Majibu ya Reginald Mengi juu ya Gesi kwa Profesa Muhongo

Majibu ya Reginald Mengi juu ya Gesi kwa Profesa Muhongo

Mengi ni mjanja sana alisemaje kuhusu kuhamia digital alisema kama serikali haita rudisha analogue system watafunga vituo vyao sasa ana usemi upi mtoto wa mjini huyo na tapeli
 
Huyu Sospeter Muhongo anaelewa yote uliyoeleza, tena kwa makini kabisa, tatizo ni kuwa ameingia kwenye mtego ule ule ambao hakuna mwanaCCM amewahi kuukwepa. Nao ni mtego wa RUSHWA na 10%. Huyu jamaa ameishakamatishwa hela na huenda iko kwenye account yake mpya huko Uswisi na kaamua kujitoa ufaham. Nani hafahamu jinsi Mizengo Pinda alivyokuwa muungwana kabla ya kuwa waziri mkuu?? Lakini kwa sasa amelewa na kuvimbiwa hela za rushwa kiasi cha kuamrishwa wananchi ''tupigwe''. Ndio yanayomkuta Prof Muhongo kwa sasa, amevimbiwa rushwa na kuona watanzania hadhi yetu ni juice na soda licha ya kuwa Mungu katuleta kwenye nchi yenye neema ya gesi.....

Kweli rushwa mbaya...
 
Kama wageni wanapewa hakuna ubaya kuwapa vipaumbele wazawa.

Muhongo anajua watanzania wamemdharau kwa kuongea utumbo ndo maana anamshambulia Mengi persônal. Unajua hawa watu maskini wakishaanza kushika hela za rushwa wanakuwa matatizo sana. Mwanzoni alijifanya kuja na sera ya kwamba yeye sio mwanasiasa ni mtendaji zaidi kumbe ni mpuuzi kuliko waziri yeyote wa jk.
 
Huyu Mengi anaibuka na kupotea kama samaki majini. Mara yuko na Manji, mara yuko na Polisi, leo yuko na Mhongo. kazi kweli kweli, mbona kuna matajiri wengi tu hapa nchini hawajaulizwa sana kauli ya Waziri, au anajiona yeye ndiyo tajiri mzawa kuliko wengine?

Muhongo anakupotosha mengi aliongea kwa niaba ya wenzake katika kikao rasmi(Tanzania pravate sector foundation)yeye ni mwenyekiti na wapo wafanya biashara wengi tu ktk umoja huo na wala sio kama yeye binafsi>Mfuatilie muhongo vizuri jamaa ana nyodo sana
 
Njia pekee ya nchii kufaidika na hazina ya mafuta ni kwa seckta hii kumilikiwa na Watanzania kupitia serikali yao. Serikali lazima ichukue hisa za hazina hii ya mafuta. Sharti la kwamba serikali isifanye biashara sio sawa. Makampuni ya Royal Dutch Shell ya Uholanzii na BP ya Uingereza yana milikiwa na serikali za nchi zao
Hivyo ni lazima serikali ianzishe au ilitumie shirika la TPDC kumiliki na kuendesha mambo haya ya mafuta
Kumilikisha wageni sio sahisi kabisa ni sawa na UHAINI na kuwamilikisha wazawa wachache sio sawa pia.
Serikali lazima iingie katika biashara hii kwa undani kabisa na kujiamini.
Kina Mengi na wenzao tunatakiwa kuishinikiza serikali wamiliki biashara hii wenyewe kama wenzetu wana vofanya.Tuache ubinafsi wa wachache kuja kumiliki utajiri ..utakuja kutumbukia nyongo….na si kwa faida ya wote…HII MALI SERIKALI PEKEE NDIO ITAKUA MWARUBAINI….UBINAFSI USIPEWE KIPAUMBELE …NA WAGENI KUMILIKISHWA UPINGWE PIA.

Mfano wa Oman wanazo kampuni mbili – 2 za mafuta na zote serikali ya nchi hio ina hisa na nyengine wanaimiliki yote.


