Makampuni ya simu wametengeneza Cartel?

Makampuni ya simu wametengeneza Cartel?

Swali, soko analoongelea ni soko la wapi? Je viongozi wa seriali na serikali za huko nao wananunuliwa ma V8 watembelee? Tazama hadi magari wanayotembelea wakuu wa TCRA!
Hilo swali ukimuuliza huwa anatoa takwimu kwamba sisi ni moja ya nchi zenye gharama ya chini za internet kwenye ma v8 hapo huwa hajibu

20221031_071307.jpg
 
Wamepunguza tozo kwenye miamala wakaja kuipandisha kwenye vifurushi vya data.Wanafanya watu kama wajinga.
 
Hilo swali ukimuuliza huwa anatoa takwimu kwamba sisi ni moja ya nchi zenye gharama ya chini za internet kwenye ma v8 hapo huwa hajibu

View attachment 2402729
Pesa za V8 zitumike kupunguza ghara za internet...!

Naota tu ndugu zangu. Kwa gharama za hizo V8, je tunaweza kuhesabu hizo pesa kama ruzuku kwa viongozi na ruzuku ni maalum kwa viongozi tu!

Tusisahau, wao hawalipi hata senti kwenye matumizi ya mitandao, manunuzi ya petroli na mengine, je hizo zote si ruzuku nyingine kwa viongozi?

Wengi wao hawana habari na kodi, tozo na mlipo mengine tunayobebeshwa wananchi, je kwa nini hayo pia yasihesabiwe kama ruzuku kwao?

Halafu pesa zote hizo wanazolipwa au kulipiwa kwa matumizi yao zinatokana na kodi zetu, kuna ubaya gani sisi kupewa ruzuku kwa huduma tunazolipia?
 
Ukiangalia trend ya kupandisha gharama za vifurushi ni kwamba hizi kampuni zimekuja pamoja au zimeungana ili kukamua Watu. Wameunda Cartel na usishangae hata wanaweza kuta wanachangishana pesa za kuwapoza watu.

Haiwezekani speed ya kupandisha gharama iwe kubwa kiwango hiki asiee na ni kampuni zote.

Tukisema mtu kama Nape anapewa Bahasha tutakuwa tunakosea?
Siyo kwamba wanachagishana kulainisha wenye mamlaka la hasha,Bali wenye mamlaka ndio wanahisa Wakubwa kwenye makampuni hayo.
 
Nimenunua GB 14 za airtel za mwezi na zikaisha kwa siku 3 kwa kustream game ya yanga na kudownload file moja la 1.2GB. Ila Nape poa tuu mwanangu ipo siku usijione umefika.
Usiwe na matumaini yoyote kwa mtu Kama NAPE

Huko aliko anawasonya tu.
 
Kwa akili zao watawala, Wanaona mnawakosoa, kwa hiyo wanataka kuongeza bei ya bundle ili iwe unaffordable
 
Failure of tcra
TCRA atageuka mzigo,yeye anashindana na vijizageti vya mtandao kwa kutumia lugha tata kwa watawala which is no big deal,wameshindwa kusimamia watoa huduma za makampuni ya simu ambazo
walipewa mitambo na wataalamu kubaini walakini ndani ya makampuni hizo.
Kwa mfano unanua bundle ya GB 1 kwa sh 2000 lakini unajagundua uhalisia sh 2000 zimenunua MB 300 tu.
Wakati unapokuwa ukishangaa wanakutumia ujumbe kopa bundle unaweza ukakatwa hadi sh 400 kwa mkopo wa sh 2000 ni riba kubwa 20%
 
Yani watu mnavyo mlalamikia hivyo huyo Nape unaweza kudhani kajiweka mwenyewe pale wakati kumbe yupo aliyemuweka na yupo kimya hata hatii neno ila watu hata hatujiulizi kwa nini sie tumekazana kumshambulia Nape tu, Samia sijui kafanya ujanja gani unaofanya hakwepe lawama kwenye uongozi na kubebeshwa mawaziri wake tu?
 
mnalalamika nini wakati wananchi ndo Wanaweka hao watu madarakani kwan 2025 mbali si muwapige panga kama mnaona viongozi hawawatetei tz tunajua sana kulalamika mitandaoni hamna cha zaidi ndo maana hata hao viongozi hawastuki kua wanafanya makosa
 
Kwa ufupi hakuna mdhibiti wa dhati katika eneo hili.
Hata wizara ya nape haiwezi kututetea kabisa ktk hili jueni hili.
 
Ukiangalia trend ya kupandisha gharama za vifurushi ni kwamba hizi kampuni zimekuja pamoja au zimeungana ili kukamua Watu. Wameunda Cartel na usishangae hata wanaweza kuta wanachangishana pesa za kuwapoza watu.

Haiwezekani speed ya kupandisha gharama iwe kubwa kiwango hiki asiee na ni kampuni zote.

Tukisema mtu kama Nape anapewa Bahasha tutakuwa tunakosea?
Biashara yoyote ile kubwa (Kama Mafuta au Telecom), lazima wawe wana cartel.

Faida na utajiri wa biashara kubwa haupatikana kwenye makaratasi kama biashara ya matikiti maji.
 
Yaani ni maumivu ya hatari na hakuna kiongozi yoyote anahoji maana itakuwa serikali ndio inapenyeza hayo madai ya hizo hela.
Mimi ntakuunga bando la mwaka mzima, Ila ukubali kunipa njia nipite
 
Nimenunua GB 14 za airtel za mwezi na zikaisha kwa siku 3 kwa kustream game ya yanga na kudownload file moja la 1.2GB. Ila Nape poa tuu mwanangu ipo siku usijione umefika.
Safi sana, huwa nafurahi nikiona mnakamuliwa hivi. Vijana kutwa kujadili umbea badala ya kufanya kazi. Kilimo ni uti wa mgongo
 
Back
Top Bottom