Majibu ya Reginald Mengi juu ya Gesi kwa Profesa Muhongo

Majibu ya Reginald Mengi juu ya Gesi kwa Profesa Muhongo

Ili wakajenge Uchumi wa Nchi zao si ndio?Kwa akili kama hizi hakika Tanzania bado ina safari ndefu sana ya kupata maendeleo ya kweli.

Usiwe mjinga wewe. hakuna nchi imeendelea kutokana na uwekezaji wa wazawa tu. tena kwa nchi kama za kwetu ndo miujiza. hawa wazawa wanaopata nafasi wanatumia kipato chao kuwakandamiza wenzao. ona jinsi Mengi anavyowalipa mishahara kiduchu wafanyakazi wake. pia ana ubaguzi sana. watu wanaotoka mikoa ya kaskazini ndo wanapewa ajira za kudumu. wengine wanapewa mikataba yenye maslahi kiduchu. unajua ukiona mtu anakimbiwa na mke wake ujue huyo ana kasoro. hakuna sababu ya kumtetea Mengi kiasi hicho
 
Kama wageni wanapewa hakuna ubaya kuwapa vipaumbele wazawa.
Ritz,
Binafsi nawaunga mkono sana TPSF na Mzee Mengi. Mfano kwenye Zabuni unakuta Mradi ni Non-Recourse or Limited Recourse Financed (i.e umefadhiliwa na cashflows zitakazolipwa kwa watumiaji/wananchi kutoa ada ya huduma), Serikali pia inauwekea guarantee, halafu tunatumia njia za manunuzi zinazotoa nafasi sawa kwa Mzabuni wa Ndani na wa Nje?! Mwisho wa siku zabuni anashinda mgeni, pesa ya walipa kodi na mapato binafsi ya wananchi yanatumika kumlipa mgeni ambaye anatugeuza mtaji, anakwepa kodi-halipi! na mapato yote anasafirisha kwenda nje. Wasilotaka kuonyesha kwamba wanalijua akina Prof. Muhongo ni Wanaoitwa wawekezaji karibu wote hawana na wala uwa hawaleti mitaji. Wanakuja watupu na kukopa kwa dhamana ya Serikali yetu na kuneemeka kwa kodi zetu.

Lazima tuisukume PPRA na Serikali kubadili fikra na mifumo maskinishi kama hii. Miradi yote inayofadhiliwa kwa vyanzo vya ndani ichukuliwe na wazabuni wa ndani tu.
 
Jana nlikuwa nacheki story za kina al capone...nkawa nashangaa sana...
 
Mkuu, swali hilo amejibu kisanii sana na ametumia muda mwingi kuelezea asiyoulizwa. haya chini ndiyo majibu yake

Kuingizwa kwa vitalu vya madini katika hoja ya gesi

Huo ni upotoshwaji wenye lengo la kututoa kwenye hoja ya msingi ya rasilimali yetu ya gesi. Sijawahi kufanya udalali kwenye vitalu vya madini. Huu ni uongo wa hali ya juu.

Watu someni between line maelezo yake amesema hoja ya wazawa kushiriki ktk gas ilijadiliwa ktk kikao na aliyeitolea maelezo kwa waandishi wa habari ni Simbeye. Hoja yake ni kwa nn aonekane yeye ndio anayedai? Pili kwa nn serikali ing'ang'anie kugawa vitalu bila kuwepo Sera? Jibu wanawahi 10% kabla ya 2015. Kwani hatujui namna wawekezaji wa nje wanavyowapa pesa viongozi wetu? pesa za USwiss zimeishia wapi?
 
Tatizo kubwa hawa wazawa wanaopewa wanafanya udalali kwa wenye pesa wa nje. bora tu kuwekeana mikataba na watu wa nje ambao kazi zao zinaonekana

watu wa nje kama vile pale Kahama ndege zinzpoondika na madini pasipo ukaguzi wowote na kuicha Kahama vumbi tupu?
 
