Mama mkwe nakupenda sana ila bora uende

Mama mkwe nakupenda sana ila bora uende

Nimejaribu kulipima hili suala kwa kujiweka mie sehemu ya mumeo na kuangalia what actions i would take.

mke wangu akiniambia nimrudishe mama yangu mzazi nyumbani kwa sababu kama hii, basi nadhani atarudi yeye kwanza kwao kabla ya mama angu.

hii ni changamoto kama zilivyo changamoto nyingine kwenye ndoa, inahitaji uvumilivu wa hali ya juu. Ongea na mumeo kuhusu hili, mwambie unakua unajisikia vibaya mama mkwe wako anapokuongelea kwa namna hiyo, atakufariji na atakwambia ujitahidi kumpenda tu ivyo ivyo maana ndie mama alie mlea tangia ananyonya,anajinyea mpaka sasa kawa mmeo.

na ukishapata support/ushauri huo kutoka kwa mmeo basi itakua rahisi kwako kutoyatia moyoni sana maneno yake, kwani unajua kwamba you are doing this for your husband, after some few weeks mama mkwe atarudi kwao bila ya kujua chochote kile.

Huyo mama mkwe ana mapenzi ya dhati na mwanae kama ilivyo kwa mama wengine, sometimes mapenzi hayo yanaweza kuzidi sana kiasi kumfanya asiwe na judgement nzuri, kama hivyo anavyosema kuhusu chakula, pengine yy akilini mwake anamuwaza mwanae asikae njaa, hajui at the same time ana kuumiza ww na maneno hayo.

this is the time to grow, na hii ni moja tu ya changamoto utazokutana nazo kwenye ndoa, zipo nyingine kibao huko mbeleni (sikuombei mabaya ila ndo uhalisia wa maisha).

so the question is, will you pass this test or fail? only you hold the answer to this question, not your "mama mkwe" not your husband.
 
Sasa kama yeye yuko nyumbani kwanini asisaidie kumpikia mwanaye.Jitahidi kuwa mvumilivu dada ndo changamoto za ndoa hizo
 
Kuna jamii fulani huwa wanashahuri vijana wa kiume/kike kuoa ama kuolewa na watu ambao either hawana wazazi kabisa au wana mzazi wa kiume tuu. Ktk mazingira ya mtoa mada waweza kuona hekima yake
Nimekumbuka hata humu kuna mtu alishawahi lisema hili. Mama wakwe wengi ni tatizo.
 
Kaka kama hapa tu najituma kuamka saa 11 alfajiri ni kazi tu mpaka SAA 2 hadi 3 usiku na maneno ni mengi mno, hayo ni machache sana je niliacha kupika kabisaa siku mzima itakuaje? Kila nyumba inautaratibu wake to me kwa kua ndoa ni yangu na nimeolewa Mimi na si Dada wa kazi,jukumu la kupika linabaki kua langu hasa muda ninaokuwepo nyumbani natimiza majukumu yangu kwa wanangu na kwa shemeji yako, haya ndio maisha yetu ya kila siku hapa ndani Dada ananiandalia vya kupika tu na nikirudi nasikia jikoni kwa ajili ya kukamilisha mlo wa familia yangu miaka yote tumeishi hivi na nimezoea
Labda kama anataka niache kazi aseme

LadyAJ,

Nakubali kila kila ndoa ina utaratibu wake. Kama umeamua kupika, basi kubali usumbufu wa kurudi na kupika, lakini pia mshirikishe baba kama ataona vyema mfanyakazi apike ukichelewa kurudi.

Mimi nimetoa mawazo yangu kama mimi. Na kwenye hii dunia, changes zipo lakini kuzikubali ndiyo huwa issue. Mazoea ya mwanzo kwenye ndoa, ndiyo hujenga mfumo wa maisha ya kila siku.

Lakini pili, share dukuduku lako na mwenza wako, na sio mama mkwe. Mwambie moyo wako ni wa nyama na hufurahii kusikia story za mama mtoto wake na mama mkwe zikipigwa mbele yako. Mwambie huwakatazi kumuongelea ila isiwe mbele yako.
 
