ama yenye rocket launcher system kubwa itashindwa kuzuia makombora ama izo missle zitakazorushwa maa haya makombora ya HAMAS yanayorushwa ni local madw sasa vil ka.a wakiwa na sophiscated rocket launcher means iron dome haiwezi kuzuia so mi Naona iron dome siyo system bora saana
Unaijua gharama ya uhai wa myahudi mmoja!?
 
Mtoa mada samahani kwanza una umri gani au ndio mbeba magobore na kwenda kulinda mabeseni ya pale nyuma ya Tabora boys, Nakuhurumia sana Bora ungeenda kwenye ule uzi wetu wa kula tunda kimasihara huko ndio utafiti ila huku unatukosea adabu wakubwa zako
 
Hapo naona ni mazoezi tu wanafanya...

Vita kamili bado...
 
Mkuu venye Jets hufanya ili kuepuka missiles kwa kutema flares ama chuff nyuma yake ili kukanganya kombora, same thing hiyo Iron Dome inafanya, inarusha kombora kibao zitakazo enda kujitafutia makombora ya Hamas huko juu. Mfano mzuri ni sperm vs ovary! 🤣 🤣 🤣
Mfano mzuri sana
 
Uwongo,Chai tupu hii. Mmarekani na Muingereza yuko wapi hapo? 😂 😂 😂
Embu muachage ubishi.
Israel pasi na US na UK hana kitu.
Hata hiyo zionism movement imekua supported na UK na US.
Kila mwaka Israel anapokea us dollar billion 8 kwaajili ya millitary budget na mpk silaha anapewa.
Ht hiyo six days war mikono ya mabwana wakubwa ilifanya kax.
 
Kiukweli leo nilikuwa nafatilia mtifuano ama mapigano yanayoendelea kati ISEAEL NA PALESTINA hasa nikifatilia uwezo halisi wa hii defence system ya Israel.

Nimeshangaa baada ya kujua kwamba kumbe ile system ili itungue kombora moja lililotoka kwa Hamas inatakiwa kurusha makombora atleats kumi ndo inapata target na kulioua kombora moja la HAMAS.

Sasa kwa staili hii naona hili naona kabisa hii system sio effiency kabisa na inawagharimu mno Waisrael.

Kwa sababu kwa data zilizopo ni kwamba HAMAS wanatengeneza kombora lao moja kwa gharama ya Tsh ml 1.3 wakati Israel wanatengeneza kombora lao moja kwa gharama ya Tzsh ml 80.

Kwa gharama izo kombora moja la HAMAS lenye thamani ya tz sh 1.3 linaigharimu ISRAEL Tzsh ml 800 je kwa staili hii ni nani anapata hasara zaidi

Mi naona hii air defence system IRON DOME ya ISRAEL siyo effience na uwezo wake ni mdogo sana yaani kifupi vita hii inaigharimu zaidi israel kuliko Palestina.

Hii IRON DOME bado siyo system tegemezi na bora kwa maana siku isreal akipiga a vita na nchi nyingine yenye silaha za kisasa kabisa ama yenye rocket launcher system kubwa itashindwa kuzuia makombora ama izo missle zitakazorushwa maa haya makombora ya HAMAS yanayorushwa ni local madw sasa vil ka.a wakiwa na sophiscated rocket launcher means iron dome haiwezi kuzuia so mi Naona iron dome siyo system bora saana
Kwa utajiri walionao ISRAEL hiyo Tsh. 800M kwao ni cha mtoto, kwao sio hasara kiasi cha kufirisika!
Kiukweli leo nilikuwa nafatilia mtifuano ama mapigano yanayoendelea kati ISEAEL NA PALESTINA hasa nikifatilia uwezo halisi wa hii defence system ya Israel.

Nimeshangaa baada ya kujua kwamba kumbe ile system ili itungue kombora moja lililotoka kwa Hamas inatakiwa kurusha makombora atleats kumi ndo inapata target na kulioua kombora moja la HAMAS.

Sasa kwa staili hii naona hili naona kabisa hii system sio effiency kabisa na inawagharimu mno Waisrael.

Kwa sababu kwa data zilizopo ni kwamba HAMAS wanatengeneza kombora lao moja kwa gharama ya Tsh ml 1.3 wakati Israel wanatengeneza kombora lao moja kwa gharama ya Tzsh ml 80.

Kwa gharama izo kombora moja la HAMAS lenye thamani ya tz sh 1.3 linaigharimu ISRAEL Tzsh ml 800 je kwa staili hii ni nani anapata hasara zaidi

Mi naona hii air defence system IRON DOME ya ISRAEL siyo effience na uwezo wake ni mdogo sana yaani kifupi vita hii inaigharimu zaidi israel kuliko Palestina.

Hii IRON DOME bado siyo system tegemezi na bora kwa maana siku isreal akipiga a vita na nchi nyingine yenye silaha za kisasa kabisa ama yenye rocket launcher system kubwa itashindwa kuzuia makombora ama izo missle zitakazorushwa maa haya makombora ya HAMAS yanayorushwa ni local madw sasa vil ka.a wakiwa na sophiscated rocket launcher means iron dome haiwezi kuzuia so mi Naona iron dome siyo system bora saana
Kwa utajiri walionao ISRAEL, hiyo Tsh. 800M ya makombora 10 kwao sio hasara ya kiasi cha kufirisika! Labda uniambie kwamba wanatumia NGUVU kubwa kudhibiti kitu kidogo!
 
Kwa utajiri walionao ISRAEL hiyo Tsh. 800M kwao ni cha mtoto, kwao sio hasara kiasi cha kufirisika!

Kwa utajiri walionao ISRAEL, hiyo Tsh. 800M ya makombora 10 kwao sio hasara ya kiasi cha kufirisika! Labda uniambie kwamba wanatumia NGUVU kubwa kudhibiti kitu kidogo!
Kama utakua huiamini wikipedia basi kuna chapisho la BBC lisome.
Israel hana kitu bila kushikwa mkono na USA.

Screenshot_2021-09-24-13-07-56.png


Screenshot_2021-09-24-13-08-52.png
 
Back
Top Bottom