Makamba atangaza wanaotaka kugombea uspika kutoka CCM, je ni sahihi ?


Mpasuajipu

Mpasuajipu

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2010
Messages
838
Likes
6
Points
0
Mpasuajipu

Mpasuajipu

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2010
838 6 0
Jamani mmemsikia Makamba? eti wanachama wa CCM wanaotaka kugombea ubunge wa Bunge la Jamhuri ya Tanzania waanze kuchukua Form za kugombea nafasi hiyo. Je ni sahihi wakati hata nusu ya matokeo ya ubunge na urais bado wakiyabanibania. Au sheria inasemaje?
 
sirdelta

sirdelta

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
295
Likes
40
Points
45
sirdelta

sirdelta

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
295 40 45
aaaahhhh mzee ni mzeee mambo ndio yanaanza ye kamaliza au katumwa na shehe yahya
 
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2009
Messages
727
Likes
1
Points
0
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2009
727 1 0
Jamani mmemsikia Makamba? eti wanachama wa CCM wanaotaka kugombea ubunge wa Bunge la Jamhuri ya Tanzania waanze kuchukua Form za kugombea nafasi hiyo. Je ni sahihi wakati hata nusu ya matokeo ya ubunge na urais bado wakiyabanibania. Au sheria inasemaje?
Mkuu wanatafuta sababu ya kutengeneza fujo.
 
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
1,209
Likes
4
Points
135
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
1,209 4 135
Jamani mmemsikia Makamba? eti wanachama wa CCM wanaotaka kugombea ubunge wa Bunge la Jamhuri ya Tanzania waanze kuchukua Form za kugombea nafasi hiyo. Je ni sahihi wakati hata nusu ya matokeo ya ubunge na urais bado wakiyabanibania. Au sheria inasemaje?
Acha biasness! Kasema hata vyama pinzani wameruhusiwa kuanza mchakato. Kwani wewe ulitaka asemaje? Slaa akachukue fomu? Makamba hana wajibu wa kutangazia wanachama wa vyama vingine. Zaidi ni dhahiri CCM wameshinda, labda waamue kuwaachia tu!
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
142
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 142 160
sioni kama kuna tatizo llolote... sas unadhani atakua bize na kitu ganiw akati wanachofanya sasa hakihitaji uchawi?
 
GFM

GFM

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
708
Likes
3
Points
0
GFM

GFM

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
708 3 0
Yote hii ni kutafuta njia ya kuondoa attention ya watu kwenye matokea ambayo bado wameyabania ili waweze kuchakachua.
 
R

Rugemeleza

Verified User
Joined
Oct 26, 2009
Messages
668
Likes
6
Points
35
R

Rugemeleza

Verified User
Joined Oct 26, 2009
668 6 35
Jamani mmemsikia Makamba? eti wanachama wa CCM wanaotaka kugombea ubunge wa Bunge la Jamhuri ya Tanzania waanze kuchukua Form za kugombea nafasi hiyo. Je ni sahihi wakati hata nusu ya matokeo ya ubunge na urais bado wakiyabanibania. Au sheria inasemaje?
Ni sawa na hata wewe unaweza kugombea uspika sheria inaruhusu.
 
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2008
Messages
680
Likes
10
Points
35
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2008
680 10 35
Jamani mmemsikia Makamba? eti wanachama wa CCM wanaotaka kugombea ubunge wa Bunge la Jamhuri ya Tanzania waanze kuchukua Form za kugombea nafasi hiyo. Je ni sahihi wakati hata nusu ya matokeo ya ubunge na urais bado wakiyabanibania. Au sheria inasemaje?
Mkuu siyo ubunge ni uspika, na hii habari siyo breaking news, ni habari ya tangu asubuhi, tuwe makini kidogo.
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
35
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 35 145
Mkuu siyo ubunge ni uspika, na hii habari siyo breaking news, ni habari ya tangu asubuhi, tuwe makini kidogo.
Kweli kabisa, unaweza kupandisha jazba za watu usipokuwa makini kwenye kupitisha habari
 
A

admissionletter

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
236
Likes
53
Points
45
A

admissionletter

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
236 53 45
Huyu mzee ana behave kama character fulani hivi kama hawa waganga waganga wa kienyeji. Kwangu mimi hana hadhi ya General Secretary wa rulling party. Tabia za watu kama hawa ndio zinanifanya nikatishwe tamaa kabisa na uwezo wao wa kuleta mabadiliko ya muda mrefu (long term strategies/plans). Mtu kama huyu kweli ukimwambia akupe vision ya Tanzania ya 2035 kweli anajua? I dont think he even cares for long term issues. Yeye inaonekana ana deal na mambo yanavyotokea kila anapoamka asubuhi na yuko tayari kufanya kila hila ili apate sifa CCM na aendelee kuwepo madarakani
 
kuberwa

kuberwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
568
Likes
5
Points
35
kuberwa

kuberwa

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
568 5 35
sina hakika kama ni sahihi! Kwani bunge ni chombo huru kinatumiwa na vyama vyote, iweje 4m za kugombea zipatikane ofisini kwake? Yeye ni nani? Si kawaida amechawiwa huyu mzee? Mwisho wako uko waja kujipachika vyeo visivyo vyako. Nyooo huna aibu kikongwe wewe tumekuchoka sio siri... 0
 
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,331
Likes
16
Points
0
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,331 16 0
wao kwao ni itifaki tuu ila tayari wameshampitisha KINANA!!!!!!!!!!!!!!!!
 
