Makanisa ya kilokoke kudhibitiwa

Makanisa ya kilokoke kudhibitiwa

Wawe wangalifu sana. Masuala ya kidini huamsha hisia kali sana.

Nadhani strategy isiwe kupiga marufuku ghafla. Wakae waongee nao na kuelimishana.
 
Huyo mkuu ana point..Tatizo watu wameshaingiza udini kwenye hili..Kikubwa ni imani..Hata ukiomba kwa kunong'oneza Maombi yako yanasikika..Sio lazima kushout
 
na wachawi wapigwe marufuku kusumbua watu usiku basi,haya makanisa yalikimbiza wanga mitaani nyakati za usiku


Nakumbuka niliwahi kuleta mada kuhusu nyumba za ibada kufungu vipaza sauti na kusababisha kero kwa wakazi wanaoishi jirani na nyumba hizo na wengi tulitaka vipaza sauti hivi vidhibitiwe kuondoa kero ya kelele

Leo gazeti la Uhuru linaongozwa na habari inayosomeka: "Makanisa ya Kilokole kudhibitiwa mitaani",ni kwa kuimba wakati wa usiku.Hili ni tamko la Mkuu wa Mkoa wa Arusha

Tunaishauri serikali zoezi hili liwe kwa nchi nzima na liisiishie kwenye Makanisa tu bali hata Misikiti ambayo nayo inayofunga vipaza sauti kwa nje na kusabisha kero ya kelele kwa wanaoishi jirani na Misikiti hiyo wakati wa ibada.

20160408_043802.jpg
 
Hili suala liamuliwe kwa hekima,ukizuia watu wasipaze sauti kumuabudu Mungu wao huko ni kuingilia uhuru wa mtu kuabudu dini na imani aitakayo.Waende wapi kufanya ibada zao ambako hakuna watu wa kuona kero?
 
Nakumbuka niliwahi kuleta mada kuhusu nyumba za ibada kufungu vipaza sauti na kusababisha kero kwa wakazi wanaoishi jirani na nyumba hizo na wengi tulitaka vipaza sauti hivi vidhibitiwe kuondoa kero ya kelele

Leo gazeti la Uhuru linaongozwa na habari inayosomeka: "Makanisa ya Kilokole kudhibitiwa mitaani",ni kwa kuimba wakati wa usiku.Hili ni tamko la Mkuu wa Mkoa wa Arusha

Tunaishauri serikali zoezi hili liwe kwa nchi nzima na liisiishie kwenye Makanisa tu bali hata Misikiti ambayo nayo inayofunga vipaza sauti kwa nje na kusabisha kero ya kelele kwa wanaoishi jirani na Misikiti hiyo wakati wa ibada.

20160408_043802.jpg
Mkuu salary slip, usiniambie leo unaliamini na hata limekuvutia hili gazeti la uhuru
 
Nasema yafungwe bar zinafungwa saanne usuiku makanisa mpaka asubuhi bado watu wanalia na kuimba watoti wetu hawawez kujisomea na wagonjwa wanashindwa kupumzika ,na makanisa mwisho wa mkesha iwe saanne usiku

Kero nyingine ni pale mtu anapoamua kuanzisha KANISA nyumbani kwake sehemu ambayo not designated for worshipping; hawa wapo wengi kwani kuanzisha makanisa imekuwa biashara na wamekuwa ni kero kubwa kwa majirani zao sehemu za makazi ya watu!! Kuna umuhimu wa kupiga marufuku kuanzisha sehemu za ibada kiholela.
 
Hili suala liamuliwe kwa hekima,ukizuia watu wasipaze sauti kumuabudu Mungu wao huko ni kuingilia uhuru wa mtu kuabudu dini na imani aitakayo.Waende wapi kufanya ibada zao ambako hakuna watu wa kuona kero?
Issue ni ustarabu wa kufanya ibada......kelele kila siku hadi asubuhi ,,kwani watu hawawez fanya kama bar...saanne mwisho ,,,,
 
Leo nimenusurika kipigo!; nilikuwa kwenye bus kutoka mbagara kuelekea k'koo..kuna mheshimiwa mmoja alifungulia mziki kwenye mchina wake, ikawa kero kubwa sana!; nikamuasa kwamba hii furaha yako no kero kwangu...ninakuomba weka phones maskioni ili ufaidi mwenyewe au punguza Saudi... jibu nililo pata, akaniambia kama huna simu kivyako!; na ukiendelea kuleta mbweraa utajua kwa mini jongoo hana macho, huku amejaa povu! ikabidi niwe kama piriton...
 
