Majigambo ya Serikali hii yameongeza gharama za maisha

Majigambo ya Serikali hii yameongeza gharama za maisha

Kimla

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2008
Posts
3,954
Reaction score
7,007
Kutokana na Majigambo ya Serikali hii mara tumepandisha madaraja na kulipa mabilioni ya nyongeza sasa yameanza kuleta madhara kwa mfano sasa chakula cha samaki ya zamani ilikuwa elf 8 sasa ni elfu 10 yaaninongezeko la 20% .Ukiuliza wanasema kodi kuongezeka lakini serikali kulipa wafanyakazi vizuri mishahara kuanzai Julai 2021.

Lakini mafuta ya kulam, sabuni nayo yanazidi kupanda kwani maajenti wameongeza gharama kutoka sh 25 elfu hadi elfu 33 kwa katoni la sabuni na vipande nk.

Serikali mlisema mnaajiri watu 44,000 sasa mmeajili watu elf 6..N do maana ninasema muache majigambo yanayosababisha maisha kuwa magumu kwani hata ajira mlizosema hamjatekeleza. Ilitakiwa sasa muwe mmeajili hata elfu 12, Septemba nyingine 12 elfu, Februari nyingine 12 elfu na Juni nyingine 12 elfu hapo tungeona mnajali kuliko sifa za kupandisha mishahara halafu vitu vinapanda ovyo.
 
Mkienda dukani daini risiti Ili serikali ipate pesa za kujiendesha ,hii itasaidia kutoongezwa kwa kodi mbalimbali
 
hakuna kitu kinaniudhi kama hiki cha habari za mishahara kusambaa mitandaoni.......nilijua tu hili litatokea mwishowe hakuna utofauti wowote kati ya kupanda na kutopanda maana chote kinaenda kuishia katika ongezeko!
 
Umeme wa 10,000 ni unit mdogo mno
 
Box la portable spirit za 2000..ilikuwaga 47000 Sasa hivi Ni 52000....nabidhaa nyingine nyingi
 
Back
Top Bottom