Makamo wa Rais yuko wapi mgomo unapoendelea? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makamo wa Rais yuko wapi mgomo unapoendelea?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Feb 9, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Feb 9, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,798
    Likes Received: 4,180
    Trophy Points: 280
    Rais anapokuwa nje ya nchi ni makamu wa rais anayeshika madaraka siyo waziri mkuu. Tangu mgogoro huu uanza tumemsikia sana waziri mkuu. Najiuliza yuko wapi makamo wa rais na kwa nini impression inaachwa kuwa in the absence of the president it is the prime minister who is incharge?
     
  2. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #2
    Feb 9, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    hivi mpaka leo hujajua kazi yake huyu mtu?
     
  3. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #3
    Feb 9, 2012
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,336
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    yuko busy na mkasi wake anazurula kukata utepe na kuzindua
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 34,634
    Likes Received: 11,562
    Trophy Points: 280
    yupo anafungua majengo anakata utepe
     
  5. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 14,523
    Likes Received: 1,231
    Trophy Points: 280
    Kukata utepe, kuzindua, kuweka mawe ya msingi na kushirlki warsha ndio kazi za dr bilal a.k.a mzee wa mkasi hayo mengne co shughuli yake.
     
  6. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,754
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Hiki ni cheo cha kisiasa kilichobuniwa ili kuepuka mgogoro wa kisiasa/kiuongozi iwapo CUF ikishinda ZNZ, huku CCM ikishinda Bara hivyo kuwa na mamlaka ya kuunda serikali ya muungano chini ya katiba ya sasa. Ni muundo ambao Tume ya Jaji Bomani iliuazima kutoka kwenye mfumo wa marekani. Otherwise ni title isiyokuwa na maana yoyote zaidi ya kumaliza fedha za walipa kodi. Cheo hiki kilionekana kuwa na kazi za kufanya miaka ya nyuma kwasababu tu kilibebwa na vyeo vya 'waziri mkuu na makamo wa kwanza wa rais', na Rais wa ZnZ na makamo wa pili wa rais'; Cheo hiki hakina maana bila ya kubebwa na cheo kingine practical; Bilal kwa mfano akipewa cheo kingine kama - Makamo wa Rais na Waziri wa Maji, hapo ndio tutaona umhimu wake ambao utakuwa ni maji lakini akiwa kidogo na nguvu za kisiasa kuliko mawaziri wengine; uwaziri wa maji ni mfano tu wa kusisitiza kwamba hiki cheo ni useless;

    Pia, ingawa in theory katiba inasema hes second in line, in practice, he is fourth in line after Rais was Muungano, Waziri Mkuu, Rais wa ZnZ. Huu muungano unaumiza sana kichwa - Kwa mfano, Makamo wa kwanza Wa Rais ZNZ (Maalim Seif) na makamo wa pili wa Rais Znz (Balozi iddi), wana uhusiano gani kikazi na makamo wa Rais wa Muungano (Bilal) zaidi ya kukutana kunywa kahawa na kuteta udhaifu wa muungano?
     
  7. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    He is just a ceremonial leader.
     
  8. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #8
    Feb 9, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,355
    Likes Received: 486
    Trophy Points: 180
    Labda hajapangiwa kufanya hiyo kazi na mkubwa wake kwa mujibu wa katiba.
     
  9. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #9
    Feb 9, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,902
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    He he he he he JF kuna mambo jamani! Hahahahahha, mkuu Degedege hiyo avarta yako imeniacha hoi. Back to topic, Dr Bilal hana shida ya kujihangaisha na hizi ngojera, kazi yake ni lainiii.
     
  10. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #10
    Feb 9, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 32,150
    Likes Received: 7,139
    Trophy Points: 280
    Hicho ni cheo maalum cha Wazanzibar ili kubalance muungano feki, huyo hana hata uwezo wa kumfukuza kazi Mtendaji wa kijiji.
     
  11. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #11
    Feb 9, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,716
    Likes Received: 1,660
    Trophy Points: 280
    huyu ni mkata utepe,walsha na mahafali.
     
  12. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #12
    Feb 9, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,716
    Likes Received: 1,660
    Trophy Points: 280
    huyu ni mkata utepe wandugu.
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Feb 9, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 68,289
    Likes Received: 22,957
    Trophy Points: 280
    And where in the hell is the president at?
     
  14. c

    chama JF-Expert Member

    #14
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Makamu wa Raisi ana nguvu sana kikatiba, huyu tulimpigia kura pamoja na mh. Raisi, yupo kwa ridhaa yetu, si kama mh.Pinda aliyewekwa kiushikaji, tatizo lilopo ni migongano ndani ya uongozi wa mh. Kikwete inawezekana kabisa hajishughulishi sana kutokana na makundi yanagongana kila siku ndani ya serikali, tusisahau kuwa serikali inajiendesha kiushikaji. Bilali ni msomi mzuri sana na uwezo wa kuongoza bila matatizo.

    Chama
    Gongo la Mboto DSM
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    Feb 9, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,813
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    swadaktaaa, wanamwita mzee wa mkasi, yeye ni mkasi na begi la safari kuhangaika wapi akakate utepe
     
Loading...