Maneno ya Mwalimu Nyerere juu ya Udikteta

Maneno ya Mwalimu Nyerere juu ya Udikteta

Mwl. Nyerere hakuona udikteta wake lakini alikuwa mzuri kuona udikteta wa watu wengine.

Nchi alikuta ina vyama vingi lakini akafuta na alipoondoka akashinikiza vianzishwe.

Wakati wa utawala wake, Mtu unaenda kupiga kura unapewa fursa ya kuchagua sura ya Mwl. Nyerere au kibox kilichowazi ambacho kimewekewa alama ya kosa au hapana.

Alikuwa kila akitembelea maeneo fulani ilikuwa tunalazimishwa tufunge biashara zetu ili tuende kumsikiliza na kama ukikataa mali zako zinachukuliwa na unatupwa gerezani.

Waliokuwa wanajaribu kumpinga walijikuta wakitupwa magerezani au iliwabidi waikimbie nchi na kuwa wakimbizi.

Pamoja na udikteta wake lakini ni kiongozi pekee ambaye anapendwa na kuheshimiwa na wengi nchini Tanzania.

Ninawashangaa wanaopiga kelele kupinga udikteta halafu kwa ujinga wao wanatumia mifano ya Mwl. Nyerere ambaye alikuwa dikteta kiasi kwamba alitaka kupinduliwa zaidi ya mara tatu.

Kwa maana nyingine, udikteta sio hoja nchini na kama ingekuwa ni hoja basi Mwl. Nyerere asingekuwa anaheshimika na kupendwa na wengi nchini.

Era ya Mwalimu ilikuwa tofauti kabisa. Soma historia.
 
Hapa kazi ipo tunasubiri wachambuzi wa siasa za watu wa kale!!
 
Pamoja na kwamba tupo hapa tulipo kwa katiba aliyoiacha lakini huwezi kumlinganisha na kiongozi yeyote aliyeongoza nyuma yake. Yeye alikuwa na nia ya dhati ya kuwasaidia watu wake na hakujijali yeye wala familia yake. The only leader who retired very poor!!
 
Udictator maana yake hasa kwa Mujibu wangu ni UJAMBAZI WA KUPORA UHURU WA RAIA KWA MABAVU! Kwa Tafsiri hii Dictator ni JAMBAZI, na Kuna Kiongozi Mmoja alishawashauri Polisi Dawa ya MAJAMBAZI ni Kuwanyang'anya silaha haraka haraka!
 
Mungu atatusimamia huyu Dictator uchwara atashindwa
 
Udikteta uchwara tuukatae kwa kupaza sauti. Udikteta uchwara ni janga kubwa la Taifa letu.
 
FullSizeRender_6.jpg
 
Mkuu kuna wahuni tu, wapiga madili, majizi, watoa rushwa na wapokea rushwa na mafisadi yaliyokubuhu.

Kweli mkuu, tukichunguza sana wale wanaojisifu kuwa wao ni ccm , hakuna hata mmoja aliyebakia ambae ana mitazamo ile mizuri aliyokuwa nayo mwalimu, hawa ni watu tofauti kabisa, wanajinufaisha chini ya brand na legacy ya mtu mwingine tu, ingekuwa ni wao ndio waanzishe chama tungekuwa kama taifa lolote lile lenye migogoro, na ni vizuri tujiulize je wanakaribia kulimaliza salio la mwalimu, la umoja, ujamaa ,undugu na uzalendo, ,,, sijui likiisha hilo salio ni matukio gani yataanza hapa Tanzania, maana wanahasira na hilo salio, usiku na mchana wanasaka namna ya kulimaliza, undugu wetu , umoja na uzalendo unaisha sasa kwa kasi ya ajabu!
 
Ccm wanataja neno uzalendo lakini hawajui maana yake wala kuiishi maana yake! Shame on them!
 
Acha kuwa na kchw kama chá kuk ,lissu alimuelezeaje nyerere kuhusu huo idikiteta?.

Usiwe unakurupuka

Kwani Lissu alikuwepo na Nyerere wakati hii kauli inatamkwa? Au Lissu anaingiaje hapa mkuu??
 
...lakini jamaa alitawala over 20years...no multiparty....green card ndo ilikuwa password
 
,Ndugu wana jamvi haikuwa jambo rahisi kuwaondoa wakolini enzi za utawala wao hasa kwa kuwa waliamini kuwa waafrika wana silaha duni,mbinu duni na mbovu,walifanya mengi mno ikiwa ni pamoja na kuwanyonga waafrika,kuwachspa mijeledi,kuwapiga risasi na kuwatupa kwenye mapango ya wanyama wskali na pia kuwaua hata kwa sumu,wakitarajia waafrika watatishika na kukaa kimya,lakini mwanadam ni mwanadamu tu akichoka amechoka,fanya ufanyalo yuko tayari kulala mbele ya kifalu na mizinga maana hana cha kupoteza tena wala hana matumaini,LEO HII the same.......Yaani MTU kukutwa amekufa ni kawaida na hakuna uchunguzi wowote,demokrasia I wapi aliyoacha mwalimu nyerere! Eti nchi in ya ccm na mwenyehaki ya kuongea ni mwenyekiti! Jamani wapi tunaenda,mh haongei MTU kufa kawaida,hii nji hatari haiishi vituko.


AMINI USIAMINI UYAONAPO HAYA UJUE MWISHO WA MATESO UMEKARIBIA.
0b383aeb9205f5160b6b868d3fa0762b.jpg
 
Endeleeni tu kuchochea.....
Chocheeni kuni mbichi zishike moto na sema Endeleeni tu!
 
Back
Top Bottom