Tunahitaji maelezo ya kina pia kwenye hii hoja ya Mengi kumiliki vitalu 59 vya madini bila kuviendeleza. Je ni kweli anamiliki hivyo vitalu kama ujumbe wa simu unavyodai? Je alivipataje au alipewa katika mazingira gani? Je ulikuwa ni mchakato huru wenye kushirikisha wazawa wengi? Je amekuwa navyo kwa muda gani tangu amilikishwe hivyo vitalu na ana mpango gani wa kuviendeleza? Kama hafanyi udalali na hivyo vitalu vya madini kama anavyodai je anavifanyia nini bila kuviendeleza? Haoni anawanyima fursa wachimbaji wengine hasa wazawa wadogo wadogo kufanya uwekezaji kwenye hayo maeneo?

Hoja kuwa suala la vitalu madini halihusiani na hoja ya vitalu vya gesi ni hoja dhaifu mno kuzuia watu wasihoji nia ya Mengi na genge lake la kuanzisha huu mdahalo wa vitalu vya gesi. Kinachoangaliwa hapa ni malengo ya kupata vitalu ni nini hasa. Ikiwa ni kweli itathibitishwa kuwa tayari Mengi ana vitalu 59 "vyenye ukubwa wa mita za mraba 3,752.37 (sq km)" (hii nimeikopi kama ilivyo kwenye thread kwani sielewi hasa mwandishi alikuwa na maana gani) basi hatakuwa na uhalali (moral authority) wa kuongelea vitalu ya gesi mpaka hapo atakapojibu maswali hayo hapo juu.
 

Profesa Muhongo amenukuliwa na gazeti la Daily News la Agosti 31, 2013 akieleza sababu zake za kutaka vitalu vigawanywe kabla ya kupitishwa kwa sera ya gesi. Sababu kuu alizozisema ni tatu; (1) Ushindani wa soko na majirani zetu akitolea mfano wa Msumbiji (2) Sheria ya mwaka 1960 iliyoanzisha TPDC na Sheria ya Petroli ya mwaka 1980 kwamba zinatosha kusimamia ugawaji wa vitalu akimaanisha sera na sheria mpya zitafuata baada ya ugawaji wa vitalu; na (3) Watanzania hawana uwezo wa kuwekeza katika sekta hii akimaanisha waachiwe wageni peke yao.

"Is not natural...The problems of Africa are not natural, but African's problems are natural (therefore the later will have causation effects to the earlier)" (tafsiri isiyo rasmi) Matatizo ya Afrika si ya asili lakini matatizo ya waafrika ni ya asili, kwa hali hiyo uasili wa matatizo ya waafrika yatafanya Afrika iwe na matatizo ya asili.

Nilibishana sana na Professor wangu mmoja Muaustralia alipotoa statement hii darasani yapata miaka takribani 7 iliyopita. Ila leo nitamuandikia email kumuomba radhi na kumkubalia.

Kama mtu aitwaye Professor tena Professor mwenye research interests zinazohusiana na resources ametoa sababu hizi, basi Afrika hususan Tanzania itakuwa tuna tatizo kubwa sana kwenye medula oblangata zetu!!!!!. Dunia nzima Oil na Gas hazina ushindani katika kutafuta mwekezaji. Toka lini ulisikia soko la petrol au gesi limekosekana au limetetereka kutokana na maendeleo ya utandawazi na biashara? Gas na Oil zimo katika kundi la rasilimali zijulikanazo kama "strategic natural resources" kwamba nchi ikiwa nazo inaweza kujidai nazo na kuwa na nguvu ya ziada ya kuingia katika mikataba ya uwekezaji wake. Si uwekezaji katika kilimo cha Pamba huu ambao utasema kesho waweza kusikia bei imeshuka kwasababu ya uwepo wa fibre clothe! Atakuwa ni Professor wa ajabu sana kama hajui kwamba sekta hizi hazina haja ya kushindania kuwahi, ni sekta zinazopingana na ile "earlier the better" zenyewe "the earlier the loser, the late the winner".


