Maneno haya ya zamani jamani yanikumbusha mbali!

Maneno haya ya zamani jamani yanikumbusha mbali!

Kilinyelinye
Ngekewa
Ndondocha
Kalumekenge
Umsolopagaaz
 
WanaJF kuna maneno ni dhahiri ukiyakumbuka unaweza kucheka kama si kuhuzunika kwani yatavuta memmories na kukumbuka mengi mmo kwa wakati huo, mi nakumbuka machache ingawa mengine bado yanadumu, tukumbushane basi ingawa najua wakati ule utandawazi haukuwawepo au kama ulikuwepo basi kwa kiduchu sana, Yafuatayo ni baadhi ya hayo maneno au misemo ya enzi za mwalimu:- 1. Nyapu
2. Mnaa
3. Manga
4. Kutupia ndoano
5. Kupiga chabo
wadau tukumbushane mengine!

6.Double cola
7.Chuma bee
8.Zazuu
9.Kibisa
10.Nongwa
11.Jikate huko
12.Chuma ulete............Duh yaani ilikuwa burudani kishenzi,brothermen yaaani nayeye kapaka zazuu ili aonekane mtoto wa kishua,wakati mfukoni hata hiyo chuma bee ya double cola hana,poa washkaji tujikate zetu ccm tukacheki kibisa...LOL!
 
Askari kanzu (kabla ya manjagu, mandata, wazee)
 
Enzi hizo ni kuchoma nywele na chanuo la chuma au kupaka yomboo ..(almaarufu kidonge) nywele zinakuwa nyeusi. Ukikutana na wachakachuaji wanakuuzia kijiwe cheus au mkaa. Jumamos kibisa kuchek maigizo na ngoma za majoka. Mtaani kwetu ukiwa kibonge huna nguvu ulikuwa unaitwa joka la kibisa.
 
Pia miaka ile "NO UKIMWI"
-KUlikuwa na mashati ya "Master eagle" na mashati mengine ni "Juliana"
kulikuwa na maneno kama
-kishtobe
-kamanyola
-mengine ulikuwa hujazaliwa sitoyataja.
 
Ngangari..Chakarika...Kusare..Aminia..Tambaa
 
Na kwa wale wa mpira wa vipande vya nguo, magodoro au karatasi za nylon kulikuwa na
"Doso" Kupiga doso ni kupiga mpira kwa kidole gumba cha mguu. Doso haikupendwa kwani ilidhaniwa kuharibu mpira
 
Wakuu Natafuta chupi za VIP wapi nitapata?
 
Ni doso au dochi?
na kwa wale wa mpira wa vipande vya nguo, magodoro au karatasi za nylon kulikuwa na
"doso" kupiga doso ni kupiga mpira kwa kidole gumba cha mguu. Doso haikupendwa kwani ilidhaniwa kuharibu mpira
 
Back
Top Bottom