Maneno ya mama...we acha tuu!!!!

Maneno ya mama...we acha tuu!!!!

Bakulutu

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2011
Posts
2,596
Reaction score
1,865
Kusema ukweli, mama ni mama.Nakumbukia na nayaona matumizi ya baadhi ya maneno aliokuwa akinieleza mama enzi nikiwa nakuwa..
1. Usingizi hauishi mwanagu..
2.Huwez kuacha kutamani mwangu,ila ishinde tamaa...
3.Fimbo ya mbali haiui nyoka..
4.Utu wako ndio utu wa mwenzio..
5.KAZI HAZIUI(HAZITOI UHAI) mwanangu,fanya kaz unavyo weza ukiwa mzima..
6..............
7...........
KUMBUSHIA NA WEWE YAKO...
 
Maguzu masese (nguvu haziishi kwa kufanya kazi)
shizugile shitashokaga kukano(ukipika chakula huwezi kirudisha kwenye ghala-maana yake usiwe mchoyo wa chakula)
 
Maguzu masese (nguvu haziishi kwa kufanya kazi)
shizugile shitashokaga kukano(ukipika chakula huwezi kirudisha kwenye ghala-maana yake usiwe mchoyo wa chakula)

kumbe Kongosho kwenu ni Nagasaki....sikujua...
 
Bazengano batibisaga madako (majirani hawafichani masaburi - maana yake jirani akikuomba mzigo mpe ndio kusaidiana hivyo)
 
...chakula kikiiva ni kama mav* so usimnyime mtu msosi!
...babaenu anahangaika na ada yenu,someni,sisi kuna siku hatutakuwepo duniani,elimu ndio urithi wenu!
 
Maguzu masese (nguvu haziishi kwa kufanya kazi)
shizugile shitashokaga kukano(ukipika chakula huwezi kirudisha kwenye ghala-maana yake usiwe mchoyo wa chakula)

Gwanhana gete nkoi.
 
Nakumbuka nikiwa na kama 10 yrs , tulisafiri na Mama yangu mzazi kwenda Nrb siku moja tukiwa katika moja ya mitaa ya Kibira , mie nikiwa
tunafatana na Maa tukakutana na mtu M'baba njiani akiwa anaongea peke yake.
Mie nikawa namcheka yule M'baba , Maa akaniuliza JG unacheka nini ?
Nikamjibu namcheka yule mtu anaongea peke yake huku akifatiza na kurusharusha mikono.
Maa akanambia mwanangu usimcheke ukikua utayaona kwa nini watu wazima huongea peke yao.
Naaam , early 90" ilitokea siku nimepatwa na mijimambo ! Na ndiyo siku hiyo iliponitokea kuongea man alone kwa street , nika'refar yale maneno ya Mama.
 
Mtoto hapendwi na uchafu wake! Yaani usiache kumkemea mtoto wako/jirani kutokana na tabia mbovu kama vile matusi, udokozi, uchokozi, kudekadeka ovyo, na uchafu wa mwilini pengine ukichelea kuonekana unamnyanyasa mtoto au ukampenda sana mtoto ukashindwa na kusahau wajibu huo muhimu!
 
asanteni mliokumbuka,
mimi mara nyingi nikukutana na mama
napenda anipe historia ya familia/ukoo wetu.
 
mi wangu alikua akipenda kunambia:
Mwanangu siku hizi hakuna shoga kuna shonga!
Shonga-in commorian manake balaa
 
Pia alikuwa ananiambia 'Tabia yako ndo itakayokuhukumu, watu wanakuona'
maana, ni matendo madogo madogo ya kila siku hubaki kwenye jamii inayokuzunguka.
 
Mi alikuwa anapenda kusema:

- Usingizi hauna reference. Ni kama usingizi hauna mwisho. Maana hata ukiuliza kati ya usingizi wa 12 March 2011 na wa 06 June 2011 upi mtamu. So alikuwa anahimiza kutopenda kulala sana maana hapana tija na hauishi.

- Alisema pia tuushinde ubaya kwa wema. Hili neno ni zito saana maana yaliyojiri hapo kati, kama si neno hilo, basi unachuka panga unakata tamaa ( OSS jazz band tone- ' sasa jama nasema nataka kukata tamaaa)
 
Wa kwangu alikuwa anaongea Kichaga sikumbuki ila alikuwa ananipa kichapo ile mbaya. Sasa ivi ndo najua kwa nini alikuwa ananipa mboko vile!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom