Nyerere hakuwa malaika na alifanya makosa mengi tu na hata yeye mwenyewe alikiri hivyo. Na kama si yeye ile Tume iliyotembea nchi nzima kukusanya maoni kuhusu mfumo wa vyama vingi nchini ingeandika kwamba Watanzania wamekataa mfumo wa vyama vingi hivyo si ajabu hadi hii leo tungekuwa bado tuna mfumo wa chama kimoja.
Ilikuwa lazima afanye vile in order to clean the mess that he created.
Yeye ndie alifuta vyama vingi!
Huwezi kumpa credit kwa kwenda kinyume na matakwa ya Tume ya Nyalali. Tusingehitaji Tume ya Nyalali 1992 kama Nyerere asingefuta vyama vingi 1965!
Na ukisema Nyerere hakuwa malaika, ana mapungufu yake, basi hata hao mafisadi waliokuja baada ya Nyerere na wenyewe sio malaika, wana mapungufu yao.
It is so funny. Watu wooote wanakosolewa, wanachanwa, wanachambuliwa, lakini ikija Nyerere akiguswa tu, mnaanza oooh, Nyerere sio Malaika. Basi hata Rugemalira sio malaika, wala Chenge sio malaika, wala Mkapa, wala singasinga Seth, wala Kikwete, wala Malinzi wa TFF, wala Yusuph Manji, tuwaachie wote watoke magerezani!
So much for Baba wa Taifa. Tuwasome wakina George Washington, Alexander Hamilton, John Adams, James Madison walivyotawala na katiba zinazokubaliwa miaka mia nne toka wandoke. Sio unakalia Katiba weeeee halafu unatoka unasema hii Katiba mbovu. Mbona umetawala nayo hukuandika nyingine?
Baba wa Taifa my foot. Ndio maana JK alikuwa anamuita Mzee Nyerere!