Maoni ya Dr. Azaveli Lwaitama Juu ya Lowassa Kuingia UKAWA

Maoni ya Dr. Azaveli Lwaitama Juu ya Lowassa Kuingia UKAWA

Kitu kimoja Tz kinafanya kila tunacho hisi ni sahihi na kipi sio sahihi hakina maaana ni
'tume ya uchaguzi'

laiti kama tungekuwa na uhakika uchaguzi utakuwa 'free and fair'
basi tungekuwa na hamu ya kusubiri kuona wananchi wataamua nini
kwa sasa hatuko sure hata kitakachotangazwa na tume ndio hasa maamuzi ya wananchi


I agree, hasa wa uraisi, CCM hawako tayari kila kitu kuwa free and fair 100%, kwenye ubunge,somehow hupima kwanza vuguvugu kabla ya kufanya foul.

Shida kubwa ni kuwa Lowassa atawafanya hata wabunge wa upinzani kuwa on the defensive, kama vile alivyowaweka wabunge wa CCM on the defensive. that is a disadvantage in politics.
 
Kuna dosari kwenye uchambuzi wa Dr Lwaitama. Mandela alishirikiana na De Klerk lakini hamkumwachia uongozi. Samora aliridhia mkataba wa Nkomati ila hakukabidhi uongozi wa Msumbiji kwa Makaburu. There are instances where good people made deals with the devil but they did not hand over the reigns to the devil.

Lowasa kaingia CHADEMA au kachukua CHADEMA?

Bado tunasubiri maelezo toka kwa Slaa. Nothing else will do.
 
Historia inaonesha kuwa vipindi fulani katika mstakhabali wa nchi unalazimisha kupima nini ni janga zaidi ya jingine. Marehemu Samora Machel na Frelimo walikubali kutia saini Mkataba wa Nkomati wa ushirikiano na Makaburu kama mkakati wa kujinusuru na kutoa nafasi kukabiri janga kubwa kuliko zote wakati huo la kuondolewa serikali ya Frelimo na Renamo ikisaidiwa na Makaburu. Wakomunisti wa Afrika ya Kusini waliingia ubia na ANC ya mabweneyenye weusi ili kutokomeza kwanza ukaburu na mapambano na ubepari yaje baadaye. Katika Vita Kuu ya Dunia ya Pili wakomunisti walishirikiana na mabwenyenye wa mrengo wa kulia na kati kutokomeza janga kubwa zaidi wakati huo la ufashisti, yaani ubepari wa mrengo wa wa kulia kupitiliza. Hivyo hivyo mapambano ya kuleta uhuru wa Tanganyika yalivyo unganisha nguvu za mabwenyenye wazungu na waasia pamoja na zile za wakulima na wafanyakazi wa rangi zote kwa azimio lile la mkutano wa mkuu wa Tanu wa 1958 pale Tabora. Hivyo hivyo Mandela na ANC waliingia "urafiki wa mashaka" na De Clerk kiongozi wamakaburu ili kuondolewa ukaburu kuwe kwa amani ya "kula matapishi" ya kuwalaani huko nyuma kuwa ni wabaya wa Mwaafrika!!

Mabadiriko ya haraka haraka yanayoendelea hapa Tanzania yenye lengo la kuondoa CCM madarakani kama chama dola kinachodumaza na kudhoofisha ushindani wa kisiasa miongoni mwa mabwenyenye watabaka tawala Tanzania ni mbadiliko yatayoleta neema kwa Watanzania wote. Ile tu CCM kudhoofishwa na kujiunga UKAWA kwa Lowasa ni kuvuja kwa pakacha ambayo ni nafuu ya mchukuzi.....Nikuondoa kizingiti kikuu cha kushamiri kwa demokrasia pana na maendeleo endelevu Tanzania ambacho ni kuhodhiwa na ukiritimba wa chama dola cha CCM kinachojinadi kama chama cha mrengo wa kushoto wakati ni chama cha mrengo wa kulia kama vyama vyote vya siasa Tanzania kwa sasa.

Kumeguka kwa CCM-Mambo Leo kama taasisi ya kakundi kawana mtandao ulioingiza serikali ya sasa ya Tanzania madarakani mwaka 2005 ni faraja kwa wote wenye kuitakia mema nchi hii na ni kiashiria cha kukomaa kwa vuguvugu la ukombozi wa pili wa Tanzania utakao chukua sura ya demokrasia zaidi ilikuwa na na maendeleo endelevu zaidi yapatikane kupitia kupatikana nafasi chanya zaidi ya kupitishwa kwa Katiba Mpya kama ilivyopendekezwa ndani ya Rasimu ya Pili ya Tume ya Rais iliyoongozwa na Jaji Warioba. Kwa mara ya kwanza vyama vy siasa vya upinzani kiuhalisia ( tofauti na vile ambavyo vimebebwa na watawala wa sasa kwa lengo la kuua upinzani wa kisiasa kijanja kijanja kama ACT- Wazalendo) sasa vimeunganishwa na kupigania Katiba Mpya iliyotokana na maoni ya wananchi yaliyokusanywa na Tume ya Jaji Warioba ( UKAWA) badala ya kuunganishwa na kutaka kuondoa CCM madarakani pekee.