Pia anaposema Sheria/sera ya mwaka 1960 inaweza ku-affect na kuwa justifiable policy kwa mwaka 2013, zaidi ya nusu karne, huyu atakuwa alilewa wakati anatoa hizi sababu au? Kweli Professor unatetea sera inayohusiana na masuala ya biashara ya mwaka 1960??, wakati leo Sera za Biashara pekee ni lazima zifanyiwe review kila baada ya miaka 2-6.

Kuhusu, sababu ya tatu ndio kabisa kama hali ingeruhusu ingetosha kumvua hata U-profesa wake. Ni nchi gani duniani iliyoendelea bila kuwa na wawekezaji wa ndani? Ipi hebu Profesa atutajie moja tu. Kwa kweli ni hatari,

Nadhani, TPSF ikiwa pamoja na Dr. Mengi, wasiishie kulalamika kwenye media pekee, kama Muhongo amekataa kukutana nao, mteule wa Muhongo ni Mhe. Rais, waombe kukutana na Mheshimiwa Rais na wamueleze kusudio na madhumuni yao juu ya hoja wanayoisimamia kuhusu Gesi na Mafuta. Tanzania ikipoteza kupata maslahi mazuri kupitia Gesi, ijiandae kwa endless civil riots huko usoni. Hiki kizazi cha leo hakitakubali kutembea barabarani huku wageni na wachache wakiwarushia maji machafu ya mvua kupitia mabenzi yao. Whats wrong with African Leaders?
 
Huyu Mengi anaibuka na kupotea kama samaki majini. Mara yuko na Manji, mara yuko na Polisi, leo yuko na Mhongo. kazi kweli kweli, mbona kuna matajiri wengi tu hapa nchini hawajaulizwa sana kauli ya Waziri, au anajiona yeye ndiyo tajiri mzawa kuliko wengine?

Acha kukurupuka mtoto wa kike..mengi ameongea kwa nafasi aliyo nayo kama MWENYEKITI wa taasisi ya sekta binafsi nchini..hata hao "wafanyabiashara/ matajiri" unaowazungumzia..mengi ndio msemaji wao! haya kaoge ukalale..
 
kubwa ni kwamba wazawa hatuna mtaji wa kuwekeza kwenye gesi huko ni kudanganyana,
 
Nchi yetu inakila kitu na ni vyema kuwaheshimu wazawa hawa ndio nadhani wenye uchungu na Tanzania kuliko kuwapa kipaumbele wageni tu.

Kama wageni wanapewa hakuna ubaya kuwapa vipaumbele wazawa.

Mimi si "mnazi" wa chama chochote cha siasa, ila hawa watu wawili CHAMVIGA na Ritz mwenendo wa posts zao unaweza kusema ni CCM(sina hakika), ila linapokuja suala la ukweli na haki, nawakubali sana. Huwa hawajinasibishi na Chama. Hongereni sana, hii ndio siasa kwamba linapokuja suala la maslahi kwa watanzania hakuna kuangalia nani anahatarisha maslahi hayo. Safi sana, hakuna maendeleo kama uchumi wa nchi unamilikiwa na wageni pekee na wananchi kubakia kuwa vibaraka. Nini basi tofauti au maana ya Uhuru wa mwaka 1961?/64?
 
Last edited by a moderator:
Lakini Pamoja na kwamba Mengi anapoint ya msingi kuhusu wazawa....
Ila inabidi aeleze kama ni kweli ameshindwa kuviendeleza vitalu vya madini?....sijui kama Waziri alikuwa sahihi kutoa taarifa hii hadharani kwa kinywa chake?

Mengi tafadhali eleza kama ni kweli umeshindwa kuendeleza vitalu vya madini na sababu pia
 
I never knew kama Prof. Muhongo anaweza kubadilika kwa muda mfupi namma hii...kweli PESA ina nguvu.
Yaani jamaa wamempa rushwa sasa wanam-remote mpaka anaugaragaza utu wake na usomi wake kiasi hiki?
 