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,291
Likes
3,014
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,291 3,014 280
jamani mmemsikia makamba? Eti wanachama wa ccm wanaotaka kugombea ubunge wa bunge la jamhuri ya tanzania waanze kuchukua form za kugombea nafasi hiyo. Je ni sahihi wakati hata nusu ya matokeo ya ubunge na urais bado wakiyabanibania. Au sheria inasemaje?
makamba na jk hawamtaki sitta arudi kwenye nafasi yake walitaka hata yeye na mkewe wakose ubunge....makamba ametangaza hili baada ya kuona sitta leo ameshinda uubunge na kutangaza nia ya kugombea au kutetea nafasi yake ya usipika....anafaa lakini wao wantaka wampe edward lowassa ili kumuuandaa kugombea urais....
 
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,291
Likes
3,014
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,291 3,014 280
wao kwao ni itifaki tuu ila tayari wameshampitisha KINANA!!!!!!!!!!!!!!!!
Kinana is a good person but sio kila kazi anaweza kufanya ....waulizeni kilichomkimbiza Arusha mjinii???.....alafu kuna genge lao na kina Bashe..na mtandao wa wafanyabiashara wenye common roots ambaoo hukutana bagamoyo kwenye hotel ya mmoja wao..they both share the same problem ...na wana mikakati ya kukamata dola!!
 
N

Nampula

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2007
Messages
254
Likes
1
Points
0
N

Nampula

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2007
254 1 0
Kinana is a good person but sio kila kazi anaweza kufanya ....waulizeni kilichomkimbiza Arusha mjinii???.....alafu kuna genge lao na kina Bashe..na mtandao wa wafanyabiashara wenye common roots ambaoo hukutana bagamoyo kwenye hotel ya mmoja wao..they both share the same problem ...na wana mikakati ya kukamata dola!!
mheshimwa kinana ni good person.....mhhhhhhhhhhhhh
 
The Good

The Good

Senior Member
Joined
May 26, 2010
Messages
153
Likes
6
Points
35
The Good

The Good

Senior Member
Joined May 26, 2010
153 6 35
Jamani mtoa mada alitaka kujua kama kauli ya Makamba ni shahihi.

Jibu ni sahihi kwa sababu zifuatazo.

1. Kila Chama kinatakiwa kifanye utaratibu wake wa kumpata mgombea uspika kupitia chama hicho.
2. Kama ilivyo katika ubunge, wagombea wanaowakilisha vyama tofauti watapigiwa kura. Ila kura hizo zitapigwa na wabunge wateule tu katika kikao chao cha kwanza kabla kula kiapo. Spika mteule atakula kiapo mbele ya wabunge wateule na kisha kuwaapisha wabunge wenzake.
3. Utaratibu wa CCM ni kwamba wanachama wao wataomba. Majina yao yatapigiwa kura na wabunge wateule wa CCM (kama kamati ya chama). Hii ni sawa ya kura ya maoni katika ubunge. Kamati kuu itakaa na itapendekeza jina moja ambalo litawasilishwa kwa ajili ya kupigiwa kura na wabunge wote.
4. Hivyo utaratibu wa sasa ni kwa ajili ya kuanza mchakato wa kura ya maoni ndani ya CCM.

Ikumbukwe kuwa si lazima spika awe mbunge hivyo hamna uhusiano wa matokeo ya ubunge na mchakato wa kuomba uspika.

Naomba kuwasilisha
 
N

Ngandema Bwila

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2010
Messages
999
Likes
5
Points
135
N

Ngandema Bwila

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2010
999 5 135
Jamani mmemsikia Makamba? eti wanachama wa CCM wanaotaka kugombea ubunge wa Bunge la Jamhuri ya Tanzania waanze kuchukua Form za kugombea nafasi hiyo. Je ni sahihi wakati hata nusu ya matokeo ya ubunge na urais bado wakiyabanibania. Au sheria inasemaje?
katiba ibara 84.-(1) Spika atachanguliwa na wabunge akiwa yeye ni mbunge au mwenye sifa za kuwa mbunge.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Du! Kweli elimu ya Uraia bado... hili nalo issue.
 
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2008
Messages
3,180
Likes
10
Points
135
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2008
3,180 10 135
makamba na jk hawamtaki sitta arudi kwenye nafasi yake walitaka hata yeye na mkewe wakose ubunge....makamba ametangaza hili baada ya kuona sitta leo ameshinda uubunge na kutangaza nia ya kugombea au kutetea nafasi yake ya usipika....anafaa lakini wao wantaka wampe edward lowassa ili kumuuandaa kugombea urais....
Mimi nitafurahi zaidi akikaa kule kwenye benchi ili aweze kuongeza nguvu katika kuchangia hoja. Yeye amekaa kule anajua sheria za mle hivyo tunategemea kuongeza nguvu kwa akina Kabwe, Mnyika, Mdee na Mwakyembe.
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,274
Likes
4,737
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,274 4,737 280
Hajafanya kosa lolote na yuko sahihi.
 

Forum statistics

Threads 1,214,960
Members 462,951
Posts 28,529,179