Ghafla mwanasiasa mwenye nguvu nyingi ndani ya chama cha kifisadi cha CCM, mwanasiasa ambaye umaaarufu wake umetokana na kuongoza mtandao uliouweka utawala wa sasa wa CCM madarakani, Ndugu Edward Lowasa, amekasirishwa na kukatwa jina lake na aliodhani ni rafiki zake ndani ya CCM na kuamua kusema basi na lolote liwe kwa kujiunga na vuguvugu la kupigania katiba mpya!! Naye sasa kang'amua kuwa Katiba ya sasa na ile Pendekezwa ni za ovyo maana haziruhusu kuwepo mgombea huru bila mizengwe. Hasira za Lowasa zimezaa tunda zuri la kug'amua kuwa Watanzania wanaitaji mabadailiko kupitia Katiba Mpya iliyobebwa ndani ya Rasimu ya Pili ya Tume ya Rais iliyoongozwa na Jaji Warioba. Hasira hizi za mkizi ni furaha ya kunguru na ni busara kwa viongozi wa Chadema na UKAWA kwa ujumla kutoongopa "kula matapishi yao" kwa kumkaribisha Ndugu Lowasa ...huyu huyu waliomwita fisadi... kujiunga na UKAWA na kugombea urais. Nafasi ya kihistoria imejitokeza ya kukiondoa CCM madarakani kwa amani!!

Sishangai wasaliti wa vuguvugu la kukiondoa CCM madarakani wanatushauri sisi Watanzania wenye shauku ya kuutumia upenyo huu wa mpasuko ndani ya CCM kukiondoa CCM madaraka!!!Eti tuombe radi kwa" kula matapishi yetu" wote tulio wahi kumwita Lowasa fisadi! Wao wanataka tuendelee kuvumilia kutawaliwa na CCM labda kwa miaka mitano au zaidi hivi mpaka chama kipya cha watakatifu kiitwacho ACT-Wazalendo kitakapo kuwa tayari kututawala badala ya CCM!! Sishangai kusikia ushauri huu kutoka kwa wasaliti hawa ambao kazi yao hata huko nyuma imekuwa nikuudhoofisha upinzani dhidi ya CCM na kukisaidia CCM kiendeleee kuwa madarakani!! Hawa jamaa ni wasomi sana na ni wajanja sana, ilo lazima kulikiri!!!

Sitashanga kama haya ninayoyasema yatapigwa madogo na wasaliti hawa!! Historia itakapoandikwa baada ya UKAWA kupata viti vingi zaidi Bunge lijalo au hata kuuchua urais na kupata Katiba Mpya iliyobebwa ndani ya Rasimu ya Pili ya Tume ya Rais iliyoongozwa na Jaji Warioba itawapa hukumu yao stahiki, wajanja na welevu hawa! Bila shaka wanaoomba UKAWA ishindwe kupata viti vingi Bunge lijalo na iukose urais na hivyo tuendelee kutawaliwa na CCM na wao wapate viti vya kutosha kuwa viongozi wakuu wa eti upinzani muruwa wenye maadili ya Azimio la Arusha Tanzania!! Ni haki yao ya binadamu kuendelea na matumaini haya kama na sisi tulivyo na haki ya kuendelea na matumani yetu ya uwezakano wa ushindi mnono chini ya UKAWA dhidi ya ukiritimba wa chama kimoja chama dola cha CCM!
Mwl. Lwaitama

Culled from Wanabidii..

Cc Mchambuzi Mzee Mwanakijiji Character X Mag3 Matola Ritz Lizaboni


Siamini hizi ni fikra za Azaveri lweitama naemjua,, ni za huyu muandishi..
 
Huoni uchambuzi makini kutoka kwa msomi mwl lwaitama. Sioni ajabu kwa watu wenye akilu finyu wanaosema ccm hawajameguka. Dhana ya watu kula matapishi haitatisha au kudhoofisha juhudi za kuikomboa Tanganyika kutoka kwenye makucha ya mafisadi wa ccm. Tumuunge mkono EL tulete ukombozi. Big up Lwaitama
 
Kuna dosari kwenye uchambuzi wa Dr Lwaitama. Mandela alishirikiana na De Klerk lakini hamkumwachia uongozi. Samora aliridhia mkataba wa Nkomati ila hakukabidhi uongozi wa Msumbiji kwa Makaburu. There are instances where good people made deals with the devil but they did not hand over the reigns to the devil.