1. Petroleum Development Oman (PDO) is the foremost exploration and production company in the Sultanate. It accounts for more than 70% of the country's crude oil production and nearly all of its natural gas supply. The Company is owned by the Government of Oman (with a 60% interest), Royal Dutch Shell (34%), Total (4%) and Partex (2%). The first economic oil find was made in 1962, and the first oil consignment was exported in 1967


1967

The first export cargo of Omani oil – 543,800 barrels – is loaded onto a tanker.

1974

The Government acquires a 60% stake in the Company.

2. Oman Oil Company S.A.O.C. (OOC) is a commercial company wholly owned by the Government of the Sultanate of Oman. The Company was incorporated in 1996 to pursue investment opportunities in the energy sector both inside and outside Oman. Through participation in energy and energy related projects, the Company plays an important role in the Sultanate's efforts to diversify the Omani economy and to promote Omani and foreign private sector investment.
 
Watu someni between line maelezo yake amesema hoja ya wazawa kushiriki ktk gas ilijadiliwa ktk kikao na aliyeitolea maelezo kwa waandishi wa habari ni Simbeye. Hoja yake ni kwa nn aonekane yeye ndio anayedai? Pili kwa nn serikali ing'ang'anie kugawa vitalu bila kuwepo Sera? Jibu wanawahi 10% kabla ya 2015. Kwani hatujui namna wawekezaji wa nje wanavyowapa pesa viongozi wetu? pesa za USwiss zimeishia wapi?

Mengi ni mjanja sana. Hapo hatetei maslahi ya wananchi bali anajitetea mwenyewe. hata hilo suala la gesi, kitendo cha kumpa simbeye aongelee suala la gesi ni wazi kuwa kuna kitu alikuwa anakwepa. yeye kama mwenyekiti wa TPSF hawezi kujiondoa kwenye mambo yanayoendelea huko. huwezi kusema eti SIMBEYE ndiye aliyeongelea wakati alikuwa anawakilisha msimamo wa TPSF. NA ninaamini kuwa suala hilo kabla hawajaenda kuongea na waandishi wa habari, waliongelea wao kama TPSF na wakawa na msimamo wa pamoja. hivyo Mengi anajichanganya mwenyewe na lazima tumtilie mashaka
 
Unapokumbana na marumbano yanayofikia kiwango cha kukosa hekima na busara kwa wadau wa kisiasa na kiuchumi kwenye maswala yao ya kisiasa na kibiashara inabidi uyajongee marumbano yao kwa umakini mkubwa sana huku ukiwa umefungua milango ya fikra na mawazo yako ili pia uchafu wote katika marumbano yao ufike kwenye chujio ndani ya akili ili ukipate kiini cha marumbano yao.

Prof. Muhongo hawezi akawa maraika katika marumbano haya, vivyo hivyo Dr. Mengi na hasa ikichukuliwa kuwa marumbano yao yanakuwa based on personal character and reputation. Inaonekana kama kuna kitu kimejificha na hawawezi kukisema kwa sababu wanafahamu kama hakina maslahi kwa wananchi walalahoi otherwise, kama kingekuwa na maslahi wangekuwa wameisha kisema mapema sana.

Hitimisho la marumbano yao litatokea tu pale watakapo kisema wazi au kwa faragha kwenye inner circle zao kile kinachowafanya kurumbana personally.

Tutegemee kuona na kusikia mengi.

Word...!

Mmoja ni msomi sana na ana cheo tena kwa kufuatwa na mkulu akaombwa...alafu mwingine ni msomi na ni tajiri.
Kila mmoja namuona mwenzake mpuuzi na si lolote kwake...ila binafsi namshangaa Prof. Muhongo kwa jinsi "alivyobadilika" ghafla kutoka kwenye misimamo yake.

swali la msingi ni nini "kimemlainisha"?
 