Hiyo ni moja ya shida yangu,zipo nyingi tu ikiwamo kukulizwa mbona nampa chakula kidogo mwanae,wakati Mimi naishi nae miaka yote hii naujua ulaji wake, inamaana Mimi nampunja mwanae hahahahaa haki ya Mungu, M/Mungu anijaalie kuto fungua mdomo
Ilo jambo dogo na wewe daaah haaaaa usijejikosesha amani kwa kuanza kujibizana na mama mkweee ni utovu Wa nidhamu usiruhusu hiyo hali.
Vumilia yatapita
 
Tanga kitu gani wewe dada unaonekana huna busara umesahau ya kuwa mtoto kwa mama hakui ama?? Na wewe umesema mumeo ni mgonjwa sasa kama ni mgonjwa anapaswa kuwa na huruma na mwanae mara kumi zaidi sasa what is your point kuhoji huduma unazompa mwanae?? Ukweli ni kuwa wewe huna mahusiano mazuri na mkweo since day one na haya unayafanya kama sababu ya kutoa makucha yako
Hivi mtu kuwa na huruma na mwanae ndio kumsifia mwanamke mwingine mbele ya mkwewe!! Hiyo ndio busara? Utu uzima si ni busara jamani, sasa hapo busara ya huyo mama iko wapi? Hata watoto wa kiume nao wapaswa kutumia busara kuongea na wazazi wao pale wanapoona maji yanazidi unga.
 
Naenjoy sana na mkwe wangu.. Nae Mke wangu hana shaka kbs na mkwewe... Tuliwaonyesha mapema kuwa hatuhitaji msaada wao juu ya maamuzi yetu ndani ya ndoa... Wa kwangu ni wa kwake na wa kwake ni wa kwangu
 
LadyAJ ushauri wangu kwako, huyo ni mama mkwe wako, kwa maana nyingine ni sawa na mama yako mzazi, malezi aliyompa huyo mmeo ni sawa na malezi uliyopewa na mama yako, nakubaliana na wewe kuwa anachokifanya si sahihi na hakikubaliki ILA NAKUSHAURI MVUMILIE, USICHOKE KUMVUMILIA, MPENDE NA MUHESHIMU SIKU ZOTE, hatutakiwi kupingana na wazazi wetu kwenye mapungufu yao kwa sababu wao walituvumilia sana kwenye mapungufu yetu wakati tunakua.
Najua mawazo yako yanawaza ni lazima mmeo awe upande wako dhidi ya mama yake mzazi (Kiutamaduni ni mama yako mzazi pia), lakini nakushauri piga moyo konde hayo yote yatapita, ukijaribu kupambana na mkwe wako utajitengenezea majuto makuu sana siku hayo mapambano yako yatakavyokwenda kinyume na vile unavyofikiria. Asilimia kubwa ya sisi vijana, kutokana na malezi ya mama zetu, huwa tunaapa katika watu hatuwezi kuja kuwachukia maishani hata wafanye nini ni mama zetu.
 
Nimejaribu kulipima hili suala kwa kujiweka mie sehemu ya mumeo na kuangalia what actions i would take.

mke wangu akiniambie nimrudishe mama yangu mzazi nyumbani kwa sababu kama hii, basi nadhani atarudi yeye kwanza kwao kabla ya mama angu.

hii ni changamoto kama zilivyo changamoto nyingine kwenye ndoa, inahitaji uvumilivu wa hali ya juu. Ongea na mumeo kuhusu hili, mwambie unakua unajisikia vibaya mama mkwe wako anapokuongelea kwa namna hiyo, atakufariji na atakwambia ujitahidi kumpenda tu ivyo ivyo maana ndie mama alie mlea tangia ananyonya,anajinyea mpaka sasa kama mmeo.

na ukishapata support/ushauri huo kutoka kwa mmeo basi itakua rahisi kwako kutoyatia moyoni sana maneno yake, kwani unajua kwamba you are doing this for your husband, after some few weeks mama mkwe atarudi kwao bila ya kujua chochote kile.

Huyo mama mkwe ana mapenzi ya dhati na mwanae kama ilivyo kwa mama wengine, sometimes mapenzi hayo yanaweza kuzidi sana kiasi kumfanya asiwe na judgement nzuri, kama hivyo anavyosema kuhusu chakula, pengine yy akilini mwake anamuwaza mwanae asikae njaa, hajui at the same time ana kuumiza ww na maneno hayo.

this is the time to grow, na hii ni moja tu ya changamoto utazokutana nazo kwenye ndoa, zipo nyingine kibao huko mbeleni (sikuombei mabaya ila ndo uhalisia wa maisha).

so the question is, will you pass this test or fail? only you hold the answer to this question, not your "mama mkwe" not your husband.
Ila jamani mama zenu wanatytesa na ifike sehemu muache kua wajinga sababu tu ya mama zenu muda anaoupoteza mume wangu kukaa na mama yake angeutumia kusaidia watoto homework ingewainua sana, sio kama sisi hatuna mama tunao na wakitutembelea wanaheshimu nyumba zetu na nyie waambieni waheshimu nyumba zenu,ukiwa hali itaendelea hivi na zaidi (maana naona vitimbi tu) kuna mmoja atandoka
 
Hhhhh hamna kingine ni wivu tu nakutokujiamini kunakokusumbua kwani huyo aliyezaa nae mumeo anaundugu na mkweo?? Jishushe ukae karibu na mkweo show her your better than her kww vitendo na kumjali mama wawatu si kuja humu ku complain always sisi wanaume likija conflict ya mama na mke tunaside na mama zetu jitafakari dadangu mana unataka vita ambayo huwezi kushinda.
Ikija vita ya aina hiyo mnaside na mama zenu!! Then kumbe nyie ndio tatizo.
 