Wewe si mzalendo, Tumia akili yako na si makamasi
Tatizo kubwa hawa wazawa wanaopewa wanafanya udalali kwa wenye pesa wa nje. bora tu kuwekeana mikataba na watu wa nje ambao kazi zao zinaonekana

Mkuu, swali hilo amejibu kisanii sana na ametumia muda mwingi kuelezea asiyoulizwa. haya chini ndiyo majibu yake

Kuingizwa kwa vitalu vya madini katika hoja ya gesi

Huo ni upotoshwaji wenye lengo la kututoa kwenye hoja ya msingi ya rasilimali yetu ya gesi. Sijawahi kufanya udalali kwenye vitalu vya madini. Huu ni uongo wa hali ya juu.

kaazi kwelikweli. Kule Mtwara walisema isiende Dar. huyu jamaa anasema isiende kwa wageni! Prof chapa kazi. usisikilize kelele za hawa wasiotaka maendeleo ya Tanzania

Usiwe mjinga wewe. hakuna nchi imeendelea kutokana na uwekezaji wa wazawa tu. tena kwa nchi kama za kwetu ndo miujiza. hawa wazawa wanaopata nafasi wanatumia kipato chao kuwakandamiza wenzao. ona jinsi Mengi anavyowalipa mishahara kiduchu wafanyakazi wake. pia ana ubaguzi sana. watu wanaotoka mikoa ya kaskazini ndo wanapewa ajira za kudumu. wengine wanapewa mikataba yenye maslahi kiduchu. unajua ukiona mtu anakimbiwa na mke wake ujue huyo ana kasoro. hakuna sababu ya kumtetea Mengi kiasi hicho
 
Sijui mimi ndio sielewi au vipi? Kwa hiyo tunang'ang'ana na kusisitiza kuwa ni wageni tu ndio wapewe hivyo vitalu? Kwa nini serikali isiwe mstari wa mbele kuwezesha wazawa ili na wao waingie kwenye industry hii?

Je hatuwezi hata 'kuazima' baadhi ya policy za nchi za Kiarabu kuwa mgeni mwekezaji lazima awe into partnership na mwenyeji mzawa? Kama tutajitoa toka mwanzo, je ni lini nasi tutashiriki kikamilifu kwa kuwa ndani ya 'system' hiyo ya gesi ili tubaki na utaalam rather than kuwaachia wageni kila kitu.

Hatuoni kama kwa 'kuachia' tunajiweka kwenye nafasi finyu ya kuielewa industry hii ndani nje? Matokeo yake tunasubiri tu kusoma kwenye habari kuwa kiasi cha gesi kilichoonekana ni cubic meters (inawezekana siyo term sahihi) 5 kumbe ziko milioni 5! Who can prove it?
 

"Is not natural...The problems of Africa are not natural, but African's problems are natural (therefore the later will have causation effects to the earlier)" (tafsiri isiyo rasmi) Matatizo ya Afrika si ya asili lakini matatizo ya waafrika ni ya asili, kwa hali hiyo uasili wa matatizo ya waafrika yatafanya Afrika iwe na matatizo ya asili.

Whats wrong with African Leaders?

Huyu Sospeter Muhongo anaelewa yote uliyoeleza, tena kwa makini kabisa, tatizo ni kuwa ameingia kwenye mtego ule ule ambao hakuna mwanaCCM amewahi kuukwepa. Nao ni mtego wa RUSHWA na 10%. Huyu jamaa ameishakamatishwa hela na huenda iko kwenye account yake mpya huko Uswisi na kaamua kujitoa ufaham. Nani hafahamu jinsi Mizengo Pinda alivyokuwa muungwana kabla ya kuwa waziri mkuu?? Lakini kwa sasa amelewa na kuvimbiwa hela za rushwa kiasi cha kuamrishwa wananchi ''tupigwe''. Ndio yanayomkuta Prof Muhongo kwa sasa, amevimbiwa rushwa na kuona watanzania hadhi yetu ni juice na soda licha ya kuwa Mungu katuleta kwenye nchi yenye neema ya gesi.....
 

