Mama Mkwe wangu simuelewi!!!

Mama Mkwe wangu simuelewi!!!

Tigga Mumba

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Posts
746
Reaction score
474
Nawasalimia wana JF.

Nashukuru sana kwa kunipa ushauri kipindi kile nina matatizo na mchumba wangu. Nafurahi kuwa ushauri ulisaidia na nilishawafahamisha kuwa tunaelekea mipango ya ndoa.

Kitu kipya kimetokea ambacho kwa bahati mbaya sikuwashirikisha.,,, MAMA MKWE!!!!

Kwanza nianze kwa kusema kuwa kwa bahati mbaya mchumba wangu alifiwa na wazazi wake wote wawili, amelelewa kipindi fulani na upande wa mama yake(mama mkubwa) na kipindi kirefu zaidi mpaka sasa na upande wa baba yake(baba mkubwa).

Huyu baba na mama(walezi wake) walijaaliwa watoto mabinti watatu. Baba ni mtu msomi sana, muelewa very diplomatic. Mama navyosikia katika ujana wake alikuwa mtu wa magumashi sana, mtu wa kujirusha. Mama ni mama wa nyumbani

Nitaenda specific kwa mama. Huyu mama ni MLEVI. Akinywa bia 2 tu hapakaliki. Anafanya vituko na fujo inafikia hatua mpaka baba anakasirika lakini mara nyingi sana huwa anamtuliza mkewe(ikiwezekana kumpigia magoti asifanye fujo).

Wale mabinti wa hao wazazi wote walisoma shule nzuri(Academy) na mchumba wangu alisoma shule za kawaida(kayumbas). Kwa bahati nzuri binti alijitahidi kusoma na kufaulu na wale wenzake kasoro mkubwa hawakufanya vizuri na ninaweza kuwa term as failures.

Sasa basi kipindi nafahamiana na mchumba wangu, binti mmoja wapo wa hiyo familia alitokea kunipenda. Mimi sikuwa na hisia zozote kwake so nothing happened.

Imetokea kuwa tangia nitangaze uchumba na issues za mahari na ndoa huyu mama amekuwa anaongea ovyo sana kwa watu wengine. Amekuwa na wivu kupindukia kwa mchumba wangu, kila akiongea na mimi(huyo mama) kazi ni kusema mabaya ya mchumba wangu, mara ana jeuri, mvivu, hajui kupika, etc etc.

Imefikia hatua huyu mama ameongea, "ngoja tuone sasa kama ndoa itafungwa". Kusema ukweli mimi simuelewi. Lengo lake haswa ni nini?

Mchumba wangu nimekaa nae muda mrefu, namjua weaknesses zake na strengths zake. Na bahati zaidi yeye ndiye alinifundisha/ananifundisha kupika. Mengine tunarekebishana.

Je huyu mama hawezi kuwa setback ya harusi yangu? Nifanyeje? Nimpotezee kabisa au niwe mnafiki?
 
Kuna kale kamsemo kakizungu kanasema; You cant steal a wife unless she wants to be stolen :biggrin1:

Yani wewe kama unampenda huyo future wife wako, sidhani kama mama huyo ataharibu harusi yako, ikiwa mnapendana wote wawili.
 
Mwambie 2 ukweli kama ataweza kujilekebisha itakua vzr lakini kama akiendelea a izo tabia zake fanya unalo weza au jaribu kupata ushauri kutoka kwa baba pia
 
Nawasalimia wana JF.

Nashukuru sana kwa kunipa ushauri kipindi kile nina matatizo na mchumba wangu. Nafurahi kuwa ushauri ulisaidia na nilishawafahamisha kuwa tunaelekea mipango ya ndoa.

Kitu kipya kimetokea ambacho kwa bahati mbaya sikuwashirikisha.,,, MAMA MKWE!!!!

Kwanza nianze kwa kusema kuwa kwa bahati mbaya mchumba wangu alifiwa na wazazi wake wote wawili, amelelewa kipindi fulani na upande wa mama yake(mama mkubwa) na kipindi kirefu zaidi mpaka sasa na upande wa baba yake(baba mkubwa).