LadyAJ ushauri wangu kwako, huyo ni mama mkwe wako, kwa maana nyingine ni sawa na mama yako mzazi, malezi aliyompa huyo mmeo ni sawa na malezi uliyopewa na mama yako, nakubaliana na wewe kuwa anachokifanya si sahihi na hakikubaliki ILA NAKUSHAURI MVUMILIE, USICHOKE KUMVUMILIA, MPENDE NA MUHESHIMU SIKU ZOTE, hatutakiwi kupingana na wazazi wetu kwenye mapungufu yao kwa sababu wao walituvumilia sana kwenye mapungufu yetu wakati tunakua.
Najua mawazo yako yanawaza ni lazima mmeo awe upande wako dhidi ya mama yake mzazi (Kiutamaduni ni mama yako mzazi pia), lakini nakushauri piga moyo konde hayo yote yatapita, ukijaribu kupambana na mkwe wako utajitengenezea majuto makuu sana siku hayo mapambano yako yatakavyokwenda kinyume na vile unavyofikiria. Asilimia kubwa ya sisi vijana, kutokana na malezi ya mama zetu, huwa tunaapa katika watu hatuwezi kuja kuwachukia maishani hata wafanye nini ni mama zetu.
Asante [emoji120] [emoji120]
 
Hii nayo ni shida, kuna wazazi wamenyimwa busara kusema kweli. Mungu awasaidie sana wazazi wetu, wengine kweli tunawazidi hata busara, sema tu inabidi tukae kimya na kusikiliza wanachosema.

Kwanza unaenda kukaa kwa watoto miezi sita hadi mwaka, ukifika you want to control the family kama vile pale ni kwako, matatizo ya ndani ya watoto unayatoa nje kwa ndugu zako, sijui wazazi wa miaka hii wakoje.
 
Tulisema hapa kwenye mada mojawapo, kwamba sio lazima umpikie mume wako. Delegate hizi kazi kwa mfanyakazi. Mfundishe kupika. Wakaja akina mama hapa wakasema kila siku lazima wao wapike na sio mdada wa kazi.

Kama kuna siku Mr. ana hamu ya kula kitu fulani au ukiwa free, basi pika lakini sio kujitesa kisa kupika. Mume anapokuwa kazini mchana, anapikiwa na nani? Tamaduni zingine bwana!!

Mimi hayo mambo kwenye nyumba yangu nilishayakataa. Akiwa nyumbani atapika, kama hayupo aliye nyumbani atapika. Unagombana na mama mke bure kwa kisa cha kutodelegate.
Sio wanaume wote ni waelewa kama udhanivyo,kama umesoma pia mada nyingi humu utaligundua hilo. Ukideligate unachukuliwa kama mvivu,una dharau,hauyajui majukumu yako, nk.
 
Ikija vita ya aina hiyo mnaside na mama zenu!! Then kumbe nyie ndio tatizo.
Mana kwa sisi waislamu tunaamini pepo yetu ipo chini ya nyayo za mama zetu kwa hiyo mama ni mtu muhimu kuliko kiumbe chochote
So wake zetu mara nyingi wanataka kupimana ubavu na mama zetu huwa wanaishia kupata talaka la muhimu ni kuwa mvumilivu tuuuuuuu
 
Hahahahaha lol! Huu msemo wa tuanzie hapo nimetokea kuupenda sana. Hizo ndiyo changamoto za JF, humu kuna watu niliwahi kudhani ni njemba kisha nikadhani ni bi dada halafu nikapata uhakika kwamba ni njemba🙂🙂🙂 na vice versa lol! Kuna mwingine juzi alitaka kutongoza jamaa akamwambia we tongoza tu lakini angalia usije kuliwa wewe lol!

Kwani we jinsia gani. Hebu tuanzie hapo kwanza.
 
Asante [emoji120] [emoji120]
Vumilia tu, wengine watakushauri umchambe, umfukuze, umfanyie kiburi, ila asilimia kubwa ya hao watakaokushauri hivyo hawana hata wachumba wenye uelekeo wa kuwaoa na wengine wamejikatia tamaa ya maisha wajiita single mother, usikubali ushauri wao.
 
Back
Top Bottom