"Is not natural...The problems of Africa are not natural, but African's problems are natural (therefore the later will have causation effects to the earlier)" (tafsiri isiyo rasmi) Matatizo ya Afrika si ya asili lakini matatizo ya waafrika ni ya asili, kwa hali hiyo uasili wa matatizo ya waafrika yatafanya Afrika iwe na matatizo ya asili.

Nilibishana sana na Professor wangu mmoja Muaustralia alipotoa statement hii darasani yapata miaka takribani 7 iliyopita. Ila leo nitamuandikia email kumuomba radhi na kumkubalia.

Kama mtu aitwaye Professor tena Professor mwenye research interests zinazohusiana na resources ametoa sababu hizi, basi Afrika hususan Tanzania itakuwa tuna tatizo kubwa sana kwenye medula oblangata zetu!!!!!. Dunia nzima Oil na Gas hazina ushindani katika kutafuta mwekezaji. Toka lini ulisikia soko la petrol au gesi limekosekana au limetetereka kutokana na maendeleo ya utandawazi na biashara? Gas na Oil zimo katika kundi la rasilimali zijulikanazo kama "strategic natural resources" kwamba nchi ikiwa nazo inaweza kujidai nazo na kuwa na nguvu ya ziada ya kuingia katika mikataba ya uwekezaji wake. Si uwekezaji katika kilimo cha Pamba huu ambao utasema kesho waweza kusikia bei imeshuka kwasababu ya uwepo wa fibre clothe! Atakuwa ni Professor wa ajabu sana kama hajui kwamba sekta hizi hazina haja ya kushindania kuwahi, ni sekta zinazopingana na ile "earlier the better" zenyewe "the earlier the loser, the late the winner".


Pia anaposema Sheria/sera ya mwaka 1960 inaweza ku-affect na kuwa justifiable policy kwa mwaka 2013, zaidi ya nusu karne, huyu atakuwa alilewa wakati anatoa hizi sababu au? Kweli Professor unatetea sera inayohusiana na masuala ya biashara ya mwaka 1960??, wakati leo Sera za Biashara pekee ni lazima zifanyiwe review kila baada ya miaka 2-6.

Kuhusu, sababu ya tatu ndio kabisa kama hali ingeruhusu ingetosha kumvua hata U-profesa wake. Ni nchi gani duniani iliyoendelea bila kuwa na wawekezaji wa ndani? Ipi hebu Profesa atutajie moja tu. Kwa kweli ni hatari,

Nadhani, TPSF ikiwa pamoja na Dr. Mengi, wasiishie kulalamika kwenye media pekee, kama Muhongo amekataa kukutana nao, mteule wa Muhongo ni Mhe. Rais, waombe kukutana na Mheshimiwa Rais na wamueleze kusudio na madhumuni yao juu ya hoja wanayoisimamia kuhusu Gesi na Mafuta. Tanzania ikipoteza kupata maslahi mazuri kupitia Gesi, ijiandae kwa endless civil riots huko usoni. Hiki kizazi cha leo hakitakubali kutembea barabarani huku wageni na wachache wakiwarushia maji machafu ya mvua kupitia mabenzi yao. Whats wrong with African Leaders?

Mkuu nakubaliana na maelezo yako!
Kichwa kinaniuma ninamuwaza mtu kama Prof. Muhongo...the guy we expected at least atatuonyesha "a green light" ktk sekta hii muhimu ya madini.

Cha kushangaza zaidi jamaa kabobea sana kwenye elimu ya jiolojia...tatizo letu wa-TZ ni nini? Kuna tatizo gani kusubiri miezi kadhaa ili hiyo sera iwe tayari ndo waanze kugawa hivyo vitalu?
 