Huyu baba na mama(walezi wake) walijaaliwa watoto mabinti watatu. Baba ni mtu msomi sana, muelewa very diplomatic. Mama navyosikia katika ujana wake alikuwa mtu wa magumashi sana, mtu wa kujirusha. Mama ni mama wa nyumbani

Nitaenda specific kwa mama. Huyu mama ni MLEVI. Akinywa bia 2 tu hapakaliki. Anafanya vituko na fujo inafikia hatua mpaka baba anakasirika lakini mara nyingi sana huwa anamtuliza mkewe(ikiwezekana kumpigia magoti asifanye fujo).

Wale mabinti wa hao wazazi wote walisoma shule nzuri(Academy) na mchumba wangu alisoma shule za kawaida(kayumbas). Kwa bahati nzuri binti alijitahidi kusoma na kufaulu na wale wenzake kasoro mkubwa hawakufanya vizuri na ninaweza kuwa term as failures.

Sasa basi kipindi nafahamiana na mchumba wangu, binti mmoja wapo wa hiyo familia alitokea kunipenda. Mimi sikuwa na hisia zozote kwake so nothing happened.

Imetokea kuwa tangia nitangaze uchumba na issues za mahari na ndoa huyu mama amekuwa anaongea ovyo sana kwa watu wengine. Amekuwa na wivu kupindukia kwa mchumba wangu, kila akiongea na mimi(huyo mama) kazi ni kusema mabaya ya mchumba wangu, mara ana jeuri, mvivu, hajui kupika, etc etc.

Imefikia hatua huyu mama ameongea, "ngoja tuone sasa kama ndoa itafungwa". Kusema ukweli mimi simuelewi. Lengo lake haswa ni nini?

Mchumba wangu nimekaa nae muda mrefu, namjua weaknesses zake na strengths zake. Na bahati zaidi yeye ndiye alinifundisha/ananifundisha kupika. Mengine tunarekebishana.

Je huyu mama hawezi kuwa setback ya harusi yangu? Nifanyeje? Nimpotezee kabisa au niwe mnafiki?

nakushauri ufanye yafuatayo,kwanza kabisa unatakiwa mambo yako uyafanye kwa siri,na uangalifu,pili tafuteni kanisa la kiroho muwe mnasali hapo,tatu rudini kwa mama mdogo yeye atawasaidia.nne jipange kwa kila ki2,theni ukianza taratibu za ndoa usichukue mda mrefu ukifanya harusi fanya ndogo iwezekanavyo,. Sababu hakuna ki2 kibaya kama kutokupatana na upande wa wakwe,hasa wawe si wazazi halisi,yaani walezi wanaweza kufanya k2 mbaya sana kwa famili yenu take care.
 
Kwanza huyo si mama mkwe wako kwa kuwa bado hamjaoana. Mpaka mkishaoana ndio una haki ya kumpa heshima ya u mama mkwe, Cha kuzingatia zaidi ni kuwa, utapooana na huyo mchumba wako, ukielewana na huyo mama mkwe wako kwa muda mrefu, ujuwe kuna matatizo makubwa sana katika ndoa yako. Bora ya hayo.
 
wa nini wakati wewe unamjua mchumba wako!Atazuia vp harusi?Ukitaka kujua muda ambao unafiki unakuwa silaha ya maangamizi ni huu, yaani we cheka nae na mkubalie kila analoponda kuhusu mkeo lakini mwambie hayo mapungufu ndio yanayokuchanganya kabisa kiasi cha kumpenda kama mwendawazimu!Atarudisha majeshi nyuma tu!
 