It's very naive for anyone to think that the minister for mineral and energy is independent in his views he's put there by the same system as was Ngeleja hakuna lolote hapo brokers wa nchi wanajulikana sana.
 
Ujinga wa MaCCM ambao umepelekea nchi yetu kuwa maskini hadi leo unatokana na imani yao kuwa maendeleo yataletwa na wazungu tu. Lakini hapa Muhongo kufanya U-turn kwenye msimamo wake wa awali najua ni kutokana na presha kutoka juu yake. Ikumbukwe kuwa watu wanaotajwa kuwekewa fedha kwenye akaunti Uswisi na makampuni ya uchimbaji gesi ni mtoto wa Rais wetu ndugu Riziwani Kikwete. Hii ina maana kuwa hata Muhongo ana msukumo wa rushwa kubwa aliyopewa na wazungu na kwa ubinafsi anadharau watanzania wenzake.

Wapeni vitalu wawekezaji wazawa ili washindwe wenyewe, wakishindwa wapeni hao wazungu wa CCM lakini hakuna kitakachopotea. Hata maendeleo yaliyoko Marekani yameletwa na matajiri wa kimarekani. Faida ya kuwekeza kwa matajiri wazawa fedha zao wanaweka kwenye benki za ndani na sisi walalahoi tunakopa. Barick Gold, Geita Gold Mine faida zao zinaenda ulaya na marekani inarudi hela ya mishahara tu na operations. CCM Fungukeni akili na kuanza kuifikiria hii nchi. Ted Turner, Bill Gates, Oprah Winfrey, Michael Dell wote wametajirikia hapo hapo marekani na sasa ni investors wakubwa sana. Bakhresa, Mengi, Christopher Gachuma ni wawekezaji wa kitanzania, wana ajili watanzania katika sekta nyingi, wapeni fursa na huko kwenye madini na gesi. Moise Katumbi Chapwe ni mkongomani anamiliki migodi kibao kule kwao Katanga, ana hela nyingi ambazo wacongoman wenzake wanazifaidi. Harry Openheimer ni msouth Afrika ametajirika kwenye migodi na nchi yake inanufaika na uwekezaji wake. Kwa nini nyie maCCM hamjifunzi huko?? Mbona sasa kuna watanzania wanawekeza kwenye umeme na juzi tumeambiwa IPTL imenunuliwa na watanzania. Nyie maCCM mmeishachukua rushwa ndio maana mnajifanya hamna akili.

Nilipoona Muhongo amevaa manguo ya kijani wakati wa ziara ya Kikwete Mwanza, nikajua tayari huyu mzee ameishanunuliwa na wazungu kwa hiyo anaficha rushwa alizochukua kwenye hayo manguo ya kijani
yenye laana.

Pole sana bwana mengi na watanzania wote kwa ujumla hakika wakati Muhongo anachaguliwa niliposoma profile yake ilinikuna sana nikazani tumepata kiongozi hasa alipokabidhiwa widhara ya Nishati na madini na akaingia kwa mkwara wa kuchapa kazi kufa na kupona nikasema tunaye mtu kumbe ilikuwa kiini macho. Muhongo amepiga U turn si kwa sababu nyingine ni kwa ajili ya maslahi binafsi na mafisadi wengine ndani ya serekali ya CCM. Mtu kuwa safi ndani ya CCM ni kazi kubwa na inataka uwe jasiri kweli Mwakyembe anajaribu sijui kama atafika mwisho au atabadilika baadae. Magufuli naye alijaribu lakini naona kama ameanza kupotea sijui kwa kuwa tunasikia na yeye anataka Urais kwa hiyo amehamua kuwa mpole. Kwa kweli CCM ni janga lakitaifa Tanzania itakangamia kama intaendelea kuongozwa na CCM nyerere aliwahi kusema Bila CCM imara inchi itatetereka na sasa ndicho kinachotokea tufanye mabadiliko tuiongoe CCM ili inchi yetu isije ikamezwa na wageni.
 
Kama wageni wanapewa hakuna ubaya kuwapa vipaumbele wazawa.