Ritz,
Binafsi nawaunga mkono sana TPSF na Mzee Mengi. Mfano kwenye Zabuni unakuta Mradi ni Non-Recourse or Limited Recourse Financed (i.e umefadhiliwa na cashflows zitakazolipwa kwa watumiaji/wananchi kutoa ada ya huduma), Serikali pia inauwekea guarantee, halafu tunatumia njia za manunuzi zinazotoa nafasi sawa kwa Mzabuni wa Ndani na wa Nje?! Mwisho wa siku zabuni anashinda mgeni, pesa ya walipa kodi na mapato binafsi ya wananchi yanatumika kumlipa mgeni ambaye anatugeuza mtaji, anakwepa-halipi na mapato yote anasafirisha kwenda nje. Wasilotaka kuonyesha kwamba wanalijua akina Prof. Muhongo ni Wanaoitwa wawekezaji karibu wote hawana na wala uwa hawaleti mitaji. Wanakuja watupu na kukopa kwa dhamana ya Serikali yetu na kuneemeka kwa kodi zetu.

Lazima tuisukume PPRA na Serikali kubadili fikra na mifumo maskinishi kama hii. Miradi yote inayofadhiliwa kwa vyanzo vya ndani ichukuliwe na wazabuni wa ndani tu.

mkuu binafsi siungani na wewe kwa kiasi fulani hofu yangu ni mitaji ya watanzania mfano benki za tz hakuna benki ambayo inaweza kutoa mkopo wa kutosha kuwekeza kwenye gesi kwani ni mikubwa sana sasa niambie wazawa wataenda kukopa kwa nani.
 
Unapokumbana na marumbano yanayofikia kiwango cha kukosa hekima na busara kwa wadau wa kisiasa na kiuchumi kwenye maswala yao ya kisiasa na kibiashara inabidi uyajongee marumbano yao kwa umakini mkubwa sana huku ukiwa umefungua milango ya fikra na mawazo yako ili pia uchafu wote katika marumbano yao ufike kwenye chujio ndani ya akili ili ukipate kiini cha marumbano yao.

Prof. Muhongo hawezi akawa maraika katika marumbano haya, vivyo hivyo Dr. Mengi na hasa ikichukuliwa kuwa marumbano yao yanakuwa based on personal character and reputation. Inaonekana kama kuna kitu kimejificha na hawawezi kukisema kwa sababu wanafahamu kama hakina maslahi kwa wananchi walalahoi otherwise, kama kingekuwa na maslahi wangekuwa wameisha kisema mapema sana.

Hitimisho la marumbano yao litatokea tu pale watakapo kisema wazi au kwa faragha kwenye inner circle zao kile kinachowafanya kurumbana personally.

Tutegemee kuona na kusikia mengi.
 
Huyu Mengi anaibuka na kupotea kama samaki majini. Mara yuko na Manji, mara yuko na Polisi, leo yuko na Mhongo. kazi kweli kweli, mbona kuna matajiri wengi tu hapa nchini hawajaulizwa sana kauli ya Waziri, au anajiona yeye ndiyo tajiri mzawa kuliko wengine?

Nadhani hujaelewa kinachozungumziwa. Hapa ishu sio Mengi, ishu ni kauli ya waziri. Yaani ni sawa na kusema wageni njooni mle vyenu, watanzania wote hawana lao. Kwani haraka ya huo mgao ni nn!? Hao wanaojiita CCM na wanamuenzi Baba wa Taifa Hayati JK Nyerere ambaye alisema kama hamuwezi kuchimba madini sasa hv subirini mpaka muweze mbona wanaenda kinyume nae.
Nadhani Mengi anapiga kelele kwa niaba ya watanzania wengi wanaoishia kunung'unika tu. Na ameongea kwa niaba ya TPSF.
 
Back
Top Bottom