Sijasoma Article ya Mkuu..... Lakini my Comment kuhusu this so Called Udini; To me is just the stupidity of the few who will capitalise on anything as the means to a certain end. Mfano watu hao hao kama leo wote tukiwa dini moja basi itakuwa kabila; wote tukiwa kabila moja basi wataingia kwenye maumbile; Therefore there is no Cure with such people wenye upeo mfupi wa mawazo..... unfortunately hao watu tunao kwenye every walk of life.. If we give them our time and energy leo tutakuwa tunatibu udini; kesho ukabila; keshokutwa who knows....
The only thing is to learn to live with our differences, and see people based on their characters. Religion and tribes should not be an issue.
Personally I think its not such as issue yet but few people deliberately or not they might be turning it into an issue. Why Highlight our differences, in the eyes of our government, society we should be the same.
tatizo la wapumbavu(ignorant) people kama wewe ni ukweli kwamba, hamnuwezo wa kuuona ukweli, mkiuona hamuukubali na mkiukubali mnajaribu kuuficha. Ni mbumbumbu na mtu mwenye agenda mbaya kwa taifa hili yule anayepinga uwepo wa mgawanyiko wa kidini katika nchi hii. na huo ujinga haijlishi ni nani au anacheo gani katika jamii ila kama anapingana na hili anabaki kuwa mjinga.
tatizo letu waTZ ni kwamba,,, wale wanao-practise ukabila na udini wala hawalaumiwi, ila wale wenye COURAGE ya kusema kwamba watu wana-pracise UDINI NA UKABILA ndio wanaoonekana wabaya na kufanywa kuwa wao ndio wadini na wakabila.
Binafsi naamini kuwa, jamii yoyote inayojitambua, ndio inayoweza kutatua matatizo yanayoikabili. na moja kati ya sifa za kujitambua ni kukubali ujinga(mapungufu) uliyonayo. na jamii inayojiendesha kwa kujidanganya na kupuuzia matatizo, basi haina njia ya kuweza kujikomboa milele.
lazima tukubali,,, waTZ katika hili la udini tumeshapotoka, chuki zimeshaanza kujengeka miongoni mwetu(hata humu JF ushahidi upo wa jinsi watu walivyo extremists).Tunatakiwa tuchukue hatua sasa ili kulitokomeza hili, na njia rahisi ya kufikia mafanikio katika hili ni kuukubali ukweli ili tujue tunajipanga vipi.
kuna ushahidi mwingi na wa wazi kabisa katika uchaguzi uliopita kuhusu udini ulivyochangia matokeo yaliyopatikana. tatizo lilianzia kanisani(hususan katoliki) likaenea kote mpaka misikitini na mwisho likafika kwa wapiga kura na jamii kwa ujumla.
hatukustahili kufika hapo, ila ukweli ndio huo kuwa hapo ndipo tulipo... ujinga na upumbavu wa kutokulikubali hili,, itakuwa hatuitendei haki nchi yetu na sisi wenyewe na vizazi vyetu,