Makabila yetu na Sifa zake | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makabila yetu na Sifa zake

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Kigarama, Feb 5, 2012.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,479
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kwa sisi wengine tuliozaliwa mijini tuna mchanganyiko sana wa makabila. Na mara nyingi makabila hayo hayana uhusiano kabisa wala hayatoki kwenye mkoa mmoja. Kuzaliwa mjini kumetusaidia sana kujua tabia za makabila mbali mbali. Haya ni maoni yangu yanayotokana na uzowefu wangu.

    1. Waluguru = Wanapenda wageni, wafanyabiashara Sokoni, waumini wazuri, mashabiki wakubwa wa mpira wa Miguu

    2. Wangindo na wandengereko = Wanaamini dini za asili, wanashirikiana, wanathamini sana wajomba na mama zao

    3 Wajaluo = Wajivuni, wanapenda maendeleo, washika mila, wanapenda burudani, wanapenda uzungu

    4 Wamanda/wapogoro/wambunga.= Hawana choyo, waburudishaji, wanafamilia, waumini wazuri,wanashikamana.

    5. Wanyiha/wasafwa/wapangwa= Washika dini, hawapendi kuingiliana na watu,wanashikamana

    6. Wamwera/Wayao = Mahiri kwenye matumizi ya lugha, wanasanaa wa mahusiano, wanaheshimu sana wajomba na mama zao.

    7. Wamanyema = Wapenda majadiliano, waumini wazuri,manju, watembezi,wanashikamana

    8. Wapare = Washika kanuni, watunza mali, wapenda mijadala, waumini wazuri, wahafidhina.

    9. Wafipa = Wahafidhina, washika dini, wanashikamana, wapole, watamaduni

    10. Wavidunda/Wasagara/Wasaki/wakaguru/wakutu = wanashikamana, wanafamilia,wanautamaduni

    11. Wagogo = Waburudishaji, wanafamilia,waumini wazuri, wapenda sanaa, wanashikamana

    12. Wakurya = Wana misimamo, wakweli,wanautamaduni,washindani,wapenda maendeleo

    13. Wachagga = Wachakarikaji,waumini wazuri, wapenda maendeleo,wanashikamana

    14. Wangoni = Wajivuni, waumini wazuri, watembezi,jasiri, si wasiri

    15. Wakwere = Wapole, waumini wazuri, wanautamaduni,wanashikamana,wasiri,

    16.Wahaya = Wajivuni, wanapenda elimu, wanapenda maendeleo,waumini wazuri, wanashikamana

    17. Wanyamwezi = wapole, waumini wazuri, wanautamaduni,manju,wahafidhina,watembezi,hawashikamani

    18. Wapulu = wakimya,wanautamaduni, wajadi, si watembezi,hawajitambulishi kwa jamii (Exposure)

    20.Wazanaki = wanatafakuri, Manju, wahafidhina, waumini wazuri, si watembezi, wanashikamana

    Makabila mengine na wewe si unayajua? Yataje sasa na sifa zao!!
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,134
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    wakongosho= wahafidhina, wahifadhi, watafakuri, wahakimu, wasiri, waelimu, si watembezi, wapole.
     
  3. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,479
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ni wachokozi pia!!
     
  4. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,846
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Most of them repeated
     
  5. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,479
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    How madamex?
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,935
    Likes Received: 645
    Trophy Points: 280
    aiseee!!
     
  7. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #7
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Wahifadhina maana yake nini? Hapo mmeniacha kidogo
     
  8. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #8
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,479
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Conservatives!!
     
  9. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 2,386
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    wengine tulitaka tunufaike kwa swali hilo hilo, we nawe ukaongeza uzungu tena ndo umeniharibu kabisaaa! Yaan wali wa maziwa na yangeyange!
     
  10. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #10
    Feb 5, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    hahaha we kongosho hapa jf una tabia za pekee
     
  11. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hujataja wezi, wachawi, wasomi, wazinzi nk
     
  12. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,479
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Haya bwana kosa ni langu. Wahafidhina ni watu wanaoshikilia mambo au wanaotaka mambo yabaki kama yalivyo. Kama babu alikuwa akitaka kuoa ni lazima achinje mbuzi basi ukioa bila kuchinja mbuzi unaonekana wewe siyo kabisa!!
     
  13. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #13
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,479
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Angel mimi huko sifiki bwana!!
     
  14. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #14
    Feb 5, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wakara je...?
     
  15. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #15
    Feb 5, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kwanini wakati ni tabia halisi za makabila ya hapa Tanzania? Kwa mfano wakwere wanapenda sana uchawi na mambo ya majini, uongo au kweli?
     
  16. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #16
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,479
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kharika mfumwa!!
     
  17. R

    Roemma Member

    #17
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwenyew nlikuwa nasubir ila daah ndo hvo tena mmeshaongea kizungu
     
  18. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #18
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,263
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Unajua hujaandika kitu kabisa hapa. umeshupalia waumini wazuri, wanashikamana kwa kila kabila. Au yote hayo ni kabila moja?
    Hivi kutunga nadharia kunaruhusiwa JF?
    Tunaomba sasa kuwepo na jukwaa la Fiction and Crackpots
     
  19. client3

    client3 JF-Expert Member

    #19
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 6, 2007
    Messages: 739
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 45
    kweli kabisa bwana kwa mujibu wake watz woote ni sawa, mmh labda kuna ukweli ngoja tujichunguze zaidi.
     
  20. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #20
    Feb 7, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,479
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kama hatungekuwa tunafanana basi tusingekuwa hivi tulivyo. Mnyakyusa akikutana na Mnyakyusa mwenzake hawashikamani?
     
Loading...