Mapya yaliyoibuka KKKT Mtwara

Mapya yaliyoibuka KKKT Mtwara

Mzito Kabwela

Platinum Member
Joined
Nov 28, 2009
Posts
18,908
Reaction score
7,752
Wakati Jana jumapili ya Tarehe 28.08.2016 waumini wa KKKT Mtwara wakiandamana kabla ya Ibada kushinikiza Mkuu wa Kanisa Dr. Shoo kupeleka timu ya wachunguzi watakaoshirikiana na vyombo vya uchunguzi vya dola kuchunguza Ufisadi uliokithiri unaofanywa na Askofu wa Dayosisi hiyo ndugu Mchungaji Lucas Mbedule, mazito yameibuliwa yanayohusu elimu yake Askofu huyo.

Askofu Mbedule anadaiwa kuwa ni mhitimu wa Kidato cha NNE aliyefeli.

Imeelezwa kuwa kabla hajafika kidato cha NNE, Askofu Mbedule alikuwa ni Darasa la Saba tu. Kwa kutambua umuhimu wa elimu katika nafasi kubwa kama hiyo, Mbedule aliamua kuanza kujikongoja ambapo alijiunga na masomo ya QT ambapo alifaulu na kuwa na ruhusa ya kufanya mtihani wa kidato cha NNE ambapo matokeo yalipotoka, Askofu huyo alifeli vibaya masomo yote likiwamo somo la Bible Knowledge ambalo alipata Alana F.

Hivi sasa Mbedule ni mwanafunzi wa Chuo kikuu cha Tumaini Makumira, akidai anasoma masomo ya shahada ya kwanza ya theolojia huku wanaomfahamu wanasema anasoma Certificate ya Muziki.

Katiba ya KKKT dayosisi ya Kusini Mashariki anayoongoza Mchungaji Mbedule ilichakachuliwa kwa makusudi ili kulazimisha Mbedule kuwa Askofu. Katika kipengele kinachoainisha elimu ya Askofu, Mbedule alichakachua na kuandika 'elimu inayofaa' bila kusema elimu inayofaa ni ya kiwango gani.

Inaelezwa kuwa Mbedule amelazimisha kuwa signatory wa akaunti za Kanisa kuu ambapo amekuwa akifanya ufisadi mkubwa. Kanuni zinataka ili fedha itoke Benki, Hundi inatakiwa isainiwe na signatories wawili ambapo kwakuwa yeye muda mwingi anakuwa Arusha, huondoka Mtwara akiwa amesaini hundi nyingi ili akiwa Arusha anaagiza tu fedha isainiwe na mtu wa pili Kisa atumiwe yeye.
Wachungaji wa Dayosisi hawajalipwa posho zao za kila mwezi kwa muda mrefu sasa kwa kisingizio cha kutokuwepo kwa fedha.

Suala la elimu ya Askofu Mbedule limekuwa mjadala mzito sana Mtwara na inaaminika kuwa KKKT Ofisi kuu itachunguza kwa umakini elimu yake na na kuna kama anastahili kuendelea na wadhifa huo au la
 
Hakika haya ndio makanisa na maaskofu wanafoji hata vyeti..
 
Mungu awape hekima na busara kulimaliza. Katoliki kielimu unalelelwa na kanisa tangu utoto wakonmpaka kaburini hill huenda sambamba na nasaba zako. Rc kifoji elimu sio rahisi labda mengine.
 
Sadaka zenu ndio sababu ya magomvi.

Futeni sadaka muone kama mtasikia migogoro.
 
Ndomana mimi kuingia kanisani ni nadra sana kama nimepewa suspension mana kuna wadau wengine upo nao kwenye pombe afu jpili anaendesha misa si ufala huo...KKKT wana matatizo zaidi ya haya kulinda heshima ya dini zetu ngoja nibaki kimya
 
Mungu awape hekima na busara kulimaliza. Katoliki kielimu unalelelwa na kanisa tangu utoto wakonmpaka kaburini hill huenda sambamba na nasaba zako. Rc kifoji elimu sio rahisi labda mengine.
RC zao kufoji watoto tu wa nje baaasi!!Kwenye elimu wapo vizuri sana
 
Sisi wa Afrika tutaibiwa tu popote pale maana ss wenyewe, tunalindana tunafundisha na tunasaidiana, kufanya maovu, kwa nini?.......................... Taasisi zetu ndizo mbaya, hata kanisa zetu zimeingiliwa na wakubeti ambao, wanauhakika wa kushinda mikeka yao bila kuchaniwa na wahindi, wakuu[emoji23] ,!!!! kwao haichaniki taasisi ndizo mbovu tusimulaumu huyu, namnuku baraka Obama alipo fika katika ardhi ya watu weusi akiwa Ghana alisema maneno haya "Africa is not need strongmen Africa is needs strong institutions, "maneno haya wakuu, mtu mwenye upeo aling'amua, kweli sisi wa Afrika tuna taasisi mbaya ambazo, zinahifadhi watu wazandiki na waoovu kweli kweli, kweli mm nataka muniambie kweli hawa, wachungaji na waumini wa KKKT hawakuwahi kutambua hilli???..................................................... maana nakumbuka baba aliwahi kuniambia Hivi "mwanangu kaa na mtu umjue tabia yake" swali inaamaana walikuwa hawajui duh!!??......................... [emoji117] [emoji136] [emoji128] pia na sisi tembea kwenye taasisi nyingi za kiafrika wapo watu ambao hata kiti walicho kalia hakiwa wafai yaani kinalalamika, kinalia lakini nani atakisaidia ss wenyewe ni wale wale, ushauri wangu jinsi walivyo mwamini wakampa nyadhifa Kubwa hivyo basi wa muite wakae naye, na wakae mezani yataisha maana migogoro yote Duniani, hufanyikia mezani kwa njia ya maridhiano mema asante na omba kuwasilisha jamvini hiki nilicho ivisha tusakule wote
 
Hivi baba askofu alishatatua huu mgogoro?
 
Hivi baba askofu alishatatua huu mgogoro?
 
Back
Top Bottom