For the first time nakubaliana na wewe,ila mtazamo wako huo si kwa Tanzania,ni kwa nchi nyingine!kwa Tanzania wageni ndio wenye kipaumbele alafu Wazawa ndio wanafuata
 
Mkuu, swali hilo amejibu kisanii sana na ametumia muda mwingi kuelezea asiyoulizwa. haya chini ndiyo majibu yake

Kuingizwa kwa vitalu vya madini katika hoja ya gesi

Huo ni upotoshwaji wenye lengo la kututoa kwenye hoja ya msingi ya rasilimali yetu ya gesi. Sijawahi kufanya udalali kwenye vitalu vya madini. Huu ni uongo wa hali ya juu.
Mimi naona amejibu vizuri tu. Hoja ilikuwa ni kuhusu gesi. Hata kama RM ana vitalu vya madini na hajaviendeleza, hilo ni la RM binafsi na haiwezi kufanya wazawa/watanzania wote tuwekwe kwenye kapu moja. Halizuii TPSF kutoa maoni yake kuhusu gesi kuhakikisha wazawa wananufaika na maliasili yao. Hilo la vitalu, pia haliondo ukweli kuwa hatuna sera ya gesi lakini waziri amebadilisha muelekeo na hataki kusubiri tena! Kwamba watanzania tunaweza 'juisi na maji' tu kwa hakika ni matusi na dharau kubwa kutoka kwa "msomi" huyu. Sijui alikuwa anamrushia kombora RM au hata Bakhresa...! Ngoja tuone sinema itakapoishia!
 
Natoa hoja kijadidi na kiuelewa sana; Hivi kwanini Hatupendi kuwa wazalendo na nchi yetu? ni pepo gani limetupata? kwa uelewa wangu GAS deposit ni millions of cubic meters na mchakato wa nani apewe vitalu upo katika sera husika na baadae sheria husika kama TPSF wanauwezo wa kuratribu gas production ua distribution why wasipewe tender hiyo? after all gas ni common pool resource(wazi kwa jamii yote) lakini inawekwa katika restricted ili kuwa na matumizi endelevu. USIPO MPENDA JIRANI YAKO UNAE MUONA UTAMPENDAJE MUNGU USIE MUONA? TUBADILIKE...
 
Kama hii hali ikiachwa iendelee hivi, kwa hakika hayo manufaa ya gesi tutaishia kuyasikia kwa majirani zetu. Hivi tuna haraka gani? Watu kama awa kina Muhungo wana akili nzuri kichwani? wana uzalendo wa kweli?

Uzuri ni kwamba, waTz ni MAZEZETE, kwa hiyo tuendelee na uzezeta wetu... Hii ishu itapigiwa kelele siku mbili-tatu, halafu kimyaaa, NO ACTION....
 
Mengi ni mjanja sana alisemaje kuhusu kuhamia digital alisema kama serikali haita rudisha analogue system watafunga vituo vyao sasa ana usemi upi mtoto wa mjini huyo na tapeli

Gas and oil ndio karata pekee tuliyobaki nayo baada ya wazungu kumaliza dhahabu na kutuacha maskini. Kama hatuna sera na kutaka kuingia kichwa kichwa kwenye gesi tutakuwa sana na mzazi anayeozesha binti yake wakati hajapevuta. Ni bora kusubiri tuwe na sera kuliko kukimbilia maana tunaingia kwenye mtego wa kuwanufaisha wazungu. Hapa ujue watu wameishapigwa sana huko Mtwara itakuwa ni aibu sana vipigo walivyopewa visiponywe maumivu na uchumi mzuri unaotokana na sera madhubuti za gesi.
 
Muhongo anakupotosha mengi aliongea kwa niaba ya wenzake katika kikao rasmi(Tanzania pravate sector foundation)yeye ni mwenyekiti na wapo wafanya biashara wengi tu ktk umoja huo na wala sio kama yeye binafsi>Mfuatilie muhongo vizuri jamaa ana nyodo sana

wew unalishwa na mengi ndiyo maana unatetea hata uchafu wa mengi.
 