Hamna conflict hapo mkuu.....ni vituko tu ambavyo hata housegirl wako aweza kuvifanya sometimes

Kaza kamba na kuwa na msimamo after all ni mkwe wako we unataka kupatana naye saaaanaa ili iwe nini.....casual ways ndo dawa za watu kama hao meet her kama ni muhimu otherwise babamkwe wako ndo mtu wa muhimu sana hapo

Huyo mcharuko mpigie kimya flani hiv....akili itamkaa sawa tu

Wakati bado kijana watu kama hao ni kuwalengesha kwa wajanja wenzao wa mjini na hivi ana historia ya umapepe..............savanna mbili tu lainiiiiiiii halafu na huyo binti yake unampa rafiki yako anaingia na gia ya kuoa halafu baada ya harusi yako mama na mwana watajadili kwa marefu na mapana nini kilijiri ila plan kama hii ni classified hata mchumba wako hatakiwi kuijua!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Pandisha vioo, kama havina na tinted weka kabisaa, halafu mipango yako isiwe waazi sana mshirikishe sana huyo baba labda na ndugu wengine wanaoonekana supportive.
Usichukue muda mrefu sana katika hiyo mipango yenu.
Kungekua na effect kama huyo angekua ni mama yake mzazi, lakini kama ni mama wa kufikia. . .ah! Inaeleweka sijui wengi wao kwanini wana wivu.
Kila la heri mkuu.
 
Je huyu mama hawezi kuwa setback ya harusi yangu? Nifanyeje? Nimpotezee kabisa au niwe mnafiki?

Binafsi ningependa kujua baba wa binti na ndugu wengine wanakuchukuliaje?
Wanakuheshimu kama mume mtarajiwa wa binti yao au?
Mama mkwe mtarajiwa sidhani kama anaweza akawa kikwazo, mwisho wa siku atakufa na kijiba cha roho tu na dada huyo ataolewa
 
Tigga Mumba
oa huyo binti!huyo mama mkwe kigego ana yake na kama sikosei either anakutaka au binti yake alishapakaza mbovu!
tupa kule funga ndoa!
MANENO HATA KWENYE KANGA YAPO !
MDOMO NYUMBA YA MANENO NA HAYALIPIWI PAY AS YOU EARN ujue!
 
Last edited by a moderator:
Huyu mamamkwe atakua boko haram au uamsho! Potezea yeye kabisa! Ila usimvunjie heshima tu we unaonekana mwelewa so mkwepe kiaina na wivu wake.Dah kama story ya cindelera vile
 
wa nini wakati wewe unamjua mchumba wako!Atazuia vp harusi?Ukitaka kujua muda ambao unafiki unakuwa silaha ya maangamizi ni huu, yaani we cheka nae na mkubalie kila analoponda kuhusu mkeo lakini mwambie hayo mapungufu ndio yanayokuchanganya kabisa kiasi cha kumpenda kama mwendawazimu!Atarudisha majeshi nyuma tu!

Nilimwambia siku moja hivyo. Alikuwa mpole mno! Nikamwambia unasema hajui kupika? Kwahiyo mwalimu wangu anayenifundisha kupika chakula kitamu hajui?? Nikacheka! Alitangazia ukoo wake wote
 
nakushauri ufanye yafuatayo,kwanza kabisa unatakiwa mambo yako uyafanye kwa siri,na uangalifu,pili tafuteni kanisa la kiroho muwe mnasali hapo,tatu rudini kwa mama mdogo yeye atawasaidia.nne jipange kwa kila ki2,theni ukianza taratibu za ndoa usichukue mda mrefu ukifanya harusi fanya ndogo iwezekanavyo,. Sababu hakuna ki2 kibaya kama kutokupatana na upande wa wakwe,hasa wawe si wazazi halisi,yaani walezi wanaweza kufanya k2 mbaya sana kwa famili yenu take care.

There you are.you said.
 
Muheshimu kama mama mkwe, pia maisha ni ya kwako wewe na mkeo mtarajiwa, kuwa naye makini sana hasa katika harusi zawadii atakazo wapa kuweni nazo makini sana ikiwezekana mjikite kwenye maombi ikiwezeka na hata ya kufunga.maana kilichopo moyoni kwa huyo mama ni kuharibu ndoa ama kutofunga ndoa, Pia usiogope maana Bwana Mungu akiamua jambo/akipanga jambo hakuna anayeweza kupinga ama kuzui, nawatakia baraka zote katika ndoa yetu. Amen
 
Back
Top Bottom