Kero nyingine ni pale mtu anapoamua kuanzisha KANISA nyumbani kwake sehemu ambayo not designated for worshipping; hawa wapo wengi kwani kuanzisha makanisa imekuwa biashara na wamekuwa ni kero kubwa kwa majirani zao sehemu za makazi ya watu!! Kuna umuhimu wa kupiga marufuku kuanzisha sehemu za ibada kiholela.
Kwel kabisa kuna mitaa utakuta karibu kila familia ina kanisa lake....wachche ambao hawana makanisa wao ni kusumbuliwa masaa yote...hii sheria ni muhim sana ,NEMC wasimamie kelele mwisho iwe saanne usiku ,iwe bar ,msikiti au kumbi za harus
 
Huyo mkuu ana point..Tatizo watu wameshaingiza udini kwenye hili..Kikubwa ni imani..Hata ukiomba kwa kunong'oneza Maombi yako yanasikika..Sio lazima kushout
Tatizo kuna watu wanadhani wao wanahaki kuliko wengine ....ingekuwa ni issue ya kufungia bar kabisa ....kila mtu angeipa sapoti ...ila et kwasababu ni kanisa bas liachwe ....kumbukeni kuna watu hawana dini ,wengine ni mabudha.....tuvumiliane serekali haina dini sali ndani bila kelele
 
mungu anapaswa kuombwa kimya kimya Kwa sauti ya unyenyekevu na upole ndani ya nyumba ya ibada si lazima wapita njia na majirani wasikie , Kama wanataka kuzuia hizo bugudha wazuie kila kona kuanzia bar disco , misikitini mpaka makanisani bila Ubaguzi .
Nakubaliana na wewe mkuu, kwa sisi waislam ipo clear kabisa kwenye Quran, tunaambiwa mnaosimama kwa ajili ya sala msisali kwa sauti ya juu bali msali kwa sauti ya katikati, hii inamaanisha sauti ya kawaida ambayo kama ni shekh anaongoza ibada niwaumini tu wa ndani ndio wanaopaswa kusikia. Lakini watu wameacha mafundisho wa Quran wanafata tu hisia na mkumbo.
 
Kuimba tu ni ibada,tena bila spika,ni wapi wataimba kwa sauti hakuna watu wa kukereka?
 
Masula ya imani huwezi kumuwekea mtu muda wa kuabudu,kusali na kuomba Mungu hakuna saa maalumu watu hukesha wakiomba,ni hekima tu hutumika kupanga siku na saa.
 
Watuache tuendelee kuvumiliana, kama tunavyovumilia vipazasauti vya Alfajiri!
 
Serikali hii na Huyo mkuu wa mkoa Laana ya Mungu itawatafuna sana, ww mkuu wa mkoa ni nan mbele za Mungu mpaka uzuie kazi zake!
 
B
Nakumbuka niliwahi kuleta mada kuhusu nyumba za ibada kufungu vipaza sauti na kusababisha kero kwa wakazi wanaoishi jirani na nyumba hizo na wengi tulitaka vipaza sauti hivi vidhibitiwe kuondoa kero ya kelele

Leo gazeti la Uhuru linaongozwa na habari inayosomeka: "Makanisa ya Kilokole kudhibitiwa mitaani",ni kwa kuimba wakati wa usiku.Hili ni tamko la Mkuu wa Mkoa wa Arusha

Tunaishauri serikali zoezi hili liwe kwa nchi nzima na liisiishie kwenye Makanisa tu bali hata Misikiti ambayo nayo inayofunga vipaza sauti kwa nje na kusabisha kero ya kelele kwa wanaoishi jirani na Misikiti hiyo wakati wa ibada.

20160408_043802.jpg
Bora wadhibitiwe maana inaleta shida kwa tusiokuwa wafuasi wa Kilokole.
 
Back
Top Bottom