Mzee Mengi achana na upuuzi huu wa akina Muhongo. Waziri Mkuu yupo, Rais yupo, mnaweza kuwaona. Hapo
sijalitaja Bunge. Katika jamii upo juu kiasi kwamba hupaswi kuwa unajibizana na akina Muhongo. Inapotokea hivi, baadhi ya watu wanakuona mlalamishi, achana naye mbona kuna options nyingi kuhusu jambo hili, mpaka
mlumbane mpelekane mahakamani? Haileti tija. Kuna tofauti kubwa sana kati yako Mzee Mengi na Muhongo. Sikatai ni Profesa wa miamba ndo sababu mwenzetu hana staha hata anapoongea na watu muhimu katika jamii.
 
mkuu binafsi siungani na wewe kwa kiasi fulani hofu yangu ni mitaji ya watanzania mfano benki za tz hakuna benki ambayo inaweza kutoa mkopo wa kutosha kuwekeza kwenye gesi kwani ni mikubwa sana sasa niambie wazawa wataenda kukopa kwa nani.

mimi ku
,
Asante kwa kuonyesha kutokukubaliana. Umefanya vema maana kutokubali kwako kunatoa fursa pana ya kufunua ukweli ambao wengi hawaujui na wanaoujua hawataki wasioujua waujue! Mtazamo wako juu ya low liquidity ya Taasisi za fedha za ndani ni kweli. Lakini kuwa Mtanzania hakukuzuii kukopa kutoka Benki au Taasisi zingine za Kifedha za nje na za Kimataifa e.g WB, IFC, ERDB, EIB, etc. Tena hata Benki za ndani zinaweza kukusaidia kufanya arrangements na hizi Taasisi za nje. Support kubwa anayoitaji Mzawa ni kuungwa mkono na Serikali kama inavyowaunga mkono wanaoitwa wawekezaji "weupe" kutoka nje. Serikali imekuwa ikiwapa na kuwafungulia dhamana wageni, dhamana ambazo ndizo hutumiwa kukopa mitaji. Mfano mzuri tafuta kujua kama Richmond ilikua walau na dola alfu wakati ikiingia Mkataba wa mabilioni na Serikali!

Dhamana ya Serikali ndiyo umekuwa mtaji mkuu wa wale wote waliokuja na mablanketi nchini na leo hii ni mabilionea wa kutupwa. Serikali ndiye mkopaji pekee machoni pa Benki ambaye deni lake lina uhakika wa kulipwa na dhamana zake pia zinapata heshima ile ile. Ukidhaminiwa na serikali inamaanisha kila kilicho chini na juu ya ardhi ya serikali iliyokudhamini kimewekwa rehani kwa kiwango sawa na mkopo jumlisha riba yake.

Namna nyingine ya kudhamini miradi mikubwa ni kwa kutumia mapato ya mradi mara tu uanzapo kuzalisha. Ajabu au uzuri wa mfumo huu ni kwamba hata Kampuni iliyosajiliwa leo, ikiwa haina wasifu wala historia ya kibenki inapewa nafasi ya kukopa bila dhamana! Kinachotakiwa ni utayari wa Serikali kutoa dhamana (Guarantee) basi! Iko mikopo mingi imetolewa na EIB, ERDB, IFC kwa makampuni binafsi kuendeleza na kuendesha Mitambo ya umeme, migodi, viwanja vya ndege, reli, barabara za kulipia kwenye mataifa kama Brazil, Chile, India, UK
 
Kama wageni wanapewa hakuna ubaya kuwapa vipaumbele wazawa.

Tatizo la Wazawa wanaweza wasitoe ushirikiano mzuri kutoa 10% ya kuihifadhi Uswiswi na hata wakitoa ushirikiano ni hatari sana maana watakuwa wanajua siri zangu mimi na wenzangu
 
Back
Top Bottom