Lowasa kaingia CHADEMA au kachukua CHADEMA?

Bado tunasubiri maelezo toka kwa Slaa. Nothing else will do.
 
Unamvalisha mbwa suti halafu unataka kutuaminisha ni binaadamu. Fankuuuro. Tunataka mabadiliko kwa watu waadilifu.
 
Dr.Slaa, Mbowe, Mnyika, Lema, wanatakiwa kikiri mbele ya watanzania kuwa wanakula matapshi yao lakini hawana budi kuungana na Lowassa.

Unarudia maneno au ndio unajua sasa!!? Ndo wamemchukua Lowassa na kujenga Tanzania mpya isiyohitaji zidumi fikra za mwenyekiti na chama cha mfu, wala upindishaji na kubinya demokrasia ndani ya chama
 
Kuna dosari kwenye uchambuzi wa Dr Lwaitama. Mandela alishirikiana na De Klerk lakini hamkumwachia uongozi. Samora aliridhia mkataba wa Nkomati ila hakukabidhi uongozi wa Msumbiji kwa Makaburu. There are instances where good people made deals with the devil but they did not hand over the reigns to the devil.

Lowasa kaingia CHADEMA au kachukua CHADEMA?

Bado tunasubiri maelezo toka kwa Slaa. Nothing else will do.

Ccm angaikeni na magufuli dr slaa hawahusu tangu lini mkaipenda chadema....mbwa nyie
 
Muulizeni kama alishafuta namba ya simu ya Diallo. Kalivyopigwa mtama baada ya kufanya fujo kwenye ndege mbona kaliwapigia simu ccm haohao waje kukawekea dhamana?

Anasubiri wagombee wengine wapige kura wengine yeye aje kuukwaa uwaziri for free? mwambieni vyeo chadema vinauzwa hawagawi bure.
Kwa maneno haya natambua watanzania kwamba ni mbumbumbu wa kutupwa, kuna mwalimu mmoja aliniambia kwamba kama wewe sio mwanachama wa CCM hutakiwi kuajiriwa Serikalini tena ni Dr. mtarajiwa nikahisi kichefuchefu. Serikali ni ya Tanzania kwa ajili ya watanzania. CCM inaongoza Serikali kupitia Rais na Mawaziri wataalam/watumishi ni walewale hata kikija chama kingine. Mawaziri na Rais akiwa smart mafanikio yatapatikana kwa kuwa watumishi ni washauri na watekelezaji wa yanayoamriwa na hao niliowataja. Ndugu yangu kama Serikali ingekuwa ya Chama siku moja ingekuja kuondolewa yote na kuajiriwa wanachama. Kumsaidia mtu hakuhitaji awe wa chama chako bali kwa sababu ni binadamu na ni mtanzania anayefahamika kwako. Najiuliza, je tukiona gari ya CCM (Mungu aepushe yasitokee) imepata ajali tusitoe msaada ati kwa sababu sisi si wanachama wa chama hicho? mwanachama wa chama kingine akipata matatizo asubiri wananchama wenzake ndiyo wamsaidie ndo tumefika hapo?
 
usafi gani huo mkuu mlio nao ccm?

watoeni na weziwa EPA,KAGODA,MELEMETA,ESCROW na wezi wengine ambao hawajulikani mbele ya umma.

watoeni na hawa wanaokamatwa na takukuru wakitoa rushwa kwenye kura za maoni. naibu waziri,nape chambiri

hivi hata escrow aliyeiba alikuwa lowasa?

chenge,tiba,mnikulu,ngeleja, na wale wa stanibic

nani msafi ndani ya ccm?

CCM ni wasafi,kama unaushahidi wa maovu yao nenda mahakamani or else shut up!
 
Kuna dosari kwenye uchambuzi wa Dr Lwaitama. Mandela alishirikiana na De Klerk lakini hamkumwachia uongozi. Samora aliridhia mkataba wa Nkomati ila hakukabidhi uongozi wa Msumbiji kwa Makaburu. There are instances where good people made deals with the devil but they did not hand over the reigns to the devil.

Lowasa kaingia CHADEMA au kachukua yoCHADEMA?

Bado tunasubiri maelezo toka kwa Slaa. Nothing else will do.

You are bright man!Lowasa amechukua Chadema.
 
Back
Top Bottom